Tìm hiểu về tạng người của bạn - New Version

em thấy Bearmode đẹp đấy chứ ngầu....cố gắng lên Bearmode....vì tạng ng` của e cũng dễ lên cân

III/ RIPPED/ATHLETIC Người mẫu Fitness
1- Đặc điểm
Người đẹp cân đối
Cơ bắp phát triển hết, rất rõ nét. Cơ bắp nảy nở ở mức thẩm mĩ của người bình thường. Mặc quần áo cơ vẫn lộ ra một chút. Quần áo dễ mặc
Hiệu suất chuyển đổi thức ăn sang mỡ cao. Khó lên cân, khó tích mỡ
dạng này nhưng vì thiếu ăn => thành dạng Otter:ROFLMAO:

Mạnh dạn ghi lại ra để sau này xem lại kết quả :

VIII/CHUBBYFAT Béo phì
1- Đặc điểm
Hiệu suất chuyển thức ăn thành mỡ cao
Ăn uống và cân nặng cao, đã tích mỡ khá ở 1 số cơ thể, có thể nhìn thấy, nhưng chưa bị chảy xệ.Mặc quần áo cỡ to nhất
2- Hiện tại
Vận động thông thường (Làm việc, sinh hoạt)
Không thể thao
Ăn, uống bia khá nhiều
3- Phương pháp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện phù hợp
Loại người này thì đừng mong gì dễ dàng chuyển sang ATHLETIC được, về BUILFAT là phải cố gắng nhiều rồi
+ Nếu muốn chuyển sang dạng BUILTFAT
Ăn kiêng vừa phải giảm vừa phải khối lượng thức ăn, giảm bữa, giảm vừa phải Carb, giảm vừa phải FAT, giảm vừa Protein
Tập luyện liên tục với các bài HIIT, Cardio (Nhảy dây, chạy, đạp xe, thể dục toàn thân, các môn bóng, bơi) để đốt mỡ
III/ RIPPED/ATHLETIC Người mẫu Fitness
1- Đặc điểm
Người đẹp cân đối
Cơ bắp phát triển hết, rất rõ nét. Cơ bắp nảy nở ở mức thẩm mĩ của người bình thường. Mặc quần áo cơ vẫn lộ ra một chút. Quần áo dễ mặc
Hiệu suất chuyển đổi thức ăn sang mỡ cao. Khó lên cân, khó tích mỡ
2 - Hiện tại
Đây là tạng người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện các môn thể thao xà, hít đất như OTTERMODE nhưng có bổ sung cả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, thể hình để cơ bắp dầy và phát triển hơn OTTERMODE, nhưng tỉ lệ mỡ vẫn giữ nguyên hoặc thấp hơn OTTERMODE
3 - Phương pháp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện phù hợp
Những người này chế độ ăn uống và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện đã quá chuẩn rồi, ko cần phải thay đổi. Trừ phi muốn theo hướng BODYBUILDER hoặc BEARMODE mới cần thay đổi

IV/ BUILT Thể hình nghiệp dư
1- Đặc điểm
Cơ bắp phát triển, rất rõ nét
Tỉ lệ mỡ thấp
Cơ bắp cân đối với nhau, một số bộ phận nảy nở vẫn ở mức chấp nhận được của người bình thường. Cho dù mặc quần áo cũng biết ngay vận động viên thể hình
Quần áo vẫn tìm loại phù hợp
2 - Hiện tại
Đây là vận động viên thể hình đang từng bước lên chuyên nghiệp, họ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thiên về các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ để có cơ bắp dầy và nảy nơ hơn cả ATHLETIC,
3- Phương pháp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện phù hợp
Những người này chế độ ăn uống và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện đã khá chuẩn. Tuy nhiên còn phải tăng cường hơn nữa như steroids để trở thành vận động viên thể hình chuyên nghiệp

