[Stronglift] Giáo trình 3 buổi / tuần

Các bác cho em hỏi là bắp chân em khá nhỏ so với người (vai rộng) nên mặc quần đùi hay quần màu đen hết sức là ngại. Vậy song song với Stronglift thì có bài gì giúp làm chân cân đối hơn không?

Ngoài ra em đọc thấy mỗi ngày cần ít nhất 2 thìa whey protein nhưng em sinh viên kinh tế hạn hẹp có phương án nào thay thế không các bác?

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
Các bác cho em hỏi là bắp chân em khá nhỏ so với người (vai rộng) nên mặc quần đùi hay quần màu đen hết sức là ngại. Vậy song song với Stronglift thì có bài gì giúp làm chân cân đối hơn không?

Ngoài ra em đọc thấy mỗi ngày cần ít nhất 2 thìa whey protein nhưng em sinh viên kinh tế hạn hẹp có phương án nào thay thế không các bác?
thì cứ ức gà với ăn với cơm sốt đậu đen thôi bạn :ROFLMAO: bắp chân chủ yếu là do gen mà to, sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SL khoảng 1 tháng bạn thêm bài calf rise vào cuối buổi cũng dc

thì cứ ức gà với ăn với cơm sốt đậu đen thôi bạn :ROFLMAO: bắp chân chủ yếu là do gen mà to, sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SL khoảng 1 tháng bạn thêm bài calf rise vào cuối buổi cũng dc
Mấy cái bác nói em cũng chả biết luôn, dân quê @@

Với lại ở KTX ăn ngoài nữa thành ra sữa, trứng thì OK chứ ba cái ức gà, cơm sốt đậu đen thì em pó tay :D

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị

Với lại ở KTX ăn ngoài nữa thành ra sữa, trứng thì OK chứ ba cái ức gà, cơm sốt đậu đen thì em pó tay :D
nói chung bạn ăn nhiều protein là dc :D nói chung ăn thịt gấp đôi số hiện giờ bạn đang ăn mới tạm đủ đó :ROFLMAO:

Em tính cái calo ra thế này, bác tư vấn sắp xếp bữa ăn cho em với, em chưa có kinh nghiệm mấy cái vụ này :D Cảm ơn nhiều lắm ^^

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
ko cần phải tính calo làm gì cho phiền, bạn ăn làm sao mà cứ mỗi tuần leo lên cân tăng từ 3-5 lạng là ok :D tăng nhiều hơn thì bạn ăn bớt lại, tăng ít hơn thì bạn ăn nhiều lên, đơn giản vậy thôi ko cần phức tạp đâu

Chân tình mà nói thì thể hình là một cuộc chơi dài, không chăm chút lúc này thì lúc khác.
Hiện giờ bạn đang là SV nếu có điều kiện thì hãy tính toán chi ly lượng calo, pro, ... mỗi ngày xong chơi full luôn cho đã.
Còn không thì cứ rảo qua box dinh dưỡng nghiên cứu để có thêm kiến thức sau đó lựa vào kinh tế của bản thân rồi cân đối.
Quan trọng là đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hàng ngày để có động lực, sức khỏe, niềm vui, chứ đừng để bị ám ảnh quá bởi body đẹp mà làm hỏng việc học cũng như tự ti về bản thân.
Một điều tốt đẹp nữa mình thông báo với bạn là cái giáo án Stronglift này bản chất là sức mạnh + tăng cơ. Yếu tố sức mạnh là hàng đầu nên các thím trong topic này ếu có body nét nèn nẹt như các thím bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giáo án 5, 6 buổi 1 tuần bla, bla, ... đâu. :p Nhưng về sức mạnh áp dụng trong cuộc sống hàng ngày thì ếu phải lo. ( đây là mình so sánh những người mới với nhau nha ).
Về sau lên level cao hơn thì sẽ có hướng đi khác, lúc đó bạn chủ động kinh tế rồi thì đầu tư cũng không muộn.

concuncon

Tư Vấn Calisthenics
Ban Quản Trị
Xin chào các anh các chú,mình tên Ngôn,sn 1975,từ nhỏ đến lớn chẳng thể thao gì ráo,sang năm nay đã 40 tuổi bỗng thấy sức khỏe giảm đáng kể.
Đến cuối tháng 4/2014 thì mình đăng ký bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình ở phòng tạ gần nhà,đến nay cũng dc 4 tháng.Hiện giờ thì thông số cơ thể mình như sau:cao 1m65,cân nặng 68kg.Vòng ngực 94cm chưa gồng xô,bụng 90,mông ko có đo(hoho),bắp tay 35cm.Khả năng: bench press 70kg,OHP=36kg,squat=70kg,deadlift=70kg(tất cả đều tính luôn đòn)và dc 3x5.
Trong 4 tháng nay mình có vào tham khảo ở web này nhưng ko có đăng ký thành viên,tuy nhiên tối qua có xem cái mục stronglift này thấy hay,nên chiều nay vừa mần thử,và mình giảm 1/2 khả năng để xuất phát và hoàn thành 5x5 cũng đơn giản và chưa đến 40 phút.
Vậy mình xin hỏi các bác có kinh nghiệm rằng thời gian thừa ra mình có thể mần thêm 1,2 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khác ví dụ:xô,tay sau,tay trước,vai sau hay không(lý do là trong 4 tháng liên tục chỉ nghỉ chủ nhật và 1 số ngày công tác xa thì mình luôn mần đến 60 phút có hơn).
Theo em thì là không. Thời gian đầu thấy nhẹ vậy là do thời gian chuẩn bị cơ thể thôi, sau 1 tháng bắt kịp mức tạ lúc đó mới biết chương trình nặng hay nhẹ thế nào lúc đó tùy cảm giác mà thêm. Cũng giống như chạy marathon vậy, chạy đúng thì về sau sẽ có sức chạy nước rút, còn nước rút ngay từ đầu thì sẽ không chạy xa được. Nhất là ở tuổi anh không còn khả năng hồi phục của thanh niên nữa, mà phải nhớ đây là chương trình khá nặng đòi hỏi nạp calories rất nhiều và tăng cân hàng tuần để có được hiệu quả mong muốn, trong khi đó ở tuổi 40 thì ăn vô tội vạ không phải là ý hay cho sức khỏe.
Còn dư thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giãn gân giãn khớp, thể thao như đá cầu để đảm bảo sự linh hoạt của cơ thể còn giúp ích nhiều hơn cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ.

Cho mình hỏi là mình cao 1m71 nặng 64kg, dạo trước chỉ có 55kg nhưng tgian gần đây ăn mạnh và lên cân rất nhanh, nhưng ít vận động nên tích mỡ chủ yếu ở bụng với mặt.

Mình muốn bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giáo án Stronglift để cải thiện body và kết hợp Cardio để giãm mỡ, tất nhiên là Cardio giảm mỡ toàn thân nhưng mình quan tâm nhất là mặt. Vậy mình có vài thắc mắc là:
- Nếu chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Stronglift + thực đơn hợp lý thì sẽ vừa tăng cơ và giảm ít mỡ -> mặt cũng giảm tí mỡ nên sẽ cân đối hơn?
- Hay phải thêm Cardio xen kẻ 3 buổi 1 tuần để mục đích là vừa tăng cơ và giảm mỡ (chủ yếu là mặt).
- Nếu vậy thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài Cardio nào là phù hợp và có ảnh hưởng gì tới việc tăng cơ ko như lên cơ chậm hơn, sụt cân hay blah blah...?

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
Cho mình hỏi là mình cao 1m71 nặng 64kg, dạo trước chỉ có 55kg nhưng tgian gần đây ăn mạnh và lên cân rất nhanh, nhưng ít vận động nên tích mỡ chủ yếu ở bụng với mặt.

Mình muốn bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giáo án Stronglift để cải thiện body và kết hợp Cardio để giãm mỡ, tất nhiên là Cardio giảm mỡ toàn thân nhưng mình quan tâm nhất là mặt. Vậy mình có vài thắc mắc là:
- Nếu chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Stronglift + thực đơn hợp lý thì sẽ vừa tăng cơ và giảm ít mỡ -> mặt cũng giảm tí mỡ nên sẽ cân đối hơn?
- Hay phải thêm Cardio xen kẻ 3 buổi 1 tuần để mục đích là vừa tăng cơ và giảm mỡ (chủ yếu là mặt).
- Nếu vậy thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài Cardio nào là phù hợp và có ảnh hưởng gì tới việc tăng cơ ko như lên cơ chậm hơn, sụt cân hay blah blah...?
bạn đã biết giảm mỡ là giảm toàn thân mà cứ quan tâm tới mỡ mặt làm gì vậy, khi nào cơ thể nó quyết định giảm mỡ trên mặt thì nó sẽ tự giảm thôi :ROFLMAO: mặc dù chỉ cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ và chế độ ăn calo in< calo out thì sẽ giảm cân nhưng mà bạn cứ chạy bộ đi, vừa tốt cho tim mạch vừa tăng sức bền nữa. Cỡ bạn thì bulk lên 70kg rồi cut xuống còn 65kg là người đẹp ngay

Tôi mở ở Mông và đùi nhiều, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Squat có giảm mở không ạ. Mông 90 mà bụng có 72 ngực trên lệch vơi bụng ko nhiều

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
Tôi mở ở Mông và đùi nhiều, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Squat có giảm mở không ạ. Mông 90 mà bụng có 72 ngực trên lệch vơi bụng ko nhiều
ăn kiêng và cardio mới giảm mỡ nhé bạn :ROFLMAO: squat chỉ giúp lên cơ đùi thôi

Khi ăn trứng các bác chỉ ăn lòng trắng thôi hả? Mình đọc thấy nếu ăn nhiều lòng đỏ làm tăng mỡ và nguy cơ tử vong cao hơn nếu rơi vào trường hợp đặc biệt.

1 ngày: 2 bịch sữa vinamilk ko đường, 3 quả chuối, 2 lòng trắng trứng thì sao các bác? Cho em hỏi luôn là các bác ăn những thứ đó vào thời điểm nào? Trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, sau bữa ăn ... ???

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
Khi ăn trứng các bác chỉ ăn lòng trắng thôi hả? Mình đọc thấy nếu ăn nhiều lòng đỏ làm tăng mỡ và nguy cơ tử vong cao hơn nếu rơi vào trường hợp đặc biệt.

1 ngày: 2 bịch sữa vinamilk ko đường, 3 quả chuối, 2 lòng trắng trứng thì sao các bác? Cho em hỏi luôn là các bác ăn những thứ đó vào thời điểm nào? Trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, sau bữa ăn ... ???
lúc nào đói bụng thì ăn, ko cần phải phức tạp quá vậy đâu :ROFLMAO:

Quả leo núi của ông Ryu này ở sân Phan Đình Phùng nè, nhìn cũng thích mà chưa có điều kiện chơi thử :love:

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị

tuần mình chắc 7~8 cả quả trứng

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Nhưng mà mông và đùi mỡ quá nên nhìn ko đẹp.... bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sqaut là có thể săn chắc lại ko a...
tất cả là dựa vào dinh dưỡng của bạn, cơ thì sẽ tăng lên đấy, nhưng mỡ thì quan trọng về dinh dưỡng cơ

bạn đã biết giảm mỡ là giảm toàn thân mà cứ quan tâm tới mỡ mặt làm gì vậy, khi nào cơ thể nó quyết định giảm mỡ trên mặt thì nó sẽ tự giảm thôi :ROFLMAO: mặc dù chỉ cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ và chế độ ăn calo in< calo out thì sẽ giảm cân nhưng mà bạn cứ chạy bộ đi, vừa tốt cho tim mạch vừa tăng sức bền nữa. Cỡ bạn thì bulk lên 70kg rồi cut xuống còn 65kg là người đẹp ngay
Bạn có thể tư vấn cho mình bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Cardio phù hợp đc ko? Tks!

Sao các bác cứ qtrong thế nhỷ? Theo e là cứ cả quả, ăn thế vừa lãng phí thức ăn mà dù có thêm cái lòng đỏ cũng ko có sao đau mà :-( các bác cứ lm qá lên như bodybuilder chuyên nghiệp vậy. Chiến tất, qtrong là liều lượng thôi, cái gì quá cũng ko tốt mà ít thì lại thành thiếu. Chơi tất đu bác e thường lm n lm bữa phụ như tầm 8r 10h trưa và trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 30-1h. Nhân thể e cũng hâm mộ godfathers :3

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
Lần sửa cuối: