Ộp Lâu Cáp Sì Goàn

0985483294 - Thảo
Nhưng có lẽ lần off này Thảo ko đi được, sorry, dạo này phải overtime hơi trễ. Hôm nào rãnh cafe nha :biggrin:. Chúc mọi người off vui vẻ.

Vậy tớ thống nhất lại là Thứ 2 nhé. 11/01
Địa điểm mọi người cho ý kiến đi. Nếu ko ngại thì Seoul Garden :) Ăn thoải mái!
Update đến giờ này có 6 người rồi.
@Risk: Okie, còn nhìu dịp mà.

Vậy tớ thống nhất lại là Thứ 2 nhé. 11/01
Địa điểm mọi người cho ý kiến đi. Nếu ko ngại thì Seoul Garden :) Ăn thoải mái!
Update đến giờ này có 6 người rồi.
@Risk: Okie, còn nhìu dịp mà.
ok thứ 2.bạn bongxinh cho thời gian cụ thể i,với lại cái quán đó ở đâu ta??cho địa chỉ cụ thể lun i bạn:lol::lol:

Okie!. Để tớ tìm địa chỉ update lên.
a Hà, :( Cần gì cưa, em tình nguyện đổ này =))

Buffet nướng và lẩu Seoul Garden

Seoul Garden là chuỗi nhà hàng buffet nướng và lẩu không khói hiện đại, đã có mặt ở Hà Nội và TP HCM từ đầu tháng 11. Đây là một nét văn hóa ẩm thực mới tại Việt Nam.

Nhà hàng phục vụ theo kiểu buffet (ăn tự chọn thỏa thích), được thiết kế để khách hàng vẫn có không gian riêng, chỗ ngồi thoải mái và góc nhìn đẹp. Khách hàng có thể đặt bàn trước để có chỗ ngồi ưng ý khi đi với nhóm bạn hay gia đình và người thân.

Có 3 loại nước lẩu là Tom yum (chua cay), kim chi (cay nhẹ) và nhân sâm (không cay và bổ) để thực khách lựa chọn tùy theo khẩu vị của mình.

Để bữa ăn thêm ngon miệng, khách hàng có thể gọi thêm rượu vang, rượu Soju và rất nhiều đồ uống khác tại menu của nhà hàng. Khu thức ăn khai vị có kim chi và nhiều món salad hấp dẫn được làm từ các loại sốt nhập khẩu đặc biệt.

Khu thức ăn chính gồm có bò Sze Chuan (Tứ Xuyên), bò Char Siew (xá xíu), bò sốt tiêu đen, lợn xá xíu, gà Terriyaki (Nhật Bản), gà Bulgoggi (Hàn Quốc), gà Tom yum (Thái Lan), gà cari (Malaysia)… tôm sú tươi, ghẹ, sò huyết, sò điệp, ngao, cá hồi, mực, đùi ếch…,Đặc biệt, buffet cuối tuần còn có thêm bò Úc, hải sâm, xách bò, nầm dê... Bên cạnh đó là các loại rau đa dạng và phong phú, đặc biệt là tảo biển mang đến cho thực khách một hương vị rất lạ.

Có nhiều loại nước chấm và nước sốt cho bạn lựa chọn theo khẩu vị. Mỗi một loại nước chấm và nước sốt lại đi cùng với mỗi loại đồ nướng, đồ lẩu riêng để tăng sự hấp dẫn. Ví dụ Korean chilli sauce (nước sốt ớt Hàn Quốc) thích hợp với các món thịt và hải sản nướng cho hương vị đậm đà hay Thai soya sauce (nước sốt Soya Thái Lan) giúp tăng thêm vị ngon cho món lẩu...

Khu đồ ăn tráng miệng bao gồm 6 loại kem Mỹ San Fransisco nhập khẩu, 16 loại buffet thạch chè và hoa quả tráng miệng các loại.

Địa chỉ nhà hàng Seoul Garden:

Tại TP HCM:

208 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, phường 6, quận 3. ĐT: (08) 62991936

Tại Hà Nội:

- 33 Trần Hưng Đạo - Hoàn Kiếm. ĐT: (04) 39448817
- Tầng 5 Vincom Tower, 191 Bà Triệu. ĐT: (04) 39748455
Tìm giùm này ko biết phải cái này ko nữa...sao nghi hố hàng quá :))

:) 180k/1 người. Tùy mọi người quyết, vì ăn ở ngoài mà LC ăn nhìu thịt thà cũng đẳt, giá cũng chừng đó à. Tớ chỉ đề nghị chỗ này thôi, ai có ý kiến hoặc chỗ nào ổn thì up giùm tớ

:) 180k/1 người. Tùy mọi người quyết, vì ăn ở ngoài mà LC ăn nhìu thịt thà cũng đẳt, giá cũng chừng đó à. Tớ chỉ đề nghị chỗ này thôi, ai có ý kiến hoặc chỗ nào ổn thì up giùm tớ
Lâu lâu làm 1 bữa cũng ko sao nhưng nghi thịt nó ướp đường + mật ong nhiều thì .... ăn cám. Mà phải công nhận là LC ăn thịt nhiều nặng vốn quá...

Ở đó có thịt, hải sản.. không ướp rất nhiều bạn ạ, ăn buffet thế mình còn đỡ chứ ra ngoài gọi món cũng tốn lắm. :)

Thực lòng thì đến giờ vẫn lăn tăn cái vụ chấm chấm sốt sốt, cái vụ ướp ướp toàn đường thoai. Hay mình kéo nhau về nhà mua tôm, mực, cua, thịt bò, thịt heo,... tự nướng tự hấp,... tự sướng nhỉ. Yên tâm mà cũng rẻ hơn luôn á.

Mọi người thấy sao, vì chị thấy mình off mỗi lần cũng đâu có đến 100 người đâu hà.

em đăng ký 1 vé nhé! ở đâu cũng được em ko có ý kiến nhưng lúc đó em ăn rau ko cả nhà đừng mắng em nhé, relax toàn rau LC 1 hôm sáng nay em nhìn thấy thịt vẫn sợ chưa ăn được

Vậy Chủ nhật thì sao đây cả nhà ơi.................!!!!!!!!!!!!!!!!
Nếu chủ nhật chiều không ai bận thì Mình làm luôn nhé! Ai đi đc confirm lại lần nữa cho em và cho em số điện thoại đi

Nhà chị mà mọi người hổng chê, bình dân học vụ thì chắc được khoảng 10 người, nấu thì tự mình xúm vô đi chợ, tự làm cho vui, chủ nhật cũng được nha. Nhà chị ở quận 8, gần chợ Hòa Bình đi chợ cũng ngon lắm á.

Đợi ý kiến của mọi người nhé
Hiện giờ có 2 lựa chọn
Thời gian: CHủ nhật ( 10/01) hoặc Thứ 2 11/01
Địa điểm: Seoul Garden - 208 Nam Kỳ Khởi NGhĩa
Xiên Que - 78D Nguyễn Văn Trỗi
Nhà Sea Grass - Quận 8

Có lẽ CN thì mọi người thông thả hơn còn địa điểm Nhà Sea Grass thì có phiền quá ko nếu kéo đông đông :))

Phiền thì chắc hổng phiền gì đâu, nhưng mà đông thì sợ mọi người chật chội thoai hà. Mà điểm danh sách đi Bống ui, coi được bao nhiêu bạn òi. Ăn uống ở nhà xong thì kéo nhau đi ca hát đâu đó cũng được mà.

Chốt danh sách đến giờ nhé
1. Bống
2. Sea
3. baodtq
4. baongoc
5.tlmgent
6.shucrazy
7.Iruna
8.ngay29
:) sơ sơ thế, Quyết định là Chiều Chủ nhật nhé. Trong danh sách trên ai thay đổi ý kiến thì báo trước tớ
Địa điểm thì tớ nghĩ nhà Sea hơi xa với lại cũng hơi rắc rối và phiền nên tớ đề nghị ăn ở XIên QUe 78D NGuyễn Văn Trỗi.

sao ko ăn ở seul garden vậy chị bông??ăn lẩu cho mát chứ xiên que hình như toàn món chiên, ngán chết được!!!

:( Zi thong nhất Seoul Garden lại vậy, chủ nhật 10/11. Ai ko đi đc báo tớ bít. THời gian : 4h chiều.

Thức khuya sẽ tích mỡ đó nhé bongxinh & baongoc :D
huhu em toàn ngủ lúc 2-3h sáng :wub: nhưng mà wen rồi mấy lần đi ngủ sớm nằm thao thức đến 4h sáng luôn
em để ý mình cứ ép mình làm gì mình ko muốn thì hậu quả càng tồi tệ hơn nên đành chiều ý nó cho nó lành hihi buồn ngủ mới leo lên giường

Dạo này ngủ sớm+ nhiều dã man lắm...10h lên giường làm 1 hit đến 8h sáng luôn..