Kiến thức cơ bản về cách Phát triển chiều cao và những quan niệm sai lầm

kaka thế thì ko được đâu , 18 tuổi rồi .... cao cùng lắm đến 1m78 ... trừ khi mua hộp grown flex về thì cao được đên 1m85 ~~~

=)) tùy cơ địa từng người
Do nó có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao h đâu, trừ khi dậy thì muộn chứ bh vào c3 cao chậm hẳn, cả năm đc mỗi 1-2cm. Mấy thằng cao cao ở lớp c2 bh toàn đứng chiều cao gần hết, có 1 thằng hồi đấy 1m65 bh lên đc 1m8 là cao nhất. Còn vào c3 thì nh` bọn to cao kinh khủng =))

Do nó có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao h đâu, trừ khi dậy thì muộn chứ bh vào c3 cao chậm hẳn, cả năm đc mỗi 1-2cm. Mấy thằng cao cao ở lớp c2 bh toàn đứng chiều cao gần hết, có 1 thằng hồi đấy 1m65 bh lên đc 1m8 là cao nhất. Còn vào c3 thì nh` bọn to cao kinh khủng =))
có 1 hộp grown flex thì ko sợ , rất tiếc là ko có tiền =))

Grown flex là gì, sữa hay thuốc à ?
Mà thấy những đứa dạy thì muôn cao lâu qá, chắc cỡ 19-20t n mới hết cao =))

thuốc ! nhưng ko phải là hooc môn .
vừa search xong =)) toàn thấy cái đấy trên youtube bị dislike và ném gạch thôi, mà giá của nó tầm 3tr/ month mà ghi là tăng vài cm trong 3 tháng thì so vs kéo dài chân còn rẻ chán, mấy hộp sữa ngoại tầm 500k mà uống khoảng 2 tuần hết r` =)), đấy là 1 ngày 1 cốc.

Thực ra k tin lắm, nếu hữu dụng thực sự thì bên Us ng` ta đã dùng cho trẻ bị lùn chứ k phải tiêm GH làm gì, để ý ở 1 số forum n'c ngoài có cmt và nhận xét của thành viên đó, có nh` ý kiến trái chiều, ng` bảo đc ng` bảo k.
Mà thuốc nên sợ tdp, tưởng tpcn thì đc.

tùy loại , hàng tàu xịn nó ko phân phối sang bên mình mà hàng dởm thì nó lại phân phối , lại còn thuê hẳn người mẫu vn quảng cáo cho , cái loại help growing 100% là hàng dởm .... còn grown flex là hàng trung ương của nó !

mua thì nhờ người quen bên đấy gửi về chứ mua ở VN làm gì trời, mà đấy là 4r n'c ngoài thấy nói tiếng Anh nên chắc k phải hàng tàu.

mua thì nhờ người quen bên đấy gửi về chứ mua ở VN làm gì trời, mà đấy là 4r n'c ngoài thấy nói tiếng Anh nên chắc k phải hàng tàu.
tiêm hooc mon độc lắm , dùng thực phẩm chức năng hơn , tiếc là ko có người quen , cho nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thoy ....

thôi k đọc nữa, đọc tủi thân quá, ở mấy cái 4r toàn mấy đứa 6'' mong lên 6''2 hay 6''3 =))

2 cao thủ cmt dữ dằn quá :eek: ai quá lùn mới xài tpcn thôi, chứ từ 1m7 trở lên thì tự tập đi, tự nhiên cho nó lành mạnh, ko cao thì cũng khỏe (y)

có 1 hộp grown flex thì ko sợ , rất tiếc là ko có tiền =))
bạn nghĩ 1 hộp mà lên dc vài cm sao ? họa có thuốc tiên
mình thì không biết sản phẩm này sử dụng và chất lượng ra sao , nhưng mình nghĩ muốn lên dc vài cm phải sử dụng ít nhất là 10 hộp và có quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyên bài bản .

tùy loại , hàng tàu xịn nó ko phân phối sang bên mình mà hàng dởm thì nó lại phân phối , lại còn thuê hẳn người mẫu vn quảng cáo cho , cái loại help growing 100% là hàng dởm .... còn grown flex là hàng trung ương của nó !
Thanh Thức với Ngọc Quyên quảng cáo đó bạn :ROFLMAO:,còn loại toàn dân khựa

bạn cho mình hỏi. mình cao 1m70 57kg 16t. mình vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được mấy lần nhưng sao được 15p mà mệt lết k nổi luôn.hay là mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sai nên mới như thế. mình nhảy cao, bật cóc. 1 tuần đi bơi 3 buổi.ở nhà k có xà. như thế có ổn k.

10 hộp mới vãi bác .....tùy loại thoy , có loại dởm thì 10 hộp cũng ko được ..
Thế theo chú thì bao hộp nào =) , theo như giá neley ở trên báo thì 1 hộp ~3m , từ đó thấy thì 10 hộp cũng mới chỉ ~ 30m mà cao lên dc vài cm :|
Nếu thực sự là như thế thì người ta đã mua uống đầy rồi , chả phải mất hơn trăm triệu để đi kéo dài xương , vừa tốn tiền vừa chịu đựng nỗi đau chú ạ :))

-Tại sao lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà lại ko được xuống thẳng tay và ko được thẳng khớp uỵch 1 phát , nó có tác hại gì à anh
-Hồi anh còn là VĐV 1 ngày anh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao nhiêu tiếng , chế độ ngủ nghỉ ra sao có bị bó buộc phải lên chuồng sớm không ,hùi đấy anh có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm tạ để bổ trợ cho môn chính của mình hay ko hay chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào những bài chuyên dụng do người khác chỉ đạo đặt ra
-Cái này thì ngoài lề 1 chút hùi đó anh đã lấy vợ chưa ,hay đã (khoan lỗ) với bất kì ai chưa ,tại hùi trước đọc đâu đó đã khoan lỗ rùi thì ko lớn nổi (ko phải sóc lọ,vọt,bẻ,dọc cái này thì thanh ,thiếu niên ai chả có 1 mình trong đời ):X3:
1. Để giải thích chính xác về Y học thì anh ko có khả năng. Nhưng trước đây anh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HLV ko cho làm vậy và giờ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym thì mấy anh Hướng dẫn ở phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng bảo thế. Anh nghĩ là khi uỵch ra 1 cái như thế thì cái lực đó sẽ dồn hết vào khớp nó sẽ ảnh hưởng mạnh đến khớp, lâu dài sẽ không tốt. Hơn nữa động tác ghìm lại cũng có tác dụng.
2. Thời VĐV thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 tuần 6 ngày, nghỉ Chủ Nhật. Mỗi ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 buổi, mỗi buổi 2 tiếng riêng thứ 7 chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào buổi sáng. Lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thường thường là sáng 7h -9h, chiều từ 2h- 4h.
Tùy từng thời điểm mà giáo án của HLV đưa ra khác nhau, ví dụ sắp thi đấu thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện kiểu khác, đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào huấn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện kiểu khác. Đầu tuần thường là các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhé. Riêng sáng thứ 4 và thứ 7 chỉ chạy ở sân Hàng Đẫy. Còn các ngày khác ngoài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chuyên môn còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ (đẩy, gánh, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cổ tay bằng thanh tạ, bánh tạ v.v.., nói chung là khá nhiều bài) xà đơn, xà kép, chống đẩy, cơ lưng cơ bụng, chạy giật, bật cóc, bật cao gối ... nhiều lắm, không nhớ hết được.
3. Câu hỏi thú vị nhất từ trước tới giờ ^^. Cái này anh chưa thấy có tài liệu khoa học nào đưa ra. Tài liệu của bạn gì đưa ra cũng là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện để phát triển chiều cao cho người từ 20-40 chứ không phải là dành cho người có vợ hay chưa có vợ, còn tem hay ko còn tem =). Anh ko kiểm chứng chính xác nhưng có 1 ông chú bảo với anh là lấy vợ cao thêm 2cm :D. chú ấy chơi cầu lông hàng ngày và bơi vào mỗi màu hè. :)

loại này ít người biết lắm , biết chưa chắc đã mua được , các phụ huynh thường đi tiêm hooc mon cho con .... oh shieet giờ mới để ý , maria ozawa

thực sự là chủ topic cũng chỉ copy ở các web khác và góp lại ......
Bạn thân mến, những điều ở bài 1 là những điều cơ bản nhất về phát triển chiều cao. Là những điều tôi biết, bạn biết và nhiều người khác cũng biết, tuy nhiên việc biết không rõ ràng hoặc nửa vời rất nguy hiểm. Những nghiên cứu, bài báo khác cũng chỉ xoay quanh những điều đó thôi, không thể nào vẽ ra thêm được nữa.Tôi chỉ muốn mọi người hiểu rõ ràng về bản chất của việc tăng chiều cao để có những quyết định đúng cho mình.
Hơn nữa, để 1 bài viết đủ sức thuyết phục khiến mọi người tin tưởng thì phải có dẫn chứng chứng minh. Vì vậy từ kinh nghiệm của mình, tôi cố gắng thu thập những tài liệu chính xác nhất, có cơ sở nhất để nêu ra cho mọi người nắm được vấn đề và rằng những điều đó thể hiện không phải tôi nói vô căn cứ. Tôi cũng có trích dẫn và ghi rõ nguồn tin đàng hoàng chứ tôi không có nói là tôi nghiên cứu ra, phát minh ra chúng.
Kể cả những chia sẻ của tôi với mọi người, cái nào tôi chắc chắn thì tôi khẳng định, cái nào không dám chắc thì tôi cũng nói là tôi ko chắc, cái nào tôi làm theo người khác tôi nói tôi làm theo.
Cám ơn bạn đã góp ý.

Bạn thân mến, những điều ở bài 1 là những điều cơ bản nhất về phát triển chiều cao. Là những điều tôi biết, bạn biết và nhiều người khác cũng biết, tuy nhiên việc biết không rõ ràng hoặc nửa vời rất nguy hiểm. Những nghiên cứu, bài báo khác cũng chỉ xoay quanh những điều đó thôi, không thể nào vẽ ra thêm được nữa.Tôi chỉ muốn mọi người hiểu rõ ràng về bản chất của việc tăng chiều cao để có những quyết định đúng cho mình.
Hơn nữa, để 1 bài viết đủ sức thuyết phục khiến mọi người tin tưởng thì phải có dẫn chứng chứng minh. Vì vậy từ kinh nghiệm của mình, tôi cố gắng thu thập những tài liệu chính xác nhất, có cơ sở nhất để nêu ra cho mọi người nắm được vấn đề và rằng những điều đó thể hiện không phải tôi nói vô căn cứ. Tôi cũng có trích dẫn và ghi rõ nguồn tin đàng hoàng chứ tôi không có nói là tôi nghiên cứu ra, phát minh ra chúng.
Kể cả những chia sẻ của tôi với mọi người, cái nào tôi chắc chắn thì tôi khẳng định, cái nào không dám chắc thì tôi cũng nói là tôi ko chắc, cái nào tôi làm theo người khác tôi nói tôi làm theo.
Cám ơn bạn đã góp ý.
chủ topic cao 1m76 là do bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện , vậy bố mẹ bác cao bao nhiêu ?

Cảm ơn anh handball đã có 1 bài viết rất bổ ích. Em phát hiện mình bị sai khi tập động tác bật nhảy lên. Lúc đáp xuống em quên mất lại thẳng chân ra, như vậy vừa ko tốt cho cột sống vừa khiến chân mình bị áp lực, có khi lại lùn đi.:D Em cũng đang tập 1 bài giữ xà, nhưng chân đá nâng từ từ về phía trước sao cho ngang 90 độ với thân hình. Vừa tập cho cao, vừa tập cơ bụng dưới luôn. Có lẽ giống với động tác giữ xà lăng chân của anh nhỉ, tại đoạn đấy em vẫn chưa hiểu lắm.:banghead:
Đúng rồi, bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế tác động nhiều vào cơ bụng. Em có thể tưởng tượng như cái xích đu, có 2 dây cột vào thanh ngang làm điểm tựa (giống như 2 tay ta nắm chặt vào thanh xà) rồi xích đu bay về phía trước và sau thì ta cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như vậy và thêm phần ta quay chân thành vòng tròn nữa. Như thế nó có tác dụng đến chân và kéo người ra nhiều hơn.
chủ topic cao 1m76 là do bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện , vậy bố mẹ bác cao bao nhiêu ?
Mẹ anh 1m50, bố 1m70.
Còn cậu kia thì khỏi nói, anh ko biết chính xác nhưng mẹ + 3 người chị gái chiều cao same same nhau cũng tầm 1m5 mấy thôi, bố thì lùn nhất nhà luôn. Lại còn bé nữa.
Với cả như ở phần đầu tiên anh nói về gen và di truyền. Nếu tất cả chúng ta đều sinh trưởng trong 1 gia đình bình thường, thì không cần quan tâm tới chiều cao của thế hệ trước nhiều lắm. Chuyện con cái hơn bố mẹ 10 - 20 cm là bình thường thôi. Không có gen nào quy định là chân dài mới được đẻ ra chân dài đâu em.
thuốc ! nhưng ko phải là hooc môn .
bạn nghĩ 1 hộp mà lên dc vài cm sao ? họa có thuốc tiên
mình thì không biết sản phẩm này sử dụng và chất lượng ra sao , nhưng mình nghĩ muốn lên dc vài cm phải sử dụng ít nhất là 10 hộp và có quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyên bài bản .
Tôi không có điều kiện dùng các thứ này, ngay cả sữa ngày bé cũng ít có điều kiện uống. Nhưng tôi nghĩ nó cũng giống như dinh dưỡng ta nạp vào người nó làm tăng khả năng phát triển chiều cao còn để phát triển thật sự và để nó đem lại hiệu quả ta vẫn phải cố gắng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, còn chỉ ăn/uống không thôi thì đúng thật là chỉ có thuốc tiên, thần dược. Mà nếu đã là thần dược thì bao nhiêu chả là rẻ ^^.
Ngoài ra để bổ sung thêm 1 cách tăng chiều cao nữa cho những bạn ko thích bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện (cũng không mới mẻ gì đâu) là rút xương, kéo người ^^, nhưng cách này phải mất thời gian, tiền bạc, vô cùng đau đớn và phải có nghị lực để vượt qua được hệ quả của nó, mà đã có nghị lực đó rồi thì thà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện còn hơn. Nhưng nhớ có lần đọc ở đâu đấy kỷ lục của kéo dài người là ở Mỹ, 30cm cơ đấy. ^^
bạn cho mình hỏi. mình cao 1m70 57kg 16t. mình vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được mấy lần nhưng sao được 15p mà mệt lết k nổi luôn.hay là mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sai nên mới như thế. mình nhảy cao, bật cóc. 1 tuần đi bơi 3 buổi.ở nhà k có xà. như thế có ổn k.
Mới đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cái gì cũng sẽ đau người, đau những nhóm cơ do bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tác động tới. Còn mệt là do sức bền, thể lực của mình chưa có, hay nói cách khác là rất yếu. Bản thân tôi từng là vđv chuyên nghiệp nhưng nghỉ bao nhiêu năm, lần đầu tiên đi đá bóng lại còn chạy được có 2 phút, suýt tắt thở, tức ngực, hoa mắt, thở dốc bằng tất cả các lỗ có thể.
Sau khi giải nghệ là cả 1 thời gian dài không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, thời gian dành cho đi học rồi học bài, đi làm, kiếm việc, kiếm vợ, lo cơm áo gạo tiền v.v... giờ mọi thứ đã dần ổn định mới có thời gian quay lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyển, thể dục thể thao cho người nó khỏe.