Hiểm họa của hút thuốc lá

đúng rùi, khi đã quyết định vô gym tức là bản thân mình đã có ý thức chăm lo cho sức khoe của mình, nên sẽ tự động tránh xa rượu , bia, thuốc lá và cả thuốc lak^^

Mình thì hay bị viêm họng, uống lạnh hay ra gió là dễ bị . cộng thêm thuốc lá thì càng dễ, nên lần này quyết tâm lắm.
trong 5 năm cũng cố gắng bỏ được khoảng .... 10 lần rồi mà ko thành công =))
Lần này được hơn 3 tháng rưỡi rồi. GYM đc 2 tháng. Nói chung là lấy lại phong độ rất nhiều :D

Anh em cố gắng lên. đừng nản sớm quá :D
chúc mừng đồng chí :D đang vượt qua dc cơn nghiện:D

Mình hút thuốc trên chục năm nhưng đầu tháng 6 vừa rồi mình phải cai và cũng đang trong thời gian mẫu thuẫn khá căng thẳng .
Mình cũng đã cai thuốc lá rất nhiều lần và dùng rất nhiều phương pháp khác nhau nhưng hầu hết đều ko hiệu quả lâu nhất mình cai được trên 1 tháng và nhanh nhất là được 3 ngày . Khi cai đầu óc quay quay , các khớp trên cơ thể mỏi vô cùng , lúc nào cơ thể cũng muốn ngủ mà cũng không hẳn là muốn ngủ nói chung là khó tả lắm . Cứ mỗi lần mình tái nghiện thì lại là một lần cường độ hút thuốc của mình lại tăng lên mạnh hơn . Cuối tháng 5 vừa rồi một ngày khoảng 2,5 đến 3 bao luôn . dã man nhất là lúc uống bia , rượu hoặc đầu óc căng thẳng thì ko biết số lượng nữa . Lại cộng vào đó là ăn uống kém , thức đêm nhiều , chơi game nữa người gầy lắm hơi một tý là viêm họng . Bạn bè gọi là còm , sike ... . Đầu tháng 6 mình đã quyết định đánh liều 1 lần nữa cai thuốc và mình cũng đã xác định luôn lần này mà kém cỏi ko thể cai được nữa thì ko nghĩ tới chuyện cai thuốc nữa . 2 ngày đầu tiên thì mình gần như trong thể trạng vô cảm giác luôn làm việc mà mình đứng dựa vào máy đầu óc tay chân ko có cảm giác gì luôn ,( buổi trưa mình ngủ nhiều thì đc 20p ít thì được 10p mình duy trì như này đến tận bây giờ ) sau đó thì cũng dịu sự thèm nikotin đi được 2 tuần sau thì mình đăng ký tập tạ ,và đến bây giờ cảm nhận cơ thể thay đổi khá rõ và rất hưng phấn . Mình cai được 2 tháng 10 ngày rồi nhưng chân thực mà nói là vẫn chưa nói lên được điều gì hết cả vì mùi thuốc lá vẫn còn in trong não , cái cơ bản nhất là mình ko dám uống bia , rượu , cafe , ko chất kích thích khác dù chỉ là 1 chút ít cùng ko ( tuyệt đối đó ) . Nhưng khó là bạn bè xung quanh hút số lượng lớn và lại hút trong phạm vi nhỏ với lại mấy hôm nay đầu óc mình khá căng thẳng nữa nên cũng đang rất phải cố thôi .
Anh em nên cai thuốc và đừng nên tái nghiện như mình nhé .
Chúc ace thành công .

