GIÁ TRỊ CALO CÁC MÓN HÀNG NGÀY của VN (chi tiết)

Em bị ghiền ăn xôi, mà thấy xôi rõ là nhiều calo. Vậy em có thể ăn xôi buổi sáng và trưa với chiều giảm bớt lượng calo để cho nó = với lượng calo cần nạp thì vẫn giảm cân đc chứ ạ @@

nhìn vào bảng dinh dưỡng, muốn giảm cân thì qtam đên lượng calo thui ah, hay còn phải đọc các chỉ số khc nữa ah ?
e k rõ phần này lắm

Em bị ghiền ăn xôi, mà thấy xôi rõ là nhiều calo. Vậy em có thể ăn xôi buổi sáng và trưa với chiều giảm bớt lượng calo để cho nó = với lượng calo cần nạp thì vẫn giảm cân đc chứ ạ @@
Đúng là kcal in < kcal out nhưng cũng phải xem xét mình đang nạp cái gì.theo mình tìm hiểu trong xôi ( gạo nếp) chỉ số Gi ( chỉ số đường huyết ) cao.mà chỉ số đường huyết cao thì ăn cái gì cũng nhanh hấp thụ.khi đấy các tế bào hấp thu nhanh rồi dùng không hết sẽ chuyển hoá thành mỡ.vậy nên ăn những thứ Gi thấp tế bào hấp thụ lâu ( lợi ích ở đây là do hấp thụ lâu nên kcal đốt cũng nhiều.cơ thể người đốt kcal mọi lúc mà)

Ăn nhiều thì nhiều năng lượng, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều lên là giảm được cân thôi có gì phải nghĩ

nhìn vào bảng dinh dưỡng, muốn giảm cân thì qtam đên lượng calo thui ah, hay còn phải đọc các chỉ số khc nữa ah ?
e k rõ phần này lắm
Bạn ơi nếu nhìn vào bảng này thì nên bù trừ 200 kcal.trên mạng nó nói những cái này chỉ là tương đối.nếu muống giảm kg thì chắc quan tâm đến carb ( tinh bột) và fat ( chất béo) nếu thể hình thì quan tâm thêm protein

Bạn ơi nếu nhìn vào bảng này thì nên bù trừ 200 kcal.trên mạng nó nói những cái này chỉ là tương đối.nếu muống giảm kg thì chắc quan tâm đến carb ( tinh bột) và fat ( chất béo) nếu thể hình thì quan tâm thêm protein
Có 1 lần e đọc tai lieu. Ghi là 1g carb =4calo, 1pro= 4calo.
Muôn tính tổng calo thi quy đổi carb, fat, pro ra calo rồi trừ số gam chất xơ.
Ntek theo bag dinh dưỡng. Sô calo tren bảg là đã đc tính như cog thuc tren ah ?

Có 1 lần e đọc tai lieu. Ghi là 1g carb =4calo, 1pro= 4calo.
Muôn tính tổng calo thi quy đổi carb, fat, pro ra calo rồi trừ số gam chất xơ.
Ntek theo bag dinh dưỡng. Sô calo tren bảg là đã đc tính như cog thuc tren ah ?
Ừ.ví dụ cơm trắng 1 bát là 200 kcal thì tính ra carl là 200/4.tính ra bát cơm có 50g carb.mình thấy trên webthehinh còn có bảng kcal của thực vật động vật trên 100g.chi tiết hơn bảng này nhiều.mình onl trên điện thoại nên khó tìm bạn chịu khó tìm.

lúc mua kêu ng` ra cân thì mới ước tính đc bạn ạ, trung bình 1 lạng cá thu sẽ cho ~19g protein, 2 cà chua, dầu mỡ...vv... theo mình tổng cộng sẽ đc tầm ~300kcal :rolleyes:

1 lạng đậu nành (hạt) thì cho ~13g protein, còn sữa đậu nành ng` ta bán ngoài chợ đều bị pha thêm nước nên ko thể ước tính đc, trừ khi tự mình làm lấy mà uống :D . Đạm trong đậu nành là đạm thực vật, nghe đồn ko tốt = đạm từ động vật vs lại uống wá nhìu đậu nành sẽ làm tăng hóc-môn nữ j` j` đó nữa :ROFLMAO:, theo mình ko nên làm nguồn cung cấp chính pro :whistle:
Bạn ơi mình lấy lòng trắng làm nguồn cung cấp pro chính được không . Ban cho mình hỏi nếu 100g lòng trắng thì được bao nhiêu calo và pro vậy

toàn được bố mẹ bồi bổ chất dinh dưỡng đầy đủ nên chắc trong người nhiều calo lắm đây

mọi người cho mình hỏi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình ăn nhiều đồ ngọt có tốt ko? tại mình ăn rất nhiều đồ ngọt

Có anh chị nào biết cách tính calo tính dùm e với, không hiểu gì hết :(((( Sáng bét mắt e ăn 1 trái chuối và uống 1 ly sữa ko đường cỡ vừa, gym về e ăn 1 ổ bánh mì bột lọc. Trưa lại ăn cỡ gần 2 chén cơm không đầy, canh bí đao, 15k thịt bò xào, chiều nếu đói ăn 1 chuối. Cho e hỏi thực đơn như trên bn calo???

Tôi thấy cái bảng này có vấn đề. 1 lạng gạo sống ghi trên bao bì có 110 calo, nấu ra đc tần 2 đến 3 bát cơm bình thừong ăn hàng ngày của việt nam, mà bảng kêu 200 calo 1 bát thì số liệu này sai rồi.

tôi thì lại thấy chú lấy số liệu ở đâu ấy

Nutrition Facts
Wild rice, raw

Amount Per 100 grams

Calories 357

tôi thì lại thấy chú lấy số liệu ở đâu ấy

Nutrition Facts
Wild rice, raw

Amount Per 100 grams

Calories 357
Đây nhé : https://groceries.morrisons.com/webshop/product/M-savers-Long-Grain-White-Rice/215378011?from=shop&tags=|105651|102705|102605|102615|102621&parentContainer=|102705|102605|102615|102621_SHELFVIEW
Được có 110 calo cho 100gr cơm nấu rồi( as consumed). Bảng có vấn đề nặng. Ngày phải ăn 10 bát mới đủ 1000 calo, không bõ, thịt tầm 5 lạng 750 calo, cộng chuối linh tinh vẫn chưa đủ 2500 calo một ngày, thì sức đâu mà squat dl rồi còn đi làm.

Chỉ tội mấy thằng skinny, ăn được 10 bát cơm ngày, hí hửng tưởng chắc dạ 2000 calo. Hoá ra được có 1000 đéo bõ dính răng. Số liệu nát vailoen.

ông ơi ông lại nhầm rồi, của nó là 1 bát cơm 100gr (không phải 1 bát gạo sống) sẽ có 115kcal nhé.
và 75g of rice weighs approximately 205g when cooked
bát cơm thì ông cứ xới 1 chén đầy ngang miệng rồi đem cân là biết ngay, tui cân và tính 1 bát đúng khoảng 200~220kcal

ông ơi ông lại nhầm rồi, của nó là 1 bát cơm 100gr (không phải 1 bát gạo sống) sẽ có 115kcal nhé.
và 75g of rice weighs approximately 205g when cooked
bát cơm thì ông cứ xới 1 chén đầy ngang miệng rồi đem cân là biết ngay, tui cân và tính 1 bát đúng khoảng 200~220kcal
Uh thì cooked rice mà 110 calo/100 gr thôi, làm gì đến 200 calo đâu? 10 bát cơm 1 ngày mới được có 1100 còn gì.

K hưu ích.k chi tiêt sao k tính 100g đi tính chén là sao.ngta chén to,nhỏ thì sao? Khuyên các bạn nên vào google gõ từng món 1 voi 100g thì sẽ ra.tìm những món nhà bạn có thể mua dc ăn hàng ngày.ghi ra tờ giấy là xog.mấy cái hình trên kia hu ich lắm