[HIIT-TABATA] Giảm time, tăng intensity. 4 mimutes of PAIN to GAIN !

Trước khi vào vấn đề chính của bài viết, nếu bạn chưa có khái niệm về HIIT, mời vào đây : HIIT: Tìm hiểu về HIIT | webthehinh.com

Vậy bạn đã biết 1 bài HIIT phổ biến kéo dài khoảng 20-30 phút với các hiệp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ~30s-1 phút và 1p-2p nghỉ.
Với các bạn lười (giống tớ :lol:) thì 20-30p HIIT đó thiệt là dài đằng đẵng , cho nên mình đã tìm khắp nơi và phát hiện ra cái này: Tabata Workout
Mã:
http://www.tabataprotocol.com/
Mục tiêu: giống như các pp khác : đẩy nhịp tim lên gần max ( max = 220-tuổi của bạn) thông qua các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cường độ cao theo chu kì.
PP: B1:Khởi động 5 phút để cơ thể làm quen với cường độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện và để máu bơm vào các nhóm cơ sẽ bị stress
B2: 8 hiệp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, mỗi hiệp 20s hết sức và 10s nghỉ => 4p cho B2 thôi :LOL:
B3: Nghỉ 2p.
Như vậy , Tabata chỉ khác so với các pp HIIT khác là tg bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào:tg nghỉ là 2:1( trong đó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 20s all-out). Tin tôi đi, dù bạn có dùng cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nào(chạy, đạp xe,..) thì bạn cũng phải mất khoảng 1-2 tháng để đạt tới 8 hiệp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào :lol: mệt dữ nghen.

Về cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, có thể chạy ngoài đường, hít đất, chạy tại chỗ, hoặc kết hợp (như tớ xài burpees )

:), miễn là cưỡng bức nhịp tim đc là có thể xài cho tabata :lol:; khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên xài chung với máy đo nhịp tim.

Một số ví dụ khác:

Hoặc theo các bài trong:
Các Bài Tập Hiit, Tabata | webthehinh.com
Các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT giảm mỡ nhanh chóng | webthehinh.com
7 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT, Tabata và truyền thống kết hợp | webthehinh.com

Tập 3 lần/tuần cho newbie, hoặc vài lần/ngày cũng chẳng sao, nhưng nên có tg nghỉ để tim và phổi bắt kịp nhịp độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện.
có 2 đoạn nhạc 20+10s tặng mọi người !

1:27_01_2011
Z1tabata
2:27_01_2011
Z2tabata.mp3

Link down hay die vì thế có vấn đề gì về link down thì pm Z sẽ fix lại !
Chúc vui vẻ(y)

Last edited by a moderator:
cái này hay à nha !
Nhìn động tác đã thấy căng cứng các thớ cơ rồi !
cảnh báo, nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử tốc độ thấp trước ko thì mặt đập đất, xuất hiện giọng nói "răng ơi lợi đâu rồi", lỗ múi ăn trầu, mồm tiết canh ngô ^_^ !

mình có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào động tác này 1 lần mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có 2 hiệp (nằm trong bài 1 bạn gì đấy post 25 cách hít đất). Công nhận mệt thật!!!

bài này giống giống ninja assassin wo,tăng cường độ luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lên tối đa,rút ngắn tối đa tgian nghỉ củng như luyên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào,có công dụng đưa cơ thể đạt mức max resistance(sức chịu đựng tới hạn),lúc này quá trình trao đổi chất diễn ra cực nhanh,giúp đốt cháy tối đa lượng mỡ thừa(supper fat lost)
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mấy bài này xong thấy chạy Hiit chả ăn thua ji nửa:D

thank bác.không biết có hịu quả không nhưng chắc em sẽ thử.ngại cái khoản chạy bộ lắm rồi

Ai ngại chạy bộ thì rất nên thử. Nguyên văn ở trong cái trang tabataprotocol nó nói là nên dùng các phương pháp nào sử dụng những bó cơ lớn của cơ thể (theo mình là vì sẽ làm nhiều cơ hết oxy cùng lúc hơn -> đốt glucogen nhanh hơn) , nên ta có thể squat nhanh, burpee hay lên lv nữa là burpee+hít xà.
//Ko ngờ đc lên sticky :D, bản thân cũng chỉ cao 1m67, nặng 62 kg, BMI ổn nhưng có vẻ mỡ nhiều hơn thịt nên bụng khá bự. Đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái này, chưa diet nên chưa thấy giảm mỡ nhanh, để thi xong diet một thể.

sáng nay mình mới chơi thử bài này, công nhận mệt ghê, mà đã ^_^. Làm chậm hơn thằng trong clip tới 3 lần, hix, phải cố gắng sáng mai.
P/S: hi vọng cái này đốt mỡ nhanh hơn đi bộ nhanh, đỡ tốn time mà lại hiệu quả ngang ngửa ^_^

Thử cái này rồi, làm chưa được 2' mà thở hồng hộc còn hơn chạy bộ gần 5'. Phải cố gắng cho đạt 4' mới được :D

Bạn nào không quen thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bổ trợ thêm hít đất nữa nha xD

cái này hình như không có gói gọn trong 1 phạm vi bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhất định phải không? có thể chọn 4 đến 8 bào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tùy ý, miễn sao trong tỉ lệ 2:1 , đẩy nhịp tim lên cao phải không chủ thớt

Cái này bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong bao lâu , hay chỉ xong 8 hiệp rồi t hôi

Hôm nay mình học theo chủ thớt bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài burpees, đến hiệp 2 là bắt đầu thấy phê, muốn ngừng lại rồi, nhưng vì luơng tâm ko cho phép... cố gắng, cố gắng hết sức lực, hết trí khôn, dc 5 hiệp thì :p. Sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong, cảm giác mệt kéo dài rất lâu, Không như lúc đá banh, mệt cỡ nào nhưng ra nghỉ, đi lại khoảng 2-3 phút là bớt mệt, có thể đá lại dc, nhưng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái bài này xong thì mồ hôi như tắm, chân tay rã rời, đầu óc choáng váng, cảm giác nóng trong người, nóng trong người, phải vận động thêm lỗ tai nữa để thở, khoảng 10' sau mình mới thấy khá hơn, không biết có bạn nào bị như mình ko?

cái này hình như không có gói gọn trong 1 phạm vi bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhất định phải không? có thể chọn 4 đến 8 bào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tùy ý, miễn sao trong tỉ lệ 2:1 , đẩy nhịp tim lên cao phải không chủ thớt

Cái này bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong bao lâu , hay chỉ xong 8 hiệp rồi t hôi
1-Đúng.
2-Đúng, và thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng nên giao động trong ~ 18-22s là cùng (nếu quá 20s nhiều quá nghĩa là bạn chưa vận động đủ), nói chung là có máy đo nhịp tim là nhất.

8 là lí tưởng, nếu bạn có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hơn 8 hiệp thì cũng ko sao, hoặc có thể tăng cường độ lên cao nữa bằng cách vận động nhanh hơn hoặc gia tăng áp lực bằng bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khác nặng hơn (y)

Hôm nay mình học theo chủ thớt bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài burpees, đến hiệp 2 là bắt đầu thấy phê, muốn ngừng lại rồi, nhưng vì luơng tâm ko cho phép... cố gắng, cố gắng hết sức lực, hết trí khôn, dc 5 hiệp thì :p. Sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong, cảm giác mệt kéo dài rất lâu, Không như lúc đá banh, mệt cỡ nào nhưng ra nghỉ, đi lại khoảng 2-3 phút là bớt mệt, có thể đá lại dc, nhưng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái bài này xong thì mồ hôi như tắm, chân tay rã rời, đầu óc choáng váng, cảm giác nóng trong người, nóng trong người, phải vận động thêm lỗ tai nữa để thở, khoảng 10' sau mình mới thấy khá hơn, không biết có bạn nào bị như mình ko?
có tui nè :lol:, tui đc 6 hiệp, 2 hiệp cuối đc 18s thoy,lúc đó 2s cuối cùng dài kinh khủng nên ko làm nữa hehe.Cảm giác phổi bị ép zô nữa, và hít thở như trâu lun:p.

Có lẽ mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chưa đúng động tác nên thấy bình thường. Bnạ nào chỉ mình động tác đúng của cái tabata burpees với ( lúc xuống chống hay bị lệch tay ).

cám ơn chủ topic, lâu nay chạy bộ được vài nagy2 rồi lại nghỉ vì không thể nào tiếp tục khi cái chân đau khủng khiếp, phát hiện cái topic này như gặp được vàngco1 thể áp dụng thay cho chạy bộ rùi

mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì mệt thiệt đấy , thở hồng hộc nhưng mồ hôi sao ra ít vậy nhỉ ?? hay là do cường độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình còn thấp

mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì mệt thiệt đấy , thở hồng hộc nhưng mồ hôi sao ra ít vậy nhỉ ?? hay là do cường độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình còn thấp
Mồ hôi muốn ra nhiều thì uống nhiều nước vào !^_^!!
Sẽ thử áp dụng 1 tuần Tabata rồi so sánh với HIIT xem sao !!

em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 2 phút các cơ căng cứng lên, mỏi đến độ chân run run

Tabata

Mới được buổi đầu tiên ,rất mệt, chỉ thực hiện được 3'30s^_^!!!
Ko biết có phải là do buổi chiều đã gym rồi ko nhưng mà thực hiện 4p Tabata này ,sau đó còn thở dốc hơn 30p HIIT= chạy bộ kiểu:
1'
30s
1'

hell967452

Global Smod
vậy có ai chạy bứt phá tốc độ ngay từ đầu và liên tục trong 4 phút không :lol:
cứ thử ra mấy diễn đàn nước ngoài sẽ thấy :lol:
chẳng có ai mà chạy kiểu bứt phá tốc độ liên tục trong 4 phút liên tục :lol:
bác chạy 3'30s là khá rồi chứ chẳng ít đâu :lol:

vậy có ai chạy bứt phá tốc độ ngay từ đầu và liên tục trong 4 phút không :lol:
cứ thử ra mấy diễn đàn nước ngoài sẽ thấy :lol:
chẳng có ai mà chạy kiểu bứt phá tốc độ liên tục trong 4 phút liên tục :lol:
bác chạy 3'30s là khá rồi chứ chẳng ít đâu :lol:
Mới nghe câu :
'lợi về lực, hại về đường đi" :lol::lol:
Tưởng chừng như đơn giản, chỉ là ròng rọc, nhưng mà có nhiều chuyện thấy đúng quá !
Tabata này lợi về thời gian thật nhưng mà quả là mệt hơn nhiều !
Thử áp dụng 1 tuần xem sao !^_^!!

không nên áp dụng liền 1 tuần :lol: đột quỵ đó bác :lol:
5 ngày max và 2 ngày morderate lại :lol:
:D !!!
Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào burpees, hiệp 1 còn làm được 10 phát !:lol::lol::lol:
sau giảm dần, hiệp cuối còn được có 6 phát ^_^!!!Tim a to lắm, ngày xưa còn HIIt 14/7 (theo lời Heo) cơ mà !chú Heo dạo này tử tế với a thế !:lol::lol::lol: