Đo body fat của bạn [ một cách tương đối]

Như mọi người đã biết, muốn tính body fat chuẩn xác cần nhiều dụng cụ và xét nghiệm mà không phải ai cũng đi thực hiện được.
Trong lúc lang thang, mình tìm được một cách đo body fat 1 cách tương đối. Cách này với chỉ số BMI trên diễn đàn đã biết hi vọng sẽ giúp các bạn có một cơ thể và sức khỏe tốt hơn.

1.Đâu tiên mọi người vào đây:
http://www.sixpackfactory.com/body-fat-calculator/
Điền các thông tin theo thứ tự:
1. giới tính
2. đơn vị đo ( cm hoặc inches)
3. Vòng eo
4. Vòng cổ
5. Chiều cao
6. Vòng mông
---> bấm caculate........ ra body fat
2. [chính xác hơn] Cách 2 đo khác 1 tí, dựa vao skinfold.........các thông số các bạn điền vào......
riêng phần skinfold các bạn đo độ dày của da ở 3 chỗ lần lượt: khoảng giữa ngực và tay; bụng dưới, đùi.
Video bên dưới để hướng dẫn thêm đó. Nếu không có thước như hướng dẫn thì lấy cái kẹp gì đó thay.......
http://scoobysworkshop.com/body-fat-calculator/

Nhất là các bạn đang nóng lòng muốn thấy ABS thì cần phải biết khoảng hiện abs là từ 7%-- 12%. Chỉ số body fat nếu train và diet đúng cách thì 1 tuần sẽ giảm được khoảng 0,5- 0,7%.
Mình đo được là 17%, tức là muốn thấy được abs luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chăm chỉ phải đến 10 tuần sẽ thấy abs T___________T gần hết hè.
Mọi người tính thử và chia sẽ cm xem cách tính đúng không nhá.

P/s: mình tìm mãi chả biết post bài ở mục nào là đúng, đắn đo mãi thì post vào đây. Các Mod thông cảm :(

Lần sửa cuối:
mình cũng
Như mọi người đã biết, muốn tính body fat chuẩn xác cần nhiều dụng cụ và xét nghiệm mà không phải ai cũng đi thực hiện được.
Trong lúc lang thang, mình tìm được một cách đo body fat 1 cách tương đối. Cách này với chỉ số BMI trên diễn đàn đã biết hi vọng sẽ giúp các bạn có một cơ thể và sức khỏe tốt hơn.

Đâu tiên mọi người vào đây:
1. giới tính
3. Vòng eo
4. Vòng cổ
5. Chiều cao
6. Vòng mông

Nhất là các bạn đang nóng lòng muốn thấy ABS thì cần phải biết khoảng hiện abs là từ 7%-- 12%. Chỉ số body fat nếu train và diet đúng cách thì 1 tuần sẽ giảm được khoảng 0,5- 0,7%.
Mình đo được là 17%, tức là muốn thấy được abs luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chăm chỉ phải đến 10 tuần sẽ thấy abs T___________T gần hết hè.

P/s: mình tìm mãi chả biết post bài ở mục nào là đúng, đắn đo mãi thì post vào đây. Các Mod thông cảm :(
17%

Đâu tiên mọi người vào đây:
1. giới tính
3. Vòng eo
4. Vòng cổ
5. Chiều cao
6. Vòng mông

cái này tính không chuẩn, nó tính ra mình chỉ có 8% body fat, được thế thì còn gì bằng :D

15%. Vậy là phải giảm tối thiểu 3% thi ABS mời hiện ra hử. Cũng mất 6 tuần. Hờ hờ. Mà train va diet thế nào mới đúng cách vậy?

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
theo cái này thì body fat của mình 31%. nhưng đảm bảo là mình k đến mức ấy. chả hiểu tính toán kiểu j ảo kinh. k có cân nặng, cũng chẳng dựa trên tiêu chuẩn xương to/ nhỏ nữa

muốn đi đo thì đo ở đâu nhỉ ??
Bên Cali có đo chỉ số toàn thân đấy. @@. Còn k mình đoán là đến bệnh viện
theo cái này thì body fat của mình 31%. nhưng đảm bảo là mình k đến mức ấy. chả hiểu tính toán kiểu j ảo kinh. k có cân nặng, cũng chẳng dựa trên tiêu chuẩn xương to/ nhỏ nữa
bình cũng thấy hơi ít thông tin tính toán như thế thì hơi ảo, nên chỉ tham khảo thôi T______T

15%. Vậy là phải giảm tối thiểu 3% thi ABS mời hiện ra hử. Cũng mất 6 tuần. Hờ hờ. Mà train va diet thế nào mới đúng cách vậy?
hơ......cái này thì bạn tìm trong diễn đàn có nhiều mà..........30% là luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, 70% là ăn uống :D

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
Bên Cali có đo chỉ số toàn thân đấy. @@. Còn k mình đoán là đến bệnh viện

bình cũng thấy hơi ít thông tin tính toán như thế thì hơi ảo, nên chỉ tham khảo thôi T______T
mình đo ở máy inbody thì body fat lúc chưa tập j là 21.7%. nhưng mọi ng nói máy đó đo k chuẩn.
còn cái trang web này thì ảo quá thể luôn

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
mọi ng đo thế nào mà bảo chuẩn nhỉ. hay số đo của mình có vấn đề nặng. ng như này mà đc 31% thì để đạt chuẩn chắc mình còn bộ xương khô quá

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
ý c là cách tính này 1 là cực kỳ có vấn đề
2 là ng c cực kỳ bệnh hoạn
theo cách tính này c 31% body fat :eek:
c đo ở máy inbody lúc chưa tập tành j cũng chỉ có 21.7% thoai
thấy mọi ng bảo cách tính này đúng làm mình thấy vô lý quá thể
e thử đo xem có đúng k

9% ... mình ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng nên ko có 6packs mà chỉ có 2packs thôi :D Các bạn thấy mình có nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho ra 6 packs ko =))

ý c là cách tính này 1 là cực kỳ có vấn đề
2 là ng c cực kỳ bệnh hoạn
theo cách tính này c 31% body fat :eek:
c đo ở máy inbody lúc chưa tập tành j cũng chỉ có 21.7% thoai
thấy mọi ng bảo cách tính này đúng làm mình thấy vô lý quá thể
e thử đo xem có đúng k
e nghĩ là đúng, đo = máy thì e 12% ... e vừa siết mỡ nên giờ còn 9% :D Ý chị thế nào :D
e nghĩ là do mông chị bé ( do yêu cầu nhập vòng mông kìa, chủ yếu toàn mỡ thôi ) nên mỡ tích ở đùi + bụng => body fat của chị cao là đúng

Cách 1: sai hoàn toàn...có thể nói n dựa vào thông số chiều sao...từ đó ra đc số liệu chuẩn of mỗi nhóm...sau đó đem ra xét với số đo hiện tại...====> BF...:D...tùy cơ địa of mỗi người chứ sao mak lấy 1 số liệu chuẩn mak đo đc...
Cách 2: khá khả thi...do cũng từng thấy trên youtube làm rồi...đo 1 số vùng như eo...bụng dưới...đùi...vân vân và vân vân