[TẬP NGỰC] Ngực trong/ngoài, trên/giữa/dưới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào?

hlv trong clip đó nói bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ghế ngang mà bạn! còn clip bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực trên họ nói vuông góc mà tay thanh niên cầm cái cây sắt k đó ..clip 3!clip coleman nữa.. đây là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực trên.. tất cả mr 0 Đều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay vuông góc hết .!! thường là ngồi ghế góc 35-40 độ!! dùng tạ đơn!! rất nặng !! hiện tại mình dùng 1 căp tạ đơn mỗi bên 26kg đang muôn lên 30-35kg ..lúc đó là đạt ..thay vì lên clip coi bạn hãy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử đi,, nếu khép nách lại qua cơ vai ngay!!
mình chỉ nói ngực trên!!

sau ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực thì ngực em phải đau ít nhất 1 ngày rưỡi mới hoàn toàn bình phục nên em xếp bài ngực ngay ngày thứ sáu, vì mấy ngày trong tuần thì sau ngày ngực ngoài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân ra thì em chả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được gì khác vì ngực đau

cái bài mà anh hỏi là bài chest fly nắm 2 cái cán rồi gập vào nhau ở trước ngực phải không ?
bác còn đỡ, lần đầu tth lại sau 4 tháng, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào full body mà ko khởi động nó đau toàn thân 5 ngày luôn.Từ ngực, tay sau, tay trước, cầu vai... chỉ mỗi đùi là ko bị đến nỗi nằm ngủ cũng đau, lăn qua lăn lại ê ẩm cả n

anh FascistKid cho em hỏi là nếu bài ngực trên tạ đòn chỉ tác dụng vào ngực 10% so với bench press vậy bài ngực dưới tạ đòn thì tác dụng vào ngực bao nhiêu% so với bài bench press vậy anh

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
anh FascistKid cho em hỏi là nếu bài ngực trên tạ đòn chỉ tác dụng vào ngực 10% so với bench press vậy bài ngực dưới tạ đòn thì tác dụng vào ngực bao nhiêu% so với bài bench press vậy anh
Cái đó là theo một nghiên cứu về 2 bài bench và incline bench, thì họ tìm ra rằng incline bench tác động vào phần ngực trên nhiều hơn 10%.

Còn bài decline bench thì chịu thua, không biết được...

thật ra chủ thớt và robusta đều đúng cả, ngực trên và dưới mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thấy ko có cảm giác nhiều (có tác động nhưng ít), phần ngực dưới bên trái mình bị xệ hơn là do thời gian đầu mình thuận tay phải nên dùng lực nhiều hơn, giờ mình đang chỉnh sửa lại và kết quả đang khả quan hơn với bài ngực dưới khi mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung tay trái nhiều hơn. trước đó mình nghĩ do bài ghế ngang nên chỉnh trên ghế ngang kết quả thì ko được, mình phát hiện ngực trái phát triển hơn ngực phải chút mà ngực dưới thì bên trái vẫn xệ hơn bên phải (sau này chỉnh lại bằng bài ngực dưới như nói ở trên)
mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực ngoài bằng bài xà kép, lần đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào về vòng ngoài ngực nhức lắm, căng thấy rõ mặc dù đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ghế ngang trước mấy tháng rồi, tác động lớn hơn rất nhiều so với ngực trên và dưới
Ngực trong cũng vậy mọi người à, chơi bình thường ko cảm giác chứ chơi bài để tay gần về là có cảm giác đau ở giữa, 1 thời gian sau thấy rãnh (mờ thôi) nhưng đó giờ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bình thường ko lên (xin lỗi mình dốt TA). Về phần này mình thấy robusta đúng
fascistkid cũng đúng khi nói như vậy, ngoài phần chính của ngực ra thì những phần kia ăn ít hơn thì dành cho người mới là tốt, vì mới vào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà quá nhiều bài (vn dinh dưỡng, nghỉ ngơi ko tốt) vẫn ko thấy ngực phát triển thì lại sinh nản, nên tốt nhất là chú trọng bài của kid nói, khi ngực to rồi thì cũng đã có ít kinh nghiệm và cảm nhận về cơ khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tốt hơn, khi đó có chuyển sang những vòng ngoài thì do họ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, họ cảm nhận mà quyết định.
Nói thêm là chỗ mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có 1 anh chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ghế ngang thôi được vài năm rồi, ngực to và khá đẹp, anh đó có chơi thêm bài để tay gần nữa nha (mọi người gọi là ngực giữa đó), mình sẽ chụp hình và up sớm nhất có thể để minh chứng.
thực tế mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì mình cảm nhận như vậy nên nói ra đây để mọi người tham khảo (theo rubosta) và trước mắt mình có 1 người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chung (theo fiscistkid).
mọi người trên.wth đều có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và kinh nghiệm cảm nhận về cơ rất tốt rồi, nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế nào là tùy cách nghĩ mỗi người
mình thật lòng cảm ơn tất cả anh em và các mod đã giúp mình ngày càng hoàn thiện hơn

Lần sửa cuối:
đây là hình của anh ở phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào duy nhất bài ghế ngang, quên mất hỏi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao lâu

Attachments

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
đây là hình của anh ở phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào duy nhất bài ghế ngang, quên mất hỏi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao lâu
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực ko thấy mỏi tay sau nhưng tay trước thấy mỏi còn hơn ngực thì có ổn ko nhỉ(n)

a cho e hỏi e mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 3 tháng thì thấy khung ngực phải to hơn ngực trái,thì theo như a nói cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bình thường thì phần thiếu của ngực trái nó sẽ đầy lại như ngực phải ạ

_ hình như là vậy, là chest fly với máy
_ vấn đề xếp lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì tùy mỗi người nên ko sao cả, chỉ cần đảm bảo nguyên tắc cơ bản là chia đều các nhóm cơ để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong tuần.
Cho e hỏi là ngực em cũng có rồi, nay em đọc bài này xong thì e thay đổi cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như này Anh xem có hợp lý trong buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực ko nhé:
Nằm ngang tạ đòn
Ghế dốc xuống tạ đòn.
Nằm ghế ngang 2 tay cầm tạ đơn ép ngực
Nằm ghế dốc 2 tay cầm tạ đơn ép ngực.

Haroro_vt89

Tư Vấn
Ban Quản Trị
Cho e hỏi là ngực em cũng có rồi, nay em đọc bài này xong thì e thay đổi cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như này Anh xem có hợp lý trong buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực ko nhé:
Nằm ngang tạ đòn
Ghế dốc xuống tạ đòn.
Nằm ghế ngang 2 tay cầm tạ đơn ép ngực
Nằm ghế dốc 2 tay cầm tạ đơn ép ngực.
Topic này lâu lắm rùi nhỉ :)
Một buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Ngực, bạn cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế này, vừa đơn giản vừa hiệu quả:
50% sức cho bài Bench Press (bài này là quan trọng nhất, 3 bài còn lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho vui cũng được :D )
20% sức cho bài Incline Press
20% sức cho bài Decline Press
10% sức cho bài Dips
:D

Cơ Mà e thấy các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực trên thường là ghế dốc mà sao giờ lại là ghế thẳng vậy anh

Ghế dốc ăn có 10% vào ngực vậy mà bấy lâu nay toàn chơi tạ đòn tạ đơn ghế dốc đầu tiên rồi mới chơi tạ đòn ghế ngang

Ăn thêm 10% vào ngực chứ ko phải có 10% vào ngực.
Mình vẫn chưa hiểu cái bài viết này,nói ăn thêm vào ngực 10% vai ăn 80% vậy thì k hiệu quả bằng bài năm ghế ngang nhưng giáo án của a sơn 5 buổi/1 tuần lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 bài trên 1 bài ngang
Các admin của web mâu thuẫn quá

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Mình vẫn chưa hiểu cái bài viết này,nói ăn thêm vào ngực 10% vai ăn 80% vậy thì k hiệu quả bằng bài năm ghế ngang nhưng giáo án của a sơn 5 buổi/1 tuần lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 bài trên 1 bài ngang
Chứ bạn nghĩ ở đâu 10 người cả 10 người đều cùng 1 ý kiến

những ng mới tập chưa có ngực thì tạ nằm ghế ngang quan trọng nhất nhá,khi có ngực rồi thì xu hướng ngực bị xệ xuống dưới khi đó mới chơi ngực trên nhiều để đồng đều nhìn ngực đỡ bị xệ như tí đàn bà

trước mình cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực ghế ngang là bài đầu tiên nhưng bây giờ chuyển sang ghế dốc đầu tiên rồi và bh nghiện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực trên và chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 hiệp tạ đơn ghế ngang thôi :))

Gọi đúng ra là Major mà Minor chest mà :v Nhiều ông bây h vẫn cứ chăm chăm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào "ngực dưới" mà quên mất mấy bài khác

Thực sự mình thích bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực trên hơn,k thấy a sơn valentine vào cho ý kiến xem nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực nào trước nhỉ

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
Thực sự mình thích bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực trên hơn,k thấy a sơn valentine vào cho ý kiến xem nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực nào trước nhỉ
Yếu cái nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái đó trc, vậy cho đơn giản

Ăn thêm 10% vào ngực chứ ko phải có 10% vào ngực.
Thật sự mấy bác nói ngắn gọn quá làm em không hiểu nổi chỗ này, ăn thêm 10% vào ngực là 10% thêm so với cái nào? Nếu là so với Ben Press thì chẳng phải nói In Press tốt hơn BP à, còn 80% vai là so với cái nào nữa? Mong có lời giải đáp chính xác!

Đéo tin ai hết. Cứ đa dạng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào làm sao mình cảm nhận xé rách ngực là ok. Trên dưới quất hết.

Các bạn ngu vl ra. Cãi nhau làm j. Các bạn ngực trên bend press thì sẽ làm các sợi cơ phía trên bị co giãn tác động nhìu hơn sẽ giẫn đến ngực trên bị phá hủy và bồi đắp dày hơn. Có lẽ thế

Túm lại là chẳng hiểu cái j. Các bác cứ cãi nhau tùm lum.
Ai có kiến thức chốt lại đi cho anh em nhờ.
1. Muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ ngực giữa thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ đòn với tay gần nhau hay cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ghế ngang như bình thường rồi ngực to ra là thấy khe ngực.
2. Tập cơ ngực dưới thì có nên dùng ghế dốc không hay cũng cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ghế ngang?

Túm lại là chẳng hiểu cái j. Các bác cứ cãi nhau tùm lum.
Ai có kiến thức chốt lại đi cho anh em nhờ.
1. Muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ ngực giữa thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ đòn với tay gần nhau hay cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ghế ngang như bình thường rồi ngực to ra là thấy khe ngực.
2. Tập cơ ngực dưới thì có nên dùng ghế dốc không hay cũng cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ghế ngang?
Với mình cứ thoải mái theo cảm nhận của mình là tốt nhất, quan trọng là biết mình làm gì là được.
1. Tập ghế phẳng hay nghiêng đều ít nhiều tác động tới các vị trí khác nhau của cơ ngực, hãy thử ép ngực bằng tay không và đứng trước gương để thấy cơ chuyển động. Tác động đều vả đủ ngực sẽ dày lên, ngực vuông hay tròn tùy cơ địa nhưng để thấy đc khe bạn phải khá vất vả bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện phải đúng. Tập đa dạng sẽ giúp toàn bộ cơ ngực phát triển tốt hơn.
2. Ghế ngang vào ngực giữa, ghế dốc ngược người xuống vào ngực dưới. Tương ứng với trọng lực tác dụng lên tay để giúp tạ giữ thẳng.