Topic hỏi đáp, tư vấn về giảm cân, cutting.

Chào anh Chinh, em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đã được 1 thời gian và hiện tại ăn uống gần như LC nhưng khi em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ko cảm thấy mệt như mọi người vẫn nói và em vẫn thấy cơ phát triển đều (em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 6 bài /1 ngày (kể cả bài bụng), bài đầu tiên thì 7 hiệp, các bài sau thường là 4 hiệp, mỗi hiệp 6-20 cái tuỳ từng bài).
Bây giờ em muốn cardio thêm để giảm fat đi (em thuộc tạng endo nên bụng luôn có mỡ) và vẫn giữ khẩu phần ăn như vậy thì có sợ mất cơ hay ko? Nếu cardio thêm vào cuối buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì nên cardio trong thời gian bao lâu ạ?
Em xin cảm ơn.

Lê Trung Chính

Tư Vấn Dinh Dưỡng - Tập Luyện
Ban Quản Trị
A chưa hiểu gần như LC của e là ntn chứ LC thực sự thì chắc cơ khó mà phát triển dc. Còn khẩu phần ăn thì làm sao e đảm bảo dc đủ nhu cầu protein đối vs cân nặng của em là ok, còn cardio bao lâu thì tuỳ vào bài cardio của em là gì mà có thể kéo dài từ 20p-90p, em nên đọc thêm ở phần cardio.

anh trungchinh cho e hỏi cái, tình hình là em bị bong gân cổ tay nên phải nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào một thời gian
do vậy em tiện thể làm cái mini-cut nho nhỏ tầm 2 tuần, calo in < calo out cùng với đi bộ/chạy bộ không thôi (ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm gì cả) có ổn không anh, không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm gì như vậy liệu có bị mất cơ ko ạ ?
hiện tại thì em vẫn đang ăn như hồi còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, chấp nhận lên tí fat vậy

Lê Trung Chính

Ban Quản Trị
anh trungchinh cho e hỏi cái, tình hình là em bị bong gân cổ tay nên phải nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào một thời gian
do vậy em tiện thể làm cái mini-cut nho nhỏ tầm 2 tuần, calo in < calo out cùng với đi bộ/chạy bộ không thôi (ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm gì cả) có ổn không anh, không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm gì như vậy liệu có bị mất cơ ko ạ ?
hiện tại thì em vẫn đang ăn như hồi còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, chấp nhận lên tí fat vậy
Mất là điều chắc chắn rồi e. Nếu nghỉ dưỡng thương thì nghỉ tập thôi em chứ cut gì nữa.

Anh trungchinh ơi cho em hỏi cái , em đang cutting dự tính là 8-12 tuần . Em đang giảm calo khoảng 500 ( em 73kg ) . Anh chính cho em hỏi e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 5 buổi 1 tuần vậy thì có nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm cardio để giảm không anh vì em thấy người em không nhiều mỡ lắm

Lê Trung Chính

Ban Quản Trị
Anh trungchinh ơi cho em hỏi cái , em đang cutting dự tính là 8-12 tuần . Em đang giảm calo khoảng 500 ( em 73kg ) . Anh chính cho em hỏi e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 5 buổi 1 tuần vậy thì có nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm cardio để giảm không anh vì em thấy người em không nhiều mỡ lắm
Ko nhiều mỡ thì ko nhất thiết phải cardio đâu, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ đủ cường độ là được rồi, tránh mất cơ.

anh @trungchinh8x tư vấn giúp em : sau 6 tháng bulk thì em bắt đầu siết cách đây 1 tháng và có dùng hydroxycut hỗ trợ. Em uống theo như trên lọ chỉ dẫn. tuần đầu giảm 1kg , tuần 2 giảm đứng, tuần 3 giảm 0.5kg tuần 4 lên lại T__T . mặc dù em chỉ ăn 1 chén cơm buổi sáng và trưa , tối này ăn chưa tới nửa chén. trên lọ Hydroxycut nó ghi dùng 8 tuần mà em thấy ko hiệu quả lắm tính chuyển qua dùng Dymetadrine Extreme ko biết đc ko anh. Cơ chế 2 cái nó như nào hả anh ?

Em 1m7 79kg - body fat khoảng 18% .Thanks anh nhiều!