thời gian không phải là chỉ số chính xác để đánh giá kết quả đâu bạn. Ở nước ngoài họ có những chương trình bodybuilding có thể transform một người từ Skinnyfat sang ottermode trong vòng 1-2 tháng và sang Athletic trong vòng từ 3-6 tháng. Bạn lên trang beachbody.com xem successful stories sẽ thấy. Những tạng người này lượng cơ bắp chưa dày như Built nên để có thể transform cũng không mất quá nhiều thời gian. Giống như kiểu leo núi từ đất đến 500m thì chưa thấy khó nhưng mà từ 500m đến 700m thì lại thấy mệt hơn rồi trên 700 lại thấy như tắt thở ấy :D
oh, tks bác, bác dùng toàn từ ngữ majors e chả hỉu hết. cơ mà tạng người khó lên cân + cơ thì transform trong bao lâu bác nhây? :D

oh, tks bác, bác dùng toàn từ ngữ majors e chả hỉu hết. cơ mà tạng người khó lên cân + cơ thì transform trong bao lâu bác nhây? :D
Cái quan trọng là ăn bao nhiêu, hay chính xác hơn là chênh lệch giữa calo vào và calo ra càng lớn thì bạn càng lên cân nhanh (vào > ra nhé)

Ở nước ngoài họ có những chương trình bodybuilding có thể transform một người từ Skinnyfat sang ottermode trong vòng 1-2 tháng và sang Athletic trong vòng từ 3-6 tháng. Bạn lên trang beachbody.com xem successful stories sẽ thấy.
Lên nhanh bằng cách thay đổi chế độ ăn + bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện có kết quả nhanh. Có điều có giữ được kết quả đó lâu dài thì lại là 1 chuyện khác

các a cho e hỏi tí! e đúng dạng Skinnyfat đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym đc gần 2 tháng, nói chung vs e body thì thấy tạm hài lòng nhưng cái bụng thì thôi r... mỡ k... :(:(:( giờ e mún chuyển sang ottermode để giảm bụng trong vòng 1-2 tháng, sáng e vẫn đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym từ 6h-8h xong thì e về nhà ngủ nghỉ...(3-5-7 thì e có đi bộ trên máy khoảng 20' sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym) do k phải đi làm nên e ở nhà thường xuyên và cũng ít vận động khi ở nhà. Bây giờ tối 2-4-6 e đi đánh cầu thêm từ 19h-21h thì liệu có giảm bụng đc k ạ?(e đánh cầu vs cường độ khá cao) hàng ngày e có cần ăn ít carb lại k và khi đánh cầu về thì có ăn thêm trc khi ngủ k hay chỉ uống sữa thôi ạ? mong các a giúp e... cám ơn các a nhiều... :):):)

các a cho e hỏi tí! e đúng dạng Skinnyfat đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym đc gần 2 tháng, nói chung vs e body thì thấy tạm hài lòng nhưng cái bụng thì thôi r... mỡ k... :(:(:( giờ e mún chuyển sang ottermode để giảm bụng trong vòng 1-2 tháng, sáng e vẫn đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym từ 6h-8h xong thì e về nhà ngủ nghỉ...(3-5-7 thì e có đi bộ trên máy khoảng 20' sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym) do k phải đi làm nên e ở nhà thường xuyên và cũng ít vận động khi ở nhà. Bây giờ tối 2-4-6 e đi đánh cầu thêm từ 19h-21h thì liệu có giảm bụng đc k ạ?(e đánh cầu vs cường độ khá cao) hàng ngày e có cần ăn ít carb lại k và khi đánh cầu về thì có ăn thêm trc khi ngủ k hay chỉ uống sữa thôi ạ? mong các a giúp e... cám ơn các a nhiều... :):):)
2 tháng chưa ăn thua gì đâu bạn ạ, phải gấp đôi thời gian như thế.. bạn đừng nóng vội quá,
dừng ăn trước khi đi ngủ 1 tiếng là được. đến lúc đi ngủ bạn cảm thấy đói thì uống nước, kệ...đi ngủ....1 tháng mình giảm được 1cm bụng, 2 cm eo :)...vậy thôi..

VI/SKINNYFAT Bụng ỏng Đít beo
1- Đặc điểm
Hiệu suất chuyển thức ăn thành mỡ cao
Ăn uống và cân nặng thấp tuy nhiên vẫn tích mỡ ở 1 số cơ thể (Đặc biệt là bụng). Mặc quần áo thì như bình thường.
2- Hiện tại
không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nên cơ bắp teo tóp
Bụng tích mỡ nên to hơn ngực
+ Nếu muốn chuyển sang dạng OTTER MODE
Ăn kiêng Carb, tăng Protein
Kết hợp xen kẽ với các bài HIIT, Cardio (Nhảy dây, chạy, đạp xe, thể dục toàn thân, các môn bóng, bơi) để đốt mỡ
+ Nếu muốn chuyển sang dạng BUILFAT
Tập luyện những môn thể thao với vật nặng (tạ, dây kéo) để cơ bắp nhanh phát triển
Ăn với chế độ dinh dưỡng hiện tại, nhưng tăng khối lượng thức ăn và số bữa ăn, bổ sung thêm nhiều Protein
Éo thể nào tin vào mắt mình khi đọc bài viết này :grumpy: người em nặng 52kg cao cỡ 1m67 mà lại là skinnyfat T__T hồi trước người em nặng có 46kg thôi,nhưng cũng có mỡ thừa T__T mấy bác cho em hỏi giờ muốn có thân hình như người mẫu fitness thì làm sao ạ :D

Éo thể nào tin vào mắt mình khi đọc bài viết này :grumpy: người em nặng 52kg cao cỡ 1m67 mà lại là skinnyfat T__T hồi trước người em nặng có 46kg thôi,nhưng cũng có mỡ thừa T__T mấy bác cho em hỏi giờ muốn có thân hình như người mẫu fitness thì làm sao ạ :D
Ko hiểu ý của bạn. Tại sao bạn biết bạn lại là người skinnyfat nhỉ?
Chiều cao, cân nặng ko quá quan trọng ở đây bạn à. Người ta phân loại tạng người dựa trên hình dáng, tương quan của các bộ phận của cơ thể, độ mỡ của các bộ phận đó, ko phải dựa trên chiều cao và cân nặng đâu...

Bác mr.caotheanh cho e hỏi cai, dạng người e thì là Meso hay là Endo vậy ?
bạn đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình hay làm những công việc nặng nhọc cần cơ bắp nhiều bao giờ chưa? Nếu rồi thì bạn thuộc tạng endo, còn nếu chưa thì bạn gần gần với meso hơn (nhưng do ăn uống ko kiểm soát lượng calo nên nhiều mỡ quá)

bạn đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình hay làm những công việc nặng nhọc cần cơ bắp nhiều bao giờ chưa? Nếu rồi thì bạn thuộc tạng endo, còn nếu chưa thì bạn gần gần với meso hơn (nhưng do ăn uống ko kiểm soát lượng calo nên nhiều mỡ quá)
bạn đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình hay làm những công việc nặng nhọc cần cơ bắp nhiều bao giờ chưa? Nếu rồi thì bạn thuộc tạng endo, còn nếu chưa thì bạn gần gần với meso hơn (nhưng do ăn uống ko kiểm soát lượng calo nên nhiều mỡ quá)[/quote
E bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dc 2 tháng hơn rồi bác, mà người thì toàn mỡ thôi T__T, theo bác thì nếu e muốn theo dạng Bearmode thì có cần phải ăn kiêng lại ko ? tại vì thấy mấy người dạng đó rất là bự con. Với lại hiện giờ e đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio 10p, 12 speed mỗi ngày trước khi theo giáo án 6 ngày của anh Sơn để tăng cơ bắp.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
bạn đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình hay làm những công việc nặng nhọc cần cơ bắp nhiều bao giờ chưa? Nếu rồi thì bạn thuộc tạng endo, còn nếu chưa thì bạn gần gần với meso hơn (nhưng do ăn uống ko kiểm soát lượng calo nên nhiều mỡ quá)[/quote
E bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dc 2 tháng hơn rồi bác, mà người thì toàn mỡ thôi T__T, theo bác thì nếu e muốn theo dạng Bearmode thì có cần phải ăn kiêng lại ko ? tại vì thấy mấy người dạng đó rất là bự con. Với lại hiện giờ e đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio 10p, 12 speed mỗi ngày trước khi theo giáo án 6 ngày của anh Sơn để tăng cơ bắp.
Cardio nữa cơ ah

Bạn làm theo chỉ dẫn của cái này nhé. Tạng người bạn mình nghĩ nó là endo nhiều hơn (ko chắc chắn lắm, nhiều khi ecto mà ăn uống quá nhiều cũng có thể trở thành giống như bạn hiện giờ được)

Nếu bạn là endo thì được cái là không cần phải ăn uống quá nhiều calo, mỗi tội mất công bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi, vì vừa phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ bắp vừa phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio. Dạng Bearmode thực sự thì không quá nhiều mỡ đâu, mà cơ họ rất chi là to đấy.

Attachments

Ko hiểu ý của bạn. Tại sao bạn biết bạn lại là người skinnyfat nhỉ?
Chiều cao, cân nặng ko quá quan trọng ở đây bạn à. Người ta phân loại tạng người dựa trên hình dáng, tương quan của các bộ phận của cơ thể, độ mỡ của các bộ phận đó, ko phải dựa trên chiều cao và cân nặng đâu...
do mình hay ngồi máy tính nên bụng có mỡ thừa :inpain: nên mình tự xếp vô loại skinnyfat :censored: nhưng mà đọc kĩ lại thì lại xếp vô ottermode :arghh: chả hiểu mình là cái giống gì nữa :grumpy:

mình thuộc dạng chubbyfat, chán cái bụng dưới nó mỡ k? tích cực chạy mà nó k suy giảm gì cả, ăn kiêng nữa buồn quá đi có ai giúp mình với

các bác cho em hỏi là khi mình có lượng mỡ kha khá thì có thể phân biệt chính xác dc tạng người ko hay phải build cơ lên thì mới thấy rõ dc

Không dấu gì các bác. Em thuộc tạng người cùi bắp nhất trong số các tạng trên: SKINNY Gầy khô...
Em vừa đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 1 ngày, cách đây 2 3 năm có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhưng chỉ 1 tháng là Out vì k có bạn bè và mặc cảm.
Giờ gia đình em gần di dân sang Mỹ, quyết tâm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym để có sức khỏe tốt sau này còn cày cuốc nữa.
--------------
Hiện trạng:
Cao 1m75
Nặng 50 - 51Kg (Siêu gầy nhom!)
Là NVVP, ít vận động nếu k muốn nói là lười.
Ăn uống k đều độ, đói hồi nào ăn hồi đó.
Ít uống nước. Chịu nóng giỏi vì cơ thể lúc nào cũng nóng âm âm.
Ngủ nghĩ cũng vậy. Thường xuyên thức khuyên.

Ngày đầu tiên đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, HLV giới thiệu:
2 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bắp tay - Trước, sau
1 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực trên (Nằm ghế xéo cao)
1 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực dưới (Nằm ghế bằng phẳng)

Khoảng từ 18 - 20 tiếng sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, cơ bắp tay và ngực trên (Gần vùng nách), nhức kinh khủng.
Mới ngủ trưa dậy nhức dã man con ngang.
Mệt mõi lắm mới nhấc đc tay trái lên bàn phím.
---------------
Lần đầu tham gia diễn đàn mong nhận được nhiều kinh nghiệm, động viên và chia sẽ từ ae...

SKINNY --> OTTERMODE hiện tại là tháng thứ 7 sau khi đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Hơi chậm nhưng từ từ. Chưa bỏ là còn may :D.

em là thành viên mới em đang là dạng BUILFAT và em muốn sang dạng ATHLETIC có bác nào có 1 chương trình ăn kiêng vs tập như thế nào cụ thể không cho em xin được không vậy các bác :(

Rất cảm ơn chủ thớt về topic này ^^!
Nếu chủ thớt làm được bài phân loại này cho nữ thì tốt quá:happy:
*hóng*