[FascistKid] Một số lời khuyên khi theo một giáo án thể hình !

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
vậy theo a cơ bụg dc thết kế để làm gì?
Cơ bụng, cũng như lưng dưới và V-cut dùng để giữ thăng bằng cơ thể, và được dùng rất nhiều khi bạn phải mang vật năng ( bề đồ đạc trong nhà này, bê giùm mama bao gao này :D), và đây là chức năng cơ bản của cơ vùng core ( bụng, V-cut, lưng dưới) Và cơ bụng, theo mình, ko phải dùng cho việc sit up hay crunch với tạ nặng hay nhiều lần. Theo bạn thì trong cuộc sống bạn có phải làm những động tác ấy với việc đưa thêm 1 vật có khối lượng tương đối lên trên cơ thể hay ko? Không thể phủ nhận những động tác ấy giúp làm cơ bụng to ra, nổi rõ nét nhưng theo mình thì mình vẫn giữ ý kiến trên :)

Cơ bụng, cũng như lưng dưới và V-cut dùng để giữ thăng bằng cơ thể, và được dùng rất nhiều khi bạn phải mang vật năng ( bề đồ đạc trong nhà này, bê giùm mama bao gao này :D), và đây là chức năng cơ bản của cơ vùng core ( bụng, V-cut, lưng dưới) Và cơ bụng, theo mình, ko phải dùng cho việc sit up hay crunch với tạ nặng hay nhiều lần. Theo bạn thì trong cuộc sống bạn có phải làm những động tác ấy với việc đưa thêm 1 vật có khối lượng tương đối lên trên cơ thể hay ko? Không thể phủ nhận những động tác ấy giúp làm cơ bụng to ra, nổi rõ nét nhưng theo mình thì mình vẫn giữ ý kiến trên :)
ý bác là bác bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym để về vác gạo cho mama.hey..thôi k tranh cãi với bác nữa.dù gì bác cũg pro hơn e

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
ý bác là bác bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym để về vác gạo cho mama.hey..thôi k tranh cãi với bác nữa.dù gì bác cũg pro hơn e
:)) Theo mình thì đàn ông còn trai ko chỉ cần 1 cơ thể đẹp mà 1 cơ thể khỏe mạnh còn còn ý nghĩa hơn nhiều :)

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
muốn bụng đẹp thì đừng phí thời gian gập bụng nữa, cứ high intensity cardio mà tán
vừa giảm mỡ, vừa tốt cho tim mạch
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào các bài basic compound để làm dầy phần core lên

nguồn:
http://www.simplyshredded.com/crank...percentages-with-high-intensity-training.html
bụng cũng được sử dụng rất nhiều để raise legs khi chạy nước rút 100m

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
muốn bụng đẹp thì đừng phí thời gian gập bụng nữa, cứ high intensity cardio mà tán
vừa giảm mỡ, vừa tốt cho tim mạch
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào các bài basic compound để làm dầy phần core lên

http://www.simplyshredded.com/crank...percentages-with-high-intensity-training.html

bụng cũng được sử dụng rất nhiều để raise leg khi chạy nước rút 100m
ko biết là phản đối mình hay nói giống mình nữa :D

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
yau nói như bạn deadlift có tác động đến cẳng tay nữa,có lẽ ta 0 cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cẳng tay luôn,chỉ cần deadlift?
deadlift + bench+ overhead press + barbell row đã tác động vào tay rất nhiều rồi, nếu đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng những bài đó thì ko cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay vẫn tốt

Theo ý anh thì chính xác là vậy đấy chú :cautious:
deadlift + bench+ overhead press + barbell row đã tác động vào tay rất nhiều rồi, nếu đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng những bài đó thì ko cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay vẫn tốt
vậy thì hầu hết các bài upper body đều tác động vào vai,vậy sao phải phí thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vai riêng nhỉ?

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
vậy thì hầu hết các bài upper body đều tác động vào vai,vậy sao phải phí thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vai riêng nhỉ?
Bench rất ít vào vai, barbell row cũng thế
Và Overhead press là 1 trong 2 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tốt nhất cho upper body, nó ko chỉ cho vài mà còn tác động nhiều vào triceps nói riêng cũng như toàn cánh tay, các cơ vùng core.
Trước năm 72 Overhead press là môn chỉ tiêu trong thi đấu weightlifting trong olympic đấy chứ, nhưng vì sau này các kỹ thuật overhead press gây khó khăn trong việc ghi nhận kết quả cũng như rất khó trong việc đánh giá động tác và 1 chút lý do là vì chính trị trong thể thao nữa nên mới bị hủy bỏ.

vậy theo chủ pic thì việc làm cho cơ mõi không làm cho nó to ra à, vậy việc hít đất nhìu sẽ làm mỏi cơ, vậy nó có to ra hok:sick:

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
đã nhấn mạnh chữ hiệu quả rồi, ai ko hiểu từ từ đọc lại, hehe