[FascistKid] Một số lời khuyên khi theo một giáo án thể hình !

E nghĩ topic này rất rất chi là hài hước! Nhất là quả bụng! Trước tiên, phải hiểu mình có hiểu đúng về cấu tạo và cơ chế hoạt động của hệ thống cơ-xương của cơ-thể hay không rồi hãy phán về nó. Để làm điều này không quá khó, tốn công 1 chút, có thể khá vất vả đối với 1 số bác, nhưng net giờ đầy rẫy, không cần phải mượn sách y khoa. Nếu hiểu rồi thì các bác gì bẩu bụng chỉ giữ vũng, rồi không hiệu quả v.v.. có thể lên đây xóa hoặc đính chính lại cũng không sao, vì để vậy mấy bác không biết cứ tưởng thiệt thì chết! Sau đó, các bác có biết là trong các tất cả các môn thể thao, e xem tv-net-đọc-chứng kiến, các bài luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể lực cho vdv thì bài bụng là bài bắt buộc, và, boxing là môn e nghĩ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng khắc nghiệt nhất! E nghĩ đến cờ vua nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể lực cho tỉnh táo kiểu gì hlv cũng cho bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng! Qua thực tế đó bác nào dám nói các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng vô bổ?

Thời gian gần đây các bác đọc các bài báo ca tụng deadlift rồi các bác nghĩ nó như steroid hay thánh dược! E xin nói deadlift là bài không cơ bản cho môn bodybuiding và nó cũng như bài chin-up có thể bỏ khỏi lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà không ảnh hưởng đến hòa bình thế giới. Mặc dầu deadlift có thể là bài cơ bản cho môn power nhưng nó không phải cho bodybuiding. Còn như lat pulldown là bài cơ bản của bodybuiding và không thể bỏ v.v..! E nghĩ quan niệm của e về deadlift những vdv cao thủ sẽ đồng ý và không phản bác, Tây cũng như ta! Vậy căn bản nó khác biệt chổ nào, giữa power và bodybuilding mà e dám phán trái ngược vậy. Sự khác biệt ở bản chất, môn bodybuilding không phải là môn phối hợp, nó cô lập và tìm cách bơm lượng máu tối đa đến nhóm cơ cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Trong quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, nghiên cứu, khám phá vì nhàm chán, vì muốn khác biệt, vì muốn đột phá nhiều bài báo (tất nhiên của Tây) muốn lôi kéo người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đến với cái mới nhưng nguyên tắc cơ bản thì không thể thay đổi. VDV power không thể thay bài deadlift bằng lat pulldown và VDV bodybuiding không thể thay bài lat pulldown, barbell row bằng deadlift. Mặc dầu deadlift có những giá trị của nó nhưng sự khác biệt về bản chất cũng có những giá trị của nó. Nâng thật nặng để bơm máu tối đa đến nhóm cơ cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khác với nâng thật nặng cần phối hợp nhuần nhuyễn nhiều nhóm cơ (chẳng hạn cử tạ). Power mục đích là nâng cho thật nặng, Bodybuilding mục đích là cởi đồ chụp ảnh, đo số đi thi. Khác biệt!

Ruốt núm ruột lại, Deadlift tốt nhưng nó không phải là thánh dược, steroid! Mấy bác tỉnh lại đi!:D
có thể ý kiến của bác là đúng ............
nhưng em đố bác tìm đc 1 trong những thằng ở đỉnh cao của thể hình mà ko chơi các bài phối hợp cơ bản của Powerlifting đấy ....
nếu bác chơi thể hình thì chắc là bác thừa hiểu điều này ...sức mạnh là nền tảng của cơ bắp.....
nếu như người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào muốn to đô thì ko thể nào mà to đô vời vài chục cân cả...
mà muốn có sức mạnh để to đô thì em nghĩ chắc bác sẽ biết ngay là phải chơi với anh nào rồi ....:D

E nghĩ topic này rất rất chi là hài hước! Nhất là quả bụng! Trước tiên, phải hiểu mình có hiểu đúng về cấu tạo và cơ chế hoạt động của hệ thống cơ-xương của cơ-thể hay không rồi hãy phán về nó. Để làm điều này không quá khó, tốn công 1 chút, có thể khá vất vả đối với 1 số bác, nhưng net giờ đầy rẫy, không cần phải mượn sách y khoa. Nếu hiểu rồi thì các bác gì bẩu bụng chỉ giữ vũng, rồi không hiệu quả v.v.. có thể lên đây xóa hoặc đính chính lại cũng không sao, vì để vậy mấy bác không biết cứ tưởng thiệt thì chết! Sau đó, các bác có biết là trong các tất cả các môn thể thao, e xem tv-net-đọc-chứng kiến, các bài luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể lực cho vdv thì bài bụng là bài bắt buộc, và, boxing là môn e nghĩ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng khắc nghiệt nhất! E nghĩ đến cờ vua nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể lực cho tỉnh táo kiểu gì hlv cũng cho bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng! Qua thực tế đó bác nào dám nói các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng vô bổ?

Thời gian gần đây các bác đọc các bài báo ca tụng deadlift rồi các bác nghĩ nó như steroid hay thánh dược! E xin nói deadlift là bài không cơ bản cho môn bodybuiding và nó cũng như bài chin-up có thể bỏ khỏi lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà không ảnh hưởng đến hòa bình thế giới. Mặc dầu deadlift có thể là bài cơ bản cho môn power nhưng nó không phải cho bodybuiding. Còn như lat pulldown là bài cơ bản của bodybuiding và không thể bỏ v.v..! E nghĩ quan niệm của e về deadlift những vdv cao thủ sẽ đồng ý và không phản bác, Tây cũng như ta! Vậy căn bản nó khác biệt chổ nào, giữa power và bodybuilding mà e dám phán trái ngược vậy. Sự khác biệt ở bản chất, môn bodybuilding không phải là môn phối hợp, nó cô lập và tìm cách bơm lượng máu tối đa đến nhóm cơ cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Trong quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, nghiên cứu, khám phá vì nhàm chán, vì muốn khác biệt, vì muốn đột phá nhiều bài báo (tất nhiên của Tây) muốn lôi kéo người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đến với cái mới nhưng nguyên tắc cơ bản thì không thể thay đổi. VDV power không thể thay bài deadlift bằng lat pulldown và VDV bodybuiding không thể thay bài lat pulldown, barbell row bằng deadlift. Mặc dầu deadlift có những giá trị của nó nhưng sự khác biệt về bản chất cũng có những giá trị của nó. Nâng thật nặng để bơm máu tối đa đến nhóm cơ cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khác với nâng thật nặng cần phối hợp nhuần nhuyễn nhiều nhóm cơ (chẳng hạn cử tạ). Power mục đích là nâng cho thật nặng, Bodybuilding mục đích là cởi đồ chụp ảnh, đo số đi thi. Khác biệt!

Ruốt núm ruột lại, Deadlift tốt nhưng nó không phải là thánh dược, steroid! Mấy bác tỉnh lại đi!:D
Người đẹp à, đoạn đầu thì tương đối ok thôi, ko tranh cãi nhiều. Nhưng đoạn sau thì nếu biết thì nói, chứ không nên phán như thánh thế. Mục đích thì khác, nhưng nguyên lý thì giống nhau, cơ bắp có tăng trưởng thì mới tăng sức mạnh, tuy sự gia tăng không phải lúc nào cũng có tỉ lệ tương ứng ở từng bộ môn, nhưng rõ ràng, trong bodybuilding thì những người khỏe nhất thường là những người to nhất. Nói là to nhất thôi nhé, còn bàn về mấy vụ nét hay cơ địa thì miễn bàn.
Hơn thế nữa, bodybuilding ngày nay cũng bắt nguồn từ powerlifting từ thời xưa, và phát triển đến ngày hôm nay, và squat và deadlift là 2 tinh hoa được chắt lọc tới bây giờ. Cứ nhìn các cao thủ trên thế giới, nơi thể hình phát triển hơn VN ta rất nhiều thì có thể thấy đây là một trong những bài cơ bản ko thể thiếu cho bất cứ vận động viên nào, có thể đơn cử các cái tên như: Phil Heath, Jay Cutler, Kai Green, hay xa xưa hơn nữa là Ronnie Coleman, Dorian Yates, nói chung là rất nhiều, và những người đó dám chắc chẳng ai nói là ko đẹp. Thế nên, lý lẽ của bạn rằng deadlift không phải là bài cơ bản của bodybuilding xem ra hơi bị thiếu dẫn chứng củng cố.

có thể ý kiến của bác là đúng ............
nhưng em đố bác tìm đc 1 trong những thằng ở đỉnh cao của thể hình mà ko chơi các bài phối hợp cơ bản của Powerlifting đấy ....
nếu bác chơi thể hình thì chắc là bác thừa hiểu điều này ...sức mạnh là nền tảng của cơ bắp.....
nếu như người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào muốn to đô thì ko thể nào mà to đô vời vài chục cân cả...
mà muốn có sức mạnh để to đô thì em nghĩ chắc bác sẽ biết ngay là phải chơi với anh nào rồi ....:D
yes, còn có cardio nữa, riêng e còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 số bài trong các môn thể thao khác nữa nhưng e biết bác biết e nói đến điều gì đúng không ạ. :)
Người đẹp à, đoạn đầu thì tương đối ok thôi, ko tranh cãi nhiều. Nhưng đoạn sau thì nếu biết thì nói, chứ không nên phán như thánh thế. Mục đích thì khác, nhưng nguyên lý thì giống nhau, cơ bắp có tăng trưởng thì mới tăng sức mạnh, tuy sự gia tăng không phải lúc nào cũng có tỉ lệ tương ứng ở từng bộ môn, nhưng rõ ràng, trong bodybuilding thì những người khỏe nhất thường là những người to nhất. Nói là to nhất thôi nhé, còn bàn về mấy vụ nét hay cơ địa thì miễn bàn.
Hơn thế nữa, bodybuilding ngày nay cũng bắt nguồn từ powerlifting từ thời xưa, và phát triển đến ngày hôm nay, và squat và deadlift là 2 tinh hoa được chắt lọc tới bây giờ. Cứ nhìn các cao thủ trên thế giới, nơi thể hình phát triển hơn VN ta rất nhiều thì có thể thấy đây là một trong những bài cơ bản ko thể thiếu cho bất cứ vận động viên nào, có thể đơn cử các cái tên như: Phil Heath, Jay Cutler, Kai Green, hay xa xưa hơn nữa là Ronnie Coleman, Dorian Yates, nói chung là rất nhiều, và những người đó dám chắc chẳng ai nói là ko đẹp. Thế nên, lý lẽ của bạn rằng deadlift không phải là bài cơ bản của bodybuilding xem ra hơi bị thiếu dẫn chứng củng cố.
e không tin mấy ông mr.olympia lại nâng bằng mấy ông trùm power!
nếu nói phối hợp là khéo léo thì bodybuilding ít khéo nhất, đại loại vậy cho bác dễ hình dung ạ. Dù tên cha mẹ giống nhau nhưng 2 môn này vẫn có 2 CMND khác nhau bác ạ.
Đơn giản như bài lat pulldown, 1 vdv bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung hòan toàn vào xô-lưng để kéo cùi chỏ về sau các cơ cẳng tay, bắp tay sẽ chỉ căng vừa phải để giữ thanh đòn sẽ khác với 1 vdv gồng cẳng tay, bắp tay rồi xô để kéo về sau. Nếu nói bác bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung kéo cùi chỏ về sau là cô lập thì kéo nắm tay về sau là 1 kiểu gần như phối hợp, đại ý vậy.... Hiệu quả kích cơ thì đương nhiên là cái sau kém hơn, e nghĩ bài lat pulldown kéo nắm tay kiểu này được thực hiển đầy rẫy, không chỉ người mới mà cả 1 số bác ham chơi nặng cũng bị. Video minh họa cho lỗi này e nghĩ rất nhiều, trên web ta cũng có bác gì chơi max-ot cũng bị lỗi ấy, không hẳn sai nhưng hiệu quả không đạt tối đa.
Bác đừng nhầm Powerlifting với Olympic Lifting. Mà chính ra các bài Squat, Deads, Chins, Bench, Row, Press nó cũng là bài của bodybuilding cả thôi.
Quan điểm của mình nhấn mạnh ở việc hiệu quả, với thời gian hạn hẹp thì tất nhiên ta phải chọn bài nào nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, bài nào không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, ưu tiên các bài compound là chuyện hiển nhiên.Với quỹ thời gian tuần 3 buổi, mỗi buổi tầm 45p - 1h thì bác bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế nào được các bài isolate, phải chọn lọc thôi. Theo thiển ý của em thì phần đông người theo môn thể hình, không thể đáp ứng cái lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dày đặc tuần 5 6 buổi, có theo được thì cũng chỉ trong 1 - 2 năm, 5 năm, có ai theo được cả đời không? Nên đơn giản việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện hết mức có thể, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng với các bài cơ bản hình như là giải pháp.... duy nhất thì phải.

Thêm nữa, lại nói về Squat và Deadlift, bác có thấy ai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình.... nghiêm túc là không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 bài đó chưa?
Bác đọc kỹ sẽ thấy e đâu nhầm, ý e là chuyển sang olympic weightlifting. Vậy ra quan điểm của bác là về sự hiệu quả trong 1 thời gian hạn hẹp?

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
yes, còn có cardio nữa, riêng e còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 số bài trong các môn thể thao khác nữa nhưng e biết bác biết e nói đến điều gì đúng không ạ. :)

e không tin mấy ông mr.olympia lại nâng bằng mấy ông trùm power!
nếu nói phối hợp là khéo léo thì bodybuilding ít khéo nhất, đại loại vậy cho bác dễ hình dung ạ. Dù tên cha mẹ giống nhau nhưng 2 môn này vẫn có 2 CMND khác nhau bác ạ.
Đơn giản như bài lat pulldown, 1 vdv bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung hòan toàn vào xô-lưng để kéo cùi chỏ về sau các cơ cẳng tay, bắp tay sẽ chỉ căng vừa phải để giữ thanh đòn sẽ khác với 1 vdv gồng cẳng tay, bắp tay rồi xô để kéo về sau. Nếu nói bác bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung kéo cùi chỏ về sau là cô lập thì kéo nắm tay về sau là 1 kiểu gần như phối hợp, đại ý vậy.... Hiệu quả kích cơ thì đương nhiên là cái sau kém hơn, e nghĩ bài lat pulldown kéo nắm tay kiểu này được thực hiển đầy rẫy, không chỉ người mới mà cả 1 số bác ham chơi nặng cũng bị. Video minh họa cho lỗi này e nghĩ rất nhiều, trên web ta cũng có bác gì chơi max-ot cũng bị lỗi ấy, không hẳn sai nhưng hiệu quả không đạt tối đa.
Bác đọc kỹ sẽ thấy e đâu nhầm, ý e là chuyển sang olympic weightlifting. Vậy ra quan điểm của bác là về sự hiệu quả trong 1 thời gian hạn hẹp?
Túm lại là: các bài cơ bản vẫn tốt nhất, nên chú trọng vào mức tạ để đo lường kết quả phát triển cơ bắp, bác hiểu ý em chứ.

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
:eek: oát đờ heo! sao bác nghĩ những bài đó có thể thay thế deadlift! :eek: bác dùng pp của dân lực sĩ thì bác phải hiểu pp dân lực sĩ khác pp dân thể hình chổ nào! Về phương diện phát triển cơ bắp 2 cái không giống nhau, nhìn 2 vdv 2 môn cũng thấy khác hẳn rồi! e nghĩ theo cách nghĩ của bác e nghĩ bác nên chuyển sang bộ môn cử tạ (weightlifting). Trước khi chơi bodybuilding e cũng có chơi 1 môn khác đòi hỏi phối hợp cao nên ít người chơi vì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 động tác rất lâu, khó, e thấy cô lập là cứ dễ nhất nên tiết kiệm thời gian nhất!
sr bác, nhưng hầu hết những huyền thoại Bodybuilding đều xuất phát từ dân Power Lifting mà ra, từ Reg Park đến Franco Columbu, và đặc biệt là Arnold Schwarzenegger, v.v..., và kể từ đó Power Lifting là một phần ko thể thiếu của Bodybuilding, nó giúp các BB đạt đc ngưỡng giới hạn của cơ thể

bạn có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình mà ko cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Squat hay DL cũng đc, về lâu về dài bạn vẫn có thể xây đựng đc cơ bắp
duy chỉ có điều muốn đạt đc ngưỡng giới hạn của cơ thể thì Squat và DL là con đường duy nhất
giống bạn vẫn có thể xây một căn nhà trên một cái móng nhỏ với những cái cột nhỏ, nhưng để xây đc một tòa cao ốc thì bạn buộc phải xây một cái móng lớn hơn với những cây trụ cột lớn hơn

sr bác, nhưng hầu hết những huyền thoại Bodybuilding đều xuất phát từ dân Power Lifting mà ra, từ Reg Park đến Franco Columbu, và đặc biệt là Arnold Schwarzenegger, v.v..., và kể từ đó Power Lifting là một phần ko thể thiếu của Bodybuilding, nó giúp các BB đạt đc ngưỡng giới hạn của cơ thể