Hiện mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ 3 tuần, cơ có lên nhưng bụng ko giảm nhiều, theo a tuần cardio bơi 2 buổi (tạ 4 buổi) có ít ko? Theo a bơi thế nào đúng cách cardio
Cảm ơn a 9

Lê Trung Chính

Ban Quản Trị
anh @trungchinh8x tư vấn giúp em : sau 6 tháng bulk thì em bắt đầu siết cách đây 1 tháng và có dùng hydroxycut hỗ trợ. Em uống theo như trên lọ chỉ dẫn. tuần đầu giảm 1kg , tuần 2 giảm đứng, tuần 3 giảm 0.5kg tuần 4 lên lại T__T . mặc dù em chỉ ăn 1 chén cơm buổi sáng và trưa , tối này ăn chưa tới nửa chén. trên lọ Hydroxycut nó ghi dùng 8 tuần mà em thấy ko hiệu quả lắm tính chuyển qua dùng Dymetadrine Extreme ko biết đc ko anh. Cơ chế 2 cái nó như nào hả anh ?

Em 1m7 79kg - body fat khoảng 18% .Thanks anh nhiều!
E ghi dùm anh cái thực đơn chi tiết xíu, chứ thực phẩm nó chỉ hỗ trợ thôi, mấy cái cắt nét nó cũng gần tương tự nhau thôi em. Quan trong vẫn là ăn kiêng, kế đến là luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.
Hiện mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ 3 tuần, cơ có lên nhưng bụng ko giảm nhiều, theo a tuần cardio bơi 2 buổi (tạ 4 buổi) có ít ko? Theo a bơi thế nào đúng cách cardio
Cảm ơn a 9
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy cũng hợp lý rồi đó, còn bơi đúng cách cardio hay ko phụ thuộc vào thời gian và cường độ bơi của bạn, cái này bạn đọc trong phần cardio có ghi đó.

7h30 : 2 viên hydroxy cut
8h sáng : 1 chén cơm + 1 lạng thịt ( gà , heo , bò thay đổi luân phiên )
10h30 2 viên hydroxy cut
11h đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ( bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong 1 muỗng whey ON )
12h30 : 2 chén cơm + 2 lạng thịt + 0.5 kg rau .
19h : nửa chén cơm ( hoặc 1 chén khoai tây , cà rốt , bông cải gì đấy ) 2 lạng thịt + rau .........

lúc trước bulk em ăn 5 bữa ( thêm bữa trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với buổi chiều ) nhưng lúc cut đọc hydroxy cut nó hướng dẫn ko ăn vặt nên em bỏ luôn 2 bữa đó

Lê Trung Chính

Ban Quản Trị
7h30 : 2 viên hydroxy cut
8h sáng : 1 chén cơm + 1 lạng thịt ( gà , heo , bò thay đổi luân phiên )
10h30 2 viên hydroxy cut
11h đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ( bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong 1 muỗng whey ON )
12h30 : 2 chén cơm + 2 lạng thịt + 0.5 kg rau .
19h : nửa chén cơm ( hoặc 1 chén khoai tây , cà rốt , bông cải gì đấy ) 2 lạng thịt + rau .........

lúc trước bulk em ăn 5 bữa ( thêm bữa trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với buổi chiều ) nhưng lúc cut đọc hydroxy cut nó hướng dẫn ko ăn vặt nên em bỏ luôn 2 bữa đó
Em thử giảm xuống ăn 1 chén cơm bữa trưa và bỏ cơm buổi tối nhé, carb như vậy là còn nhiều mà e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chưa nhiều.
Bây giờ em muốn tập thể hình cho cơ thể thon gọn và săn chắc thì nên tập thế nào ạ?
Anh vào topic này => Link tư vấn giúp em với! :notworthy:
Em tham khảo lịch tap dành cho người mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình ấy.

Mọi người cho hỏi ăn kiêng và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ có nên đi chung ? Em giờ mập quá đang theo giáo án bulk cơ lên mà giờ mập quá rồi.. gần 86 kg mà cao có gần 1m7. Bây giờ giảm cân mà kết hợp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ thì nên làm sao ? Em đang ở nước ngoài và không biết nên mua whey protein nào để uống.. Mọi người cho em vài ý kiến với, muốn giảm cân với kết hợp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ thì nên như thế nào, chế độ dinh dưỡng nên làm sao ? Cảm ơn mọi người đã chú ý.

