Truyền thống & Lowcarb : Tổng hợp & Lời khuyên

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
binh bem cho mình hỏi, trong pp LC nếu mình cứ duy trì ăn theo giai đoạn 1 cho tới khi đạt được mức cân mong muốn vẫn được pk? hay phải theo đúng từng giai đoạn?
nếu tuân thủ theo LC thì đúng 14 ngày là cơ thể bạn sẽ chuyển sang trạng thái keto à
:D

nếu tuân thủ theo LC thì đúng 14 ngày là cơ thể bạn sẽ chuyển sang trạng thái keto à
:D
Mình ăn ít carb cũng thấy quen rồi, giờ ngại tính toán để tăng carb lắm, nên giờ mình muốn tiếp tục như vậy thôi, cứ tầm <20gr carb cho đến khi chạm đích thì trở về với "trần tục" ăn uống giống như người bình thường :couchpotato:

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
Mình ăn ít carb cũng thấy quen rồi, giờ ngại tính toán để tăng carb lắm, nên giờ mình muốn tiếp tục như vậy thôi, cứ tầm <20gr carb cho đến khi chạm đích thì trở về với "trần tục" ăn uống giống như người bình thường :couchpotato:
vào giai đoạn 2 mới giảm mỡ lận
giai đoạn 1 chỉ giảm nước thôi à

cho mình hỏi nếu theo đúng 14 ngày thì vào keto tới ngày 15 sả nhưng tăng kg thì tới bao giờ với trở về mức cân cũ ạ.liệu có thóat keto k mọi người.còn hôm sả ăn vượt kcal hay vẫn ăn trong mức giữ cân ạ:(

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
cho mình hỏi nếu theo đúng 14 ngày thì vào keto tới ngày 15 sả nhưng tăng kg thì tới bao giờ với trở về mức cân cũ ạ.liệu có thóat keto k mọi người.còn hôm sả ăn vượt kcal hay vẫn ăn trong mức giữ cân ạ:(
vào keto vài ngày rồi hẳn xả
chứ vừa vào ( ngày 15) đã xả , thì dể out ra khỏi keto
khi xả xong , tăng cân là chuyện bình thường , vì đó là do nạp carb nhiều nên tăng nước trong cơ thế -> tăng cân , rồi vài ngày sau cân sẽ giảm lại , vì carb đã bị hạn chế trong thực đơn -> mất nước trong cơ thể - > giảm cân
xả thì ăn hơn mức giữ cân một ít cũng đc

vào keto vài ngày rồi hẳn xả
chứ vừa vào ( ngày 15) đã xả , thì dể out ra khỏi keto
khi xả xong , tăng cân là chuyện bình thường , vì đó là do nạp carb nhiều nên tăng nước trong cơ thế -> tăng cân , rồi vài ngày sau cân sẽ giảm lại , vì carb đã bị hạn chế trong thực đơn -> mất nước trong cơ thể - > giảm cân
xả thì ăn hơn mức giữ cân một ít cũng đc
ủa.người mình có hiện tượng mập ra vì tăng 2,5kg được 3 ngày rồi mà chằng giảm tí gì.liệu như vậy đã out keto chưa bb ơi:(

cho em hỏi tí, trong hai tuần đầu nếu lỡ 1 bữa mà ăn hơn 20gr carb thì phải ăn lại từ đầu hã a?

hihi, tại có bữa em ăn cá kho hay tôm kho gì đó có tí đường, đoán là vượt chứ cũng hk biết rõ nữa :p

đường ăn kiêng mắc anh à :<, với lại đồ ăn là do mẹ nấu thui chứ em có nấu đâu, h toàn ăn thịt luộc với cá rán cho chắc ăn :D. Mà buổi sáng em toàn ăn trứng, tính ra 1 ngày ăn tb 3-4 quả(gà vịt có cả), thế có hại gì không a, nghe người ta nói ăn trứng nhiều hại gan :-ss

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
ừ đúng rồi
ăn trứng nhiều ko tốt đâu
1 quả/1 ngày thôi
hoặc tối đa là 3 quả/2 ngày

Thế bây giờ phải sao đây a, buổi sáng chỗ em chả có bán gì lowcarb cả, chả lẽ tới quán bún kêu tô bún giò ra ngồi ăn thịt rồi về sao :-ss

a ơi, lúc vào trạng thái ketokis gì đó hơi thở với mùi nước tiểu thay đổi ntn vậy, chỗ em k có bán cái que thử :<

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
có mùi hoa quả nha e
hoặc e cảm thấy có vị kim loại trong miệng
thì đã vào keto

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
:LOL:
nhóc này dể thương ghê
thế trước giờ e nhổ răng lần nào chưa
đấy
cái vị lúc đấy là vị của kim loại đó

à há, cảm ơn anh nha, nếu 2 tuần rồi mà chưa vào trạng thái đó thì phải làm sao a?

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
dùng que thử e à
nếu e tuân thủ đúng như LC thì 14 ngày kể từ khi bắt đầu LC là e sẽ vào keto

anh ơi cho em hỏi tí, em mới mua đường ăn kiêng loại này, trên hộp ghi là:
+"Sẽ bị mất độ ngọt trong môi trường ẩm hoặc nấu nướng kéo dài ( nhiệt độ trên 120 độ C"
+"Liều dùng tối đa: 40mg/kg thể trọng/ ngày"
Thế em có thể pha nước chanh bằng đường này được không anh?
Em hiện tại 67kg thì 1 ngày tính ra có thể dùng ~2700mg đường này nhưng đường này có carb không vậy a? em không thấy có ghi thành phần dinh dưỡng chỗ nào cả
Anh trả lời hộ em nha ^^

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
+"Sẽ bị mất độ ngọt trong môi trường ẩm hoặc nấu nướng kéo dài ( nhiệt độ trên 120 độ C"
e hiểu câu đó muốn nói gì ko ?
câu đó có nghĩa là khi e bảo quản trong môi trường ẩm 1 thời gian dài sẽ bị mất độ ngọt , còn khi e pha nước chanh thì thời gian tiếp xúc với nước ngắn -> ko mất độ ngọt :D
ko carb nha e
p/s : e còn cái hình nào mờ hơn nữa ko ? hình này vẫn chưa mờ lắm đâu:hilarious: