Nhật kí của người cực béo theo low carb

Hôm nay em vừa đứng lên cân, choáng suýt ngất nên phải thành thật khai báo với các bác để các bác tính kế giúp em.
Tình hình là em ăn low carb được hơn 1tháng rồi nhưng thực sự ăn đúng pp chỉ được 1 tuần đầu. Sang tuần 2 em bị ốm nên vẫn ăn theo low carb nhưng mà hoa quả (khế,dưa hấu, ổi, quýt) em chén thả phanh. hichic thế là hậu quả bây giờ phải gánh chịu.
Tình trạng bây giờ không thấy mệt,không thèm ăn hay đói lắm, mặc dù như hôm qua em ăn cả ngày có 4 quả trứng +2 cái đùi gà rán mà vẫn bthuong.
Nam 26tuoi
cao 1m80
weight 103kg(ăn tối xong mới cân)
V1 117cm
V2 113cm
V3 110cm
(suýt thành hình trụ):cry:
Bắt đầu từ thứ 2 (7/12) em quyết tâm làm lại theo low carb. Giờ vừa nghỉ việc ở nhà chờ việc mới nên ăn uống vô tư. Các bác vào giúp em với không em chết mất (đặc biệt nhờ bác ha_msi và bác Z).Phấn đấu đến tết âm lịch xuống dưới đầu 9(y)

À còn 1 việc, em mua cái đường Cologrin của đức hay sao ấy uống đắng kinh khủng, loại aspartam mọi người nói uống có đắng vậy k? ở hà nội thì mua ở đâu. thanks

Đường Aspartam ở hiệu thuốc nào cũng bán mà bạn!Bạn ra mấy hiệu thuốc lớn ấy,thể nào cũng có.

Hê Hê....đồng chí này mà giảm kg hiệu quả thì mới thấy tác dụng cực kỳ của low carb.nếu đồng chí này tuân thủ low carb triệt để thì xuống kg nhanh phải biết !
HA +các mem low carb mau vào trận chiến này đi !
Theo mình về thực đơn :
1 ngày bạn ăn
1. ko ít hơn 2kg thịt >40% mỡ
2. 10-15.trứng
3. 1/4 chai mayonaise lisa để chấm thịt , trứng +trộn xa lát cho dễ ăn, ăn ko quen thì thôi
4.500 g rau low carb :muống , cải,...v.v.
5..Ăn 5-6 bữa, ko nhất thiết phải cách 2h ăn 1 lần. nhưng 2 bữa liền kề ko cách quá 4h
6. Quan trọng là bạn phải vận động :
Sáng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục theo pp HIIT, có thể là chạy_nhưng theo mình chắc bạn nên đạp xe bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT như thế dễ cho bạn hơn và hiệu quả hơn!
chiều cũng nên vận động, HIIT càng tốt !
7..đọc kỹ nguyên lý low carb và tham khảo nhật ký của các mem low carb
8.Viết nhật ký giảm kg của mình, pót thực đơn các bữa ăn hàng ngày và cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện lên nhé !

Không có Man béo
Chỉ có Man ko biết cách giảm KG !

Gút lắc !

Hê Hê....đồng chí này mà giảm kg hiệu quả thì mới thấy tác dụng cực kỳ của low carb.nếu đồng chí này tuân thủ low carb triệt để thì xuống kg nhanh phải biết !
HA +các mem low carb mau vào trận chiến này đi !
Theo mình về thực đơn :
1 ngày bạn ăn
1. ko ít hơn 2kg thịt >40% mỡ
2. 10-15.trứng
3. 1/4 chai mayonaise lisa để chấm thịt , trứng +trộn xa lát cho dễ ăn, ăn ko quen thì thôi
4.500 g rau low carb :muống , cải,...v.v.
5..Ăn 5-6 bữa, ko nhất thiết phải cách 2h ăn 1 lần. nhưng 2 bữa liền kề ko cách quá 4h
6. Quan trọng là bạn phải vận động :
Sáng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục theo pp HIIT, có thể là chạy_nhưng theo mình chắc bạn nên đạp xe bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT như thế dễ cho bạn hơn và hiệu quả hơn!
chiều cũng nên vận động, HIIT càng tốt !
7..đọc kỹ nguyên lý low carb và tham khảo nhật ký của các mem low carb
8.Viết nhật ký giảm kg của mình, pót thực đơn các bữa ăn hàng ngày và cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện lên nhé !

Không có Man béo
Chỉ có Man ko biết cách giảm KG !

Gút lắc !
Kết câu này của bác !!!
(y)(y)(y)

đồng chí này là hình trụ rùi....cố gắng lên nha đồng chí,em nghĩ chã đông chí nên ăn ở dạng 50/50 mở và thịt.

Càng béo ăn kiêng theo low carb giảm cân càng nhanh bác ạh, nhưng phải tuân thủ chặt chẽ (y)(y)
Đường Cologrin lọ bấm bấm 2000v/lọ phải kô bác ? Nếu đúng nó thì em dùng suốt, cho vào lipton, cafe vị ngọt bình thường đấy chứ, ngậm riêng nó thì mới hơi nhân nhẩn đắng thôi:LOL:

nhật kí 7/12
9h:6 lạng ba chỉ rán
11h30 : 4 qua trứng vịt lộn
15h30: 2 lạng ba chỉ rán + 2 miếng gà rán (đầy bụng mà vẫn cố ăn)
19h : vài miếng thịt chó
21h30 : 2 miêng gà rán+ vài miếng bí luộc
Hôm nay bận chưa HIIT được.
Em thấy bác Z bảo phải ăn 1,5-2kg thịt và 10 trứng em sợ k ăn nổi.lâu nay ăn ít quen rồi, ăn như hôm nay thấy no lắm rồi.

bạn ăn ít quá, mình nghĩ những người mập ăn rấy nhiều (suy ra từ mình và những người mập mình biết) ..
Bạn cứ cố gắng ăn được chừng nào hay chừng ấy, chứ nhồi nhét quá sức sợ bội thực, rồi lượng ăn của bạn sẽ tự động tăng khi bạn thấy quen và thấy nó hiệu quả !
Bạn ăn nhiều bữa lên sẽ ăn được nhiều thức ăn hơn !
PS:Đầy bụng thì đừng cố ăn
Cố gắng HIIT mỗi ngày, sáng là tốt nhất !

8/12
sáng HIIT
8h và 11h30 :2 lạng ba chỉ+3 lạng gà rán chia 2 bữa
15h: 3 trứng
19h: 500g ba chỉ + bát đầy bí nấu
Giờ đang quá no.

bí đao bác ạ. ngày trước em ăn vô đối nhưng từ dạo ăn ít để giảm cân theo cách truyền thống h k ăn được nhiều nữa, hnay ăn thế mà vẫn no đây này. không biết củ đậu ăn được k nhỉ, hnay nhìn thấy thèm quá

bí đao bác ạ. ngày trước em ăn vô đối nhưng từ dạo ăn ít để giảm cân theo cách truyền thống h k ăn được nhiều nữa, hnay ăn thế mà vẫn no đây này. không biết củ đậu ăn được k nhỉ, hnay nhìn thấy thèm quá
Ối! Củ đậu á? Đừng! Lắm carb lắm!

ha_misi nói:
- Thực ra củ đậu ăn cũng được vì mình thấy nó cũng ko ngọt lắm, mà lại nhiều nước, nhiều xơ. Hic, tiếc là ko có cái bảng nào thống kê carb trong đó, nhưng mình nghĩ ăn cũng được - giống dưa chuột
Nhưng mừ a ui! A thử lấy dao cắt củ đậu rồi để con dao nó khô đi mà xem! Toàn bột trắng trắng! Với lại em xem trong wiki thấy thành phần của củ đậu có tinh bột,e cũng là fan của củ đậu đây mà cũng phải cut tiệt ko ăn nữa! :(

9/12
8h: 2 trứng luộc
11h30: 1 suất bún chả k bún
15h: 3 miếng gà rán
18h30: 600g gà rán
20h: 3 trứng vịt lộn + 1 ít rau muống
Không thấy đói, cơ thể thấy bthuog.Mấy hôm k hoa quả vẫn chưa thấy thèm, hay thật

9/12
8h: 2 trứng luộc
11h30: 1 suất bún chả k bún
15h: 3 miếng gà rán
18h30: 600g gà rán
20h: 3 trứng vịt lộn + 1 ít rau muống
Không thấy đói, cơ thể thấy bthuog.Mấy hôm k hoa quả vẫn chưa thấy thèm, hay thật
Chả ăn bún có tẩm đường đấy bác ui!

ha_misi nói:
hic nhìn thế này mà các bác bảo là củ sắn. CỦ đậu mà củ sắn nó dài với cả lắm lông hè hè
:lol::lol::lol::lol:
có nhiều củ dài mà lắm lông lắm !:lol::lol::lol::lol:
củ sắn ko có lông đâu ^_^ !
lớp vỏ sần sùi thui !
củ đậu thực chất là rễ cây đậu bị đột biến gen !:lol::lol::lol:
1.Sắn củ mà ta hay chén, có 1 sợi gân rất to ở giũa

2.

mặc dù rất to và dài nhưng lại được gọi là sắn dây->nguyên liệu để làm bột sắn

10/12
sáng ăn muộn 9h30: 3 trứng vịt lộn
12h30:200g ba chỉ +2 trứng
15h30: 2 trứng vịt lộn
19h:500g ba chỉ rán
Hình như nay ăn hơi ít.Các bác ơi cùi dừa ăn được k nhi? em thèm thịt kho dừa

10/12
sáng ăn muộn 9h30: 3 trứng vịt lộn
12h30:200g ba chỉ +2 trứng
15h30: 2 trứng vịt lộn
19h:500g ba chỉ rán
Hình như nay ăn hơi ít.Các bác ơi cùi dừa ăn được k nhi? em thèm thịt kho dừa
nước cốt dừa còn vô hại nữa là cùi !
Thoải mái đi, kho thịt= nước cốt dừa cũng ngọt và thơm lắm !:)

Một tuần HIIT 3 buổi vào lúc chiều tối(7h) có được không ạ??? Vì em đang sống ở Châu Âu,mùa đông lạnh,đầy tuyêt ko thể ra ngoài chạy được,với lại mờ sáng đã phải đi học rồi nên ko có nhiều thời gian. E chỉ có thể có 3 buổi chiều rảnh và chỉ có thể đạp xe được thôi vì chỗ em tâp ko có máy chạy. Áp dụng như vậy có được ko,mọi người góp ý cho em với.