Tăng cân: Sản phẩm nào hiệu quả nhất

Theo bạn sản phẩm nào từng giúp bạn tăng cân hiệu quả nhất

• Total voters
    516
Chọn sản phẩm tăng cân thì nên chọn theo tạng người và mục đích hướng tới, thường có 2 dòng sản phẩm, 1 là giàu calories ít đạm, 2 là giàu đạm thì ít calories.
Loại giàu calo thích hợp cho những người tạng gầy hoặc siêu gầy vì những người này thường biếng ăn, tăng cân khó, hấp thụ cũng không tốt như người béo vì vậy cần lượng calories khủng liên tục trong thời gian khoảng 2,3 tháng sẽ kích thích cơ thể phát triển, những người như vậy lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao thì càng có thể bị gầy hơn, teo đi chính vì vậy lượng calories mà các sản phẩm dạng này cung cấp rất lớn, tiêu biểu là Serious mass 1250 kcal/một lần dùng, Gain Fast 875kcal/lần dùng.

Nếu cân nặng chỉ hơi thiếu so với mục tiêu, hay người có lượng mỡ nhất định tầm 20% - 25% và mục đích lên cân với cơ nạc nhiều, ăn uống đã tương đối đầy đủ thì nên dùng loại thứ 2 ít calories giàu đạm như Real Gain, Procomplex, Truemass. Người có lượng mỡ cao quá 25% thì tốt nhất nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cho giảm mỡ rồi mới dùng hoặc dùng thì phải có một chương trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện đầy đủ và bài bản.

Cả 2 loại nếu dùng với người gầy thì nên dùng kèm với amino acids + multivitamin để đạt hiệu quả tăng cân cao nhất.

Các bạn gầy dùng whey ngay thường không hiệu quả vì thiếu calories quá sẽ dẫn đến việc lấy luôn whey làm năng lượng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện khiến lãng phí vô ích, lời khuyên là chỉ nên dùng whey khi đảm bảo được lượng calories trước đã, nếu không sẽ sớm bỏ cuộc và đổ tại sản phẩm do không biết cách dùng.

Lưu ý nữa là những người gầy khi dùng các sản phẩm tăng cân thì không bao giờ được nghĩ tới chuyện bỏ bữa hoặc ăn ít đi vì nếu như vậy sẽ đổ tiền vô ích vì các bạn bỏ tiền ra để có thêm năng lượng thặng dư dẫn đến tăng cân chứ không phải năng lượng thay thế bữa ăn, dùng cách xa bữa ăn để tránh bị quá no là được, tốt nhất dùng trước hoặc sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào để cơ thể tiêu thụ tốt, trước khi đi ngủ để chống lại vấn đề việc sụt kí dẫn đến giảm cơ của người gầy mỗi lần dùng lượng vừa phải, nhiều lần trong ngày thì tốt hơn làm ngược lại.

Đôi lời chia sẻ

Anh sơn ạ!, Anh cho em hỏi, em cao 1m75 nặng 55kg, đang dùng top mass gold, mà cái bụng ngày càng to trong khi ngực chẳng thấy gì, @[email protected]!. Em đang tính đổi sang uống loại sữa hay thuốc nào tăng cân mà tăng đều cả cơ thể anh ạ. Nhưng lại kẹt cái tiền, vậy anh có biết loại thuốc hay sữa nào giá tầm top mass mà hiệu quả tăng cân ( đều khắp cơ thể hơn ) hơn top mass không ạ. Em có ăn uống đầy đủ ngày 6 bữa và ăn chuối. Tập thể hình cũng đều.

Anh sơn ạ!, Anh cho em hỏi, em cao 1m75 nặng 55kg, đang dùng top mass gold, mà cái bụng ngày càng to trong khi ngực chẳng thấy gì, @[email protected]!. Em đang tính đổi sang uống loại sữa hay thuốc nào tăng cân mà tăng đều cả cơ thể anh ạ. Nhưng lại kẹt cái tiền, vậy anh có biết loại thuốc hay sữa nào giá tầm top mass mà hiệu quả tăng cân ( đều khắp cơ thể hơn ) hơn top mass không ạ. Em có ăn uống đầy đủ ngày 6 bữa và ăn chuối. Tập thể hình cũng đều.
cái top mass nhiều đường lắm bạn ơi, không tốt đâu. Nếu bạn thích tăng đều cơ thể nên chọn những loại như real gain của universal hay true mass của bsn đó, nhiều đạm, calo cũng tương đối. Giá cao hơn topmass xíu thôi mà chất lượng gấp nhiều lần nhé

cái top mass nhiều đường lắm bạn ơi, không tốt đâu. Nếu bạn thích tăng đều cơ thể nên chọn những loại như real gain của universal hay true mass của bsn đó, nhiều đạm, calo cũng tương đối. Giá cao hơn topmass xíu thôi mà chất lượng gấp nhiều lần nhé
Mấy cái bạn nói mình vừa seach xong, toàn giá triệu mấy không mà kêu cao hơn xíu. Mua xong nhịn ăn mà uống quá, thôi để tiền ăn sướng hơn bạn. Mình tưởng có loại gì giá tầm vài trăm bèo bèo, sinh viên thì đào đâu ra, dù biết là chất lượng nhưng cũng chịu thôi :(

Mấy cái bạn nói mình vừa seach xong, toàn giá triệu mấy không mà kêu cao hơn xíu. Mua xong nhịn ăn mà uống quá, thôi để tiền ăn sướng hơn bạn. Mình tưởng có loại gì giá tầm vài trăm bèo bèo, sinh viên thì đào đâu ra, dù biết là chất lượng nhưng cũng chịu thôi :(
này nhé. Trong 100g top mass gold có 398 calo, 20g pro, 62g glucid( sugar). 1 hũ 800g ~ 250K
Còn hộp unniversal real gain ví dụ như lấy hộp 6,85lbs = 3,1kg ~ 1350K, bạn sẽ dùng dc 21 lần, mỗi lần là 610 calo + 52g pro, trong đó chỉ có 5g glucid => 12810 calo và 1092g pro và 105g sugar. Nếu tính ra 1 hộp 3,1kg real gains bạn sẽ mua dc khoảng 5 hộp top mass gold, 5 hộp top mass gold sẽ có: 16000 calo + 800g pro +2600g sugar. Vậy bạn chọn cái nào :ROFLMAO:

em uống sữa vinamilk và đậu nành ngày 2,3 bịch thế có đủ dinh dưỡng như dùng spht không

này nhé. Trong 100g top mass gold có 398 calo, 20g pro, 62g glucid( sugar). 1 hũ 800g ~ 250K
Còn hộp unniversal real gain ví dụ như lấy hộp 6,85lbs = 3,1kg ~ 1350K, bạn sẽ dùng dc 21 lần, mỗi lần là 610 calo + 52g pro, trong đó chỉ có 5g glucid => 12810 calo và 1092g pro và 105g sugar. Nếu tính ra 1 hộp 3,1kg real gains bạn sẽ mua dc khoảng 5 hộp top mass gold, 5 hộp top mass gold sẽ có: 16000 calo + 800g pro +2600g sugar. Vậy bạn chọn cái nào :ROFLMAO:
Oh, nhưng hay ở chỗ là 1 lần dành 200k mua top mass thì được, còn dành 1tr3 mua thì không được ấy chứ bạn, hic hic. Mình dành tiền nhiều không quen, :) . Thế cuối cùng là không còn loại nào same same loại mình đang uống hả bạn?
em uống sữa vinamilk và đậu nành ngày 2,3 bịch thế có đủ dinh dưỡng như dùng spht không
Uống đậu nành nhiều khéo yếu sinh lí nha bạn :). ( thật đó ). 1 bì vinamilk 60 calo. 3 bì 180 calo. ít.

Oh, nhưng hay ở chỗ là 1 lần dành 200k mua top mass thì được, còn dành 1tr3 mua thì không được ấy chứ bạn, hic hic. Mình dành tiền nhiều không quen, :) . Thế cuối cùng là không còn loại nào same same loại mình đang uống hả bạn?
mình nói thật, top mass có quá nhiều đường...không tốt tí nào. Nếu bạn không để dành được nhiều tiền thì thôi dẹp top mass luôn đi, để tiền đó mua đồ ăn, ăn nhiều vào tốt hơn

mình nói thật, top mass có quá nhiều đường...không tốt tí nào. Nếu bạn không để dành được nhiều tiền thì thôi dẹp top mass luôn đi, để tiền đó mua đồ ăn, ăn nhiều vào tốt hơn
Mình thuộc dạng khó tăng cân, tiêu hóa nhanh. Nên cần cái gì đó hỗ trợ bạn ạ, mình thấy top mass nó cũng đâu đáng sợ như thế đâu bạn?, hic, tìm mãi chẳng còn loại nào khác. toàn loại đắt tiền không. :( .

Uống đậu nành nhiều khéo yếu sinh lí nha bạn :). ( thật đó ). 1 bì vinamilk 60 calo. 3 bì 180 calo. ít.
uống ít chắc ko sao đâu. mà uống thử cái top mass với serious ngán lắm. :(

uống ít chắc ko sao đâu. mà uống thử cái top mass với serious ngán lắm. :(
Trước mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hăng lắm mà chẳng lên nhiêu, anh kia đi ngang qua kêu " gầy quá, không lên nổi đâu, uống top mass đi cho có lên cân đã rồi mới lên cơ được ". Thế là mình uống cũng được gần một tháng, thấy ăn uống nhiều hơn, nhưng mình thấy bụng mình lên nhanh, ngực thì có tí ti, mấy chỗ khác thì chẳng thấy gì nhưng tổng quan thì vẫn mập lên tí tí. :) . Mỗi lần uống toàn nhín thở cho vào hết. Ăn uống cũng khỏe chả kiêng gì ăn liên tục, uống nước cũng nhiều, Chỉ tại cái tạng người là tạng khó lên cân, gia đình ai cũng mỏng. Ba mẹ cũng cỏ vũ lắm nhưng điều kiện thì cũng có hạn. Giờ chả biết uống gì vừa rẻ vừa hợp nữa. :(

Trước mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hăng lắm mà chẳng lên nhiêu, anh kia đi ngang qua kêu " gầy quá, không lên nổi đâu, uống top mass đi cho có lên cân đã rồi mới lên cơ được ". Thế là mình uống cũng được gần một tháng, thấy ăn uống nhiều hơn, nhưng mình thấy bụng mình lên nhanh, ngực thì có tí ti, mấy chỗ khác thì chẳng thấy gì nhưng tổng quan thì vẫn mập lên tí tí. :) . Mỗi lần uống toàn nhín thở cho vào hết. Ăn uống cũng khỏe chả kiêng gì ăn liên tục, uống nước cũng nhiều, Chỉ tại cái tạng người là tạng khó lên cân, gia đình ai cũng mỏng. Ba mẹ cũng cỏ vũ lắm nhưng điều kiện thì cũng có hạn. Giờ chả biết uống gì vừa rẻ vừa hợp nữa. :(
mình đâu có thiếu cân nhiều nên không quan tâm ba cái spht, mà hlv nói muốn lên cơ thì phải đảm bảo dinh dưỡng, nên uống sữa thêm thôi. mà càng lên cân thấy cái bụng càng bự chứ ngực vs tay lên ko bao nhiu:nailbiting:

mình đâu có thiếu cân nhiều nên không quan tâm ba cái spht, mà hlv nói muốn lên cơ thì phải đảm bảo dinh dưỡng, nên uống sữa thêm thôi. mà càng lên cân thấy cái bụng càng bự chứ ngực vs tay lên ko bao nhiu:nailbiting:
Chuẩn ak bạn. =)). Cứ tưởng tượng cái tướng gầy gầy mà cái bụng mém ông địa, chịu luôn. Mục tiêu của mình 65kg vì mình cao 1m75 lận. Ôi!. Khó quá. Không biết có cao nhân nào chỉ giáo không nhỉ, Topic này cũng đã lục tung lên cả rồi mà không tìm được cái mình mong muốn...

Chuẩn ak bạn. =)). Cứ tưởng tượng cái tướng gầy gầy mà cái bụng mém ông địa, chịu luôn. Mục tiêu của mình 65kg vì mình cao 1m75 lận. Ôi!. Khó quá. Không biết có cao nhân nào chỉ giáo không nhỉ, Topic này cũng đã lục tung lên cả rồi mà không tìm được cái mình mong muốn...
thì chỉ có cardio vào những ngày nghĩ cho nó giảm mỡ bụng thôi, mà mình ko quan tâm, lo builk trước đã, khi nào kha khá rồi giảm mỡ.

Vote cho Serious Mass....
Nhờ bài của anh thanhdesign mà hiểu thêm vì sao mình không lên kg mặc dù đôn whey rất nhiều, chắc phải chuyển qua Serious Mass gấp thôi :) Ah cho mình hỏi nếu kết hợp luôn Serious Mass, whey protein và whey casein luôn được không ?

Vote cho Serious Mass....
Nhờ bài của anh thanhdesign mà hiểu thêm vì sao mình không lên kg mặc dù đôn whey rất nhiều, chắc phải chuyển qua Serious Mass gấp thôi :) Ah cho mình hỏi nếu kết hợp luôn Serious Mass, whey protein và whey casein luôn được không ?
Bạn có điều kiện thì dùng càng tốt, nhưng lưu ý là nạp protein từ thức ăn vẫn là chính, bổ sung chỉ là bổ sung thôi, có cái nền ăn uống tốt thì mới cất cánh được các thứ khác, việc hấp thụ protein là tùy từng người, có thể đong đếm bằng lượng cơ bắp đạt được, càng nhiều cơ càng hấp thụ protein nhiều, lời khuyên phổ biến là dùng 2gram protein/kg trọng lượng cơ thể /ngày, và một bữa ăn thường chỉ dưới 50 gram protein nếu mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, vì vậy đừng dùng nhiều quá sẽ bị đào thải.

Nghe nói Jumbo weight gainer 1000 cũng tốt lắm đấy các bác!
Giá em nó 1tr9 bảo sao không tốt bác. Em lượn cái forum này cũng được 2 tuần rồi phát hiện ra forum toàn gia đình có điều kiện. Muốn đú theo cũng không được :)). Nhìn cái loại sữa với thực đơn các anh em chỉ có cười mỉm mà next cho nhanh. Ăn uống thế bảo sao không lên :D.

sonvalentine

Pro Creator
Ban Quản Trị
Nghe nói Jumbo weight gainer 1000 cũng tốt lắm đấy các bác!
Ông này chỉ ở VN chuộng em ạ...Chứ nước ngoài tìm mỏi mắt không có...khơ khớ

Anh trước đây có dùng 1 hộp nhưng ...vứt..vì nó không hiểu quả. Em có thể search google..tất cả chỉ bán ở VN..Chắc ông Mega Pro sản xuất riêng thằng này cho nước ta chăng.

Nói chung thằng này HẠNG BÉT

Ông này chỉ ở VN chuộng em ạ...Chứ nước ngoài tìm mỏi mắt không có...khơ khớ

Anh trước đây có dùng 1 hộp nhưng ...vứt..vì nó không hiểu quả. Em có thể search google..tất cả chỉ bán ở VN..Chắc ông Mega Pro sản xuất riêng thằng này cho nước ta chăng.

Nói chung thằng này HẠNG BÉT
Thì ra vậy! Tại nghe mấy người trong phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nói nó ún tốt lắm! E thì ko phải tạng gầy nên cũng ko dùng mấy loại này! Chủ yếu vào nghiên cứu để kiếm chút kiến thức. :D

Hãng Megapro chả có vị gì ở US cả, gần như tuyệt chủng mà ở Việt Nam lại rất thịnh, chắc là vì công ty Minh Lý nhập nó từ hồi xưa vì giá sản phẩm của nó luôn thuộc hàng rẻ nhất

Xin các anh cho hỏi,em hiện tại mới chỉ dùng Whey đen sau khi tập,(anh em mua cho) nghe nói trong lúc mình ngủ tối rất cần dinh dưỡng,có hỏi nhiều anh em trên diễn đàn thì được nhiều người khuyên lên dùng Casein (nhưng kinh tế eo hẹp quá, 1 Lọ Casein sẽ phải trên 1 triệu 8) nên em hỏi các bác em có thể thay thế Casein bằng 1 trong 2 loại True-Mass hoặc Serious Maxx được không?
2 lọ này giá cả có phần rẻ hơn Casein mà em đọc thấy cũng tiêu hóa chậm như Casein.
Em cũng đang trong quá trình ép cân nên có thể dùng sản phẩm này khồng xin các bác tư vấn,hiện tại em đã giảm từ 78Kg xuống còn hơn 72Kg rôi nên không muốn lên cân trở lại đâu.
Em đã dùng sản phẩm True-Maxx rồi,anh em mua từ bên Trung về nhưng lần đấy không biết dùng nên uống như Whey,còn sản phẩm còn lại em chưa dùng bao giờ.
Mong các anh có kinh nghiệm chỉ dẫn.
Thank anh em diễn đàn.

Xin các anh cho hỏi,em hiện tại mới chỉ dùng Whey đen sau khi tập,(anh em mua cho) nghe nói trong lúc mình ngủ tối rất cần dinh dưỡng,có hỏi nhiều anh em trên diễn đàn thì được nhiều người khuyên lên dùng Casein (nhưng kinh tế eo hẹp quá, 1 Lọ Casein sẽ phải trên 1 triệu 8) nên em hỏi các bác em có thể thay thế Casein bằng 1 trong 2 loại True-Mass hoặc Serious Maxx được không?
2 lọ này giá cả có phần rẻ hơn Casein mà em đọc thấy cũng tiêu hóa chậm như Casein.
Em cũng đang trong quá trình ép cân nên có thể dùng sản phẩm này khồng xin các bác tư vấn,hiện tại em đã giảm từ 78Kg xuống còn hơn 72Kg rôi nên không muốn lên cân trở lại đâu.
Em đã dùng sản phẩm True-Maxx rồi,anh em mua từ bên Trung về nhưng lần đấy không biết dùng nên uống như Whey,còn sản phẩm còn lại em chưa dùng bao giờ.
Mong các anh có kinh nghiệm chỉ dẫn.
Thank anh em diễn đàn.
bạn đang ép cân không nên dùng serious mass hoặc true mass, 2 sp đó dành để tăng cân! Bạn chỉ nên uống whey và casein thôi.