Ôi mình cứ cai đc một thời gian lại nghiện lại chán quá, bia rượu thì bỏ đc mà sao thuốc lá khó bỏ thế

Mình thì lúc nhậu mới hút đều đều 4 năm rồi
vấn đề là bất cứ lúc nào gặp gỡ bạn bè là tụi nó đều hút, mà nó hút thì mình ngửi, nó hút 1 điếu thì mình hút cũng nữa điếu
thế có coi là nghiện không nhỉ

cai thuốc mà dùng bia , rượu , cafe , ( nói chung là chất kích thích ) sẽ rất khó cai thuốc nhất là giai đoạn đầu tiên 1 đến 3 tuần .
nói thực sự mình cũng ham muốn uống bia và cafe nữa gần 3 tháng nay mình ko dám động vào dù chỉ là 1 chút đôi khi vui với bạn bè mình ko uống cùng anh em cũng ái ngại lắm nhưng cũng nên kìm chế và nói cho anh em thông cảm . với lại tập tành mới như này mà dùng chất kích thích nữa thì bằng hòa rồi .
chúc anh em thành công .

e yêu 1 cô gái. cô ấy nói ko thích e hút thuốc. e tự châm 1 điếu thuốc vào tay để nhớ. hic. và giờ e đã bỏ đc :) mặc dù đêm nằm ngủ vẫn mơ là mình đang hút thuốc.:(e hút thuốc cũng gần 10 năm. 1 ngày e hút hơn 1 gói. hi. có phải vì động lực Tình yêu ko nhỉ? hi2

ha ha, bác này giống mình. có đợt dân họ đốt rơm rạ, đêm nằm ngủ hít phải khói toàn mơ hút 1 lúc 2 điếu :D
btw, e bỏ đc 8 tháng rùi ^^

em năm nay 21t em đã hút dc 5 năm rồi . 1 ngày em hút 1.5 gói h giảm dc 1 gói JET là hết mức rồi . nghỉ 15 phút là thèm ko chịu nổi a ak . nhất là đi nhậu , nhậu 2h em chơi 2 gói . có cách nào bỏ dc thuốc mak vẫn phê ko a ,
có đấy mỗi ngày làm 1 gòi thuốc Lào + mua thêm cái điếu cứ buồn mồm thì ra bắn 1 bi bảo đảm hết thèm thuốc lá ngay.dần dần chán thuốc lá rồi thì bỏ thuốc lào cũng đc mà bỏ thuốc lào dễ hơn thuốc lá 10 lần :D

Qủa thực bỏ hay hút là do bản thân . Mình hút hơn 10 năm rồi . Mình chỉ chiến thắng được dài nhất đúng 3 tháng , bây giờ nhiều lần cai nhưng lâu nhất đc 7 ngày . Buồn cho chính mình .
Ngày mai ... !.

thuốc lá rất có hại cho sức khoẻ mà lại tốn tiền nữa nhưng mà nhiều người hút rồi có bỏ đc đâu?
như mình năm nay 28 tuỏi rùi nhưng chưa bjo hút thuốc 1 nguyên tắc đơn giản là vui hay buồn đểu ko nghĩ tới thuốc.
có thể đi thê thao, gặp bạn bè...

Không cần thuốc tiên, chỉ cần ngưng hút thuốc đã giúp tăng tuổi thọ trung bình lên 13 năm.
:D 1 giây ngỡ ngàng bất chợt cũng ra đi vì TNGT thôi anh ơi..đời sống ko biết trước dc ngày mai ra sao cả..sống thì cứ tận hưởng từng giây phút thôi :LOL:

Bình thường thì em k hút thuốc, nhưng đi nhậu, có men vào là kiểu gì cũng phải vài nháy cho phê =.="
Mà chỉ hút lúc có rượu mới thích, chứ hút lúc bình thg chả có vị gì :|

em năm nay 21t em đã hút dc 5 năm rồi . 1 ngày em hút 1.5 gói h giảm dc 1 gói JET là hết mức rồi . nghỉ 15 phút là thèm ko chịu nổi a ak . nhất là đi nhậu , nhậu 2h em chơi 2 gói . có cách nào bỏ dc thuốc mak vẫn phê ko a ,
Em thích bác vì bác thật thà, em cũng vậy. Dota ngốn của em 15.5 năm tuổi thọ ( 1h đota= 1goi' meo` ) :((

chưa bao giờ hút vớ vẩn :D Chỉ hút những gì làm từ thiên nhiên mà không có hoá chất thôi =))))))