Trứng: dinh dưỡng và sức khỏe - bạn nên ăn bao nhiêu quả / tuần

1 ngày em chơi 10 quả trứng bỏ lòng đỏ, em đã thực hiện được 2 ngày và em sẽ duy trì trong vòng khoảng 1 tháng. Không biết có vấn đề gì không nhỉ ?
ăn 2,3 lòng đỏ đi bạn, mình ăn khá lâu r` ko sao cả. Mà 10 lòng trắng dc khoản bn gram ? mình hay ăn lòng trắng 1 lần ~300gr mua ở tiệm phở :LOL:

Trứng gà tốt lắm. nguồn dinh dưỡng rất " kinh tế". Một ngày 02 trứng, luộc hoặc trưng cách thủy, ăn cả lòng đỏ và lòng trắng. Nếu không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ ăn kiều này liên tục khá nguy hiểm, còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ hàng ngày thì cứ vô tư .... mình ăn 8 năm rồi, liên tục, tính ra cả ô tô tải rồi vẫn ok ... hehehe! ... nếu chuẩn bị thi đấu thì bạn mới cần ăn tới 10 lòng trắng trứng bạn ơi!, bình thường thì nên dùng nguồn dinh dưỡng khác, phong phú, đa dạng vẫn tốt hơn.

Có nhiều người nói ăn trứng sống tốt hơn trứng nấu phải không mấy bác .. e đang thắc mắc...?

Trứng gà tốt lắm. nguồn dinh dưỡng rất " kinh tế". Một ngày 02 trứng, luộc hoặc trưng cách thủy, ăn cả lòng đỏ và lòng trắng. Nếu không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ ăn kiều này liên tục khá nguy hiểm, còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ hàng ngày thì cứ vô tư .... mình ăn 8 năm rồi, liên tục, tính ra cả ô tô tải rồi vẫn ok ... hehehe! ... nếu chuẩn bị thi đấu thì bạn mới cần ăn tới 10 lòng trắng trứng bạn ơi!, bình thường thì nên dùng nguồn dinh dưỡng khác, phong phú, đa dạng vẫn tốt hơn.
chú chắc khách hàng thân thiết củ CP, Ba Huân các kiểu :)

ngày khoảng 2,3 bát cơm , 3 lạng thịt luộc , 3 muỗng elite , trưa qua làm 1 đĩa bún chả + 4 quả trứng vịt lộn chả thấy có cảm giác no j ..rõ khổ từ ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hiit ngày nòa cũng lờ đờ như đưa ma vậy

ngày khoảng 2,3 bát cơm , 3 lạng thịt luộc , 3 muỗng elite , trưa qua làm 1 đĩa bún chả + 4 quả trứng vịt lộn chả thấy có cảm giác no j ..rõ khổ từ ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hiit ngày nòa cũng lờ đờ như đưa ma vậy
Ăn lắm thế, 3 muỗng elite thì người béo lên mất.

Dạo này bà bán trứng gà yêu mình lắm, còn xin số đt và nháy nháy mắt nữa cơ. 3 ngày là mình mua 100k trứng khoảng 55 quả.
Tính ra lượng protein mỗi ngày 10 quả cung cấp + whey cũng đủ cho mấy cục cơ cùi bắp và nhờ trứng nên mình giảm được cơm.

Dạo này bà bán trứng gà yêu mình lắm, còn xin số đt và nháy nháy mắt nữa cơ. 3 ngày là mình mua 100k trứng khoảng 55 quả.
Tính ra lượng protein mỗi ngày 10 quả cung cấp + whey cũng đủ cho mấy cục cơ cùi bắp và nhờ trứng nên mình giảm được cơm.
e xơi ngày nữa ký có ổn k a :oops:

Con bẹc nhà mình dạo này nó không yêu mính nữa rồi, lúc tối thấy nó lấy 1 chân trước bịt mũi còn mỏ thì trệu trạo nhai 10 lòng đỏ trứng, chắc nó nghĩ thằng chủ bị thần kinh hay sao mà dạo này cho mính ăn cái món lòng đỏ trứng này ớn quá rồi phải bịt mũi cố nuốt....., tiên sư thằng chủ đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào GYM làm gì cho tao khổ sở với món lòng đỏ khốn nạn này.

Ngày ăn thêm 5 quả gọi là bữa phụ . Ngày xưa vận động viên lý đức ngày ăn thêm 30 quả .chưa tính bữa chính .và thứ khác như chuối....

Bác mua trứng rẻ quá, e mua 10 quả ở siêu thị hết 45k, thôi mua đắt cho nó đỡ phải ăn nhiều(ngày 4 quả), trứng omega 3.
Dù sao thì như bác hay nói, quan trọng là hiểu cơ thể mình, ko bệnh tật ăn tẹt ga, thằng 50kg ăn 2quả thì làm sao bắt thằng 100kg ăn 2quả được.

Bác mua trứng rẻ quá, e mua 10 quả ở siêu thị hết 45k, thôi mua đắt cho nó đỡ phải ăn nhiều(ngày 4 quả), trứng omega 3.
Dù sao thì như bác hay nói, quan trọng là hiểu cơ thể mình, ko bệnh tật ăn tẹt ga, thằng 50kg ăn 2quả thì làm sao bắt thằng 100kg ăn 2quả được.
Trứng rẻ mà, ăn mãi ngán ói.
Kệ mịa nó, gần cuối tuần rồi khỏi whey weo gì nữa, heineken ngon nhất.

Trứng dao động từ 2k-2.4k/quả thôi, ngày nào tôi cũng ăn 2-3 quả (luôn lòng đỏ) mấy năm nay vẫn bình thường mà, chỉ lên mỡ bụng :(

Ad cho mk hỏi 1 ngày mk ăn 14 quả có sao không
Trong số đó là ăn nguyên 2 quả cả lòng trắng và lòng đỏ,12 quả còn lại mk bỏ hết lòng đỏ,ăn lòng trắng thôi

mình mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym dc 1 tháng nay. Mỗi buổi sáng hốc 1 quả trứng vịt luộc. Các bác cứ mỗi ngày 1 quả thôi. cái gì quá cũng k tốt ;);););)