[HỎI - ĐÁP] Hỏi nhanh Đáp gọn các vấn đề liên quan đến Cardio

em hiện nay có vòng bụng cũng khá là không đc đẹp lắm và em muốn giảm bớt mỡ ở bụng ngực
em cũng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ , nhảy dây và cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio LISS trong vòng tháng đầu tiên thì giảm bụng 1 cách rõ rệt từ 103 xuống còn có 97.5 nhưng sang đến tháng thứ 2 thì giảm rất ít gần như k giảm
mọi ngày thì sáng em có ăn sáng nhẹ vs hộp xôi hoặc là bánh cuốn , trưa e k ăn , tầm tối thì em có ăn hoa quả như bưởi ....
vậy thì em ăn thế đã đc chưa và có nên thay đổi gì về cách ăn uống k ạ
Cảm ơn vì đã giúp đỡ ạ :D

các anh cho em hỏi em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình được 2 tháng rồi cơ bắp cũng đang lên xíu mà cái bụng em vẫn nhiều mỡ..em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của a sơnvalentile ..e muốn sáng 5h chạy bộ và chiều 5h gym liệu có tốt không các a..có phát triển được cơ bắp ko các a..vì e thấy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ ko người nó không được nhanh nhẹn...các a ai biết giúp em với e phân vân quá

các huynh cho e hỏi là nếu sáng 5h e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào isanity rồi chiều tầm 2-3h e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ thì có ảnh hưởng gì đến sức khỏe cũng như việc tăng cơ ko mong các huynh chỉ giáo

các bác đánh giá bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đó thế nào ạ? em định bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mấy bài dạng như thế tầm 3-4 buổi/tuần kết hợp ăn kiêng truyền thống ạ :p

các anh cho em hỏi em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình được 2 tháng rồi cơ bắp cũng đang lên xíu mà cái bụng em vẫn nhiều mỡ..em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của a sơnvalentile ..e muốn sáng 5h chạy bộ và chiều 5h gym liệu có tốt không các a..có phát triển được cơ bắp ko các a..vì e thấy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ ko người nó không được nhanh nhẹn...các a ai biết giúp em với e phân vân quá

TABATA cũng là HIIT nhưng cuờng độ cực cao.
Moderate cardio như chạy bộ khoảng 1 tiếng thi đốt calo nhiều hơn TABATA còn đi bộ 1 tiếng thì chưa chắc.
Ngoài ra bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện cuờng độ cao nó còn có hiệu quả về lâu dài như tăng luợng muscle mass - tăng metabolism về dài hạn.
HIIT không đốt trực tiếp fat mà đốt glycogen, nhưng không thành vấn đề, truớc khi tích mỡ, carb cũng phải chuyển thành glycogen, dư ra thì mới đốt mỡ. Nghe thì vô lý, nhưng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT thuờng xuyên sẽ làm cơ thể "quen" với việc bị đốt glycogen va nó sẽ có xu huớng tích trữ nhiều glycogen hơn là mỡ.
Vậy tức là hiit đốt glycogen,khi đốt hết nó sẽ đốt mỡ tiếp đúng k bạn.Mình là người mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hiit cố bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dc có 10' 12' chỉ sợ ko hiệu quả T_T

Các bác cho em hỏi là khi mình ăn thức ăn( carb, protein, fat) thì cơ thể sẽ hấp thu protein vào cơ để phát triển cơ, còn carb và fat chỉ để làm năng lượng thui hả, hết hai cái đó cơ thể mới đốt cơ phải không.

bác nào chỉ em cách chạy cardio 20 cuối lúc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ xong .. lên để chế độ chay bộ hay là từ chay bộ lên đến nhanh

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
em hiện nay có vòng bụng cũng khá là không đc đẹp lắm và em muốn giảm bớt mỡ ở bụng ngực
em cũng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ , nhảy dây và cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio LISS trong vòng tháng đầu tiên thì giảm bụng 1 cách rõ rệt từ 103 xuống còn có 97.5 nhưng sang đến tháng thứ 2 thì giảm rất ít gần như k giảm
mọi ngày thì sáng em có ăn sáng nhẹ vs hộp xôi hoặc là bánh cuốn , trưa e k ăn , tầm tối thì em có ăn hoa quả như bưởi ....
vậy thì em ăn thế đã đc chưa và có nên thay đổi gì về cách ăn uống k ạ
Cảm ơn vì đã giúp đỡ ạ :D
em ăn vậy sức đâu mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, vào mục dinh dưỡng tham khảo thêm đi em
vẫn phát phát triển cơ bắp đc, nhưng ko tối ưu, em nên chia ra ngày chạy ngày tạ
các huynh cho e hỏi là nếu sáng 5h e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào isanity rồi chiều tầm 2-3h e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ thì có ảnh hưởng gì đến sức khỏe cũng như việc tăng cơ ko mong các huynh chỉ giáo
muốn tăng cơ thì bỏ luôn cái isanity đi em

các bác đánh giá bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đó thế nào ạ? em định bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mấy bài dạng như thế tầm 3-4 buổi/tuần kết hợp ăn kiêng truyền thống ạ :p
em cứ kiên trì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, khi nào quen thì tìm những pp pháp cường độ cao hơn, khó hơn, nói chung phải có sự tiến bộ
Các bác cho em hỏi là khi mình ăn thức ăn( carb, protein, fat) thì cơ thể sẽ hấp thu protein vào cơ để phát triển cơ, còn carb và fat chỉ để làm năng lượng thui hả, hết hai cái đó cơ thể mới đốt cơ phải không.
cái nào cơ bắp cũng cần hết

muốn tăng cơ thì bỏ luôn cái isanity đi em
bác mod cho em hỏi chút cái insanity vẫn tăng cơ bắp được chứ bác nhỉ ? em vào các forum nc ngoài người ta vẫn nói là insanity vẫn tăng nhưng chậm và có giới hạn chứ k nhiều như bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym chứ k phải là giảm hay k tăng phải k ạ ? trong file pdf người ta cũng nói bổ sung thêm protein thì sẽ "gain muscle" hơn mà .
vừa lật sang trang 3 thấy bác nói k chuộng pp này . thôi bác trả lời em like ạ còn k thì k sao

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
bác mod cho em hỏi chút cái insanity vẫn tăng cơ bắp được chứ bác nhỉ ? em vào các forum nc ngoài người ta vẫn nói là insanity vẫn tăng nhưng chậm và có giới hạn chứ k nhiều như bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym chứ k phải là giảm hay k tăng phải k ạ ? trong file pdf người ta cũng nói bổ sung thêm protein thì sẽ "gain muscle" hơn mà .
vừa lật sang trang 3 thấy bác nói k chuộng pp này . thôi bác trả lời em like ạ còn k thì k sao
đúng, nó vẫn tăng cơ, nhưng nó ko phải là chương trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chuyên biệt để tăng cơ bắp
hơn nữa, bạn ở trên đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ rồi, và mục đích là để tăng cơ, vậy thì bỏ luôn insanity cũng đc, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm chỉ tốn sức mà thôi, còn muốn giảm mỡ thì đánh vào dinh dưỡng

Thiếu máu cơ tim có nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Cardio ???

Năm nay mình 29 tuổi , mắc chứng thiếu máu cơ tim.
Trước đây mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Workout chỉ với 2 động tác là gập cơ bụng trên ( có ghế gập bụng ) với cường độ 12 x 20 lần và xoay eo 50 x 4 lần vào buổi chiều trước giờ cơm .
Dạo gần đây vì tính chất công việc nên mình chuyển sang buổi sáng lúc 7h sáng trước khi ăn sáng . Sắp tới mình sẽ thêm 1 vài động tác gập bụng dưới & xoay eo nhưng hiện tại mình có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm Cardio nhưng khi chỉ được 1 set 3 động tác thì mình cảm thấy tim đập rất mạnh & khó thở , cũng có thể là tác dụng của việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nhưng vì bản thân có bệnh tim nên mình khá lo lắng, mà trong các clip hướng dẫn Cardio trên mạng lại thường nhắc đi nhắc lại " Dừng lại nếu mệt, đừng tự giết chết chính mình " .

Vì bản thân mình không biết 1 chút gì về Cardio nên chỉ tự mày mò 1 số động tác trên mạng rồi dựa theo sở thích mà ghép thành 1 set :
Chạy nâng cao đùi 30s, Đứng thẳng lên gối chạm chỏ 30s ( Clip dưới , đoạn từ 0:37 → 1:37 ) , chống tay đạp chân 30s ( Clip dưới , đoạn từ 2:31 → 2:59 ) rồi nghỉ 1 phút

Hiện tại chỉ với 3 động tác như thế mà chỉ với 2 set là mình đã mệt, tim đập mạnh, dự định sắp tới thêm 1 vài động tác vào nhưng vì bệnh của bản thân nên lại sợ . Hy vọng được mọi người rành về chuyên môn có thể hướng dẫn rõ hơn có nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp hay không , hoặc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ở cường độ & động tác nào cho phù hợp với bệnh của mình. Cám ơn rất nhiều
Thân ! :)

Mình xin hỏi về việc chạy thôi. Mình chạy mỗi ngày khoảng 30' (không nhiều hơn đc vì ko có tg) trên máy với tốc độ 8,5 km/h chạy đều đêu đến 300 kg klo. Mình thấy nói là chạy lúc chậm lúc nhanh tốt hơn chạy đều đều. Vậy mình nên chạy với tốc độ và tg thế nào??? Mình chỉ có 30' thoi nhé ko hơn đc

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
Mình xin hỏi về việc chạy thôi. Mình chạy mỗi ngày khoảng 30' (không nhiều hơn đc vì ko có tg) trên máy với tốc độ 8,5 km/h chạy đều đêu đến 300 kg klo. Mình thấy nói là chạy lúc chậm lúc nhanh tốt hơn chạy đều đều. Vậy mình nên chạy với tốc độ và tg thế nào??? Mình chỉ có 30' thoi nhé ko hơn đc
Nếu chỉ có 30' để chạy thì nên chạy kiểu hiit để đốt mỡ tối ưu

chào các bạn , mình 24t 1m72 63kg . mình huyết áp hơi cao thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio có hợp lý ko ? mình muốn cải thiện tim mạch và huyết áp . hiện nay mình đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym 1 ngày 2 buổi và chạy bền 10-20p 1 buổi . như vậy có hơi bị quá sức không ? . sau đó mình có ra bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ , cơ bụng nhẹ nhàng . 1 buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung bình 1h-1h30p . các bạn tư vấn cho mình với .

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
chào các bạn , mình 24t 1m72 63kg . mình huyết áp hơi cao thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio có hợp lý ko ? mình muốn cải thiện tim mạch và huyết áp . hiện nay mình đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym 1 ngày 2 buổi và chạy bền 10-20p 1 buổi . như vậy có hơi bị quá sức không ? . sau đó mình có ra bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ , cơ bụng nhẹ nhàng . 1 buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung bình 1h-1h30p . các bạn tư vấn cho mình với .
24t còn trẻ mà bạn
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái gì cũng hợp đc

nhịp tim mình hơi cao nên mình sợ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cường độ lớn quá lại hại tim . bh mình chuyển sang đi bộ 5km/h độ dốc 5 trong 30p thôi ko chạy bền nữa rồi ...

Nhờ mọi ng` tư vấn giúp e để mua đôi giày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio bao gồm chạy bền - nhảy dây - bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các CD như : T25, Hiphop Abs, Insanity ........nói chung là cardio từ chậm đến nhanh và dùng lâu dài ( ktế có hạn )
E chạy thì thẳng, đáp cả nguyên lòng bàn chân xuống nhưng có cái tật là lệch trong và cố gắng giảm tải lắm nhưng phần ngón cái chân chạy dài xuống vẫn chịu lực khá nhìu ( cái này fix hoài ko đc ). Hơn 1 tháng nay e kết hợp gym + chạy trên máy cũng trong phòng gym lun, nhưng h do vấn đề gđình nên phải chuyển về nhà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo forus T25 đc 3 ngày thì cái chân e đau wá ko thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc nữa, mài mò bao ngày thì hỉu là do đôi giày ko hợp. Chân e có xu hướng lệch như hình 3 ( bên phải ngoài cùng hình dưới ), mọi ng` cho e hỏi chân e như vậy thì fải mang giày thế nào, và nếu ko có giày hoặc chưa có dkiện mua đôi giày mới thì có cách nào lót tạm trong giày cũ để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hay ko?

e cao 1m69. nặng 70kg. nhưng bụng to như mấy ông uống bia. e 20t. thấy vậy nặng nề quá nên quyết tâm đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym do cũng muốn lên cơ. e theo giáo án bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình 0 -1 năm cho người mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình. sau mỗi buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào e chạy bộ 20p. tốc độ trung bình. trên máy ghi 250 calo. rồi ê chạy trên cái máy ellipticals 20p. tốc độ trung bình. trên máy ghi 180 calo. mà e chạy thấy mỏi chân quá. e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc 2 tuần mà chưa giảm đc kg nào. e ăn giảm tinh bột thôi. do sv nên gia đình nấu sao ăn thế. bây h e có nên chạy bộ buổi sáng nữa ko. hay làm cách nào để giảm mỡ nhanh. và e có nên chạy như thế sau buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ hay dậy sớm chạy. e nên chạy theo hiit hay chạy chậm.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
e cao 1m69. nặng 70kg. nhưng bụng to như mấy ông uống bia. e 20t. thấy vậy nặng nề quá nên quyết tâm đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym do cũng muốn lên cơ. e theo giáo án bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình 0 -1 năm cho người mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình. sau mỗi buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào e chạy bộ 20p. tốc độ trung bình. trên máy ghi 250 calo. rồi ê chạy trên cái máy ellipticals 20p. tốc độ trung bình. trên máy ghi 180 calo. mà e chạy thấy mỏi chân quá. e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc 2 tuần mà chưa giảm đc kg nào. e ăn giảm tinh bột thôi. do sv nên gia đình nấu sao ăn thế. bây h e có nên chạy bộ buổi sáng nữa ko. hay làm cách nào để giảm mỡ nhanh. và e có nên chạy như thế sau buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ hay dậy sớm chạy. e nên chạy theo hiit hay chạy chậm.
bạn giảm tinh bột rồi lại ăn bù cái khác thì khổ. Nếu ko có đk giảm mỡ thì cứ tăng cơ lên xem, nhìn ng cũng ok hơn đó
mình ốm lằm có cần cardio ko :v
ko phải là cần mà là nên cardio nếu bạn ko muốn cơ thể mất đi sức bền

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
nhịp tim mình hơi cao nên mình sợ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cường độ lớn quá lại hại tim . bh mình chuyển sang đi bộ 5km/h độ dốc 5 trong 30p thôi ko chạy bền nữa rồi ...
nhịp tim cao là do tim yếu, tim yếu dẫn đến 1 lần co bóp nó chỉ tải được 1 lượng máu nhỏ, do đó nó cần phải co bóp nhiều hơn để tải đủ lượng máu cơ thể cần
vậy thì cần phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho tim khoẻ lên, muốn tim khoẻ lên thì cần phải overload, tăng dần cường độ lên, tăng dần volume lên

Em muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT nên cần loại đồng hồ mà mình có thể chỉnh các khoảng thời gian như nhau (có thể là tổ hợp của 2-3 mốc thời gian) thì nó tự kêu. Ai biết chỉ em với? (vd: pebble watch,...mấy cái smartwatch không biết có không nữa).
Em mới tham gia diễn đàn hehe...

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
Em muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT nên cần loại đồng hồ mà mình có thể chỉnh các khoảng thời gian như nhau (có thể là tổ hợp của 2-3 mốc thời gian) thì nó tự kêu. Ai biết chỉ em với? (vd: pebble watch,...mấy cái smartwatch không biết có không nữa).
Em mới tham gia diễn đàn hehe...
Kiếm mấy cái app hiit hay tabata cho đỡ tiền