Ectomorph nên đọc về cách hoạt động của cơ thể mình hơn là học từ các dạng khác .

Hi hi,thấy chổ nào có "tạng người còi" thì có anh em chúng ta nhễ?:) Chúc mừng em học nhanh hiểu lẹ. Cố gắng to cỡ chủ thớt Steve13 là ngon há?
Hihi hình như a cũng ở nước ngoài phải ko? E thấy dân mình nghèo wa ăn uống ko đủ chứ điều kiện như bên tây thì cũng to lắm đây. Thôi có sao dùng vậy và cố khắc phục thui.

:)Tôi thấy xoắn qua lại chừng này là đủ rồi. Chuyện có đầu có đuôi. Bạn có lẽ chưa đọc mấy comment trên nên phản ứng theo tôi không thích hợp. Tôi nói chuyện rất tử tế. Không có gì là xoắn hay móc cả. Xưng hô chừng mực. Nhưng, steve nó trả lời tôi thấy không hợp tai, vậy thôi. Trên mạng này, thường khi xưng hô bạn-tôi có nghĩa là tôi muốn có khoảng cách rõ ràng, khi tôi chưa gọi ai bằng thằng thì tôi không thích họ gọi tôi bằng thằng. Nick không có tuổi nhưng ít nhất phải nghĩ người khác có thể lớn tuổi hơn mình. Đó là văn hóa tối thiểu, tôi nghĩ vậy.

Tôi không đọc mấy cái người khác dịch! Tôi không cần cảm ơn nhưng cũng không có nghĩa là tôi xài xể họ. Học là để tranh luận, trao đổi. Nếu ai dạy 1 mà cứ đọc 1 thì chỉ hơn con vẹt ở chổ biết đóng tiền cho chủ phòng tạ, nên tôi thấy việc tranh luận là chuyện tầm thường, chả cần phải gắn mác xoắn vào.

Tôi dừng luôn, các bạn khỏi phải xoắn.
Ủng hộ hai tay hai chân luôn, dừng hẳn.

Hôm qua về thử và hôm nay vai không còn đau nữa, thanks ông chủ thớt nhé. ;)
Mà bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực với tạ đơn thì tay nó vẫn ngang vai như vầy hay xuống sâu vậy bạn? Vì thấy họ bảo bài với tạ đơn thì xuống càng sâu càng tốt?
Và tbài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trên ghế dốc nữa.
Cảm ơn nhe. :X3:

Hôm qua về thử và hôm nay vai không còn đau nữa, thanks ông chủ thớt nhé. ;)
Mà bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực với tạ đơn thì tay nó vẫn ngang vai như vầy hay xuống sâu vậy bạn? Vì thấy họ bảo bài với tạ đơn thì xuống càng sâu càng tốt?
Và tbài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trên ghế dốc nữa.
Cảm ơn nhe. :X3:
vẫn ngang ............ vì vẫn là 1 tư thế mà . cứ lắng nghe bản thân mình trước tiên !

Trc nghe các b bảo mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ko nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực dưới( nằm ghế dốc đẩy tạ ) nhưng mà thình thoảng muốn đổi bài cho đỡ nhàm chán nên ra bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử, đẩy tạ ngực dưới sao cảm thấy nó ăn vào ngực hơn so với ngực trên và giữa thế. H thì đã hiểu tại sao: khi nằm ghế dốc đẩy tạ thì lúc hạ tạ xuống cùi trỏ tay mình nó ngang với lưng thôi chứ ko xuống sâu hơn bởi lẽ khi nằm ghế dốc vì ghế nó đã có độ dốc sẵn rồi lên lúc xuống mình sẽ ko xuống sâu nếu xuống sâu hơn sẽ rất khó chịu). Chính vì chỉ xuống đúng đến mức chuẩn nên khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cảm thấy nó căng và ăn vào cơ ngực nhiều hơn.

mình thấy đặc điểm dễ nhận ra nhất của ecto là cổ tay bé và phần vai có xu hướng vươn ra trước. ecto bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ thì đúng là gian nan :( nhiều khi nhìn mấy thằng meso đẩy tạ điên cuồng lại thấy chán .nhưng ecto cũng có cái lợi lên chậm nhưng đẹp :)

Còn phần bụng thì sao huynh?
mình thấy đặc điểm dễ nhận ra nhất của ecto là cổ tay bé và phần vai có xu hướng vươn ra trước. ecto bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ thì đúng là gian nan :( nhiều khi nhìn mấy thằng meso đẩy tạ điên cuồng lại thấy chán .nhưng ecto cũng có cái lợi lên chậm nhưng đẹp :)
đúng rồi, cổ tay mình nhỏ xíu trong khi phần trên lại to. bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hoài mà chỉ thấy tay to to to ra, còn ngực chả thấy đâu. :LOL:
Ông chủ thớt có thông tin gì chia sẽ mọi ng với nhé.

J4ckje

Tư Vấn Thể Hình
Ban Quản Trị
cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực cho dạng thân dài tay dài ở đây rất là dễ nhưng hầu hết các bạn đều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sai .

2 cái hình này . Hình đầu tiên là hầu hết các bạn ở đây đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào , và hình 2 là hình của dạng người với khuôn ngực to .

2 bài đều hạ sát ngực nhưng với khuông người to thì cùi chỏ của họ chỉ xuống tới ngang lưng thôi và không thấp hơn nữa .

Trong khi các bạn cố gắng xuống sát ngực để bằng người ta thì cùi chỏ của các bạn xuống xâu hơn mức của lưng và vì như vậy sẽ gây chấn thương vai , và lúc lên thường vào tay sau và vai hơn là ngực

Do vậy các bạn muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà ăn vào ngực hơn và tránh chấn thương vai thì cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của các bạn không phải là đưa xát xuống ngực mà chỉ tới mức khi cùi chỏ ngang với lưng như hình này . và lưng trên thì phải tự nhiên phẳng với mặt bàn chứ không ưỡn hết lên như powerlifting . Như trong hình là lưng trên phẳng với mặt bàn .

khi đó mức tạ hiện tại bạn đang nâng sẽ không như trước nữa , sẽ nhẹ hơn vì chắc chắn 100% với bạn nếu bạn nâng cùng với mức bình thường thì sẽ không dc . nhưng nó sẽ ăn vào ngực hơn là vào vai và tay sau.

Khi đó bạn sẽ nghĩ tại sao mình nâng có 1 chút thì lại tốt hơn nâng xát xuống ngực .

1 lý do thôi , tay bạn dài hơn tay của mấy dạng kia và khuôn ngực bạn mỏng hơn so với dạng kia . do vậy chỉ cẩn đưa lên 1 và hạ xuống ngang với mức lưng của bạn là = với sát ngực với mấy dạng kia rồi .

và khoảng cách giữa ngực và tạ sẽ xa hơn nhiều so với mức bt bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào .

Bạn có thể ngồi thẳng và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử động tác đó bạn sẽ hiểu , và khi vào gym thử áp dụng thì bạn sẽ thấy ngực sẽ căng hơn mức bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bình thường .

vì khi bạn cố gắng đưa tạ xát xuống ngực thì lưng trên của bạn sẽ bị ép vào chánh giữa lưng .

do đó . Tập theo giáo án là 1 chuyện , có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dc tất cả kỹ thuật của các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không là chuyện thứ 2 .

Mình thấy rất nhiều mem đam mê mấy cái giáo án rất nhiều bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào , trong khi kỹ thuật của từng bài thì không biết làm dc bao nhiêu .
Cái này vài tháng gan day minh cung bat dau de y toi, thì ra là nhung nghi ngo cua mình dúng, co han 1 article ve nó....nhung ngach 1 nôi là, si dien, so moi nguòi bao xai cheat, ko full motion, nen luc nao cung sát nguc :)))

Còn phần bụng thì sao huynh?
đúng rồi, cổ tay mình nhỏ xíu trong khi phần trên lại to. bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hoài mà chỉ thấy tay to to to ra, còn ngực chả thấy đâu. :LOL:
Ông chủ thớt có thông tin gì chia sẽ mọi ng với nhé.
Tập hoài mà tay to là do em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực nhưng nó lại ăn vào tay nhiều hơn đó em, và lí do tại sao lại ăn vào tay thì chủ thớt đã mất công dịch rồi nên đọc đi nhé e.

Tập hoài mà tay to là do em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực nhưng nó lại ăn vào tay nhiều hơn đó em, và lí do tại sao lại ăn vào tay thì chủ thớt đã mất công dịch rồi nên đọc đi nhé e.
uh em có sửa ở trên rồi huynh, mỗi lần tâp5 về theo cách mới là hạnh phúc lắm vì nó rất phê.
này là em hùa theo bạn ở trên vụ cổ tay nhỏ đó huynh, quá khứ sai lầm. :wacky:

chuẩn rồi đó mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 năm thấy k lên mới nhận ra 1 điều bữa nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực về mình cũng nhức tay :ROFLMAO: rất may là đã nhận ra kịp và đã sửa

Ông steve13 ơi, ông nói lịch ông bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Kéo 1 ngày , Đẩy 1 ngày , và 1 ngày toàn thân như deadlift và squats là sao vậy ông? Hoan hỷ chia sẽ mọi người biết với hè :chicken: