[Cũ] Cơ Ngực và Bài Tập giúp Cơ Ngực Dày

lúc bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào áp lực tạ lên nhóm cơ ngực rất nhiều nên máu trong cơ thể dồn vào nhóm cơ đó nên cảm giác cơ ngực căng, to hơn bình thường. Đó là điều bạn đang cảm thấy.
Còn lúc nghỉ thì cơ bạn trở về trạng thái bình thường, phục hồi sau buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì sẽ nhỏ lại và cảm giác nhão đi rất nhiều.
Vì vậy kích thước thực sự của cơ ngực bạn k phải lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhé mà là ở lúc nghỉ.
Còn việc cầm rộng tay thì mình hoàn toàn bác bỏ vụ này, cầm rộng tay khi xuống tạ áp lực vào vai rất nhiều, dễ chấn thương khớp vai hơn nữa lực k tác động vào cơ ngực 1 cách nhiều nhất nên cầm rộng k làm cho ngực to nhanh và rộng ngực nhé
Còn rộng hay hẹp thì cơ địa sao nó vậy, bạn cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng, cơ thể nói sao bạn nghe vậy thôi

Lần sửa cuối:
Những bài đẩy ngực :
+Barbell bench press - đẩy ngực nằm ( tạ đòn )
+Dumbell bench press - đẩy ngực nằm ( tạ đơn )
+Incline dumbell bench press - đẩy ngực chéo lên ( tạ đơn )
+Decline barbell bench press - đẩy ngực chéo xuống ( tạ đòn )
=> những bài trên đều có tác dụng giúp cơ ngực bạn dầy và to ra.

Các bài fly:
+Dumbell fly ( bài fly nằm bằng tạ đơn )
+Machine fly ( bài fly bằng máy )
+Cable fly ( bài fly bằng dây )
=> những bài này thì giúp cơ ngực bạn rộng ra.

Thắc mắc hay chưa chính xác gì mọi người góp ý kiến cho chủ thread.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
lúc bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào áp lực tạ lên nhóm cơ ngực rất nhiều nên máu trong cơ thể dồn vào nhóm cơ đó nên cảm giác cơ ngực căng, to hơn bình thường. Đó là điều bạn đang cảm thấy.
Còn lúc nghỉ thì cơ bạn trở về trạng thái bình thường, phục hồi sau buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì sẽ nhỏ lại và cảm giác nhão đi rất nhiều.
Vì vậy kích thước thực sự của cơ ngực bạn k phải lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhé mà là ở lúc nghỉ.
Còn việc cầm rộng tay thì mình hoàn toàn bác bỏ vụ này, cầm rộng tay khi xuống tạ áp lực vào vai rất nhiều, dễ chấn thương khớp vai hơn nữa lực k tác động vào cơ ngực 1 cách nhiều nhất nên cầm rộng k làm cho cực to nhanh và rộng ngực nhé
Còn rộng hay hẹp thì cơ địa sao nó vậy, bạn cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng, cơ thể nói sao bạn nghe vậy thôi
Like :3

Những bài đẩy ngực :
+Barbell bench press - đẩy ngực nằm ( tạ đòn )
+Dumbell bench press - đẩy ngực nằm ( tạ đơn )
+Incline dumbell bench press - đẩy ngực chéo lên ( tạ đơn )
+Decline barbell bench press - đẩy ngực chéo xuống ( tạ đòn )
=> những bài trên đều có tác dụng giúp cơ ngực bạn dầy và to ra.

Các bài fly:
+Dumbell fly ( bài fly nằm bằng tạ đơn )
+Machine fly ( bài fly bằng máy )
+Cable fly ( bài fly bằng dây )
=> những bài này thì giúp cơ ngực bạn rộng ra.

Thắc mắc hay chưa chính xác gì mọi người góp ý kiến cho chủ thread.
hoàn toàn đồng ý, các bài đẩy giúp tăng bề dày, các bài fly giúp tăng bề rộng và tác dụng cắt nét
tuy nhiên theo mình rộng ngực thì cơ địa là chính nên mình toàn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 bài đẩy 1 bài fly cơ thể phát triển thế nào thì nghe thế ấy :D

quan trọng là ở bạn ở tư thế nào mà gây áp lực cho cơ nhiều nhất và tránh chấn thương nhiều 1 có thể thôi chứ mỗi người mỗi khác nếu giống nhau thì lý thuyết quá lắng nghe cơ thể 1 chút

hoàn toàn đồng ý, các bài đẩy giúp tăng bề dày, các bài fly giúp tăng bề rộng và tác dụng cắt nét
tuy nhiên theo mình rộng ngực thì cơ địa là chính nên mình toàn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 bài đẩy 1 bài fly cơ thể phát triển thế nào thì nghe thế ấy :D
Ừa thì bạn ấy hỏi mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nào thì mình nói thế, còn 1 phần là cơ địa rồi chế độ ăn uống rồi nghĩ ngơi, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào động tác đúng form hay không nữa,.... ôi thôi cả 1 đống điều kaka.
Mình cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào y như bạn 3 bài đẩy 1 bài fly, nhưng mình thêm cái cable fly nữa

ừ hehe cơ địa mình ngực lâu lên vãi còn xô thì nhanh
mình thì muốn dày ngực nhanh lắm chứ nhưng cơ thể mình nó đéo chịu nên phải nghe lời nó thôi
20% bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện 80% dinh dưỡng là chìa khóa của vấn đề cơ mà dinh dưỡng khó hơn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nhiều :(

cảm ơn anh em trong diễn đàn nhiều nhé

mình hôm nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực là nhieuf ae trong phòng nhìn lắm vì mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lên ngực khá to và đẹp

nhưng 1 2 hôm sau là nó bé và nhão đi nhiều và thấy hơi buồn

mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ nằm bằng tạ đơn, rồi đẩy tạ nằm bằng tạ đôi, rồi tạ dốc lên
ngoài ra ko chơi thêm bài nào nữa cả

có lẽ mình sẽ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm vài bài fly nữa

cảm ơn anh em trong diễn đàn nhiều nhé

mình hôm nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực là nhieuf ae trong phòng nhìn lắm vì mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lên ngực khá to và đẹp

nhưng 1 2 hôm sau là nó bé và nhão đi nhiều và thấy hơi buồn

mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ nằm bằng tạ đơn, rồi đẩy tạ nằm bằng tạ đôi, rồi tạ dốc lên
ngoài ra ko chơi thêm bài nào nữa cả
Bạn có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân không? nếu có thì bạn sẽ thấy trong buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân tất cả các nhóm cơ phần trên cơ thể đều nhão đi nhé vì chân là nhóm cơ rất lớn, máu dồn về chân nhiều nên phần trên nhão lắm :))

có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chan chứ bạn
nhưng mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân vào cái hôm kèm với vai nen ko thấy gì nhiều

muốn ngực rộng ra :
hôm nay bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực và cho ngực nghĩ2 ngày rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại nhưng bạn đẩy tạ đơn.những chỗ thanh tạ đòn tác động không được thì đẩy tạ đơn sẽ tác đọng vào.và bài banh ngực với tạ đơn sẽ làm rộng phần ngực ra.còn cầm thanh đòn hẹp bằng vai sẽ tác động vào ngực trong rất nhiều.dinh dưỡng đầy đủ bạn sẽ thấy hiệu quả rất cao.chứ đừng nghĩ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không lên nhóm cơ này.hay nhóm cơ kia lâu lên là nghĩ do cơ địa .cho dù do cơ địa đi nữa thì nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng và dinh dưỡng thì cơ bắp khá to đấy

cám ơn mọi người nhé
mình vẫn tạp ngực vai rất đều đặn, sẽ bổ sung thêm

bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ đơn thì mình cầm rộng hơn vai 1 chút vừa đủ thôi

Bạn có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân không? nếu có thì bạn sẽ thấy trong buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân tất cả các nhóm cơ phần trên cơ thể đều nhão đi nhé vì chân là nhóm cơ rất lớn, máu dồn về chân nhiều nên phần trên nhão lắm :))
tài liệu này bác tham khảo đâu thế cho link đi.theo mình tìm hiểu thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân sẽ kích thích hocmôn sinh duc rất nhiều. một khi hoc môn sinh dục đã được kích thích nhiều thì tất nhiên mấy nhóm cơ khác được kích thích lên.nói như vậy thì ai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân phần trên nhão hết à

chả hiểu sao mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào phần nào thì phần đấy bị nhão chứ ko như bác bên trên nói là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân thì phần trên nhão :v hay mình là dị nhận nhỉ :-s

tài liệu này bác tham khảo đâu thế cho link đi.theo mình tìm hiểu thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân sẽ kích thích hocmôn sinh duc rất nhiều. một khi hoc môn sinh dục đã được kích thích nhiều thì tất nhiên mấy nhóm cơ khác được kích thích lên.nói như vậy thì ai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân phần trên nhão hết à
kích thích hóc môn sinh dục là sao hả bác, là " hăng máu " hay là " khỏe " hơn ?
chân e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhún bắp chuối với đạp đùi dc chưa ạ, squat e ko thích lắm

Mỗi lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực bao nhiêu kg? Bao nhiêu hiệp? Bao nhiêu cái mỗi hiệp?
Cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào? Có để đòn xuống chạm ngực hay chỉ hời hợt thôi?

mình chả biết bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ là kích thích hóc môn sinh dục :))
đó chỉ là kinh nghiệm cảm nhận của mình thôi chứ mình k đánh giá tính đúng sai gì ở đây cả

Chôt lại là muốn ngực to thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cách nào chuẩn hơn ợ .
Tiện cho em hỏi luôn lúc đẩy lưng tự nhiên cứ cố cong lên . K biêt thế là đúng hay sai các bác nhỉ .

Lần sửa cuối:
Thì mở rộng tay ra, tạ xuống gần cổ
Và nếu mà có đau vai thì đừng trách ai nhé
k đau k to :))) , bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện phải đau đớn chứ bác . Vậy là sẽ theo bác sơn tạ rơi vào đầu ti 2 cm lên trên . Em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giáo án cho người mới bắt đầu