Creatine: Hướng dẫn và Thắc mắc

cách sự dụng creatine. khi mới bất đầu sử dụng creatine chúng ta phải trải qua gia đọan loading phase tức là nạp creatine vào cơ thể. loading phase sử dụng như sao uống 20g creatine mỗi ngày và chia ra nhiều gia đọan 5g sáng ( uống 5g creatine rùi 15 phút sau ăn sáng)..5g creatine trưa (uống rùi 15 phút sau ăn cơm), 5gram chièu và 5 gram tối..trong vòng 4-5 ngày...
sau khi loading phase là chúng ta đã nạp đầy đủ creatine vào cơ thể. chúng ta sẻ bước wa maintenance phase tức là gìn giũ creatine thì chúng ta uống như sau.. ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì chúng ta nên uông 5gram 30phut trc khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và 5gram ngay lập tức sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên pha với protein ^^. và ngày kô bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chúng ta nên uống 5g creatine vào buôỉ sáng. :D xài creatine trong vong 10 tuần đến 12 tuần thì ngưng sử dụng khoảgn 4 tuần rùi lập lại loading phase rùi maintenance phase v.v.v khi xài creatine 1 ngày chúng nên uống ít nhất 2L nuớc.

Nếu không làm loading phase co sao ko??
sẻ kô ảnh hương gì cả nhưng mà tác dụng của creatine sẻ châm hơn là có loading phase :)

Cho e hỏi , em có thể pha 10g creatine buối sáng và uống 5g rồi chiều 5g cho ngày đầu đang làm quen không ?

cho mình hỏi hơi ngu tí,uống creatine này vào tăng sức mạnh để nâng khối lượng tạ thêm để mau lên cơ hay chỉ làm cho mình cảm thấy ko mệt mõi sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy?

cho mình hỏi hơi ngu tí,uống creatine này vào tăng sức mạnh để nâng khối lượng tạ thêm để mau lên cơ hay chỉ làm cho mình cảm thấy ko mệt mõi sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy?
câu hỏi hay đó chứ, creatine giúp hòi phục sức nhanh để đẩy thêm 1-2 reps và tăng sức để chúng ta đẩy ta hơi nặng hơn cơ thể ta có thể chịu đựng đc. bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xog vẫng mệt :D

- Theo mình tìm hiểu thì khi sử dụng Creatine không cần Load vì cuối cùng kết quả cũng giống nhau thôi. Thể hình là môn thể thao lâu dài, không phải một sớm một chiều mà có một thể hình đẹp được. Công dụng chính của Creatine là cung cấp thêm ATP (năng lượng) để có thể đẩy tạ mạnh hơn. Thêm vào đó, cơ thể con người chỉ có thể tự sản sinh lượng creatine khá nhỏ (trên dưới 1g). Vậy thử tưởng tượng nếu mình nạp 20g/ngày thì phần còn lại cơ thể sẽ làm gì? Đào thải!
- Về việc khi nào nên sử dụng Creatine: khi nào cũng được. Sau khi đọc bài về những chất không nên dùng chung với nhau trên diễn đàn, mình thấy là Creatine và L-Glutamine không nên dùng chung. Trong khi Whey Protein có L-Glutamine. Vậy nên theo mình nếu các bạn chỉ sử dụng whey sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào (1 muỗng 1 ngày) thì nên dùng creatine vào buổi sáng. Như vậy lượng L-Glutamine trong Whey sẽ được hấp thụ đầy đủ.
- Nên dùng Creatine với loại nước gì để phát huy công dụng nhất? Nước gì cũng được. Nhưng theo mình thì mình chọn nước suối vì những loại nước khác ví dụ như nước trái cây sẽ cung cấp vào cơ thể bạn một lượng đường đáng kể.
- Khi uống Creatine, một lượng nước lớn trong cơ thể bạn sẽ được trữ trong tế báo cơ. Vậy nên các bạn nên uống nhiều nước để bù đắp lại chuyện đó (2-3l/ngày)

Những điều trên là mình đọc và tổng hợp từ nhiều nguồn. Nếu có sai sót gì mong các bạn góp ý! Thân

J4ckje

Tư Vấn Thể Hình
Ban Quản Trị
- Theo mình tìm hiểu thì khi sử dụng Creatine không cần Load vì cuối cùng kết quả cũng giống nhau thôi. Thể hình là môn thể thao lâu dài, không phải một sớm một chiều mà có một thể hình đẹp được. Công dụng chính của Creatine là cung cấp thêm ATP (năng lượng) để có thể đẩy tạ mạnh hơn. Thêm vào đó, cơ thể con người chỉ có thể tự sản sinh lượng creatine khá nhỏ (trên dưới 1g). Vậy thử tưởng tượng nếu mình nạp 20g/ngày thì phần còn lại cơ thể sẽ làm gì? Đào thải!
- Về việc khi nào nên sử dụng Creatine: khi nào cũng được. Sau khi đọc bài về những chất không nên dùng chung với nhau trên diễn đàn, mình thấy là Creatine và L-Glutamine không nên dùng chung. Trong khi Whey Protein có L-Glutamine. Vậy nên theo mình nếu các bạn chỉ sử dụng whey sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào (1 muỗng 1 ngày) thì nên dùng creatine vào buổi sáng. Như vậy lượng L-Glutamine trong Whey sẽ được hấp thụ đầy đủ.
- Nên dùng Creatine với loại nước gì để phát huy công dụng nhất? Nước gì cũng được. Nhưng theo mình thì mình chọn nước suối vì những loại nước khác ví dụ như nước trái cây sẽ cung cấp vào cơ thể bạn một lượng đường đáng kể.
- Khi uống Creatine, một lượng nước lớn trong cơ thể bạn sẽ được trữ trong tế báo cơ. Vậy nên các bạn nên uống nhiều nước để bù đắp lại chuyện đó (2-3l/ngày)

Những điều trên là mình đọc và tổng hợp từ nhiều nguồn. Nếu có sai sót gì mong các bạn góp ý! Thân

Đúng rồi, không cần loading hay thậm chí cả cycle. UỐng lúc nào cũng dc và bất cứ loại nước nào. Lượng nc cần là 4oz/3gr. CÒn việc k nên dung chung crea và L thì mình mới biết

Đúng rồi, không cần loading hay thậm chí cả cycle. UỐng lúc nào cũng dc và bất cứ loại nước nào. Lượng nc cần là 4oz/3gr. CÒn việc k nên dung chung crea và L thì mình mới biết
Ah, mình tham khảo từ nguồn này: http://www.bodybuilding.com/fun/johnforb.htm
Trong bài viết trên có nói là: "Two more supplements that you should not take at the same time are Creatine +L-Glutamine. You should not take Creatine and Glutamine at the same time, because Creatine and Glutamine depend on many of the same substrate carriers and co-transporters. When the two are competing with one another for the same carriers, one wins and one loses." Theo tiếng Anh hạn chế của mình thì mình hiểu là: không nên dùng chung Creatine và Glutamine cùng một thời điểm bởi vì những Creatine và Glutamine dùng chung chất vận chuyển (carriers). Có nghĩa là nếu cơ thể muốn vận chuyển Creatine, Glutamine sẽ không được vận chuyển.

hiện đang xài Creatine HcL, uống 1 viên 30' trước lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.
Tập xong uống GNC whey pro performance + 1 viên creatine hcl nữa

Cho em hỏi. Creatine là tăng sức mạnh. Nhưng vào xem thông tin của celltech hardcore thì lại có dòng nghiên cứu sau 7 ngày tăng đến 7 pounds, và sau 28 ngày đối tượng tăng trung bình 26 lần so với người sử dụng creatine thông thường??? Thế ngoài tác dụng tăng sức mạnh. Nó còn tăng cơ bắp hã mấy bro??? Và nếu có tăng thì có đáng kể không ạ???

Cho em hỏi. Creatine là tăng sức mạnh. Nhưng vào xem thông tin của celltech hardcore thì lại có dòng nghiên cứu sau 7 ngày tăng đến 7 pounds, và sau 28 ngày đối tượng tăng trung bình 26 lần so với người sử dụng creatine thông thường??? Thế ngoài tác dụng tăng sức mạnh. Nó còn tăng cơ bắp hã mấy bro??? Và nếu có tăng thì có đáng kể không ạ???
làm gì có chuyện 7 ngày tăng 7 pounds cơ bắp ghê vậy. Đọc nhầm ko đó.

Creatine rất tốt cho vc tăng kich thước cơ bắp. Tăng đáng kể đấy

làm gì có chuyện 7 ngày tăng 7 pounds cơ bắp ghê vậy. Đọc nhầm ko đó.

Creatine rất tốt cho vc tăng kich thước cơ bắp. Tăng đáng kể đấy
Không nhầm đâu. Trang nào đăng bài về sản phẩm này cũng có dòng đó mà. Mà mấy trang đó đăng bán k à nên tớ k đưa link lên sợ ad dòm ngó. ^^ à mà 7 pounds thôi. Nó ghi vậy. Chứ k nói 7 pounds cơ bắp

làm gì mà 7 pound 7 ngày, chém quá lol, có tăng vài pound thật do creatine nó đẩy nước vào trong cơ bắp, nhưng mà 7 pound là chém rồi.

a sơn cho em hỏi em dùng hết 1 chu kỳ rồi nghỉ đủ 1 tháng rồi bây h dùng tiếp vẫn dùng như cũ ạ em cảm ơn

sonvalentine

Pro Creator
Ban Quản Trị
CELL -TECH 1 hũ như z 4,5 lbs thì xài được bao lâu z a sơn?
Loại 4,4lbs em hỏi là loại cũ thuộc chủng Hardcore Pro Series. Anh nhớ không nhầm thì 1 lần dùng là 2 scoop 1 hộp dùng được khoảng 20 lần thôi (44 scoop). Một lần uống 2 muỗng tương đương 100g... uống no căng bụng.

Dòng Hardcore Pro Series giờ không còn sản xuất nữa mà thay vào đó là dòng Perfomance Series.. chỉ có 3lbs và 6lbs. Anh dùng thì dòng mới này y dóng Hardcore. Chắc Muscle Tech chỉ thay tên đổi họ sp thôi.

sonvalentine

Pro Creator
Ban Quản Trị
BSN NITRIX còn cái dòng này a , e chưa dùng cái này bao h ?
Cái này dùng trong khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, hoặc ngay trước hoặc sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nó khác với Cell Tech Pro workoot Creatine thuần túy. Ngán nhất thằng Nitrix này là dạng viên phải nhai.

Theo anh em dùng Cell tech là ngon nhất. Mỗi tội giá hơi chát

Nếu e xài loại này thì vẫn làm theo công thức như trên đầu bài pk a ??
Nếu e xài kết hợp vs whey thì em pha chung đc k??
E hay bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào buổi chiều.. Nên uống ntn là hợp lý ?