bạn có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình mà ko cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Squat hay DL cũng đc, về lâu về dài bạn vẫn có thể xây đựng đc cơ bắp
duy chỉ có điều muốn đạt đc ngưỡng giới hạn của cơ thể thì Squat và DL là con đường duy nhất
giống bạn vẫn có thể xây một căn nhà trên một cái móng nhỏ với những cái cột nhỏ, nhưng để xây đc một tòa cao ốc thì bạn buộc phải xây một cái móng lớn hơn với những cây trụ cột lớn hơn
KO PHẢI LÀ HẦU NHƯ ĐÂU BÁC Ạ .......
mà là 100% từng xuất phát với Powerlifting và đi theo Powerlifting để đến đc đỉnh cao và trở thành huyền thoại ....
và quan niệm của các huyền thoại đó là .....SỨC MẠNH LÀ NỀN TẢNG CỦA CƠ BẮP.....
ko ai có thể trở thành huyền thoại khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vài chục cân cả .....:D

Hôm qua deadlift có 62 kg thôi mà thỉng thoảng thấy nhói lưng trên. Món này chắc không tăng mức tạ nhanh được. Không lại sai hết động tác thì hỏng.:mad:

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chưa quen nên lưng lại cong khi tăng mức tạ nặng hơn.
Nếu mức tạ 6x kg mà đã vậy thì khả năng là bạn bắt đầu deadlift với mức tạ cao quá. Thường chỉ nên bắt đầu ở tầm 30kg cả đòn rồi lên dần

Chuẩn. Thấy bảng chỉ tiêu sức mạnh con người, deadlift còn ở room mức tạ cao hơn cả squat nên mình mới vội như vậy. Cám ơn nhiều!

Sr mấy ae. e là mem mới nên ko hiểu ý nghĩa mấy từ Squat, Bench Press (đòn/dơn), Deadlift, Chin up, Barbell Row, Shrug, Calf Raise, Barbell Curl, Dips, Overhead Press, Deadlift... nên mong trong bài viết mấy a chú thích giúp những mem mới như e hiểu. Thks!

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
Sr mấy ae. e là mem mới nên ko hiểu ý nghĩa mấy từ Squat, Bench Press (đòn/dơn), Deadlift, Chin up, Barbell Row, Shrug, Calf Raise, Barbell Curl, Dips, Overhead Press, Deadlift... nên mong trong bài viết mấy a chú thích giúp những mem mới như e hiểu. Thks!
Lấy từng chữ quăng lên youtube mà search, sẽ biết ngay, bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ko giải thích bằng lời được bạn à.

Squat - Deadlift - Bench Press là 3 bài không-thể-thay-thế.
em có góp ý như thế này:D em có tham khảo 1 số sách của anh pavel tsatsouline.anh ấy kêu là ngày xưa người ta hem bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào squat,bench press,mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào deadlift,clean and press....nguyên văn là ntn

Old timers did not squat or bench. These two exercises are largely responsible for the modern look
that you describe. Men like Eugene Sandow and
Siegmund Klein concentrated on a great variety of overhead presses, including the awesome yet long-forgotten
side press and bent press and pulls: deadlifts, snatches
and cleans—one and two arm. The result was a physique
built along the lines of Laurent Delvaux’s statue Hercules:
broad shoulders with just a hint of pecs, back muscles
standing out in bold relief, wiry arms, rugged forearms,
a cut-up midsection and strong legs without a hint of
squat-induced chafing. Different strokes for different folks.

(beyond power building cuả pavel tsatsouline,trang 270)

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
em có góp ý như thế này:D em có tham khảo 1 số sách của anh pavel tsatsouline.anh ấy kêu là ngày xưa người ta hem bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào squat,bench press,mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào deadlift,clean and press....nguyên văn là ntn

Old timers did not squat or bench. These two exercises are largely responsible for the modern look
Siegmund Klein concentrated on a great variety of overhead presses, including the awesome yet long-forgotten

Dịch nào:

Thời gian xưa người ta không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào squat hoặc bench press, hai bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chính cho thể hình hiện đại. Eugene Sandow và Siegmund Klein bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào một loạt các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như overhead press, bao gồm cả một số bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bị lãng quên như: deadlifts, snatch và clean (1 và 2 tay). Kết quả là một vóc dáng như kiểu bức tượng Hercules của Laurent Delvaux: vai rộng với bộ ngực nhỏ, cơ lưng dày và bành ra, bắp tay vừa nhưng cứng (nét?), cẳng tay gồ ghề, bụng cắt nét và chân mạnh mẽ mà không có to dày như bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào squat. Mỗi người có 1 sở thích riêng về hình mẫu thể hinh.

Theo ý của chú em thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài nào còn tùy sở thích của từng người và thể hình hướng đến chứ gì, anh thấy cũng.... có lý.

Tập Deadlift giúp mình phá ngưỡng mức tạ một loạt các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khác. Quả là thần kỳ. Mình chưa nắm được đầy đủ mối liên hệ của các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với nhau. Muốn ra tăng mức tạ của bài Flat Barbell Bench Press thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài nào hỗ trợ nhỉ. Mình tay sau khoẻ hơn tương đối so với cơ ngực.

Tập Deadlift giúp mình phá ngưỡng mức tạ một loạt các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khác. Quả là thần kỳ. Mình chưa nắm được đầy đủ mối liên hệ của các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với nhau. Muốn ra tăng mức tạ của bài Flat Barbell Bench Press thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài nào hỗ trợ nhỉ. Mình tay sau khoẻ hơn tương đối so với cơ ngực.
ở chỗ t thì chỉ mỗi mình t bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài Deadlift, may ra có thêm ông chủ nhiệm gym cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.

ở chỗ t thì chỉ mỗi mình t bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài Deadlift, may ra có thêm ông chủ nhiệm gym cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.
Ở chỗ mình có mình với 1 ông trâu nhất phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Phòng 150 người, mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong 1 hiệp, người khác dỡ tạ ra, mình lại lắp tạ vào , khá bất tiện.

Tại sao một bài viết chất lượng có và độc giả quan tâm nhiều như thế này lại không được đánh dấu lên trên nhỉ? :D

kết câu cuối quá. thật sự mục đích ban đầu của mình là có 1 thể hình đẹp. nhưng khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào rồi mới thấy vượt qua giới hạn của bản thân mới là niềm vui thật sự.

concuncon

Tư Vấn Calisthenics
Ban Quản Trị

Đúng là mình cũng khó hiểu bài Bench Press thật, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành gì mà lại phải có cái ghế để dựa lưng xuống :LOL:.
Mà ai nói bài Bench Press là king of chest exercise thì mình không đồng ý. Bench Press nếu dùng theo đúng chuẩn của Powerlifting (cùi chỏ ép vào gần thân hơn, nâng được nặng hơn mà lại an toàn hơn cho khớp vai) thì nó dựa vào sức vai trước, triceps là chính. Bench Press biến thể 1 chút cho nó kích hoạt vào cơ ngực hơn như bodybuilder(cùi chỏ hướng ra ngoài), thì lại là tư thế nguy hiểm và hại cho khớp vai về lâu dài. Bench Press kiểu nào thì nguyên tắc an toàn của nó vẫn là đè chặt 2 xương cánh về phía sau làm điểm tựa trên ghế, trong khi khớp vai di chuyển - đây là sự chuyển động không tự nhiên của khớp phức hợp vai. Đồng thời khi không dùng tới chuyển động shoulder protraction (đẩy vai về trước, banh 2 xương cánh ra) nghĩa là cơ ngực không dùng hết chức năng và phạm vi của nó.
Chỉ phải cái Bench Press là bài sử dụng tạ đòn, mang tính chất thêm tạ tiện lợi, nên dễ dàng tiến bộ 1 cách hệ thống và tạo ra đủ trọng lượng tác động phát triển cơ. Có nhiều bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kích hoạt cơ ngực tốt hơn nhưng lại không có khả năng thêm trọng lượng 1 cách hệ thống.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị

Mình cũng đang đọc lại cuốn này :D

6. Bạn thấy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện vui lắm phải không?

Nếu bạn cảm thấy mỗi ngày tới phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào rất vui vẻ, thoải mái, thì đây là lúc bạn nên coi lại cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của mình. Nếu lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của bạn ko tạo cho bạn 1 chút gì đó cố gắng, kiệt sức, hay không đổ mồ hôi chẳng hạn, thì tức là bạn đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào quá nhẹ. Tăng tạ lên thôi, mình đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ chứ ko phải mấy bé gái chơi búp bê đâu.
ko đồng ý cái này lắm vì lúc nào sờ trét hay căng thẳng mình chỉ muốn ra phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi.vì ra phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào làm mình thấy thoải mái.nhất là lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đầu óc lúc nào cũng chỉ nghĩ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung đẩy tạ ko suy nghĩ gì khác.còn lúc ra về thì chắc chắn là mệt rồi (n)