Bị ác cảm vì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Deadlift và Squad

Hít thở thì ngày xưa bác Anhlong cũng có nói rồi, đó là:
Trong suốt quá trình lên xuống tạ nín thở.
Hít và thở khi tạ đã chạm đất.
Bác MQuick còn muốn tham khảo cái gì nữa nào?
Em thấy cách hít thở đấy là đúng, với những ai lấy mục đích bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện là sức mạnh, mức tạ.

Hít thở thì ngày xưa bác Anhlong cũng có nói rồi, đó là:
Trong suốt quá trình lên xuống tạ nín thở.
Hít và thở khi tạ đã chạm đất.
Bác MQuick còn muốn tham khảo cái gì nữa nào?
Em thấy cách hít thở đấy là đúng, với những ai lấy mục đích bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện là sức mạnh, mức tạ.
Trong kỹ thuật deadlift lúc vào tư thế có 1 dòng ghi là đứng thẳng hít căng ngực, ép bụng gồng chặt.
Trong tư thế cúi thế không thể thở ra rồi lại hít vào mà giữ được bụng gồng chặt được. Nếu có gồng nó cũng không thể ép chặt bằng lúc đứng thẳng ép chặt rồi cúi xuống

Ông này lại bầy nhầy, tự ái cao vãi ra. Nói thêm chút kinh nghiệm cho anh em biết phòng tránh chấn thương chứ.
Cách mình thở là: Đứng hít căng ngực, gồng cứng bụng, nhấc tạ, lên đỉnh thì xả ra, nín, gồng bụng hạ tạ, xuống qua đầu gối gần như thả lỏng để hít vào ngực, bụng vẫn luôn gồng rồi nhấc lên luôn.
Có lẽ do bụng phải gồng liên tục và chịu áp lực lớn lên đếp rep 5-6 mình thường cảm thấy rất khó khăn
Với Anhlong thì sao?

Thì đang tham khảo mọi người để khắc phục mà, bác có kinh nghiệm về vụ deadlift hay squad chia sẻ cho anh em tí

Về phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chỗ mình thì mọi người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo ý thích nên mỗi khi mình deadlift hay squad đều nhận nhiều lời khuyên trái chiều. Đùa chứ có người squad còn kê miếng gỗ ở gót chân, gánh gù lưng, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong ra vặn vẹo người đủ kiểu, đau kêu giời đất. Đến lượt mình đang squad thở éo nổi cứ phán này nọ

Ơ! Em xin lỗi. Đang cố khắc phục
Đầu tiên là Squat chứ không phải Squad nhé :D
https://www.caubaquan.com/community/threads/46920/
https://www.caubaquan.com/community/threads/46892/#post-634070
Ngay trên diễn đàn cũng có 2 bài viết này tổng hợp về Squat và Deadlift, mình thấy 2 topic này có những ý kiến khá chính xác về 2 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào này (trên lý thuyết), tức là nếu bạn muốn tìm hiểu sâu về kỹ thuật mà ngại ra các trang nước ngoài đọc tiếng anh thì 2 bài viết trên khá là ổn. Nhưng trên thực tế thì thường khi tạ nặng quá sức là sẽ sai động tác ngay, như bác chủ thớt bài Deadlift, kiến thức cực tốt nhưng khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với khối lượng nặng, post video lên thì lưng cong.

Còn kinh nghiệm bản thân mình thì mình cũng mới chỉ rút ra được 3 điều :
1. Đầu ngẩng lên, mắt luôn phải nhìn thẳng (hướng song song với mặt đất)
2. Khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào để ý bàn chân, không được kiễng hay nhón gót, tức là nói chung bàn chân cũng phải dính liền với mặt đất
3. Khi Deadlift mà khối lượng quá nặng mà ko có dây cuốn tay thì nên để tay thuận nghịch, tức là một tay úp một tay ngửa ấy

Muốn tìm hiểu chính xác hơn nữa thì có 2 chương trình của nước ngoài là Stronglifts và Starting Strength, hoàn toàn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào compound trong đó có Squat và Deadlift. Bạn có thể tìm hiểu kỹ hơn ở trang web của những chương trình này :)

Ông này lại bầy nhầy, tự ái cao vãi ra. Nói thêm chút kinh nghiệm cho anh em biết phòng tránh chấn thương chứ.
Cách mình thở là: Đứng hít căng ngực, gồng cứng bụng, nhấc tạ, lên đỉnh thì xả ra, nín, gồng bụng hạ tạ, xuống qua đầu gối gần như thả lỏng để hít vào ngực, bụng vẫn luôn gồng rồi nhấc lên luôn.
Có lẽ do bụng phải gồng liên tục và chịu áp lực lớn lên đếp rep 5-6 mình thường cảm thấy rất khó khăn
Với Anhlong thì sao?

Thì đang tham khảo mọi người để khắc phục mà, bác có kinh nghiệm về vụ deadlift hay squad chia sẻ cho anh em tí

Về phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chỗ mình thì mọi người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo ý thích nên mỗi khi mình deadlift hay squad đều nhận nhiều lời khuyên trái chiều. Đùa chứ có người squad còn kê miếng gỗ ở gót chân, gánh gù lưng, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong ra vặn vẹo người đủ kiểu, đau kêu giời đất. Đến lượt mình đang squad thở éo nổi cứ phán này nọ

Ơ! Em xin lỗi. Đang cố khắc phục
Riêng cái miếng gỗ lót chân bài squat là ko có gì sai đâu bro, trong quyển Strength Training Anatomy 2nd Edition có nhắc tới là lót gỗ tuỳ vào chiều dài cấu trúc xương chân của mỗi người

Riêng cái miếng gỗ lót chân bài squat là ko có gì sai đâu bro, trong quyển Strength Training Anatomy 2nd Edition có nhắc tới là lót gỗ tuỳ vào chiều dài cấu trúc xương chân của mỗi người
Khổ nhưng thấy người ta bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chỉ nhún nhún trên miếng gỗ đó chứ có dám xuống hết đâu. Xong ra khoe anh gánh được 140kg rồi

Trong kỹ thuật deadlift lúc vào tư thế có 1 dòng ghi là đứng thẳng hít căng ngực, ép bụng gồng chặt.
Trong tư thế cúi thế không thể thở ra rồi lại hít vào mà giữ được bụng gồng chặt được. Nếu có gồng nó cũng không thể ép chặt bằng lúc đứng thẳng ép chặt rồi cúi xuống
Bác không hiểu à?
Tạ nằm dưới đất, hít vào, nín thở, gồng chặt mọi thứ, kéo lên, hạ xuống, tạ nằm dưới đất, thở ra, hít vào,...

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị

Với Anhlong thì sao?
NHư đã nói, trong lúc thực hiên động tác thì gồng liên tục, hết mỗi rep thả lỏng, trở về tư thế ban đầu rồi thực hiện rep tiếp theo. Lên đỉnh thả ra thì ko có gồng được lúc đi xuống đâu.
Tự ái cao cái gì, ko phải là 2 người 2 cách ah?
Ai chả biết là thở ra rồi thì ko gồng được, vậy mới bảo là giữ hơi suốt quá trình lên xuống

mình thấy ở đây có vẻ nhiều người quá tự mãn vào bản thân, rồi nói người khác stupid này nọ, mình chỉ nói với 1 mình chủ topic thôi ko trạnh luận với ai cả.
bạn hãy xem lại clip rob riches hướng dẫn, ko cần nghe, chỉ cần tua bừa đến đoạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xem anh ta hít thở thế nào.
trong hướng dẫn của bodybuilding cũng có viết
While holding the bar, start the lift by pushing with your legs while simultaneously getting your torso to the upright position as you breathe out. In the upright position, stick your chest out and contract the back by bringing the shoulder blades back. Think of how the soldiers in the military look when they are in standing in attention
nguyên tắc của bất kì 1 bài nào cũng vậy, gồng cơ thì thở ra, nhả cơ thì hít vào, và deadlift cũng ko phải ngoại lệ, nhấc lên thở ra, hạ tạ hít vào.

Haroro_vt89

Tư Vấn
Ban Quản Trị
Đọc qua chủ đề này thấy có nhiều điểm cần nhấn mạnh:
_ Có nhiều bạn cãi nhau về kỹ thuật trong Deadlift. Các bạn phải xem kỹ video và nắm rõ tư thế, Deadlift nó có nhiều biến thể. Nhiều bạn không biết cứ cãi nhau "mày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sai, tao bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng..." . Deadlift có nhiều loại: Perform Deadlift, Romania Dealift, Sumo Deadlift....
_ Còn việc hít thở trong lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì mình cứ theo nguyên tắc này là ít bị lộn nhất : lấy tạ làm mốc, khi thấy tạ đi lên thì thở, tạ đi xuống là hít

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Đọc qua chủ đề này thấy có nhiều điểm cần nhấn mạnh:
_ Có nhiều bạn cãi nhau về kỹ thuật trong Deadlift. Các bạn phải xem kỹ video và nắm rõ tư thế, Deadlift nó có nhiều biến thể. Nhiều bạn không biết cứ cãi nhau "mày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sai, tao bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng..." . Deadlift có nhiều loại: Perform Deadlift, Romania Dealift, Sumo Deadlift....
_ Còn việc hít thở trong lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì mình cứ theo nguyên tắc này là ít bị lộn nhất : lấy tạ làm mốc, khi thấy tạ đi lên thì thở, tạ đi xuống là hít
Đố bác deadlift nặng mà "thở ra hít vào" trong lúc thực hiện được đấy

Riêng cá nhân mình thì ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Deaflift mà lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Romania Dealiftt, vẫn theo kiểu lên thở ra xuống hít vào, mức tạ hiện tại maximum là 37kg mỗi bên. Thật sự mà nói nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào RDL mà xuống thở ra lên hít vào mình tưởng tượng ko ra nổi.

Chính xác hơn là khi tạ ở khu vực đầu gối thì thở ra, sau đó hít vào ngay luôn, giữ hơi, hạ tạ xuống gần sát đất, sau đó kéo lên lại => thở ra.

Haroro_vt89

Tư Vấn
Ban Quản Trị
Đố bác deadlift nặng mà "thở ra hít vào" trong lúc thực hiện được đấy
Thì tớ chỉ nói nguyên tắc chung thôi chứ có ai cãi ý kiến của ông đâu mà đã trích dẫn phản kháng.
Ngay cả khi đẩy ngực, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay : có ai thở ra trong lúc thực hiện động tác đâu, phải kết thúc động tác (đẩy lên) mới thở phù ra 1 cái.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Thì tớ chỉ nói nguyên tắc chung thôi chứ có ai cãi ý kiến của ông đâu mà đã trích dẫn phản kháng.
Ngay cả khi đẩy ngực, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay : có ai thở ra trong lúc thực hiện động tác đâu, phải kết thúc động tác (đẩy lên) mới thở phù ra 1 cái.
Vậy mới bảo là nguyên tắc chung ko nên đưa vào những vụ "tranh luận" đã đi đến cao trào :D

Lúc tạ nhẹ thì thở theo kiểu hàn lâm được.
Nhưng nặng quá rồi thì thở kiểu đó không kéo nổi đâu.
Cứ nín thở suốt quá trình lên xuống cho cái bụng nó cứng.
Khi nào tạ nằm yên trên đất thì hãng thở ra hít vào.

Hôm nay thử deadlift lại mức 100kg áp dụng cách mọi người khuyên:
- Việc hạ tạ không gây tiếng động làm mình mất rất nhiều sức, chỉ làm được 4 reps/2set.
- Hiệp đầu chọn cách chỉ thở ra hít vào trong lúc tạ dưới đất. Thấy hơi hoa mắt. Có lẽ do tình trạng thiếu Oxy.
- Hiệp 2 chọn cách thở ra khi lên lockup thì thấy quen hơn(1 phần cũng do làm kiểu này quen rồi)

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
Hôm nay thử deadlift lại mức 100kg áp dụng cách mọi người khuyên:
- Việc hạ tạ không gây tiếng động làm mình mất rất nhiều sức, chỉ làm được 4 reps/2set.
- Hiệp đầu chọn cách chỉ thở ra hít vào trong lúc tạ dưới đất. Thấy hơi hoa mắt. Có lẽ do tình trạng thiếu Oxy.
- Hiệp 2 chọn cách thở ra khi lên lockup thì thấy quen hơn(1 phần cũng do làm kiểu này quen rồi)
Cứ làm kiểu nào bạn thấy hiệu quả và thuận tiện nhất. :unsure:

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
đúng rồi đó, cô bé này mới 16t mà nhấc 270 pao(y)
Cho minh hỏi đây có phải là cuộc thi không? Có trọng tài, đèn báo đạt không?
Nhìn thumbnail là thấy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện rồi. Trong phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào làm gì chả được.

k có nệm đỡ k phải tạ bọc cao su thì vứt tạ thế hư thì sau ai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào . chưa kể nứt vỡ nền . theo mình như thế là ko đc :) nếu k đáp ứng đủ tiêu chí bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thì đổi phòng

chịu khó kiềm kiềm lại tí, thường mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài này toàn canh ko có chủ phòng mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào:D còn mấy ngời nhìn hay góp ý thì ko quan tâm :ROFLMAO: