Đã dịch tài liệu GrowTaller4Idiots

Cho mình hỏi cái file growtaller4idiots phần Main book chương 5 có cái ghi GrowTaller4Idiots-Exercises.pdf Mà mình tìm trong file download không có. Bạn có không? Up lên cho mình với
Mình k có down về :(. Thật sự thì mình cũng k tin vào mấy cái chương trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện tăng chiều cao lắm :D, thấy mỗi ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dãn cơ khoảng 30 phút là oke rồi + chạy bộ, luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao các kiểu là đủ để kích thích tăng chiều cao r :)

Mình k có down về :(. Thật sự thì mình cũng k tin vào mấy cái chương trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện tăng chiều cao lắm :D, thấy mỗi ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dãn cơ khoảng 30 phút là oke rồi + chạy bộ, luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao các kiểu là đủ để kích thích tăng chiều cao r :)
Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo giáo trình tiếng việt cũng tăng dc 1cm. Từ năm 21 đến 22t. bây giờ thì 23t
Từ 21 đến 22: 1m72 lên 1m73. Hiện đang 1m74. Vì thấy cái tiếng việt bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lâu quá mà chủ yếu dãn người không nên bỏ. Có lẻ cao lên do tướng thẳng lên
. Thấy cái giáo trình tiếng anh cũng hay nên muốn tham khảo. Bỏ 4 ngày đọc hết mấy cái file pdf nhưng thấy nói chung quá. Với thiếu mất 1 file pdf nữa.
Phần uống sữa mà có cuốn ghi buổi sáng, có cuốn ghi đừng quên uống trước khi ngủ tối.....

Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo giáo trình tiếng việt cũng tăng dc 1cm. Từ năm 21 đến 22t. bây giờ thì 23t
Từ 21 đến 22: 1m72 lên 1m73. Hiện đang 1m74. Vì thấy cái tiếng việt bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lâu quá mà chủ yếu dãn người không nên bỏ. Có lẻ cao lên do tướng thẳng lên
. Thấy cái giáo trình tiếng anh cũng hay nên muốn tham khảo. Bỏ 4 ngày đọc hết mấy cái file pdf nhưng thấy nói chung quá. Với thiếu mất 1 file pdf nữa.
Phần uống sữa mà có cuốn ghi buổi sáng, có cuốn ghi đừng quên uống trước khi ngủ tối.....
1 năm tăng 1 cm mà bạn còn đòi hỏi nữa hã @@~. Sau 20t mà bạn còn tăng như vậy dc là 1 điều bạn nên mừng vì rất hiếm có người tăng được chiều cao vào tầm tuổi này. Cái giáo trình tiếng việt có hiệu quả v mình khuyên bạn nên tiếp tục theo đi, cảm thấy chán quá thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít lại cho nó vào mục "khởi động" rồi sau đó thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy, xà, gym.....

1 năm tăng 1 cm mà bạn còn đòi hỏi nữa hã @@~. Sau 20t mà bạn còn tăng như vậy dc là 1 điều bạn nên mừng vì rất hiếm có người tăng được chiều cao vào tầm tuổi này. Cái giáo trình tiếng việt có hiệu quả v mình khuyên bạn nên tiếp tục theo đi, cảm thấy chán quá thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít lại cho nó vào mục "khởi động" rồi sau đó thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy, xà, gym.....
Có thể đối với người khác là nhiều nhưng bạn của mình từ 1m68 lên 1m76 sau 2 năm đó bạn. Nó bơi nguyên tuần tối thì chơi game. Bằng tuổi luôn nha. Vì hồ bơi gần nhà bẩn. Lần nào đi bơi cũng tốn thuốc gấn 1tr nên mình ko dám bơi.
Cái giáo trình tiếng việt nó chỉ chỉnh dáng đứng thôi. Mình IT nên hơi gù.
Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo cách của bạn có lên không? bạn cho mình cái lịch cụ thể. dãn cơ bao lâu, chạy bao lâu, xà bao lâu, gym bao lâu. Bữa mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào yoga Master bảo là sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào yoga để xả cơ.

Có thể đối với người khác là nhiều nhưng bạn của mình từ 1m68 lên 1m76 sau 2 năm đó bạn. Nó bơi nguyên tuần tối thì chơi game. Bằng tuổi luôn nha. Vì hồ bơi gần nhà bẩn. Lần nào đi bơi cũng tốn thuốc gấn 1tr nên mình ko dám bơi.
Cái giáo trình tiếng việt nó chỉ chỉnh dáng đứng thôi. Mình IT nên hơi gù.
Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo cách của bạn có lên không? bạn cho mình cái lịch cụ thể. dãn cơ bao lâu, chạy bao lâu, xà bao lâu, gym bao lâu. Bữa mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào yoga Master bảo là sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào yoga để xả cơ.
Có thể là do gen nữa bạn. Bạn đó chắc là 1 trong các trường hợp hiếm đấy vì tuổi đó mà còn tăng khủng như vậy @@~. Mình chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ở nhà, dãn cơ khoảng 15 phút, chủ yếu là dãn chân, vặn người,...sau đó thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo lịch mình tự sắp xếp: T2-nghỉ(học nhiều mệt quá:D), T3-bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân(có ảnh), T4,6-bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà+vai(xà hít 6 hiệp max sức nghỉ khoảng ~1 phút mỗi hiệp, vai thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với tạ đơn 5kg khoảng 3 hiệp mỗi hiệp 5 bài. Bạn có thể tham khảo trên mạng đổi bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho đỡ nhàm :D), T5,7-hít đất+bụng(tham khảo Ai thích hít đất theo "tháp luyện" thì vào đây nha ^^, bụng thì có hình), CN-thích gì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nấy, xem trên youtube mấy skill calisthenics bắt chước làm theo :)). Đó là lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của mình tốn khoảng ~1 tiếng/ngày, cũng k nhiều lắm nhỉ :p

Attachments

Có thể là do gen nữa bạn. Bạn đó chắc là 1 trong các trường hợp hiếm đấy vì tuổi đó mà còn tăng khủng như vậy @@~. Mình chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ở nhà, dãn cơ khoảng 15 phút, chủ yếu là dãn chân, vặn người,...sau đó thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo lịch mình tự sắp xếp: T2-nghỉ(học nhiều mệt quá:D), T3-bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân(có ảnh), T4,6-bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà+vai(xà hít 6 hiệp max sức nghỉ khoảng ~1 phút mỗi hiệp, vai thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với tạ đơn 5kg khoảng 3 hiệp mỗi hiệp 5 bài. Bạn có thể tham khảo trên mạng đổi bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho đỡ nhàm :D), T5,7-hít đất+bụng(tham khảo Ai thích hít đất theo "tháp luyện" thì vào đây nha ^^, bụng thì có hình), CN-thích gì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nấy, xem trên youtube mấy skill calisthenics bắt chước làm theo :)). Đó là lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của mình tốn khoảng ~1 tiếng/ngày, cũng k nhiều lắm nhỉ :p
Cái hình Frank là người ăn chay đó bạn. Mình cũng thích anh này
Bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân: Cái back ward jump là không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nha bạn dễ chấn thương chân lắm. Mình từng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bật cao và bật xa nên có kinh nghiệm cái này. Lúc trước mình bật xa tại chỗ là 1m8 sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là 2m4. Bật cao với tay chạm tường: trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là 2,7 sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là 3m10.

bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lịch này có thấy cao lên không. Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào buổi nào? Lịch của bạn mình thấy hình như chú trọng dãn cơ và tăng HGH? Nhưng mình thấy là chưa đủ để tăng HGH
Chỉ là ý kiến của mình thôi :D

Cái hình Frank là người ăn chay đó bạn. Mình cũng thích anh này
Bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân: Cái back ward jump là không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nha bạn dễ chấn thương chân lắm. Mình từng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bật cao và bật xa nên có kinh nghiệm cái này. Lúc trước mình bật xa tại chỗ là 1m8 sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là 2m4. Bật cao với tay chạm tường: trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là 2,7 sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là 3m10.
bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lịch này có thấy cao lên không. Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào buổi nào? Lịch của bạn mình thấy hình như chú trọng dãn cơ và tăng HGH? Nhưng mình thấy là chưa đủ để tăng HGH
Chỉ là ý kiến của mình thôi :D
Cái bật sau mình thấy k ổn nên cũng thay nó bằng squat r :ROFLMAO:. Cao lên dc 2cm, năm ngoái đo 1m60 năm nay dc 1m62 :D, vẫn còn lùn lắm :sorry:, HGH nghe nói tiết ra nhiều lúc vận động với nhịp độ cao chắc phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hiit or tabata mới tiết ra nhiều. Mà mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy thấy mệt rồi sức đâu mà hiit nữa @@. Với lại HGH có thể tiết ra lúc ngủ, hên xui dc bữa tiết nhiều thì cao vọt :ROFLMAO:

Cái bật sau mình thấy k ổn nên cũng thay nó bằng squat r :ROFLMAO:. Cao lên dc 2cm, năm ngoái đo 1m60 năm nay dc 1m62 :D, vẫn còn lùn lắm :sorry:, HGH nghe nói tiết ra nhiều lúc vận động với nhịp độ cao chắc phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hiit or tabata mới tiết ra nhiều. Mà mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy thấy mệt rồi sức đâu mà hiit nữa @@. Với lại HGH có thể tiết ra lúc ngủ, hên xui dc bữa tiết nhiều thì cao vọt :ROFLMAO:
Bạn nhiêu tuổi rồi. Đo cùng buổi hay khác buổi. Mình tính lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy nè. Bạn cho ý kiến
sáng 2->6 dãn cơ
Chiều 246 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào võ
Chiều 357 T25
Tối 2-6 yoga
Cn yoga X (Nhưng mà thấy bài Yoga X chèn ép nhiều quá)

Bạn nhiêu tuổi rồi. Đo cùng buổi hay khác buổi. Mình tính lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy nè. Bạn cho ý kiến
sáng 2->6 dãn cơ
Chiều 246 bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào võ
Chiều 357 T25
Tối 2-6 yoga
Cn yoga X (Nhưng mà thấy bài Yoga X chèn ép nhiều quá)
Mình mới 17t thôi à. Đo cùng buổi sáng hết :p. Nhìn lịch của bạn là biết bạn có nhiều t/g rồi nhỉ :rolleyes:. Thấy bạn cũng phân bố hợp lý rồi yoga + võ thì còn gì = :D. Mà bạn yoga nhiều vậy chắc dẻo với ít nóng nảy lắm nhỉ haha

Mình mới 17t thôi à. Đo cùng buổi sáng hết :p. Nhìn lịch của bạn là biết bạn có nhiều t/g rồi nhỉ :rolleyes:. Thấy bạn cũng phân bố hợp lý rồi yoga + võ thì còn gì = :D. Mà bạn yoga nhiều vậy chắc dẻo với ít nóng nảy lắm nhỉ haha
Không có nhiều thời gian đâu bạn
sáng đi làm từ 8h đến 6h về. Về là đi học liền, học xong tắm ăn cơm. Bữa nào ko học võ thì T25
Sáng ráng dậy sớm để căng cơ .Còn yoga thì 30' trước khi ngủ
Mà mình còn thắc mắc trong tăng chiều cao ghi là ăn trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 tiếng và sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là 30'. Thời gian đâu mà làm như vậy ????

Không có nhiều thời gian đâu bạn
sáng đi làm từ 8h đến 6h về. Về là đi học liền, học xong tắm ăn cơm. Bữa nào ko học võ thì T25
Sáng ráng dậy sớm để căng cơ .Còn yoga thì 30' trước khi ngủ
Mà mình còn thắc mắc trong tăng chiều cao ghi là ăn trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 tiếng và sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là 30'. Thời gian đâu mà làm như vậy ????
thật ra ăn trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là để bạn có năng lượng để mà hoạt động, còn sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là để bạn hồi phục sức và phát triển cơ bắp. Mình thì trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ăn trước 30 phút đến 1 tiếng(k ăn no), sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là ăn liền luôn :D

trên youtube mình thấy có clip của thằng cha này hướng dẫn về tăng chiều cao liệu có hiệu quả ko nhỉ ai bik tiếng anh nghe xong chia sẻ anh em với :D. Nếu mình thay chạy nước rút bằng cái bài nhảy nhảy giống của nó có hiệu quả hơn ko nhỉ, mình thấy bài đấy vừa giãn người vừa mệt rất nhanh @@

ai cho mình xin link down clip được ko, link trong bài của bác handballvn bị die rồi, 25t quyết tâm cao được 1m7 (đang 1m67-68 gì đó :D)

chủ thớt cho mình hỏi vậy mình mua đậu tằm( đậu xanh), cà chua, bắp cải chế biến làm sao. luộc rồi mới bỏ vô xay hay xay sống uống lun. Mình uống sữa đậu xanh hay ăn chè nó có mất tác dụng không

sao mình thấy các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chỉ khoảng 1 phút đổ lại, ngày nào cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 16 bài như vậy thôi ak, sr các bác là tiếng anh của em cũng ko đc tốt cho lắm

sao mình thấy các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chỉ khoảng 1 phút đổ lại, ngày nào cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 16 bài như vậy thôi ak, sr các bác là tiếng anh của em cũng ko đc tốt cho lắm
Uh ngày nào cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, dậy sớm r bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào :)

Uh ngày nào cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, dậy sớm r bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào :)
mà bác có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo cái này không ??? có kq ko ???, cái cốc tai kia thì nếu không có đậu tằm thì thay bằng đậu khác có đc ko, còn khi đi ngủ thì ngủ có gối hay không gối hả bác, em đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngủ không gối mà lại nằm chiếu trúc đau quá chả ngủ được luôn

mà bác có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo cái này không ??? có kq ko ???, cái cốc tai kia thì nếu không có đậu tằm thì thay bằng đậu khác có đc ko, còn khi đi ngủ thì ngủ có gối hay không gối hả bác, em đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngủ không gối mà lại nằm chiếu trúc đau quá chả ngủ được luôn
Lúc trc' mình có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 thời gian mà oải quá nên nghỉ r nên chắc k cao lên dc cen nào. Giờ mình chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà đơn với hít đất thôi cao lên dc nhiêu thì cao tại chiều cao mình hình như đứng từ lớp 9 r, hy vọng dc nhổ giò lần 2 :ROFLMAO::ROFLMAO:. Bác cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thoải mái đi k cao dc thì cũng khỏe người. Còn vụ ngủ thì gối hay k gối chả ảnh hưởng đến chiều cao đâu, thật đấy (y)

Trong bài có nói khi ngủ phải tắt hết điện đi, k dc để dù 1 tia le lói.
Vụ này ko dc. Ngủ tối như mực, bùn đi ấy cũng chịu, nhịn còn hơn dậy. :-s
Fan sợ ma và ngủ đèn điểm danh. :D

Mình đặt tên cho kêu thôi nhưng thực ra mình cũng có chút vốn tiếng anh nên cũng đọc hiểu hết tài liệu đó rồi. Mình sẽ tóm tắt những gì quan trọng để truyền đạt lại cho các bạn. Hy vọng sẽ giúp được mọi người nhiều. Trước đây mình đã áp dụng nhiều phương pháp, tìm hiểu nhiều tài liệu nhưng thật sự còn rất nhiều thiếu sót, khi thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không đúng cách, không đủ cường độ, khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng cách thì dinh dưỡng lại k đúng nên là cứ dậm chân tại chỗ. Mình cũng không biết những gì mình viết sau đây có thể giúp mọi người cao lên bao nhiêu ( trong đó có cả bản thân mình ), nhưng mình nghĩ đây là phương pháp tốt nhất rồi, nếu nó mà không giúp bạn cao lên thì cũng thật là lạ... :)))))))
Đây là sự kết hợp của việc mình đi tìm hiểu nhiều tài liệu khoa học khác nhau, rất rất nhiều nơi. Mình xin chân thành cảm ơn anh handballvn, nhờ anh mà mình có thể tìm được tài liệu quan trọng và cũng gợi ý cho việc tìm kiếm các tài liêu khác để tham khảo.

Để cao lên có 2 yếu tố mình cho là quan trọng, đó là
- " vật liệu " để bạn cao lên, đó là canxi, vitamin, protein, khoáng chất,....
- Thứ để sử dụng được vật liệu đó, chính là vitamin D và hoocmon tăng trưởng GH
Đầu tiên về việc bổ sung canxi, lượng cần đủ cho mỗi người ở mỗi lứa tuổi là như sau ( mình chỉ đề cập đến 2 lứa tuổi chính )
- 9-18 tuổi: 1300 mg / ngày
- 19-50 tuổi: 100 mg / ngày

Việc bổ sung canxi có thể lấy từ nhiều nguồn, nhưng mình khuyên các bạn nên dùng vừng ( hay còn gọi là mè ) đen hoặc trắng đều được, theo như tính toán, mỗi 100g vừng cung cấp khoảng 1000mg canxi, bạn cũng có thể bổ sung canxi từ trứng ( 1 tuần nên ăn 3 đến 4 quả thôi ), từ sữa hoặc pho mai cũng rất tốt

Tiếp theo rất quan trọng, đó là bổ sung vitamin D, vì nếu không có vitamin D thì cơ thể bạn không thể chuyển hóa để sử dụng Canxi cung cấp vào được.

Vitamin D có thể cung cấp từ dầu cá hoặc tắm nắng hàng ngày ( mỗi ngày theo các chuyên gia tính toán thì các bạn chỉ cần để 2 bàn tay và mặt tiếp xúc với nắng 10 ph là đủ ), nhưng để cao lên thì 1 ngày bạn phải cung cấp 400 UI vitamin D

Một số loại vitamin khác bạn cũng phải cung cấp đủ, đó là vitamin B1, B6, B12,... và 1 số khoáng chất nữa, nhưng cái này không quan trọng lắm vì trong những thực phẩm mình đề cập tiếp theo nó đã có khá đủ rồi

Về việc hoocmon tăng trưởng, có những cách nào để cơ thể tiết ra nhiều hơn?
Có 3 cách: tiêm hoocmon vào cơ thể, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục cường độ cao, uống thực phẩm hỗ trợ. Mình khuyến cáo chỉ nên dùng 2 cách sau thôi.
Tập thể dục để cơ thể tiết ra GH nhiều hơn, chắc các bạn cũng đã nghe qua rồi. Theo nghiên cứu, 1 người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cường độc cao từ 1 đến 1 tiếng rưỡi 1 ngày sẽ giúp GH tăng lên từ 2 đến 3 lần so với bình thường.

Một số môn thể thao mình nghĩ nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ( theo mức độ hiệu quả giảm dần ) : chạy nước rút, bơi, bóng chuyền...

Mình thì mình chạy nước rút và cũng có nghiên cứu về cách chạy. Theo 1 ông bác sĩ mình k nhớ tên thì cách chạy ngắn hiệu quả để cao lên đó là chạy 30s tốc độ cao, sau đó đi bộ 1 lúc sau đó lại chạy tiếp. mỗi buổi chạy ít nhất 5 lần như vậy

Còn về thực phẩm hỗ trợ, theo GrowTaller4Idiots thì mỗi ngày bạn nên uống hỗn hợp sau:
-3 quả cà chua
-250g đậu ván
-250g bắp cải
trong những thực phẩm này có những chất quan trọng sẽ kích thích cơ thể tiết ra 700% lượng GH so với bình thường

( rất tiếc nhà mình k có điều kiện nên chỉ có thể uống cà chua và bắp cải, đậu ván tìm vừa khó vừa đắt T________T )

Một số lưu ý nhỏ để cơ thể tiết GH tốt nhất :
- không ăn uống j trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục từ 2 đến 3 h
- không ăn uống j trước khi ngủ từ 2 đến 3 h
- Ngủ đủ 8 tiếng 1 ngày
- Trong lúc ngủ tắt hết điện đi, k được để 1 tia dù le lói ( để ánh sáng sẽ làm giảm tiết GH )

Tư thế khi ngồi làm việc là ngồi ngửa ra sau khoảng 120 độ, đi xe đạp, xe máy là cúi về phía trước khoảng 70 độ, nằm ngủ phải nằm thằng, k dùng gối như thế sẽ giúp mình k bị kìm hãm cơ thể :D

Bạn cũng cần bổ sung protein cho đủ thì cơ thể mới phát triển được, theo tính toán, mỗi người ở độ tuổi thanh niên cần 1 đến 2 g protein / 1 kg cơ thể 1 ngày. Có thể cung cấp qua đỗ tương, lạc hoặc các loại thịt cá.

Một số bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hỗ trợ thì các bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo như trong quyển GrowTaller4Idiots của bác handballvn up lên nhé, rất dãn đấy :)

Trên đây là những gì mình thu lượm được, mình cũng đã và đang áp dụng rồi. Cảm giác người luôn luôn ở trạng thái dãn, còn cao lên được hay không thì mình k quan tâm, cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi, chuyện j đến sẽ đến, phải tự tin rằng mình sẽ cao lên.
Chúc mọi người may mắn
bạn ơi mua cái đĩa growtaller4idiot ở đâu đấy bạn

các bác ơi, em mới xem qua giáo trình Grow taller 4 Idiots. phần HGH cooktail yêu cầu nguyên liệu:
-3 Tomatoes
- 250 grams of Broad Beans
- 250 grams of Cabbage
Em tra google thì biết Broad Bean là đậu tằm (đậu răng ngựa) nhưng mà ra chợ hỏi thì chả ai biết cả. bác nào biết ở Hà Nội có chỗ nào bán bảo em vơi.
em xin cảm ơn. :D

Còn về thực phẩm hỗ trợ, theo GrowTaller4Idiots thì mỗi ngày bạn nên uống hỗn hợp sau:
-3 quả cà chua
-250g đậu ván
-250g bắp cải
trong những thực phẩm này có những chất quan trọng sẽ kích thích cơ thể tiết ra 700% lượng GH so với bình thường
ủa thần kì vậy luôn hả? cơ mà đúng là khó kiếm thật, hơn nữa ngày nào cũng uống thì đúng là khó mà đáp ứng đc :v