Thể hình và Rượu Bia

Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình cũng gần được 1 năm rồi, kết quả cũng rất tốt, tuy chưa gọi là hoàn hảo nhưng bây giờ body của mình nhìn cũng tương đối đẹp.
Tuy vậy gần đây vì đám cưới của chị, và nhiều cái kỷ niệm quan trọng khác nữa, mà mình không thể khoog uống, mặc dù đã quyết bỏ rượu bia, và đã bỏ gần cả năm nay.
Mình có đọc tài liệu thì thấy rượu bia có hại rất lớn cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện và cả cơ thể, cơ bắp nữa. Nhưng mà không lẽ cả đời không uống giọt bia rượu nào sao? Trước đây mình cũng thử làm thế nhưng coi bộ rất khó đây, sau này còn đi làm nữa.
Vậy bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với, chế độ uống bao nhiêu là phù hợp và không ảnh hưởng nhiều đến cơ bắp? Và nếu uống rồi thì nên ăn uống gì để phục hồi cơ?
Cám ơn anh em :)

Mình nghĩ việc "không đụng tới giọt nào" chắc là không thể rồi...Chắc mấy anh đã có body tốt rồi cũng có uống nhưng người ta biết uống điều đồ và đúng cách

Uống đúng giới hạn thôi bạn, đừng có cố gắng uống lấy le rồi say xỉn móc họng là được!

Quan trọng là quan niệm của bạn về việc chia sẻ niềm vui và nỗi buồn bằng rượu, bia.
Vậy những bợm nhậu là những người nhiệt tình và tốt với bạn bè nhất sao???
Trong công việc cũng vậy, bạn nên cân nhắc lựa chọn một môi trường mà ít phải giải quyết công việc trên bàn nhậu nếu bạn muốn có một sức khỏe về lâu dài.
Bạn nên biết uống để giao lưu nhưng nên đặt ra cho mình một giới hạn. Vd: Đám cưới thì uống max 3 chai beer; 1 tuần đi nhậu max 1 lần; 1 lần không quá 2 tiếng đồng hồ. Thỉnh thoảng có thể phá lệ 1 chút.
Đừng để mang vào mình cái danh tiếng uống nhiều, khổ lắm vì đi đâu cũng bị ép và xung quanh mình toàn bạn nhậu. Chịu khó mang tiếng không biết uống vậy mà sướng lắm đó :D.
Còn 1 số bíp kíp khi đi nhậu là:
- Ăn lót dạ trước khi uống khoảng 30 phút, nhớ ĐỪNG BAO GIỜ để bụng đói mà uống (hậu quả hôm sau sẽ rõ).
- Uống nhanh về sớm.

cái đó là không tránh đc rồi.những lúc vui vẻ bạn bè anh em mời chả nhẽ lại ko uống :)

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
uống vừa thôi
khi nào thấy hơi ngấm rồi thì thôi
uống cho đến khi say rồi lúc đó nói xàm , có gì nói đó thì chết:ROFLMAO:

uống vừa thôi
khi nào thấy hơi ngấm rồi thì thôi
uống cho đến khi say rồi lúc đó nói xàm , có gì nói đó thì chết:ROFLMAO:
hơi ngấm rồi người ta mời lại ko uống nó lại bảo mình kém.:unsure:
cho nên đi tiệc tùng nhậu nhẹt cứ chơi tới tầm,vui thì phải tới bến,thỉnh thoảng mới có trận chứ đâu phải ngày nào cũng thế đâu :sneaky:

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
cho nên đi tiệc tùng nhậu nhẹt cứ chơi tới tầm,vui thì phải tới bến,thỉnh thoảng mới có trận chứ đâu phải ngày nào cũng thế đâu :sneaky:
:D bạn theo ngành xây dựng thì khác liền:ROFLMAO:

cái này thật ra là rất khó, nhưng mình biết bia cũng tốt cho sức khỏe mà, nhưng có giới hạn thôi, nói chung là cần thiết mới uống k thì kiêng vì tương lai body của chúng ta :))

uống 1 cốc bia sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình,thấy có topic khuyên vậy.
Rượu ko nên uống giọt nào,đắng vl :D mặc dù khả năng uống rượu gần = nước :D :D

Hôm nọ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực xong tối bọn lớp rủ đi uống bia.Cơ mà từ trước đến h không 1 giọt từ khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình.Bị ép cũng phải 4,5 cốc căng bụng,đêm về mới thấy nhão cơ kinh khủng,cảm giác nó cứ rung rung kiểu gì ấy,h thì ko giám động đến bia nữa r

Tuần trước đi uống bia với bọn bạn cấp 3. Mình uống nhấp môi chúng nó nghĩ mình kiêu căng tinh vi ko chịu uống, còn giở giọng khích đểu. Sống trên đời ko thể vừa ý tất cả mọi người được, phải lo vừa ý mình trước

kinh nghiệm là 1 buổi uống bia = 1 tuần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào .

thôy được rồi thấy mấy bác mặc cảm với bản thân quá . uống cũng được nhưng đừng để nó ngấm là được . cái này do bà chị học bên y bày cho nè . trước khi đi uống thì ăn 1 chém cơm (cơm không thôy không thức ăn ) rồi uống 1 bịch sữa không đường rồi 15p sau uông bia sẽ không bị ngấm . chỉ đi tiểu ra thôy . như thế này thì uống cũng tàm tạm mà không hại sức khỏe cho lắm

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
thôy được rồi thấy mấy bác mặc cảm với bản thân quá . uống cũng được nhưng đừng để nó ngấm là được . cái này do bà chị học bên y bày cho nè . trước khi đi uống thì ăn 1 chém cơm (cơm không thôy không thức ăn ) rồi uống 1 bịch sữa không đường rồi 15p sau uông bia sẽ không bị ngấm . chỉ đi tiểu ra thôy . như thế này thì uống cũng tàm tạm mà không hại sức khỏe cho lắm
kinh nghiệm thế :D

Tuần trước đi uống bia với bọn bạn cấp 3. Mình uống nhấp môi chúng nó nghĩ mình kiêu căng tinh vi ko chịu uống, còn giở giọng khích đểu. Sống trên đời ko thể vừa ý tất cả mọi người được, phải lo vừa ý mình trước
Giống tui! Bước vào con đường thể hình quyết hạn chế bia, 1 tuần/1 lần/ 5, 7 chai thôi thế mà giang hồ nó o cho! Cứ mỗi tuần 3 bữa đều nên bữa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực, tay, chân, bữa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào "cơ bụng"! Mịa nó! Đã lỡ bước chân vào con đường hội bia rượu o tham gia nó nói coi thường, có khi kiểm điểm trước buổi họp nữa kia!

Cái này thì đương nhiên rồi :D
Các nhà KH đã chứng minh, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong phang <= 1lít bia là cách hoàn mất nước hiệu quá. Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục cho khoẻ để uống bia rượu đây, khoẻ uống cũng tốt hơn, tuy nhiên xỉn liên miên thì không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng hại chớ nói gì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hàng ngày.

Như mình duy trì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đều và không dùng bia rượu thuốc lá và caffe sau 3 tháng thì cho một kết quả mình cảm thấy rất thỏa mãn . Nhưng khi tái nghiện chất kích thích thì thôi rồi luôn xuống cấp một cách nghiêm trọng . VÀ điều cơ bản như bản thân mình nhận thấy đó là cố gắng và quyết tâm chắc chắn sẽ làm đc .

hôm qua vừa sinh nhật thằng bạn thân nhất. sinh nhật mình 2 thằng k bò dậy được :)). đến snhat nó cũng phải tới thui. hậu quả nghỉ liên 2 ngày và giờ vẫn đang say ^^!
lòng k đủ manh để k uống ^^

Bạn nên xác định bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào để khỏe hay bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào để lấy body đẹp đi lòe thiên hạ hay đi thi đấu.
Do tính chất công việc, rượu bia khó mà chối từ được. Càng làm lớn thì càng uống nhiều <= đó mới là dân Việt Nam :whistle:. Nếu xác định Bia, rượu không thể từ chối thì cứ xem bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym để giữ gìn sức khỏe, chả ham hố thi đấu với ai và đừng mơ mộng bụng 4, 6 múi :eek:
Còn nếu muốn body chuẩn, 6 múi...thì nên hạn chế rượu, bia lại (hạn chế nhé).
Chuẩn bị tới Tết cổ truyền...Đố thánh thằng nào "chuẩn man" mà nói không với rượu Bia :cool:

Vẫn chưa thấy ai cho cái luận điểm khoa học nào về việc uống bia rượu và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình nhỉ?
Cụ thể là mỗi ngày uống bao nhiêu ml bia thì không ảnh hưởng đến việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện?
Chứ cứ nói theo cảm tính theo kiểu hạn chế, ít thôi, vừa phải,...
Thì coi như không có, vì những cái đó ai chả nói được.

Không phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì phải kiêng không được uống bia rượu. Cái gì cũng vậy, có chừng mực là được, nhiều quá thì không tốt. Không ai biết bản thân mình hơn chính mình, nên ăn uống bao nhiêu, cơ thể sẽ cho mình biết, không ai cho mình biết 1 con số được.

Uống hay không là tùy ở mình. Không ai đè mình xuống mà đổ rượu vào mồm. Cái quan niệm Việt Nam là phải uống thật là sai. Uống nhiều rồi xay sưa, ói mửa, lái xe gây tai nạn, về nhà đánh đập vợ con có lợi gì?

Nếu muốn uống xã giao thì uốn có chừng, theo giới hạn của mình. Nếu bị ép thì nói rằng tôi nể anh nên tôi mới uống cho anh vui, vậy thì anh cũng phải nể tôi mà tôn trọng cái phạm vi của tôi. Mình phải giữ vững lập trường của mình thì người ta mới nể, chứ mình cứ theo người ta mà nhào vô thì ai mà nể cho? Ai chê mình kém rượu thì kệ họ. Mình còn tỉnh, trí óc còn minh mẫn, còn họ thì xay mèm, ăn nói không ra gì thì ai hơn ai nào?

Không phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì phải kiêng không được uống bia rượu. Cái gì cũng vậy, có chừng mực là được, nhiều quá thì không tốt. Không ai biết bản thân mình hơn chính mình, nên ăn uống bao nhiêu, cơ thể sẽ cho mình biết, không ai cho mình biết 1 con số được.

Uống hay không là tùy ở mình. Không ai đè mình xuống mà đổ rượu vào mồm. Cái quan niệm Việt Nam là phải uống thật là sai. Uống nhiều rồi xay sưa, ói mửa, lái xe gây tai nạn, về nhà đánh đập vợ con có lợi gì?

Nếu muốn uống xã giao thì uốn có chừng, theo giới hạn của mình. Nếu bị ép thì nói rằng tôi nể anh nên tôi mới uống cho anh vui, vậy thì anh cũng phải nể tôi mà tôn trọng cái phạm vi của tôi. Mình phải giữ vững lập trường của mình thì người ta mới nể, chứ mình cứ theo người ta mà nhào vô thì ai mà nể cho? Ai chê mình kém rượu thì kệ họ. Mình còn tỉnh, trí óc còn minh mẫn, còn họ thì xay mèm, ăn nói không ra gì thì ai hơn ai nào?
Bác nói rất hay. Em thích đọc bình luân của Bác. Nhưng ở VN nó khác. Đã đi tiếp khách mà hok nhiệt tình, nó bảo mình khinh nó rồi này nó...Hợp đồng ký hokdc, khách hok vui thế là mình die....

Bác nói rất hay. Em thích đọc bình luân của Bác. Nhưng ở VN nó khác. Đã đi tiếp khách mà hok nhiệt tình, nó bảo mình khinh nó rồi này nó...Hợp đồng ký hokdc, khách hok vui thế là mình die....
Biết rồi, tôi có về, tôi có nhân xét cái thói ăn nhậu của người trong nước. Cái đó như là thói quen, rồi trở thành như truyền thống, nhưng nó là cái sai lầm mà làm nên truyền thống thì không tốt cho xã hội, phải thay đổi. Chỉ có những người có can đảm, nghị lực mới thay đổi được nó.

Cái tâm lý của những người có tư thế là họ muốn xem coi đối thủ của họ sẵn sàng đi đến đâu để họ suy ra cái ý lực của đối thủ. Cái đó là mánh thiết lập kiểm soát của họ. Nếu mình bất lực theo họ thì trong cả hành trình sẽ bất lực, cho nên tôi nghĩ phải tranh đấu. Mình có thể cho họ biết mình có giới han. Bữa tiệc này mình phá lệ là mình nể họ nhiều lắm, nhưng phạm vi mình chỉ có thế thôi. Nói vậy thì mình cũng khiếu từ được mấy ly rồi.

Nói vậy chứ tôi không có xúi ai ngưng xã giao rồi mất hợp đồng mà đỗ lỗi cho tôi nhe. Nhập gia tùy tục. Mỗi người có hoàn cảnh khác nhau. Nên áp dụng tùy theo trường hợp. Nếu sau hày mình có cơ hội làm ăn với nhau, tôi cho biết trước phạm vi của tôi đấy.

tớ cũng nghĩ như cậu ý.tới bến,tới bến.