Đã dịch tài liệu GrowTaller4Idiots

ăn vừng trắng thôi có nhiều canxi ko bạn, mình toàn ăn vừng trắng. Với lại ăn vừng đen có nhiều canxi và tốt hơn vừng trắng hả bạn(n) (n)

ăn vừng trắng thôi có nhiều canxi ko bạn, mình toàn ăn vừng trắng. Với lại ăn vừng đen có nhiều canxi và tốt hơn vừng trắng hả bạn(n) (n)
theo thông tim mình biết thì vừng đen tốt và nhiều dinh dưỡng hơn vừng trắng, nh mình cũng giống bạn, chỉ có vừng trắng để ăn thôi, vừng đen ko có, với dạo này mình cũng ít ăn, cứ sữa với yougurt quất nhiệt tình, may mà kinh tế tự lo đc, ah mình đã tìm đc sữa tươi ko tiệt trùng rồi, giờ uống nó thay cho sữa tiệt trùng hay uống đợt trước, hy vọng đợt hè này kết hợp dinh dưỡng với bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cao thêm 2, 3 cm :woot:

thế là đậu tằm hay đậu ván hả anh , đậu ván tìm hoài k ra :))
nếu suy luận thì theo công thức là bỏ 3 thằng vào xoay chung MÀ cái đậu ván ko ăn sống đc --> phải dùng đậu tằm... hỗn hợp này trên mạng nó cũng nói nhiều mà bằng tiếng anh, dịch ra là đậu tằm ấy.... nó có chứa L-dopa
p/s: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym bao lâu mà vòng 1 vl thế =)))) from ava

nếu suy luận thì theo công thức là bỏ 3 thằng vào xoay chung MÀ cái đậu ván ko ăn sống đc --> phải dùng đậu tằm... hỗn hợp này trên mạng nó cũng nói nhiều mà bằng tiếng anh, dịch ra là đậu tằm ấy.... nó có chứa L-dopa
p/s: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym bao lâu mà vòng 1 vl thế =)))) from ava
tức là phải ăn sống cà chua , bắp cái , đậu tằm hả anh . vãi hàng @@ . ah ngực đẹp , không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tự to :">
Ps : dạo này anh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sao rồi ? :D , cái chạy nước rút mình nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy 100m hay 200m nhỉ , 100m em thấy chạy vèo tí là hết rồi , chả có cảm giác gì cả :-s

tức là phải ăn sống cà chua , bắp cái , đậu tằm hả anh . vãi hàng @@ . ah ngực đẹp , không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tự to :">
Ps : dạo này anh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sao rồi ? :D , cái chạy nước rút mình nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy 100m hay 200m nhỉ , 100m em thấy chạy vèo tí là hết rồi , chả có cảm giác gì cả :-s
ko..... phân tích logic để suy ra hỗn hợp ko gồm đậu ván thôi. Còn 3 loại này thì ăn kiểu gì ko đc, đậu tằm thì đem luộc rồi xúc, thích ăn thì ăn ko thì xoay hết ra uống, cứ thay đổi lung tung cho zui. Mà lúc trước nghĩ là ăn dễ hơn ai dè đâu uống dễ hơn, uống đại phát là xog.... còn mà bỏ ra tô ăn thì 1 tô to... nhìn vl :LOL: chạy 30s đi, 30s xong chạy chậm hoặc đi bộ rồi 30s tiếp.....8 lần 30s, chạy như muốn bay mẹ nó ra khỏi vũ trụ luôn mới đc (y)

Mình đặt tên cho kêu thôi nhưng thực ra mình cũng có chút vốn tiếng anh nên cũng đọc hiểu hết tài liệu đó rồi. Mình sẽ tóm tắt những gì quan trọng để truyền đạt lại cho các bạn. Hy vọng sẽ giúp được mọi người nhiều. Trước đây mình đã áp dụng nhiều phương pháp, tìm hiểu nhiều tài liệu nhưng thật sự còn rất nhiều thiếu sót, khi thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không đúng cách, không đủ cường độ, khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng cách thì dinh dưỡng lại k đúng nên là cứ dậm chân tại chỗ. Mình cũng không biết những gì mình viết sau đây có thể giúp mọi người cao lên bao nhiêu ( trong đó có cả bản thân mình ), nhưng mình nghĩ đây là phương pháp tốt nhất rồi, nếu nó mà không giúp bạn cao lên thì cũng thật là lạ... :)))))))
Đây là sự kết hợp của việc mình đi tìm hiểu nhiều tài liệu khoa học khác nhau, rất rất nhiều nơi. Mình xin chân thành cảm ơn anh handballvn, nhờ anh mà mình có thể tìm được tài liệu quan trọng và cũng gợi ý cho việc tìm kiếm các tài liêu khác để tham khảo.

Để cao lên có 2 yếu tố mình cho là quan trọng, đó là
- " vật liệu " để bạn cao lên, đó là canxi, vitamin, protein, khoáng chất,....
- Thứ để sử dụng được vật liệu đó, chính là vitamin D và hoocmon tăng trưởng GH
Đầu tiên về việc bổ sung canxi, lượng cần đủ cho mỗi người ở mỗi lứa tuổi là như sau ( mình chỉ đề cập đến 2 lứa tuổi chính )
- 9-18 tuổi: 1300 mg / ngày
- 19-50 tuổi: 100 mg / ngày

Việc bổ sung canxi có thể lấy từ nhiều nguồn, nhưng mình khuyên các bạn nên dùng vừng ( hay còn gọi là mè ) đen hoặc trắng đều được, theo như tính toán, mỗi 100g vừng cung cấp khoảng 1000mg canxi, bạn cũng có thể bổ sung canxi từ trứng ( 1 tuần nên ăn 3 đến 4 quả thôi ), từ sữa hoặc pho mai cũng rất tốt

Tiếp theo rất quan trọng, đó là bổ sung vitamin D, vì nếu không có vitamin D thì cơ thể bạn không thể chuyển hóa để sử dụng Canxi cung cấp vào được.

Vitamin D có thể cung cấp từ dầu cá hoặc tắm nắng hàng ngày ( mỗi ngày theo các chuyên gia tính toán thì các bạn chỉ cần để 2 bàn tay và mặt tiếp xúc với nắng 10 ph là đủ ), nhưng để cao lên thì 1 ngày bạn phải cung cấp 400 UI vitamin D

Một số loại vitamin khác bạn cũng phải cung cấp đủ, đó là vitamin B1, B6, B12,... và 1 số khoáng chất nữa, nhưng cái này không quan trọng lắm vì trong những thực phẩm mình đề cập tiếp theo nó đã có khá đủ rồi

Về việc hoocmon tăng trưởng, có những cách nào để cơ thể tiết ra nhiều hơn?
Có 3 cách: tiêm hoocmon vào cơ thể, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục cường độ cao, uống thực phẩm hỗ trợ. Mình khuyến cáo chỉ nên dùng 2 cách sau thôi.
Tập thể dục để cơ thể tiết ra GH nhiều hơn, chắc các bạn cũng đã nghe qua rồi. Theo nghiên cứu, 1 người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cường độc cao từ 1 đến 1 tiếng rưỡi 1 ngày sẽ giúp GH tăng lên từ 2 đến 3 lần so với bình thường.

Một số môn thể thao mình nghĩ nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ( theo mức độ hiệu quả giảm dần ) : chạy nước rút, bơi, bóng chuyền...

Mình thì mình chạy nước rút và cũng có nghiên cứu về cách chạy. Theo 1 ông bác sĩ mình k nhớ tên thì cách chạy ngắn hiệu quả để cao lên đó là chạy 30s tốc độ cao, sau đó đi bộ 1 lúc sau đó lại chạy tiếp. mỗi buổi chạy ít nhất 5 lần như vậy

Còn về thực phẩm hỗ trợ, theo GrowTaller4Idiots thì mỗi ngày bạn nên uống hỗn hợp sau:
-3 quả cà chua
-250g đậu ván
-250g bắp cải
trong những thực phẩm này có những chất quan trọng sẽ kích thích cơ thể tiết ra 700% lượng GH so với bình thường

( rất tiếc nhà mình k có điều kiện nên chỉ có thể uống cà chua và bắp cải, đậu ván tìm vừa khó vừa đắt T________T )

Một số lưu ý nhỏ để cơ thể tiết GH tốt nhất :
- không ăn uống j trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục từ 2 đến 3 h
- không ăn uống j trước khi ngủ từ 2 đến 3 h
- Ngủ đủ 8 tiếng 1 ngày
- Trong lúc ngủ tắt hết điện đi, k được để 1 tia dù le lói ( để ánh sáng sẽ làm giảm tiết GH )

Tư thế khi ngồi làm việc là ngồi ngửa ra sau khoảng 120 độ, đi xe đạp, xe máy là cúi về phía trước khoảng 70 độ, nằm ngủ phải nằm thằng, k dùng gối như thế sẽ giúp mình k bị kìm hãm cơ thể :D

Bạn cũng cần bổ sung protein cho đủ thì cơ thể mới phát triển được, theo tính toán, mỗi người ở độ tuổi thanh niên cần 1 đến 2 g protein / 1 kg cơ thể 1 ngày. Có thể cung cấp qua đỗ tương, lạc hoặc các loại thịt cá.

Một số bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hỗ trợ thì các bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo như trong quyển GrowTaller4Idiots của bác handballvn up lên nhé, rất dãn đấy :)

Trên đây là những gì mình thu lượm được, mình cũng đã và đang áp dụng rồi. Cảm giác người luôn luôn ở trạng thái dãn, còn cao lên được hay không thì mình k quan tâm, cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi, chuyện j đến sẽ đến, phải tự tin rằng mình sẽ cao lên.
Chúc mọi người may mắn
bạn ơi ! bạn cho mình hỏi là bạn lúc trước khi áp dụng pp này thì cao bao nhiêu ? và bây giờ thì bao nhiêu bạn ?

có bác nào áp dụng cái này mà có kết quả rồi thì post lên cho anh em chiêm ngưỡng cái

vâng ạ, e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo mấy cái clip ấy và bản tiếng anh, tiếng việt viết linh tinh lắm ạ, nó rút gọn đi toàn chỗ quan trọng, mà mấy bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tỏng cái bản tiếng việt ấy ngày xưa e thử nghiệm rồi, k tác dụng đâu, thật đấy
Anh giúp e cái !:confused: #minhgl96
Thắc mắc như video dưới :happy:

Có người cao thêm có người không, hic. Thôi thì đành chấp nhận và hướng tới mục tiêu khác vd: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho khoẻ mạnh và cơ bắp :couchpotato:

có thể bạn ghi sai chứ mình thấy trên wiki nó ghi vừng chỉ 100mg/100g cơ mà, sao lại tới 1000 lận:wideyed:

có thể bạn ghi sai chứ mình thấy trên wiki nó ghi vừng chỉ 100mg/100g cơ mà, sao lại tới 1000 lận:wideyed:
1 lạng vừng có chứa từ 500-1000mg canxi, vậy là quá nhiều rồi còn gì. Nhân tiện bạn có biết cách rang vừng đen ko, mình thấy bảo mua về còn phải giã nhỏ ra, xong rồi làm nhiều thứ nữa, hay là rang xong thì ăn được luôn:unsure:

Quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của mình như sau, mọi người cho ý kiến cái:
- đầu tiên là chạy nước rút khoảng 1 ph sau đó chạy chậm lại, chạy bền tầm 30 s, sau đó lại chạy tiếp
- chạy được khoảng 4 lần như trên là hết sức oy nên mình quay ra chạy bền. Chạy 2 km thì dừng lại nghỉ, rồi đá lăng chân, mỗi chân 100 cái.
- hết mệt lại chạy nước rút tiếp quá trình như trên nhưng lần này chỉ được 2 lần thôi, xong lại đá chân, mỗi chân 100 cái. hết mệt lại chạy tiếp được 2 lượt nữa :D. Đá chân xong chạy bền về nhà.
Tất cả quá trình trên của mình tròn 1 tiếng.
Về nhà e lại đu xà 10 ph, gập bụng 10 ph và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 số động tác kéo dãn trong 10 ph nữa là hoàn thành chương trình.
mình ngủ lúc 10 h và sáng 5h30 đã dậy rồi :D
ps: sau 2 tháng mình đã cao lên 1 cm, mọi người cố gắng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đi nha
Bài chạy bộ thay bằng bài T25 dc ko bạn. Vì mình đi làm về tối quá. Mài giờ đó ra CV chạy thì cướp.

Quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của mình như sau, mọi người cho ý kiến cái:
- đầu tiên là chạy nước rút khoảng 1 ph sau đó chạy chậm lại, chạy bền tầm 30 s, sau đó lại chạy tiếp
- chạy được khoảng 4 lần như trên là hết sức oy nên mình quay ra chạy bền. Chạy 2 km thì dừng lại nghỉ, rồi đá lăng chân, mỗi chân 100 cái.
- hết mệt lại chạy nước rút tiếp quá trình như trên nhưng lần này chỉ được 2 lần thôi, xong lại đá chân, mỗi chân 100 cái. hết mệt lại chạy tiếp được 2 lượt nữa :D. Đá chân xong chạy bền về nhà.
Tất cả quá trình trên của mình tròn 1 tiếng.
Về nhà e lại đu xà 10 ph, gập bụng 10 ph và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 số động tác kéo dãn trong 10 ph nữa là hoàn thành chương trình.
mình ngủ lúc 10 h và sáng 5h30 đã dậy rồi :D
ps: sau 2 tháng mình đã cao lên 1 cm, mọi người cố gắng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đi nha
chạy vào lúc nào

chạy lúc nào chả dc. Có thời gian rãnh lúc nào thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào

Phần dinh dưỡng ở trên là cho người ở độ tuổi thanh thiếu niên, a tuổi cao hơn thì nhu cầu giảm xuống 1 chút. Nhưng a cứ áp dụng như thế đi, thừa 1 tí càng tốt :))))))))
Người ta bảo 25 tuổi vẫn cao lên mà, quan trọng mình có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không thôi
Khi quá tuổi thì việc áp dụng cái này làm cho khớp anh dày thêm, từ đó sẽ cao lên
Còn đối với những người vẫn còn trong tuổi phát triển như bọn e thì xương nó dài ra nữa ạ :D
mình 25 tuổi rồi tập và ăn uộng như vậy liệu có cao nổi ko

sao nghe chạy buổi chiều. Sáng là chỉ strecth thôi
Chắc người đó tưởng chạy buổi sáng như khởi động nên nói vậy :p. Thật ra thì bạn chạy lúc nào cũng được, phân bổ thời gian cho đều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho thoải mái :D

Chắc người đó tưởng chạy buổi sáng như khởi động nên nói vậy :p. Thật ra thì bạn chạy lúc nào cũng được, phân bổ thời gian cho đều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho thoải mái :D
Cho mình hỏi cái file growtaller4idiots phần Main book chương 5 có cái ghi GrowTaller4Idiots-Exercises.pdf Mà mình tìm trong file download không có. Bạn có không? Up lên cho mình với