[Hỏi đáp] về HIIT, Tabata

bạn ơi cho mình hỏi mua đồng hồ bấm giờ ở đâu? loại hẹn giờ ý? cứ hết 30s nó kêu tít tít.mấy hôm nay mình chạy dùng điện thoại bấm bất tiện quá.mình ở hà nội
cho mình hỏi ăn cái j vừa ít car và fat.

tròn xinh :)

Tư Vấn Giảm Cân
Ban Quản Trị
mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì thấy khó
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào quen thì sức bền tăng thì bình thường
nhưng đến lúc quen thì hay nản vì nếu chỉ nhảy dây rồi đếm thời gian hoặc số lần thì chán
nên lúc nhảy thì đừng đếm gì cả, đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà
với lại mở một bản nhạc nhộn nào đó lên, nhạc nhanh mạnh như rock ấy, nhảy theo nhạc coi
có lẽ đỡ chán hơn mà cũng quên mệt đó:sneaky:

Tư Vấn Giảm Cân
Ban Quản Trị
mình hit tầm 5' ko thấy mệt cũng ko vướng mắc j cả mỗi tội mỏi tay kinh phải nghỉ tầm 1' xong mới nhảy tiếp đượ[email protected]@
mỏi tay là do nhảy chưa đúng cách
bạn dùng cả cánh tay để điều khiển dây nên mỏi
lúc nhảy bạn giữ cố định cánh tay và chỉ cử động 2 nắm tay cầm dây thôi, như thế đảm bảo cho đến khi chân mỏi người hết sức tay cũng k thấy mỏi:p

Tư Vấn Giảm Cân
Ban Quản Trị
Nhảy dây sao e thấy dạ dày trong bụng e nó cũng nhảy theo ấy.....
khi nhảy giữ thẳng lưng, đầu gối hơi trùng
nhảy vvowis tốc độ cao thì ưỡn ngực ra chút, tay cố gắng thả lỏng và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào hít thở
như thế dạ dày sẽ đứng im cho chân cử động thôi:LOL:

siêng chạy vào, éo có gì cũng chạy nhiệt tình cho tụi nó sợ =)) nhìn gương thằng CR7 kìa chạy 96m trong 10s..... đc ae so sánh với huyền thoại usain bolt 9s58 trong 100m.... khá vãi lều :LOL:

Mình chơi món nhảy dây này cũng khá lâu rùi, cách đây khoảng gần 2 năm, mình thấy bắp chân không to ra mà có phần nhỏ đi đấy.Tập dần dần quen giờ mình có thể nhảy 500 nhịp/1 lần.Công nhận là tốn hơi,bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong tim đạp loạn xạ, mồ hôi ra nhiều. Còn cân nặng thì mình không cân thường xuyên nên không để ý nhưng mn nói là m gầy đi, bụng nhỏ hơn.

em cũng nhảy dây đây..em nhảy dây trong phòng gym..cứ nhảy 100 cái xong rùi chuyển qua xoay eo,gập bụng tầm 1 phút xong rùi nhảy nữa...nhảy khi nào được 1500 cái thì thui..từ từ nâng lên tới 2000 rồi 3000 cái...!!! vì nhảy dây cũng khá nhanh nên cảm thấy cũng dễ dàng

Mình đang muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Hiit để nâng cao thể lực, cũng tham khảo nhiều bài rồi, mà không biết trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình nên ăn gì và ăn xong cách bao lâu là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được, mình tính bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào buối sáng, thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoảng 5h, mình tính bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhảy dây, xin được giúp đỡ

Mình đang muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Hiit để nâng cao thể lực, cũng tham khảo nhiều bài rồi, mà không biết trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình nên ăn gì và ăn xong cách bao lâu là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được, mình tính bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào buối sáng, thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoảng 5h, mình tính bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhảy dây, xin được giúp đỡ
Mà, 5h sáng hay 5h chiều bạn...???
Nếu trước khi tập, thì đừng nên ăn gì hết nhé...!!! trước khi tập ,uống nước vửa phải (tại bạn nhảy dây mà, uống nhiều quá dễ gây ra sốc hông lắm...^^)
Tập như sau:
nhảy dây liên tục 30s, xong nghỉ 1os, lại nhảy tiếp 30s, nghỉ 10s.
Khi nào chán, mệt quá thì nghỉ luôn không cần tập nữa...
Đã quen dần, thì bạn tăng thời gian nhảy lên (35s, 40s.....chẳng hạn); không thì tăng thời gian tập luyện lên cũng được...!!!
Nhưng thực chất, tập HIIT, tập 1 lúc nhiều động tác, hiệu quả rõ rệt hơn nhiều ấy chứ...!!!
giới thiệu bạn vài phương pháp sau nhé:
Xem thử nhé....^^!!!!

Thật sự mình vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hit vừa hít đất mỗi ngày có được k
mình cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio 3 buổi một tuần, nhưng theo mình biết thì nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào song song HIIT vs thể hình trong ngày thì sẽ gây quá tải( với chế độ dinh dưỡng không đủ) và làm sút cơ đó bạn ạ

chào các bác
em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tabata được 2 ngày rồi . làm theo đúng hình này :

mỗi lần là 20s , nghỉ 10s rồi làm tiếp ..được chừng 5 phút . cho em hỏi là cái này tác dụng có giống chạy bộ hay hít đất không ?

tiện cho em hỏi là em muốn mua thảm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì nên chọn loại nào cho thoải mái ?

Lần sửa cuối:
chào các bác
em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tabata được 2 ngày rồi . làm theo đúng hình này :

mỗi lần là 20s , nghỉ 10s rồi làm tiếp ..được chừng 5 phút . cho em hỏi là cái này tác dụng có giống chạy bộ hay hít đất không ?

tiện cho em hỏi là em muốn mua thảm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì nên chọn loại nào cho thoải mái ?
chiến hữu thân yêu, mình cũng đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo cái này, nhưng cường độ cao hơn
Làm lần 5 cái, nghỉ 15s, rồi làm 5 cái tiếp....làm đúng 10 hiệp.:banghead::banghead::banghead:
Cảm giác: Nếu bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào y như trên hình, thì phải nói là cực kì hiệu quả. Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đến 5p kia mà, chính bạn là người hiểu hơn ai hết kia mà, ko phải sao....??? :LOL:

Thật sự mình vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hit vừa hít đất mỗi ngày có được k
Tập Burpee đi bạn, vừa HIIT được và hít đất được luôn, khỏi lo, chỉ lo bạn không đủ sức theo mà thôi...!!!
Bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giống bài này nè, của bạn brutal_death đó...!!!
chào các bác

Còn đây là clip, coi vui nha:

clip chị xinh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho các bạn thêm nghị lực nhé hi

[/QUOTE]

@phat_txyr : thì em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi mà bác ... em làm theo như cái tabata timer người ta làm nên thời gian có thế..em làm đến hiệp 4 là mệt nhưng vẫn cố được đến cuối ... nhiều lúc còn không hít đất thấp được mà chỉ nhún một chút thôi ...sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong em thấy tay không khỏe như hít đất còn chân không cứng như chạy bộ .. mồ hôi ra cũng không nhiều như chạy bộ ... em chạy tầm 30-40phut 1 lần, hít đất thì tầm 30 cái .

clip chị xinh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho các bạn thêm nghị lực nhé hi

@phat_txyr : thì em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi mà bác ... em làm theo như cái tabata timer người ta làm nên thời gian có thế..em làm đến hiệp 4 là mệt nhưng vẫn cố được đến cuối ... nhiều lúc còn không hít đất thấp được mà chỉ nhún một chút thôi ...sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong em thấy tay không khỏe như hít đất còn chân không cứng như chạy bộ .. mồ hôi ra cũng không nhiều như chạy bộ ... em chạy tầm 30-40phut 1 lần, hít đất thì tầm 30 cái .[/QUOTE]
....Vậy là bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chưa max sức, trong lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đó thôi. :unsure: Nếu đúng như Burpees, thì lúc nhảy cao, phải búng người, nhảy cao hết sức có thể, còn lúc hít đất, thì hít đất càng chuẩn form càng tốt. Mình thì lúc đầu, làm được có hai hiệp là thở le lưỡi, không làm nổi thêm cái nào cả. Nhưng giờ cố lên chút, thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được cũng tầm 6-7 hiệp gì ấy.
Không biết bạn @brutal_death bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào, nhưng nếu bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho đến mức không còn nhảy nổi cái nào nữa, chân cứng, mỏi khuỵ gối, thì lúc ấy mới tới giới hạn của bạn, lúc ấy phương pháp bạn theo mới đúng hiệu quả... ^^
Còn không, có bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào này cũng hiệu quả rất nhiều, ăn vào phần đùi sau và cả phần bụng dưới nữa:
(Tính thực chiến cũng rất cao, nếu bạn chịu khó siêng năng luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào...!!! :LOL: )
Cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng y chang như trên clip, nhưng chỉ cần hụp xuống, và lách sang hai bên càng nhiều càng tốt, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đấm nếu thích...
(Nhớ, hụp càng sát càng tốt, lách sang hai bên càng nhiều càng tốt...!!!)
Nếu bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, muốn có kết quả nhanh, thì bạn phải để 1 cái cây (hay sợi dây) ngang với phần rốn bạn, là được rồi. Nói chung thì, mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xuống thấp quá chưa quen, càng về sau càng thấp càng tốt. nhưng nên nhớ, khi khuỵ người sát xuống, qua hết sợi dây, thì người bạn phải ngay lập tức trở lại trạng thái đứng thẳng ngay đó nhé, và tiếp tục bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với bên còn lại.
Tập bao nhiêu hiệp tuỳ ý bạn, một hiệp tầm 20-30 cái là ok rồi.
Tập đến khi nào, bạn khuỵ người xuống gần sát đất, mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhanh giống như clip trên thì BÁ ĐẠO rồi đấy...!!! :cool:

@phat_txyr
....Vậy là bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chưa max sức, trong lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đó thôi. :unsure: Nếu đúng như Burpees, thì lúc nhảy cao, phải búng người, nhảy cao hết sức có thể, còn lúc hít đất, thì hít đất càng chuẩn form càng tốt. Mình thì lúc đầu, làm được có hai hiệp là thở le lưỡi, không làm nổi thêm cái nào cả. Nhưng giờ cố lên chút, thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được cũng tầm 6-7 hiệp gì ấy.
Không biết bạn @brutal_death bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào, nhưng nếu bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho đến mức không còn nhảy nổi cái nào nữa, chân cứng, mỏi khuỵ gối, thì lúc ấy mới tới giới hạn của bạn, lúc ấy phương pháp bạn theo mới đúng hiệu quả... ^^
cảm ơn bác đã đưa cho em bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kia nhưng em đang mê nhảy burpees đã . lúc chiều em cũng làm 1 lượt .. nhảy thì em nhảy bình thường đưa 2 tay lên trên cao , còn hít đất thì em cúi nhưng mà chân lại chưa đưa dài hẳn ra nên mặc dù đã hít thấp xuống đất rồi nhưng chỉ có bụng , một chút ngực và chân tiếp còn phần ngực còn lại và đầu thì còn ở trên ... như vậy em làm đến hiệp thứ 4 thì mệt nhưng vẫn cố được hết ..chắc phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều rồi rút ra kinh nghiệm thôi . cái này 1 ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tối thiểu và tối đa bao nhiêu được vậy bác ? thấy nhiều bác bảo ngày 2 lần là đủ ( theo 4 phút 1 lần )
em còn đang định mua whey bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho hăng . bác có dùng whey không hay có ăn uống gì trước hay sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không ?

cảm ơn bác đã đưa cho em bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kia nhưng em đang mê nhảy burpees đã . lúc chiều em cũng làm 1 lượt .. nhảy thì em nhảy bình thường đưa 2 tay lên trên cao , còn hít đất thì em cúi nhưng mà chân lại chưa đưa dài hẳn ra nên mặc dù đã hít thấp xuống đất rồi nhưng chỉ có bụng , một chút ngực và chân tiếp còn phần ngực còn lại và đầu thì còn ở trên ... như vậy em làm đến hiệp thứ 4 thì mệt nhưng vẫn cố được hết ..chắc phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều rồi rút ra kinh nghiệm thôi . cái này 1 ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tối thiểu và tối đa bao nhiêu được vậy bác ? thấy nhiều bác bảo ngày 2 lần là đủ ( theo 4 phút 1 lần )
em còn đang định mua whey bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho hăng . bác có dùng whey không hay có ăn uống gì trước hay sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không ?
MÌnh thì ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 lần Burpees thôi bạn. Tập xong, nghỉ mệt 5-10p, mình qua bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào slip rope, vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vừa nghỉ mệt khoảng gần 20p thì xong, OUT...!!!
Burpees thì bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngày hai lần cũng đc, không sao cả. :D
Nhưng nếu như muốn rèn luyện sức bền (độ trâu với thời gian dài + độ bền bỉ của cả toàn phần lưng dưới), bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế này xem sao: cứ ba cái Burpee xong 1 hiệp, nghỉ 10s, làm 3 cái tiếp, nghỉ 10s....làm càng nhiều hiệp càng tốt...!!! Vì dễ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên thời gian làm + nhiều hiệp hơn, cơ bắp sẽ hoạt động nhiều hơn. Nói chung, cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử, bạn sẽ biết..!!! :LOL:

MÌnh thì ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 lần Burpees thôi bạn. Tập xong, nghỉ mệt 5-10p, mình qua bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào slip rope, vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vừa nghỉ mệt khoảng gần 20p thì xong, OUT...!!!
Burpees thì bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngày hai lần cũng đc, không sao cả. :D
Nhưng nếu như muốn rèn luyện sức bền (độ trâu với thời gian dài + độ bền bỉ của cả toàn phần lưng dưới), bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế này xem sao: cứ ba cái Burpee xong 1 hiệp, nghỉ 10s, làm 3 cái tiếp, nghỉ 10s....làm càng nhiều hiệp càng tốt...!!! Vì dễ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên thời gian làm + nhiều hiệp hơn, cơ bắp sẽ hoạt động nhiều hơn. Nói chung, cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử, bạn sẽ biết..!!! :LOL:
tức là mình không có quy tắc 4 phút nữa mà cứ làm khi nào lìa chân ra thì nghỉ phải không bác ? cái slip rope em xem qua thấy người ta chỉ ngả sang 2 bên và đấm thôi mà bác ? hôm qua đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hăng thì vợ vào làm mất hết hứng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lun .. em bay cao hơn và hít sâu hơn nhưng cũng k mệt hơn là mấy ( chắc vẫn sai )