[DTP - Dramatic transformation principle] Giới thiệu và những cảm nhận thực tế!

Mình chưa rõ lắm, bạn giải thích thêm cho mình về lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhé.
Theo nguyên tắc bạn nêu thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xem kẽ giữa 2 loại bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào rồi nghỉ nhưng mà lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì có vẻ lệch, như ngày thứ 2 có 50 reps Leg Press nhưng lại không có 50 reps Carf Press.
Thế là thế nào?

Mình chưa rõ lắm, bạn giải thích thêm cho mình về lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhé.
Theo nguyên tắc bạn nêu thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xem kẽ giữa 2 loại bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào rồi nghỉ nhưng mà lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì có vẻ lệch, như ngày thứ 2 có 50 reps Leg Press nhưng lại không có 50 reps Carf Press.
Thế là thế nào?
Sorry bạn! Mình viết nhầm đó! Chính xác là calf raise cũng thực hiện với số reps tương tự leg press :D. Trong ví dụ mình ghi đúng nhưng tới khi viết lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì viết sai! thank bạn đã phát hiện, nhưng giờ ko cho sửa bài viết nữa nên mình cũng không biết sao :(

Ok, có lẽ chương trình này phù hợp với người đã theo 1 chương trình khác được 1 tg (6 tháng - 1 năm chẳng hạn) rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào DTP thì sẽ hiệu quả hơn bạn nhỉ

Ok, có lẽ chương trình này phù hợp với người đã theo 1 chương trình khác được 1 tg (6 tháng - 1 năm chẳng hạn) rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào DTP thì sẽ hiệu quả hơn bạn nhỉ
Theo mình hiểu thì không đâu, khi mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì hầu như theo chương trình nào cũng có hiệu quá trong vòng mấy tháng đầu vì cơ thể của mình thay đổi rất nhanh khi phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao nói chung. MÌnh nghĩ khi bạn không tự tin thì cử thử 1-2 tuần xem sao, nếu chán thì thôi.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Theo mình hiểu thì không đâu, khi mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì hầu như theo chương trình nào cũng có hiệu quá trong vòng mấy tháng đầu vì cơ thể của mình thay đổi rất nhanh khi phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao nói chung. MÌnh nghĩ khi bạn không tự tin thì cử thử 1-2 tuần xem sao, nếu chán thì thôi.
Thank you! I recommend you complete the Hardcore Trainer first before heading into the DTP plan
Người viết ghi nhé bác

Recommend nhé :) Cậu hay bị bệnh bắt bẻ từng chứ nhưng không nhìn tổng quát, người mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào olympic lifting cũng được powerlifting cũng chẳng chết ai, không bắt buộc gì hết.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Recommend nhé :) Cậu hay bị bệnh bắt bẻ từng chứ nhưng không nhìn tổng quát, người mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào olympic lifting cũng được powerlifting cũng chẳng chết ai, không bắt buộc gì hết.
powerlifing/ weightlifing cũng có căn bản, nâng cao.
Đây là giáo án ngắn hạn (4 tuần hoặc 12 tuần)
Và khi đã là writer recommend thì có thể nói là chắc chắn nên theo.

powerlifing/ weightlifing cũng có căn bản, nâng cao.
Đây là giáo án ngắn hạn (4 tuần hoặc 12 tuần)
Và khi đã là writer recommend thì có thể nói là chắc chắn nên theo.
Vào đọc cái link của anh Ta Duy Ngoc đưa thì thấy có cái này:
Kaged Muscle
Registered User
Stats: 5'8", 215 lbs
BodyPoints: 11327

Originally Posted by AndreRaph

Yo I'm a junior in high school at 12% bodyfat, my goal is gain mass/get a little bigger and keep a lean body for a cut look. I want to start your video trainer this Monday, but now that there is this one which do you suggest is best for someone who wants to get stronger and a little bigger yet cut/defined (8-10% bodyfat). Should I do DTP and get bigger then cut afterwards? Will there even be a need to cut afterwards on this series (aiming for atleast 10%, goal 7-9%)? Or do you suggest doing your 12week trainer?

I recommend you hit this DTP trainer first and then head into the Hardcore Video Trainer​
Kaged Muscle chính là Kris Gethin đấy! Nói chung là đừng có đọc lý thuyết nhiều quá, cứ làm những gì mình thích và dám làm, rồi đón xem kết quả của mình đạt được xem như thế nào :).

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Junior high, 12% BF của nó là ngang với 1 người lớn bình thường ( hơi gầy) của mình rồi

Thì KG nó khuyên là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào DTP trước rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái Hardcore video trainer sau đó!

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Thì KG nó khuyên là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào DTP trước rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái Hardcore video trainer sau đó!
Ah ah sr, cái câu kia là dành cho người chưa hoàn thành xong Hardcore nhưng muốn chuyển sang cái này.
XIn lỗi các bác tớ nhầm đối tượng trả lời :D

...
"DTP khi bắt đầu với những set nhiều reps cộng với quãng nghỉ ngắn sẽ tác động đầu tiên đến những sợi cơ loại I, sau đó khi tăng dần mức tạ thì nó sẽ ảnh hưởng đến sợi cơ loại IIA và cuối cùng khi nân mức nặng nhất nó sẽ ảnh hưởng đến các sợi cơ loại IIB. (Thật ra mình không phải dân pro nên cũng không rõ lắm các sợi cơ đó khác nhau như thế nào :D, nghe nó giải thích thế thì biết thế :D)
Bạn có thể nghe ở đâu đó là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với số rep cao sẽ không xây dựng cơ bắp nhưng đó không phải là trong trường hợp này. Chắc chắn bạn sẽ xây dựng cơ bắp, quan trọng hơn đó là xây dựng cường độ cơ bắp (chả biết dịch sao cho đúng @@). Cơ bắp của bạn sẽ phát triển, hình dáng cơ thể bạn sẽ thay đổi! Đó là điều chắc chắn :D. Còn khúc sau là nó dụ mình mua sắm các SPHT của nó thôi =)) "
Thêm nữa, mình cũng là dân văn phòng đây bạn! Làm việc ở công ty 8 tiếng mỗi ngày, vẫn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tốt thôi :D
Mình nghĩ đó là "cơ rút nhanh" và "cơ rút chậm" đó.
Khi đẩy tạ nhẹ thì chỉ có các cơ rút nhanh hoạt động.
Còn đẩy tạ nặng thì cả 2 loại cơ trên cùng hoạt động mới làm cho cơ bắp phát triển tối đa.
Theo https://www.caubaquan.com/community/threads/32453/

Hiểu rõ hơn về CƠ BẮP

Cơ thể bạn có đến 650 cơ bắp. Bạn nên quan tâm đến chúng trong các chức năng thường ngày như ăn, thở, đi bộ... nhưng không cần để ý đến tất cả các cơ. Chẳng hạn, khi bước đi, sẽ có 200 cơ bắp hoạt động bất kể bạn có chú ý điều khiển chúng hay không. Những bí ẩn về cơ bắp dưới đây không chỉ giúp bạn hiểu được về hoạt động của cơ bắp, mà còn giúp bạn cách để làm cơ bắp lớn hơn, mạnh hơn và hài lòng về chúng hơn.

Sợi cơ có nhiều khả năng khác nhau
Các cơ bắp khung gồm hai loại sợi cơ:

- loại sợi cơ co rút chậm, sử dụng chủ yếu trong các hoạt động mang tính chịu đựng;
- loại sợi cơ co rút nhanh, chỉ hoạt động khi việc đó phải dùng hơn 25% năng lực tối đa của bạn.

Hầu hết chúng ta đều có lượng sợi cơ co rút chậm và nhanh bằng nhau, ngoại trừ các lực sĩ. Chẳng hạn một vận động viên chạy marathon sinh ra đã có lượng sợi cơ co rút chậm nhiều hơn, trong khi vận động viên chạy nước rút lại có lượng cơ co rút nhanh nhiều hơn. Sợi cơ co rút nhanh to gấp đôi sợi cơ co rút chậm và có thể lớn hơn nữa nếu bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện.

Để cơ bắp lớn lên, bạn phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nâng nhấc vật nặng
Hiếm khi các cơ bắp được dồn sức cho một động tác. Khi bạn nâng vật có khối lượng nhẹ, chỉ các sợi cơ co rút nhanh mới hoạt động, các sợi cơ chậm được nghỉ ngơi. Do đó, nếu bạn muốn xây dựng các cơ bắp lớn, cần phải nâng vật nặng hơn, lúc đó các cơ bắp nhanh và chậm đều phải tham gia.

Số lượng sợi cơ không thể tăng, chỉ tăng chất lượng
Sinh ra, chúng đã có một số lượng cố định các sợi cơ. Chúng ta không thể tăng thêm số sợi cơ này mà chỉ có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện để chúngnở nang săn chắc hơn.

Muốn cơ bắp phát triển, cần nhiều testosterone
Ai cũng có lượng testosterrone trong cơ thể, từ bé gái đến cụ già. Tuy nhiên, chỉ có nam giới mới có lượng hoóc môn này dồi dào, có thể tăng gấp 10 lần lúc tuổi dậy thì. Có 3 cách để gia tăng lượng testosterone:

- Tập thể dục thể thao để huy động hết các cơ bắp làm việc.
- Tập nâng vật nặng, tối đa 85% khả năng bạn có thể nâng một lần khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.
- Bổ sung testosterone theo hướng dẫn của bác sĩ.

Protein rất quan trọng đối với người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình
Cơ bắp được tạo nên từ protein nên bạn có thể ăn protein để làm nở nang cơ bắp. Protein có nhiều trong thịt, cá, trứng, sữa và các bột whey dành cho người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao.

Xây dựng cơ bắp khoẻ mạnh giúp giảm tải cho bộ xương
Tập tạ sẽ làm cơ bắp to ra, nâng sức chịu lực của đầu gối và lưng, qua đó giúp giảm tải cho bộ xương trong việc chịu lực của toàn cơ thể.

Nếu muốn cơ bắp to, cần tránh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy
Chạy bộ không tạo cho cơ bắp gia tăng kích thước. Bởi vậy, bạn có thể thấy vận động viên marathon có dáng người mảnh. Các sợi cơ co rút nhanh vẫn phát triển khi bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nâng, tuy nhiên sợi cơ co chậm lại bất động. Nên nhớ là tuy nhỏ về kích thước, nhưng các sợi cơ co rút chậm lại chiếm 50% số lượng của cơ bắp. Do đó, cần huy động chúng làm việc để khai thác khả năng phát triển kích thước tiềm tàng của chúng. Cần tránh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào môn chạy bộ, chú trọng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nâng, bạn sẽ nhận thấy sự phát triển của cả hai loại sợi cơ này và sẽ có các cơ bắp phát triển như ý muốn.

Mình thấy bb hoặc powerlifting là môn thể thao tự do thoải mái khám phá và thử nghiệm, chứ những môn thể thao đồng đội thì bó tay ví dụ đá banh 11 ông ông nào cũng muốn thử làm thủ môn thì bỏ mẹ :) DTP là chương trình hay và như bạn truonglinh1711 hỏi muốn thử nhưng sợ vì thấy rep nhiều quá nên khuyên là cứ thử đi rồi tính tiếp.

mình cũng đang cb đồ ăn, thức uống các spht đầy đủ rồi T 2 sẽ bắt đầu. Mới chụp cái ảnh xong, sau mỗi tuần sẽ chụp, xong cái giáo trình này thì sẽ up ảnh lên cho mọi ng tham khảo.

Welcome bạn :D. Mình từ hồi kết thúc chương trình đến giờ cũng chưa quyết định được sẽ theo giáo án nào tiếp. Bữa giờ lại lu bu nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng cầm chừng thôi :(. Chắc qua tết cũng chơi lại với em này :D

em đang buling thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái này có ổn ko mấy bác? tại một tuần thấy có 3 buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà 3 cardio thế có khi teo cơ thì bỏ bu:( nhầm bulking

mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luôn hôm nay rồi, đi in cái lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trên bodybuilding luôn, vì nó tính ngày nên ko nhất thiết là phải đầu tuần. Tập nhanh đén tết mặc qa đẹp nữa chứ. Đuối thật, chân run đi ko nổi luôn. Cho mình hỏi, hôm nay bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chest + back, dùng tạ đơn, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mệt thì mệt nhưng ko có cảm giác căng cơ ngực gì cả. Mình thấy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực bằng thanh đòn thì độ căng nó hơn là tạ đơn, mình có thể đổi bài ngực tạ đơn bằng thanh đòn đc không ?

mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luôn hôm nay rồi, đi in cái lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trên bodybuilding luôn, vì nó tính ngày nên ko nhất thiết là phải đầu tuần. Tập nhanh đén tết mặc qa đẹp nữa chứ. Đuối thật, chân run đi ko nổi luôn. Cho mình hỏi, hôm nay bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chest + back, dùng tạ đơn, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mệt thì mệt nhưng ko có cảm giác căng cơ ngực gì cả. Mình thấy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực bằng thanh đòn thì độ căng nó hơn là tạ đơn, mình có thể đổi bài ngực tạ đơn bằng thanh đòn đc không ?
Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khối lượng tạ như thế nào? Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thấy ngưc cũng căng lắm mà :D. Mình không phải là người viết ra cái chương trình này nên không biết thay đổi như vậy có được không, bạn cứ thử thay đổi 1 ngày xem sao :)

khối lượng tạ 40% thôi,nâng 30 cái đã đuối ròi, nhưng lại ko thấy căng, để mình chuyển sang cái thanh đòn xem sao, thấy lên đều hơn, khối lượng tạ cũng sẽ nặng hơn.

Thực sự là dinh dưỡng tối thiểu phải ở mức khá thì còn theo được. Chứ mình theo Max-OT đã thấy đuối nếu phần dinh dưỡng ko tốt rồi...Tất nhiên thì ưu điểm của pp này là thời gian ngắn + cơ bắp phát triển nhanh (có thể) thì đổi lại dinh dưỡng cũng phải đòi hỏi cao rồi. Tập thế này thì 1 buổi mất bao lâu vậy chủ thớt? Mình đoán là không dưới 1h đồng hồ đâu :D

Thực sự là dinh dưỡng tối thiểu phải ở mức khá thì còn theo được. Chứ mình theo Max-OT đã thấy đuối nếu phần dinh dưỡng ko tốt rồi...Tất nhiên thì ưu điểm của pp này là thời gian ngắn + cơ bắp phát triển nhanh (có thể) thì đổi lại dinh dưỡng cũng phải đòi hỏi cao rồi. Tập thế này thì 1 buổi mất bao lâu vậy chủ thớt? Mình đoán là không dưới 1h đồng hồ đâu :D
Một buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào DTP chỉ mất 40-50 phút thôi bạn à :)

Bạn cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử đi thì sẽ biết thôi :). Một ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có 4 động tác thôi mà, thời gian nghĩ lại ngắn nên một buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kết thúc nhanh lắm :)

mới quất bình nitro hardcore,casein,optimen, bcaa cb bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại, Tập thấy cơ cứng và lên cơ khá là nhanh, trc tết bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc hơn 2 tuần thấy khác khác rồi, nghỉ xả hơi tết, h bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại từ ngày 1.

Sau 1 thời gian ăn chơi thả cửa hôm qua em thử bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 5 set đầu của bài chân xong tắt thở, không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nổi =)). Để tuần này bồi bổ đàng hoàng rồi tuần sau chơi lại xem sao :D

chơi creatin hay cái nitro , nó đỡ mệt, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại mà về ko thấy mệt lắ[email protected]@,trc tạp chân xong là lết về rồi đấy

nhieu phuong phap qua cha biet duong nao ma lan.nhung nguoi moi tap se rat kho de chon cho minh 1 phuog phap.nen tot nhat la tap thao kieu truyen thong