Bơi Sao em bơi sải lại bị thở gấp và mệt.

Em đã học bơi sải và ông thầy nói bơi đúng kiểu và dc r. Nhg lúc em đi bơi ở hồ Rach miễu 50m thì bơi 1/2 hồ là em bắt đầu thở gấp và thấy mệt, giống như có j liên quan tới ngực hay sao, nên phải chuyển sang bơi ếch đen cuoi hồ. Còn lúc bơi ếch từ đầu hồ đến cuoi roi boi tro lại vẫn k sao, hoi thở rất bthg k thấy mệt, k cảm thấy tuc nguc hay sao hết. Ai biết em bị lỗi gì không? Thanks các anh

Theo mình do bạn cuống wa' kô thể giữ nhịp đều. Cái này do cảm giác thôi. Theo m muốn sửa bác chỉ cần tập bt đừng cố thành tích.. Cứ nhịp nhàng, thả lỏng.. Từ từ sẽ wen thôi ^^

Theo mình do bạn cuống wa' kô thể giữ nhịp đều. Cái này do cảm giác thôi. Theo m muốn sửa bác chỉ cần tập bt đừng cố thành tích.. Cứ nhịp nhàng, thả lỏng.. Từ từ sẽ wen thôi ^^
Mình đâu có cuống đâu, có khi bơi chậm tâp trung thở deu de khong bị, nhg thay cung bi ah. xong mình cứ nghĩ tại bơi chậm nên thở lâu trong nc và ko đều nên lại bị nữa, chuyển sang nhanh hơn vẫn bị

Chắc sai kĩ thuật thở j r. Bạn kể m chi tiết cách b bơi sai? Đi. Hay là kiếm ai quay lại clip càng tốt

Ko có bạn, nhg bơi ếch mình vẫn bơi bthg mà, dau có bị đâu
đi bơi mà bạn ko khởi động thì nguy hiểm lắm, mình nghĩ bơi ếch thao tác nhẹ nhàng hơn, sải thì bạn vươn tay dài làm ra khớp dãn hơn, nên lúc bác bơi bị mệt do vận động mạnh, khi mới xuống nc thôi.

Chắc sai kĩ thuật thở j r. Bạn kể m chi tiết cách b bơi sai? Đi. Hay là kiếm ai quay lại clip càng tốt
Khi bơi thì mình hít = miệng, thở ra = mũi. Mà có điều là mình cũng bơi chậm như vậy đó, mình thử bơi nhanh giống mấy ng trong hồ k dc. Tại ông thầy dạy là tay phải khi quạt xong tới mặt nc, thì tay trái mới bắt đầu quạt. lúc tay phải quạt thì nguo7oc phải hít vào. còn mấy ng trong hồ sao mình thấy làm ào ào, mà con boi het ca ho, minh boi cham the mà lại bi thở met, thay co j giong nhu k đủ khí hay sao a'

Mình cũng thắc mắc vấn đề này như bạn. Mình cũng vậy, bơi rạch miễu 1/2 hồ thì mất sức và hụt hơi. Thở ko đều được mặc dù đã bơi rất chậm và đều. Theo như mình xem clip bơi sải của bạn thì đầu bạn hơi cao đấy.

đi bơi mà bạn ko khởi động thì nguy hiểm lắm, mình nghĩ bơi ếch thao tác nhẹ nhàng hơn, sải thì bạn vươn tay dài làm ra khớp dãn hơn, nên lúc bác bơi bị mệt do vận động mạnh, khi mới xuống nc thôi.
để chiều nay bơi mình khởi động thử, tại mặc dù bị mệt nhg mình vẫn ráng tập, hồ 50m thì mình bơi 1/2 hồ mệt cái mình chuyển wa bơi ếch đến cuoi hồ, r bơi ếch trở lại. xong cứ lập lại, mà minh bơi đến 1h30' nên lúc nào bơi sải 1/2 hồ cũng thấy mệt r chư k phải lúc mới bơi thì mệt đâu

Mình cũng thắc mắc vấn đề này như bạn. Mình cũng vậy, bơi rạch miễu 1/2 hồ thì mất sức và hụt hơi. Thở ko đều được mặc dù đã bơi rất chậm và đều. Theo như mình xem clip bơi sải của bạn thì đầu bạn hơi cao đấy.
tại có mấy lần mình ngước đầu thấp thì thở 1 đóng nc vào miệng =))

bơi sải cường độ vận động cao hơn bơi ếch nhiều, bạn mới biết bơi thì như vậy cũng là bt, bơi được 1/2 hồ thấy mệt vì thể lực bạn ko đủ. Chú ý hít thở sâu ngay từ những nhịp đầu tiên, mỗi lần quạt tay phải ( trái nếu bạn thuận ) thì hít 1 lần. Xem clip thấy chân bạn chỉ đập từ gối thôi thì phải, đập cả chân cho nước tung lên từ sau, cố giữ thân người thẳng trên mặt nước. Vài điều chia sẽ :D

tại có mấy lần mình ngước đầu thấp thì thở 1 đóng nc vào miệng =))
Giống mình thật :)). Thầy mình bảo là không được hất đầu cao quá. Nhưng mình thử thì toàn hít nước T.T. Thôi thì đánh dấu có gì bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc kỹ thuật đúng rồi chỉ mình nhé :D

bơi sải cường độ vận động cao hơn bơi ếch nhiều, bạn mới biết bơi thì như vậy cũng là bt, bơi được 1/2 hồ thấy mệt vì thể lực bạn ko đủ. Chú ý hít thở sâu ngay từ những nhịp đầu tiên, mỗi lần quạt tay phải ( trái nếu bạn thuận ) thì hít 1 lần. Xem clip thấy chân bạn chỉ đập từ gối thôi thì phải, đập cả chân cho nước tung lên từ sau, cố giữ thân người thẳng trên mặt nước. Vài điều chia sẽ :D

oh Thanks bạn ! mình biet boi sải hinh nhu giữa tháng 3. Ah mà cho mình hỏi là theo clip bạn đưa là khi ng đó bơi, tay phải ng đó quạt từ sau lên mặt nc thì tay trái đã quạt xuống. Còn ông thầy mình dạy lúc tập cho mình là tay phải quạt xong đập trở về phía trc r tay trái mới quạt. Vậy h mình nên sữa cho giống trong clip hả ?

Trước khi học bơi nên thần tượng 1 VĐV viên bơi lội nào đó rồi xem đi xem lại clip của họ vào rồi từ từ sẽ ngấm :D. mình thần tượng Michael Phelps Và Ian Thorpe :D

oh Thanks bạn ! mình biet boi sải hinh nhu giữa tháng 3. Ah mà cho mình hỏi là theo clip bạn đưa là khi ng đó bơi, tay phải ng đó quạt từ sau lên mặt nc thì tay trái đã quạt xuống. Còn ông thầy mình dạy lúc tập cho mình là tay phải quạt xong đập trở về phía trc r tay trái mới quạt. Vậy h mình nên sữa cho giống trong clip hả ?
Mình không có thầy dạy nên đoán như này. Khi mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các động tác riêng lẻ cho đúng kỹ thuật cho đến khi thuần thục, thầy giáo bạn hướng dẫn như vậy là để thuận lợi cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, dễ tiếp thu. Nếu phối hợp các động tác nhanh hơn dễ bị phân tâm và bị rối.
Khi đã có căn bản rồi thì tùy thuộc vào cự ly bơi mà có sự phối hợp khác nhau.

ah mình có clip, nhg bơi ở hồ nhỏ thì k sao. clip nè bạn
Mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bơi mà như vậy là khá rồi. Bơi được xa hay không thì tùy theo sức và sự bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thôi. Ráng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1/2 hồ, rồi 3/4, rồi nay mai sẽ bơi được 50m, 100m thôi.

bạn làm theo thầy bạn thì ok hơn, như cái clip là đã bơi thuần thục r` và bơi tốc độ thì mới quạt liên tục. Cá nhân mình thì thấy bơi sải mệt nhất là phần chân, chân mạnh đều mới giữ thẳng người được :D cố bơi vài tháng nữa là ngon mà, cứ từ từ :cool:

bạn làm theo thầy bạn thì ok hơn, như cái clip là đã bơi thuần thục r` và bơi tốc độ thì mới quạt liên tục. Cá nhân mình thì thấy bơi sải mệt nhất là phần chân, chân mạnh đều mới giữ thẳng người được :D cố bơi vài tháng nữa là ngon mà, cứ từ từ :cool:
oh thanks bạn ^^. mấy hn mình cũng có đi bơi cung tuy hung', luc thi wa dc nua ho, luc thi k. chac phai tap them

thanks ban, clip ban dua nhin ng ta boi dep ghe :((, nhe nhang nua
Uh @[email protected] bơi quen r phải nhẹ nhàng như thế mới đúng còn bơi thi đấu tay chân họ sẽ nhịp nhanh hơn.. Mới tập do chưa cảm nhận đc nên tay chân quạt lia lịa, nhanh mệt mà lại chậm rì. Bạn xem sửa kĩ thuật lại như trog clip khi vs sửa cách thở của bạn đi. Thở chỉ cần quạt tay phải ra ngang hông tay trái duỗi thẳng nghiêng đầu tựa tay trái hít vào khi up̣ mặt xuống nước tay phải mới rút lên khỏi mặt nước r bắt đầu vào nước. Lúc mới tập m cũng bơi cùi cùi như bạn. Bị ông thầy la bơi j như chết đuối heheheh :))))

Do bạn kết hợp chân tay không đồng bộ, dẫn tới thở bị gấp => mệt.
Kỹ thuật nghiêng đầu lấy hơi rất quan trọng với bơi sải, vì thế bạn phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kỹ cái này.
Động tác chân cũng chưa đúng. Nhìn nó hơi giống đạp xe đạp :D.

Em nghĩ là do nhịp thở bác ạ. Tập bơi em thấy khó nhất là giữ nhịp thở. Trước em cũng như bác bơi sải được rất ngắn vì nhanh hụt hơi. Sau cố gắng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào động tác lấy hơi giờ em bơi sải chậm chậm cảm giác như đi bộ. Chán thì nghỉ. Bác cứ bơi chậm chậm thôi, ngắn thôi cũng được, chú ý động tác và quan trọng là tìm ra nhịp thở phù hợp với bác.

luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều hơn đi bạn, khi mà điều khiển được nhịp thở rồi thì bạn bơi gần như không biết mệt nữa

Kỹ thuật yếu + thể lực kém

Sao không hỏi trực tiếp thầy dạy bơi sửa tại chỗ luôn đi?