Kể chuyện hỏi mua LÒNG TRẮNG TRỨNG GÀ ^^

Chả là được biết lòng trắng trứng gà nhiều protein, rẻ; lại được 4r mách nước là hỏi ở tiệm phở. Hôm qua mình cũng chạy ra tiệm phở gần nhà hỏi thử.

Không dám hỏi trực tiếp đâu, thấy nó sao sao á. Mình gọi 1 tô phở, gọi thêm 1 lòng đỏ trứng trần nước lèo.

Xong xuôi, tính tiền. Mình hỏi thêm, ở đây có bán lòng trắng trứng không chị, chị trả lời, cho chứ không bán em, mà e cần chi vậy,mình trả lời, dạ cần về chữa bệnh chị à, vậy sau này chị để lại lòng trắng cho e nha,

Mình hỏi thêm là bao giờ thì quán nghỉ để mình ra lấy lòng trắng, hỏi xong chào thì ra về.

Vậy là tìm được nguồn LÒNG TRẮNG rồi :D. Thực hiện thử 1 tháng xem sao.

REVIEW:
buổi đầu tiêu đưược khoảng hơn nửa tô ăn mỳ tôm
đem về rán lên, xúc ăn, thấy cũng ổn

Lần sửa cuối:
haha ông này tếu, xin lòng trắng chữa bệnh,người ta cho không zậy bạn mua ủng hộ phở là đc rùi :D

Chủ thớt giống tui , tui cũng mới hỏi mua ở tiệm phở nhưng chổ tui nói không cho mà không biết giá bán nhiu , thôi thì lấy vài lần rồi hã tính tiền , một ngày chỉ được cỡ 1 bát cơm . có còn hơn không :) :) . Nhưng có điều là chỗ mình bán đậu Hà Lan nhiều không thể siết , mới mua 1kg về luộc sơ rồi ăn . Nghe đâu đậu Hà Lan có nhiều đạm lắm phải không mọi người . có lên mạng tìm hiểu nhưng chỉ nói chung chung .

Ệc ngon nhỉ, bạn ở đâu thế. Hà Nội ko có chuyện cho không đâu chắc bát rửa bát hết buổi sáng luôn ấy chứ. ;)
mình ở SG
Lòng trắng trứng về chế biến như thế nào để ăn vậy mấy bác? NGày ăn bao nhiêu thì ok?
tớ cho 1 ít gia vị vào rồi bắt chảo lên rán, hơi ngán nhưng phải ráng thôi :D
Chủ thớt giống tui , tui cũng mới hỏi mua ở tiệm phở nhưng chổ tui nói không cho mà không biết giá bán nhiu , thôi thì lấy vài lần rồi hã tính tiền , một ngày chỉ được cỡ 1 bát cơm . có còn hơn không :) :) . Nhưng có điều là chỗ mình bán đậu Hà Lan nhiều không thể siết , mới mua 1kg về luộc sơ rồi ăn . Nghe đâu đậu Hà Lan có nhiều đạm lắm phải không mọi người . có lên mạng tìm hiểu nhưng chỉ nói chung chung .
đưược 1 bát rồi bác thêm vài quả trứng vào nữa :D, đậu Hà Lan mình ko rõ lắm, chắc là ăn vô tư thôi, ko sợ vô sinh như đậu nành

Lúc trước mình có kinh doanh cái này haha. Chia sẻ bí quyết kiếm tiền xài vặt cho các bạn sinh viên này. Sáng sách xe chạy 1 vòng loanh quanh khu vực, ghé vào tiệm phở đặt mua lòng trắng trứng ( nhớ chọn tiệm nào sạch sẽ + đông khách chút ), 1 tháng 100k ( ng` ta ko lấy thì cứ nói là lấy đi cho mình khỏi ngại ).
Mỗi tiệm 1 ngày có thể cung cấp cho mình khoảng 300 -> 500gr lòng trắng. Mà giá lòng trắng bây giờ chắc cũng 30k 40k/1k ( hồi trước mình đăng 40k có 5 người đặt mua 3kg/1tuần ). Vậy tính ra 1 ngày các bạn bỏ ra 3k5 làm vốn là có ~15k tiền lời rồi đấy. 10 quán là bao nhiêu nhỉ =)).
Nhớ là tìm nguồn tiêu thụ + bảo quản ngăn đá sạch sẽ nhé các bạn

1 quả trứng gà thì được bao nhiêu gram lòng trắng nhỉ, thật sự là mình không ước lượng được 500gr lòng trắng nó nhiều ít thế nào, bao nhiêu quả trứng thì được vậy

1 ngày ăn khoảng 600gr là hợp lý ( theo mình ). 2 lần mỗi lần 300gr, hấp lên, dằm nát ra rồi ăn sẽ dễ hơn, có thể bỏ vào sữa để uống.
P/s : Quên nữa là ăn lòng trắng nổi mụn hơi nhiều nha... Mình bị mụn lúc trước ăn lòng trắng thì tan nát cái mặt ...

1 ngày ăn khoảng 600gr là hợp lý ( theo mình ). 2 lần mỗi lần 300gr, hấp lên, dằm nát ra rồi ăn sẽ dễ hơn, có thể bỏ vào sữa để uống.
P/s : Quên nữa là ăn lòng trắng nổi mụn hơi nhiều nha... Mình bị mụn lúc trước ăn lòng trắng thì tan nát cái mặt ...
chắc là ăn nhiều quá đó mà :D, mình cũng đang bị mụn

Ệc ngon nhỉ, bạn ở đâu thế. Hà Nội ko có chuyện cho không đâu chắc bát rửa bát hết buổi sáng luôn ấy chứ. ;)
nhầm bạn ơi. mình ở hà nội và hiện tại mình đan xin được 2 quán phở để lấy lòng trắng trứng rùi. tuy hơi ít mỗi ngày chắc chỉ đc tầm 300 -400 gram. mình cũng chưa ăn ủng hộ bát phở nào cả.
đang tính đi toàn khu vực để thu thập lòng trắng trứng. tiếc là nhiều quán lắm mà toàn các quán bé nên chả được mấy @@

Bạn đi ăn phở để ý sẽ thấy người ta có bán hột gà,bạn gọi 1 chén hột gà thì người ta chỉ lấy tròng đỏ còn lòng trắng thì bỏ.

thấy nhiều bác nói ăn lòng trắng trứng quá, có bác nào có thông tin gì về hàm lượng dinh dưỡng, protid của nó k :|

mình cũng mới theo gym, đang tăng cường chế độ ăn nên cũng muốn thử :D

:) tks bác, kiểu này cũng ra quán phở hỏi thăm thôi :ROFLMAO:

mà bác nhiều kinh nghiệm cho em hỏi nhỏ là nên ăn vào bữa nào đc k. Vì e đi làm, tối đi học, 9h tối mới về nhà ... liệu ăn bổ sung ban đêm có tốt k :D

vậy thì hơi khó :( vì đi làm đâu thể mang theo tới cty từ sáng và bảo quản đc.

Trc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình chỉ uống 100ml sữa whey thôi.