Kiến thức cơ bản về cách Phát triển chiều cao và những quan niệm sai lầm

ngày nào e cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bật cao 150 cái + lên xà 30 cái mà chưa thấy tiến triển gì!! e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc 3 tuần r! năm nay e 18 tuổi @@

Các bác cho e hỏi là trước khi đi ngủ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cường độ mạnh có giúp cho việc phát triển chiều cao tốt hơn không, e nhớ có đọc ở đâu đấy là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện trước khi đi ngủ giúp tiết ra nhiều hormone HGH hơn so vs không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào

mình sinh vào tháng 12 năm 1991,cao 175,5cm cho hỏi mình có thể tăng thêm 2,5cm chiều cao được không? Vì cha mình cao 178cm. Bạn bè đứa nào cũng cao hơn cha mẹ cả khúc mà mình lại thấp hơn mới nhục, mình muốn cao thêm 2,5cm nữa có được không nhỉ, ở tuổi của mình liệu điều đó có khả thi ko?

em năm nay 27 tuổi rồi, cao 1m59, em uống Enline khoảng 1 tháng rồi, chế độ dinh dưỡng cũng chú trọng,,.. vậy em có thể cao lên 1-3 cm không?

Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 1 năm rồi và tăng được 9cm
giờ mình cao 1m77

bạn nào cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện từ hồi 12-17 tuổi nhỉ -_- , chả bù cho mình giờ 18t vẫn lười chảy thây ra :((, cảm thấy nản toàn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khi bỏ lỡ giai đoạn phát triển mạnh :( giờ cáo có 1m62 :|

các bác tư vấn giúp e với , e mới tròn 19t cao 1m66 67 mấy năm nay chả thấy cao lên tí nào cả , có thể 1 phần là do chế độ dinh dưỡng ít ăn tốm cá , uống sữa và ít chơi mấy môn tăng chiều cao . e đang theo chế độ giảm mỡ , đến tết e sẽ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trug vao ăn uống để tăng cơ và tăng chiều cao , cu thể là 1 tuần ăn cá 2 3 lần , mỗi ngày uống 400ml sữa dutch lady hoặc milo . sáng và trc khi đi ngủ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các động tác kéo dãn , chiu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lên xà 3 hiệp mỗi hiệp 7 8 cái, treo nguoi 1 2p , bât cóc , bật nhảy vậy k biết duy tri như vậy 3 4 năm nữa có lên đc 4 5cm k nhỉ , phải phấn đấu cố gắng từ h đến hc xog dh phải cao 1m7 trở lên chứ h lùn quá@@ nói hc thể thao mà nhìn thấp bé nhẹ cân chắc chả ai tin:))

Có những điều giờ mới biết, tiếc là chỉ có thể sửa sai ở đời con cái sau này. Thanks thớt

17 tuổi 1m7 gòi, ráng lên 1m75 nổi ko ^^ thể thao bóng rổ, sữa uống như điên, có cái học nhiều nên thứ bảy chủ nhật mới ngủ đủ ??? :)

em không hiểu tại sao em 18 t rồi mà cao cao có 1m6, từ lúc biết bơi hồi lớp 8 thì hầu như chiều mùa hè nào em cũng đi bơi tầm 1>2 tiếng mà giờ thấy mình thấp quá vậy?

Anh Handballvn ơi, cho em hỏi tí. Em hàng ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hít xà đơn vào sáng và tối, mỗi buổi 3 lần. Lần đầu được 12 cái (cố hết sức), nhưng lần thứ 2 dù có nghỉ 3p hay 5p cũng không hít nổi 8 cái nữa, nghỉ khoảng 3p nữa thì lần 3 được có 5 cái thôi. Thứ nhất là em mỏi cơ bắp tay, thứ 2 là mấy nốt chai ở bàn tay em khiến em khi lên xà rất đau. Khi nhấc người lên em thở ra, thả người xuống thì hít vào. Vậy lên xà đơn như vậy đã đúng cách chưa ạ? Và nhảy cóc nữa, mỗi buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà xong em nhảy cóc 50 cái đã đủ chưa ạ?

bài viết thật tuyệt vời , từ bài viết của bạn tôi đã có thêm tự tin để phát triển chiều cao của mình (y)

Mình không có thời gian chơi bóng rổ, bóng chuyền hay bơi lội, không biết phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ntn mới có thể cao hơn chút nhỉ ? Mọi người, ai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có thể cao hơn một xíu có thể chỉ mình cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của các bạn không ?

Mình 16t, cao 1m54 -_-
Mình thực rất muốn cao để sau này đi du học cũng bằng ngta

Tham vọng của mình là 1m7, mong các bạn chỉ giáo, mình chỉ biết mỗi việc ăn uống với nhảy cao à :3

Hoàn toàn được em ạ, nếu em có 1 chế độ dinh dưỡng, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, nghỉ ngơi đúng cách. Em đang ở độ tuổi tuyệt vời để phát triển chiều cao mà.
Cụ thể chế độ dinh dưỡng thế nào anh sẽ cố gắng nghiên cứu thêm cho kỹ càng để chia sẻ cho mọi người. Còn về bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thì về cơ bản là những môn như thế. Bài viết này tạm dứng ở chỗ đả thông tư tưởng đã :D
thế mình 25 tuổi rồi, liệu có cách nào để cao hơn không ạ? bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà đơn được không chủ Top?

Em năm nay học lớp 9 mọi người ạ :p
Từ hồi năm lớp 6, lớp 7 em cao hơn bọn cùng lứa rất nhiều :cry: Nhưng đến năm lớp 8 thì chiều cao không còn tăng nữa cho đến bây giờ là 1m65 :cry::cry::cry: Em phải làm sao bây giờ đây ạ

Em đã từng đổ lỗi do bố thấp nên cao ko cao =)) ngày xưa ở nông thôn làm gì có chế độ dinh dưỡng như bây giờ, thể dục thể thao thì chỉ có bắn bi đá bóng ... đến giờ thì hết tuổi cao rồi ạ

dậy thì muộn, tăng tuyến giáp thì sau đó vẫn cao lên. Đúng là thể thao làm người ta cao lên, hồi lớp 12 có 1m76, giờ 1m81, chứng tỏ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện chạy bộ, xà đơn giúp cao lên sau tuổi dậy thì 4-7cm, 18 tuổi mới đạt 98% chiều cao, 2% cũng là mấy cm đấy.