Em thử giảm xuống ăn 1 chén cơm bữa trưa và bỏ cơm buổi tối nhé, carb như vậy là còn nhiều mà e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chưa nhiều.
hiện tại e tính 1 ngày đang nạp ~ 2000 cal , sợ giảm nữa nghe mọi người trên diễn đàn nói ít quá cơ thể nó chuyển sang chống đói thì lại ảnh hưởng quá trình giảm cân hả anh?

Các Bác cho em hỏi xíu:
- Sáng chạy bộ nhẹ + bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ các bài về bụng khoảng 30-45p.....Chiều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym như bình thường có nên hay không?
Tại bụng e hơi mỡ màng xíu do 1 tuần phải có 1-2 kèo nhậu tiếp khách :D

có phải trong giai đoạn này thì cơ thể sẽ mệt mỏi,đau nhứt nhiều và lâu hơn lúc bulk không,và ko hiểu sao,khi nào đói là mình lại nhứt mỏi đùi kinh khủng,ngày nhứt tới 2 3 lần,ko biết có bình thường ko ?

A Chính ơi cho e hỏi hiện e đang cutting , e 66kg cao 1m62 body fat của e hiện giờ >20% , thì trong 1 tháng e có thể cắt giảm bao nhiêu calo mỗi ngày để giảm dc tối ta lượng mỡ , % body fat mà rủi ro mất cơ là ít nhất vậy a.
1 ngày e nạp vào khoảng 120g protein có đủ để giữ cơ k a ?

anh Chính giúp em với! e 1m71 68kg.. h em muốn cutting thì phải làm ntn ạ? e thấy ở trên nói là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bình thuờng chứ ko có pp nào hết. e muốn giảm mỡ chứ ko muốn giảm cân a có thể giúp em cutting dc ko? tks a nhiều! e mem mới mong ae giúp đỡ :D

Em chào anh. Em muốn hỏi vài vấn đề, không biết hỏi ở topic này có đúng không, nếu post sai chỗ BQT cho em xin lỗi. Em là con gái, cao 1m68, cân nặng hiện tại là 48kg (cân lúc sáng sớm), vòng eo là 64cm, vòng đùi 51cm. Em muốn giảm thêm vòng eo 2cm và vòng đùi 1cm nữa nhưng chưa biết cách thế nào vì em không có điều kiện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym. Chế độ ăn giữ cân hiện tại của em là 1200 - 1300 kcal, em ăn nhiều rau và trái cây, ngày ăn 3 buổi chính và 2 buổi xế, sáng ăn nhiều với lượng calo nạp vào khoảng 400 - 500 kcal (bánh mì - sữa - trứng - rau), trưa ăn ít lại (rau - thịt nạc - cá) và tối ăn rất ít (chỉ ăn rau và thêm 1 hủ sữa chua ít đường), buổi xế em ăn trái cây (quýt, táo, đu đủ hoặc dâu tây), các buổi ăn đều hạn chế tinh bột (chỉ ăn 1 lát bánh mì sandwich vào buổi sáng), sáng em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục bằng cách đi bộ 1 tiếng rưỡi (vận tốc khoảng 5 km/h và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 6 ngày/tuần), 1 tuần em xả hơi 1 ngày (nghĩa là ăn nhiều hơn thường ngày, nạp tinh bột nhiều hơn nhưng không quá nhiều). Em dự định mua thêm máy đạp xe tại chỗ để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm 1h/ngày. Em muốn hỏi là chế độ ăn và luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của em như vậy có ổn và phù hợp với mục đích giữ cân và giảm vòng eo và đùi không?
Nhờ mọi người tư vấn giúp. Em cảm ơn ạ.

e chào a chính nhờ a chính tư vấn dùm e ,e cao 1m64 ,nặng 75kg,nhờ a chính tư vấn dùm e là e nên giảm cân trước hay tăng cơ trước vậy a

Em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình được 3 tháng và đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế này !
• Thứ 2 – NgựcVàTaySau
✓ Dumbbell Bench Press( Bench Press )
✓ Incline Bench Press
✓ Decline Smith Machine Press
✓ Flye Machine
✓ Close Grip Bench Press
✓ Lying Tricep Extension
• Thứ 4 – ChânVàVai
✓ Squat
✓ Leg Press
✓ Lying Leg Curl
✓ Military Press
✓ Dumbbell Lateral Raise
✓ Smith Machine Upright Row

• Thứ 6 – LưngVàTayTrước
✓ Barbell Deadliff
✓ V – Bar Pulldown
✓ Cable Low Row
✓ Bent Over Barbell Row
✓ Standing Barbell Curl
✓ One Arm Dumbbell Row
Trước mắt em cũng thấy hiệu quả, e ko ăn tinh bột buổi tối, trừ 3 ngày e đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào về là e vẫn ăn bt, còn các tỐi ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào e ko ăn cơm chỉ ăn rau thịt , táo và sữa chua cùng miếng phô mai nhỏ , còn đâu sau các buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào e đều uống thêm 2 muỗng protein với sữa .e người hơi mỡ 1m77 nặng 78 kg , lúc đầu e 80, theo a e chế độ này đuọc ko , sau 3 buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bụng và cardio hit 15p

Mình bắt đầu cutting từ thứ 2 ngày 22.09.
Cao 1m85. Trọng lượng 81kg. Mỡ hơi nhiều.
Sản phẩm cutting: hydroxyt cut của Muscle tech + whey gold +Iso 100+ Platinum casein + C4+ BCAA.
Cách dùng spht và thực đơn :
1. Sáng trước khi cadio 1 viên Hydroxyt cut+ 2 viên BCAA.
2. Cadio về 1,5 muỗng whey gold + BCAA 2 viên.
3. Chiều trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào C4.
5. Sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào về BCAA 2 viên.
6. Trước khi sleep 1,5 muỗng casein.
Thực đơn very low carb, rau+ thịt gà+ lòng trắng trứng+ cá hấp, cắt gần như hoàn toàn carb từ buổi trưa trở đi.
Sáng ăn phở, bún, bánh canh bình thường + ly cafe đen không đường.
Tập cadio sáng 10km slow cadio, đi bộ 1,5h.
Tập thể hình chiều 120' liên tục.
Khá đuối, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cảm giác yếu rõ_ không mỏi mệt nhưng như người hết pin, cảm giác đói thèm cơm lắm.
Thời gian cutting của mình sẽ end vào 31.12.
Mình không up được hình từ cái đt này, nợ các bác tấm hình.

a chính cho e hỏi là e 60kg
các nhóm cơ trên người e đã tương đối rồi chỉ còn bụng là chưa ưng ý lắm nay e ghi thực đơn ra a góp ý cho e

sáng 7h:200g cơm lứt,100g thịt thăn,rau củ quả
bữa phụ 1(,9h30): 100g thịt thăn
bữa trưa 12h: 200g gạo lứt,100g thịt,rau củ quả
bữa phụ 2(3h):100g thịt
bữa tối 7h30:150g cơm lứt,200g thịt,rau củ quả
trước bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào:1 scoop whey 100
sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào:1vp2
trước khi ngủ:1 phase8
đây là thực đơn e đang áp dụng a xem lượng calo e nạp có bị nhiều ko

Mình bắt đầu cutting từ thứ 2 ngày 22.09.
Cao 1m85. Trọng lượng 81kg. Mỡ hơi nhiều.
Sản phẩm cutting: hydroxyt cut của Muscle tech + whey gold +Iso 100+ Platinum casein + C4+ BCAA.
Cách dùng spht và thực đơn :
1. Sáng trước khi cadio 1 viên Hydroxyt cut+ 2 viên BCAA.
2. Cadio về 1,5 muỗng whey gold + BCAA 2 viên.
3. Chiều trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào C4.
5. Sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào về BCAA 2 viên.
6. Trước khi sleep 1,5 muỗng casein.
Thực đơn very low carb, rau+ thịt gà+ lòng trắng trứng+ cá hấp, cắt gần như hoàn toàn carb từ buổi trưa trở đi.
Sáng ăn phở, bún, bánh canh bình thường + ly cafe đen không đường.
Tập cadio sáng 10km slow cadio, đi bộ 1,5h.
Tập thể hình chiều 120' liên tục.
Khá đuối, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cảm giác yếu rõ_ không mỏi mệt nhưng như người hết pin, cảm giác đói thèm cơm lắm.
Thời gian cutting của mình sẽ end vào 31.12.
Mình không up được hình từ cái đt này, nợ các bác tấm hình.
Ôi cái chiều cao đáng mơ ước, up hình anh em học hỏi đi anh :)