Tập thể hình tại nhà

Bác muốn phát triển kích thước thì em nghĩ ra phòng tạ, riêng em thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gần 1 năm xà thì chỉ giúp tăng rep còn tạ thì nó giúp bổ trợ cho mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các động tác khó như 1 tay,...chứ tăng rep ko đáng kể, bác bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà ko đau chắc có thể là do nghỉ giữa các lần lâu quá :D

bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hít xà pull up đi, hồi nào làm đc 100 cái là sẽ thấy nó to ra so với ban đầu :sneaky:
mỗi hiệp chỉ nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 10 cái trở lại thôi, nếu thấy hít xà nhẹ quá thì móc hai mũi bàn chân vào thanh tạ đòn 10kg để lên cho thêm lực, chứ chơi 100 cái thì chai hết cơ xô rồi!

mỗi hiệp chỉ nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 10 cái trở lại thôi, nếu thấy hít xà nhẹ quá thì móc hai mũi bàn chân vào thanh tạ đòn 10kg để lên cho thêm lực, chứ chơi 100 cái thì chai hết cơ xô rồi!
nói tầm bậy =.=

bài pull up là bài phát triển cơ lung mạnh mẽ nhất, lại dung body weight. Và cũng chẳng có khái niệm chai cơ đâu, VN phịa ra đó :bored:
Nếu theo lý thuyết "chai" này của bạn, thì tại sao lại tồn tại calisthenics ?

Chào các ace , mình năm nay 17t . Đang muốn có 1 body đẹp đây, mà chỗ mình chả có phòng gym nào cả. Có bao xi măng ở nhà đang định chế 2 tạ đơn, 1 tạ ngang , nhà thì có sẵn xà đơn rồi .
ACE có lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hay giáo án nào phù hợp với những dụng cụ trên xi tư vấn cho mình với nhé !

ở nhà thì hít đất, hít xà, chair dips, squat 1 chân, đẩy tạ ghé ngang (bench press) nhiêu đây đủ rồi. tuần 3 buổi là đẹp.
- workout A: squat 1 chân - bench press - hít đất - chair díp
- Workout B: squat 1 chân - overhead press - hít xà - bench over row
(tên bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ko hiểu thì lên google kiếm).
lịch tầp tuần 3b 2/4/6 hoặc 3/5/7.
ví dụ: thứ 2 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào workout A, thứ 4 - workout B, thứ 6 - workout A ......

ở nhà thì hít đất, hít xà, chair dips, squat 1 chân, đẩy tạ ghé ngang (bench press) nhiêu đây đủ rồi. tuần 3 buổi là đẹp.
- workout A: squat 1 chân - bench press - hít đất - chair díp
- Workout B: squat 1 chân - overhead press - hít xà - bench over row
(tên bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ko hiểu thì lên google kiếm).
lịch tầp tuần 3b 2/4/6 hoặc 3/5/7.
ví dụ: thứ 2 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào workout A, thứ 4 - workout B, thứ 6 - workout A ......
Thanks anh nhiều :giggle: nhưng hình như thiếu bụng thì phải

Lần sửa cuối:
nói tầm bậy =.=

bài pull up là bài phát triển cơ lung mạnh mẽ nhất, lại dung body weight. Và cũng chẳng có khái niệm chai cơ đâu, VN phịa ra đó :bored:
Nếu theo lý thuyết "chai" này của bạn, thì tại sao lại tồn tại calisthenics ?
Bạn nên đọc lại kiến thức thể hình MAX-OT đi nhé: "mức tạ đủ nhẹ để bạn có thể lên được trên 4 lần và đủ nặng để bạn không thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được quá 6 lần". cái này là theo thể hình thế giới (bodybuilding.com) chứ không phải Việt Nam phịa ra đâu, 10 lần như mình nói cảm thấy hình như còn hơi nhiều đấy... đừng nói là 100 lần như bạn!

Bạn nên đọc lại kiến thức thể hình MAX-OT đi nhé: "mức tạ đủ nhẹ để bạn có thể lên được trên 4 lần và đủ nặng để bạn không thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được quá 6 lần". cái này là theo thể hình thế giới (bodybuilding.com) chứ không phải Việt Nam phịa ra đâu, 10 lần như mình nói cảm thấy hình như còn hơi nhiều đấy... đừng nói là 100 lần như bạn!
cứ làm đc đi là thấy cơ xô no to thôi. Mấy cha bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào calisthenic, hit đất 500 cai, hít xà 200 cái, vẫn to đều chán.

Những thằng chỉ biết máy móc sách vở như bạn sẽ chỉ biết sợ này sợ kia :ROFLMAO: Định nghĩa "chai cơ" là do VN phịa ra đó.

Đành rằng theo 1 giáo trình thì làm theo nó hết, nhưng làm dek thằng nào cũng phải theo Max-OT đâu mà bày đặt quơ đũa cả nắm thế :ROFLMAO:

Tiện nói them, Max_OT là giáo trình mới ra thơi gian sau này. Vậy trc đó thì sao ? Co ai theo max-OT đâu, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vẫn tốt chán. Làm ơn đừng co than thánh hóa , tôn thờ 1 cái giáo trình :LOL: Mình công nhận Max-OT là giáo trình hay, nhưng đâu phải ai cũng áp dung hay phù hợp. Đừng đem nó ra để làm thứ áp đặt, bảo ngươi ko theo nó là ngu :bored:

Pull up 10 lần mà bảo là nhiều thì :ROFLMAO::ROFLMAO:

Lần sửa cuối:
Tập xô cũng như cưa gái vậy đó bác... Tấn công nhiều phía, mạnh mẽ, dồn dập và dứt khoát động tác. Đôi lúc cần phải lắng nghe và chăm sóc chu đáo. Cưa gái đâu phải làm trong 1 2 ngày là đổ đâu... có người 2 3 năm có người vài tháng... Câu này thực dụng nhất này có điều kiện và tiền thì gái ngon còn lại thì tàn tàn hoặc mai ra chân thành thì khá khá đôi chúc. Chúc thành công.

cứ làm đc đi là thấy cơ xô no to thôi. Mấy cha bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào calisthenic, hit đất 500 cai, hít xà 200 cái, vẫn to đều chán.

Những thằng chỉ biết máy móc sách vở như bạn sẽ chỉ biết sợ này sợ kia :ROFLMAO: Định nghĩa "chai cơ" là do VN phịa ra đó.

Đành rằng theo 1 giáo trình thì làm theo nó hết, nhưng làm dek thằng nào cũng phải theo Max-OT đâu mà bày đặt quơ đũa cả nắm thế :ROFLMAO:

Tiện nói them, Max_OT là giáo trình mới ra thơi gian sau này. Vậy trc đó thì sao ? Co ai theo max-OT đâu, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vẫn tốt chán. Làm ơn đừng co than thánh hóa , tôn thờ 1 cái giáo trình :LOL: Mình công nhận Max-OT là giáo trình hay, nhưng đâu phải ai cũng áp dung hay phù hợp. Đừng đem nó ra để làm thứ áp đặt, bảo ngươi ko theo nó là ngu :bored:

Pull up 10 lần mà bảo là nhiều thì :ROFLMAO::ROFLMAO:
  • Mình không hề máy móc mà những bí quyết sách vở đó là do kinh nghiệm của những người thành công trong thể hình viết ra.
  • Tất cả các kiểu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khác nhau đều làm cho cơ bắp phát triển, có cách thì hiệu quả cao, có cách ít hiệu quả, vậy nên ta phải chọn phương án tốt nhất, chứ tâp sao cũng được thì những trang web thể hình đã không cần phải ra đời rồi, và cũng chẳng ai lên mạng tìm tài liệu về thể hình nữa! từ trước lúc định nghĩa MAX-OT ra đời thì người ta cũng vẫn nâng dần mức tạ theo thời gian chứ không ai giữ mức tạ mà nâng dần số lần(rep) theo thời gian đâu!
  • Bạn thử hỏi những thành viên trong diễn đàn này xem trong quá trình bulking họ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao nhiêu rep/set? kể cả khi cutting họ cũng chỉ cần 12-15rep mà thôi! 200-500 cái thì quá đáng...:eek:

Lần sửa cuối:
  • Mình không hề máy móc mà những bí quyết sách vở đó là do kinh nghiệm của những người thành công trong thể hình viết ra.
  • Tất cả các kiểu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khác nhau đều làm cho cơ bắp phát triển, có cách thì hiệu quả cao, có cách ít hiệu quả, vậy nên ta phải chọn phương án tốt nhất, chứ tâp sao cũng được thì những trang web thể hình đã không cần phải ra đời rồi, và cũng chẳng ai lên mạng tìm tài liệu về thể hình nữa! từ trước lúc định nghĩa MAX-OT ra đời thì người ta cũng vẫn nâng dần mức tạ theo thời gian chứ không ai giữ mức tạ mà nâng dần số lần(rep) theo thời gian đâu!
  • Bạn thử hỏi những thành viên trong diễn đàn này xem trong quá trình bulking họ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao nhiêu rep/set? kể cả khi cutting họ cũng chỉ cần 12-15rep mà thôi! 200-500 cái thì quá đáng...:eek:
nói vậy những người ko theo Max-OT là ngu, là sai ? Bạn nói thế nào về Calisthenics ? Thế nào về những giáo trình thể hình khác với Max-OT ?

Mình chỉ muốn nói với bạn thế này: hãy nhìn ra khỏi cái giếng mà bạn đang lặn trong đó

1000 push up non-stop này. Dám bảo body nó ko đẹp ko :bored:

bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xô :xà đơn kết hợp vớt tạ....

ông lance để ý đọc kỹ post người ta trước khi quăng tạ thế chứ,người ta nói bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào số lần cao quá thì hiệu quả không được bằng như tầm thấp 6-12 lần.
không phải cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào calis là phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào số lần nhiều thế kia,đến một mức độ vừa phải thì người ta cũng chuyển sang bài khó hơn thôi,PSUp cả nghìn cái như ông kia luyện thần kinh và sức bền là chính,người ta cũng đã phải trải qua giai đoạn số lần thấp và phát triển cơ bắp đến mức độ nhất định rồi
post này nói đến hiệu quả tăng cơ,còn ông muốn nói sức bền hay luyện sức chịu đựng hệ thần kinh thì khác nhé

ông lance để ý đọc kỹ post người ta trước khi quăng tạ thế chứ,người ta nói bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào số lần cao quá thì hiệu quả không được bằng như tầm thấp 6-12 lần.
không phải cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào calis là phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào số lần nhiều thế kia,đến một mức độ vừa phải thì người ta cũng chuyển sang bài khó hơn thôi,PSUp cả nghìn cái như ông kia luyện thần kinh và sức bền là chính,người ta cũng đã phải trải qua giai đoạn số lần thấp và phát triển cơ bắp đến mức độ nhất định rồi
post này nói đến hiệu quả tăng cơ,còn ông muốn nói sức bền hay luyện sức chịu đựng hệ thần kinh thì khác nhé
đúng rồi, kéo xà 200 cái với hít đất 500 cái là cuộc thi về sức bền (lấy số rep làm kỷ lục), còn muốn tăng cơ thì phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mức tạ nặng tầm 60% của 1RM trở lên
nói vậy những người ko theo Max-OT là ngu, là sai ? Bạn nói thế nào về Calisthenics ? Thế nào về những giáo trình thể hình khác với Max-OT ?
Mình chỉ muốn nói với bạn thế này: hãy nhìn ra khỏi cái giếng mà bạn đang lặn trong đó
  • tất cả các cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào # nhau đều không sai, nhưng nếu muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình cho cơ bắp phát triển hiệu quả nhất thì không nên áp dụng bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tăng sức bền:finger:
  • còn nếu chủ topic hỏi cách tăng sức bền cho cơ xô mà không cần to ra thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo cách của bạn:cool:
  • mình ko ngồi ở giếng (nhà mình dùng giếng khoan ko chui xuống được):p

Lần sửa cuối:
đúng rồi, kéo xà 200 cái với hít đất 500 cái là cuộc thi về sức bền (lấy số rep làm kỷ lục), còn muốn tăng cơ thì phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mức tạ nặng tầm 60% của 1RM trở lên

• tất cả các cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào # nhau đều không sai, nhưng nếu muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình cho cơ bắp phát triển hiệu quả nhất thì không nên áp dụng bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tăng sức bền:finger:
  • còn nếu chủ topic hỏi cách tăng sức bền cho cơ xô mà không cần to ra thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo cách của bạn:cool:
  • mình ko ngồi ở giếng (nhà mình dùng giếng khoan ko chui xuống được):p
chẳng phải thi gì đâu, dân calisthenics làm mỗi tuần đấy.
Bạn là người chưa làm thử bao giờ thi đừng phán. Nói bạn biết, thằng nào làm đc 100 cái pull up trở lên đều chẳng gặp vấn đề gì về việc phát triển cơ xô cả :LOL: Ly Tiểu Long là 1 minh chứng khủng khiếp đấy.

Đừng phán cái gì là đúng sai khi chính bản than bạn chưa làm đc.

Bạn là người chưa làm thử bao giờ thi đừng phán. Nói bạn biết, thằng nào làm đc 100 cái pull up trở lên đều chẳng gặp vấn đề gì về việc phát triển cơ xô cả :LOL: Ly Tiểu Long là 1 minh chứng khủng khiếp đấy.

Like bác này, em đc 50 cái push up vs 15 cái pull up mà xô cũng tàm tạm, thấy được lưng giữa,...cam đoan chưa bào h bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xô trong phòng tạ, đc hơn 1 năm roài
hình gần đây của em (bên phải) lên hình nhìn hơi ko rõ 1 tí

Lần sửa cuối:

Like bác này, em đc 50 cái push up vs 15 cái pull up mà xô cũng tàm tạm, thấy được lưng giữa,...cam đoan chưa bào h bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xô trong phòng tạ, đc hơn 1 năm roài
hình gần đây của em (bên phải) lên hình nhìn hơi ko rõ 1 tí
  • Dân calisthenics làm 100 hay 200 cái pull up thì cơ xô có to ra thật nhưng không thể to bằng Markus Ruhl, Coleman, Arnold, Jay Cutler,... mà lại phải mất thời gian nhiều hơn!
  • như mình đã nói đó: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kiểu nào thì cơ bắp cũng to, nhưng để phát huy tối đa thì cần có phương pháp, và sử dụng cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nâng dần khối lượng theo thời gian là hợp lý nhất!
  • Chính kiến của bạn có vẻ hơi khác với những kiến thức căn bản của webthehinh.com
  • Lý Tiểu Long không chỉ hít xà bằng 2 tay mà còn hít xà bằng 1 tay (tức là nâng khối lượng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lên gấp đôi) nên XÔ mới to như thế!
:finger:Còn đây là hình của mình sau 1 tuần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xô theo MAX-OT:

Mới theo MAX-OT được 7 ngày thôi nên chưa được đẹp!:cool:

Lần sửa cuối:
rõ vãi cụ cãi cố :v

bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái giáo án nào mà chả đc. Đây bảo Max-OT ngu hồi nào mà cãi cho Max-OT lắm thế. Đây chỉ nói giáo án nào cũng làm đc cả, đừng có đi lấy Max
-OT là tiêu chuẩn thể hình mà đi bảo mấy cái khác là sai.

7 ngày rồi , thì 7 ngày trc cũng y chang thế có dek gì đâu mà khoe. Làm dek gì có cái giáo án nào 7 ngày từ 0 có gì ra đc thế :bored: Nói luôn là vai phải của cụ bị lệch, cao hơn hẳn so với trên trái rồi đấy

Muốn thấy that hư thế nào thì lên bodybuilding.com mà coi cả tá cái giáo án khác nhau, thằng nào body cũng đẹp vãi ra đấy.

Mệt với cụ, con ko nói nữa. Cụ cứ ngồi dưới giếng mà la đi

rõ vãi cụ cãi cố :v

bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái giáo án nào mà chả đc. Đây bảo Max-OT ngu hồi nào mà cãi cho Max-OT lắm thế. Đây chỉ nói giáo án nào cũng làm đc cả, đừng có đi lấy Max
-OT là tiêu chuẩn thể hình mà đi bảo mấy cái khác là sai.

7 ngày rồi , thì 7 ngày trc cũng y chang thế có dek gì đâu mà khoe. Làm dek gì có cái giáo án nào 7 ngày từ 0 có gì ra đc thế :bored: Nói luôn là vai phải của cụ bị lệch, cao hơn hẳn so với trên trái rồi đấy

Muốn thấy that hư thế nào thì lên bodybuilding.com mà coi cả tá cái giáo án khác nhau, thằng nào body cũng đẹp vãi ra đấy.

Mệt với cụ, con ko nói nữa. Cụ cứ ngồi dưới giếng mà la đi
Chẳng có cái giáo án bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nào là sai cả, chỉ có cái cách áp dụng phương pháp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho mục tiêu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của bạn là sai mà thôi:eek: đọc kỹ nhé:
  • "Trước khi bắt đầu 1 chương trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện (sức mạnh, cơ bắp hay fitness) thì chúng ta cần xác định 1 chỉ số sức mạnh cực đại được gọi là 1RM (One Repetition Maximum), khi biết được chỉ số này các bạn sẽ có 1 kế hoạch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện tốt hơn. Ví dụ: các bạn muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sức mạnh thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 85-90% 1RM, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ bắp to nhanh thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 75-85 1MR, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào fitness thì có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào từ 65-75% 1RM. Vấn đề cực kì đơn giản phải không các bạn, thế thì biết được điều này chúng ta không cần tranh cãi quanh chuyện này nữa nhé. Khoa học đã chứng minh, việc chúng ta chỉ là áp dụng thôi. Không đi hỏi tại sao có những con số này nhé!"
Xem nguồn: Tổng quan về 1RM (One Repetition Maximum) - Kiến thức thể hình

bạn có thể tham khảo thêm ở các nguồn khác nữa, nhưng nhớ là trước khi đọc thuộc nội dung bạn cần hiểu rõ tiêu đề cái đã(y)
  1. vai mình không lệch mà là do lúc lên gồng mình nhô vai phải lên
  2. bảy ngày trước khi theo MAX-OT thì bụng mình = ngực mình đó

Lần sửa cuối:
Để con vd thế này cho cụ nhìn ra ngoài cái giếng của cụ nhé

Calistenics - Frank Medrano

Anh ấy cũng làm vài tram cái push up va pull up đc đấy . Dek co theo Max-OT bao giờ, chẳng có cái nào ma ảnh chỉ làm co 1 rep hay 6 rep, mà toàn vài chục tới tram rep trở lên cả :O Cơ xô của anh ấy no đek to đâu nhỉ, bé ghê luôn

bảy ngày trước khi theo MAX-OT thì bụng mình = ngực mình đó
Mới theo MAX-OT được 7 ngày thôi nên chưa được đẹp!:cool:
Thì giờ nó khác 1-2cm chứ có khỉ gì đâu. Thấy thc dây ra đo đi coi

Còn mà nói 7 ngày trc dek có cơ xô, sau 7 ngày Max-OT mà nó ra V-Tapper thế, thì cụ xạo vcl éo ai tin đc đâu ạ. Có 7 ngày trc cụ co cơ lung lại, 7 ngày sau cụ gong nó giãn ra để chụp hình thì có

Lần sửa cuối:

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
theo ý kiến chủ quan thì: nếu thực hiện đc trên 15reps thì nên tăng sức nặng hơn là tăng số rep
thêm một ý kiến chủ quan nữa: nhìn Frank Medrano vẫn thấy bé bé thế nào ấy