Hỏi nhanh - đáp gọn tất cả các vấn đề về giảm cân.

nhiều người hỏi em tại sao lại có thể giảm kí hay đến như vậy. câu trả lời rất đơn giản, chỉ cần quyết tâm, quyết chí và nổ lực thì mọi thứ sẽ thành công!!!
có người hỏi em khi post những tấm hình này lên thì ko thấy quê à?! nhưng đối với em, đó là một động lực để em tiếp tục giảm cân và đi theo 1 đường lối đã quyết định và nung nấu sẵn trong lòng:" body chuẩn"
có thể các bác nói em khác biệt, hoặc ý kiến như thế nào đi chăng nữa, thì em vẫn là em, chỉ khác 1 cái là "nhiều mỡ" và "ít mỡ" đi thôi!
hình này là chụp trước và sau khi ăn kiêng giảm mỡ! hình sau này được chụp cách đây 2 tháng ùi, cho nên hiện giờ body sẽ tiếp tục khác nữa! :D... em sẽ tiếp tục cập nhật hình ảnh sớm nhất có thể để các bác góp ý cho em nhiều hơn ạ! :D
em ăn theo LC hả em ? em giỏi thật đấy khâm phục

Bạn đặt mục tiêu thấp quá nên rất khó thực hiện, ít ra bạn phải đặt mục tiêu giảm 10kg, còn 65kg, và thời gian là 10 tuần (1 tuần/1kg) Tức 2 tháng rưỡi. Như thế bạn mới có động lực. Nếu giảm với tốc độ chậm hơn (1kg/tuần) thì ăn ít hơn nữa, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nhiều hơn nữa.
bạn ơi mình 46kg, muốn giảm 3kg trong vòng 1 tháng thì mỗi ngày nên ăn ? kcal .mình có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào TD nhưng ko đều hix

uhm đúng rồi mình đã từng nhịn ăn trong 1 tuần liền chỉ uống nc hoa quả thôi...và mình đã giảm 2kg, tự nhiên mình bị chán ăn nên thế chứ hồi đó ko có y thức ăn kiêng gì cả.sau đó lúc ăn lại bình thường lại tăng lên nhanh khủng khiếp trong có 2,3 ngày

uhm đúng rồi mình đã từng nhịn ăn trong 1 tuần liền chỉ uống nc hoa quả thôi...và mình đã giảm 2kg, tự nhiên mình bị chán ăn nên thế chứ hồi đó ko có y thức ăn kiêng gì cả.sau đó lúc ăn lại bình thường lại tăng lên nhanh khủng khiếp trong có 2,3 ngày
uh, m trước cũng toàn toàn thế bạn àh! Cứ nhịn ăn nhịn uống là giảm thẫy rõ, chứ ăn lại bt (chứ k hề nhiều) là lên như cũ, có khi còn tăng. Mà cs còn dài lắm, biết làm sao đc m có quyết tâm đc cả đới k? Mà sống cứ phải lo nghĩ hnay, ngày mai ăn cái gì, k ăn cái gì thì mệt lắm, stress chết mất thôi! Nên m cũng đã nghĩ sẽ theo TRUYỀN THỐNG phương pháp cơ bản-đơn giản-an toàn-hiệu quả nhất (ít ra là với m)

Chúc mừng bạn đã tìm ra được phương pháp thích hợp nhất với cơ thể của bạn. Cái nào cũng được, quan trọng là bạn thấy nó phù hợp với bạn về lâu dài là ok.
Nếu bạn muốn giảm nhanh và nhịn ăn cũng tốt, sao bạn không thử LC? Thấy nhiều chị em thành công với LC lắm. Mình thì chẳng dám thử.
M k ham nổi LC đâu bạn. Vì nhìu thịt quá, nhìn cái thực đơn đã thấy no rùi, chắc sức m kham k nổi. Hix. Với lại m còn sống cùng gia đình nên ăn kiêng truyền thống là dễ thực hiện nhất, chứ LC chắc k đc. Mà cơ thể m chỉ có thể giảm cân khi GIẢM ĂN thui, m k nghĩ sẽ giảm đc cân khi ăn với mức khối lượng thức ăn "khổng l" như vậy

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
Không dám cổ vũ cho kiểu giảm cân này :( hại người mà lại mau tăng cân lại thế thì theo chi cho khổ nhỉ, bạn có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục ko?

Vậy là em phải tăng cường bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện hơn nữa đúng ko chị ? Có nên tăng cường Protein ko ? Em sợ nhất là mất cơ. :(. Chị cho em xin ý kiến.

M k ham nổi LC đâu bạn. Vì nhìu thịt quá, nhìn cái thực đơn đã thấy no rùi, chắc sức m kham k nổi. Hix. Với lại m còn sống cùng gia đình nên ăn kiêng truyền thống là dễ thực hiện nhất, chứ LC chắc k đc. Mà cơ thể m chỉ có thể giảm cân khi GIẢM ĂN thui, m k nghĩ sẽ giảm đc cân khi ăn với mức khối lượng thức ăn "khổng l" như vậy
mình cũng đang đinh theo LC nhưng có lẽ mình giống bạn, cứ ăn ít là giảm kg ngay, chỉ cần 1 ngày ăn ít hoặc nhịn ăn thôi cũng giảm đc 0,5 - 1kg rồi.mà ăn hơi nhiều chút là cũng thấy rõ ngay.mà bạn bao nhiêu kg vậy?

Dây ngắn quá thì nhảy chả vướg, mua cái dây ngon cho vđv ý, nhảy dây mà kô điều chỉnh ăn uốg hợp lý thì đâu hoàn đấy thôi. Ăn kiêng là cách tốt nhất

Bạn thử bỏ hết cơm đi và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT hay Tabata đi còn cái 1h or 1,5h Gym có cũng đc mà không cũng không sao, Sau này giảm song bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chưa muộn
sáng nay em thử bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT, đc tầm 7-8 phút gì đó, mệt gần xỉu luôn, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử thôi, em chạy nhanh hết sức rồi đi bộ lại quãng đường vừa chạy rồi lại chạy nhanh tiếp.

đâu có ngắn đâu, mình mua ngoài cửa hàng dụng cụ thể dục mà. mng cho e hỏi là nhảy dây thỳ 2 chân cùng tiế đất hay nhảy như kiểu nâng cao đùi thỳ tốt?

mình cũng đang đinh theo LC nhưng có lẽ mình giống bạn, cứ ăn ít là giảm kg ngay, chỉ cần 1 ngày ăn ít hoặc nhịn ăn thôi cũng giảm đc 0,5 - 1kg rồi.mà ăn hơi nhiều chút là cũng thấy rõ ngay.mà bạn bao nhiêu kg vậy?
Bi h m 46kg. Cách đây vài năm khi mà đang lớn đó, hjhj, m cao 1m58 mà có 40kg thui, từ hồi chuyển về Hp, đc gia đình tẩm bổ nhìu nên theo năm tháng cũng lên vài cân, chứ k quá thay đổi (h mình 1m64). Thật lòng m chỉ muốn giảm đùi thui, có lúc đã nghĩ tới thẩm mỹ hút mỡ nhưng là hs nên kinh tế eo hẹp với lại sợ tác dụng phụ nên thôi. Cũng do m trót dại, từ đợt biết ăn kiêng nên cơ thể cứ như quả bóng bay vậy, lúc phồng, lúc xẹp. Nên "đâm lao thì phải theo lao" đành phải ăn kiêng thui, bây h mà quay lại ăn bt lành mạnh bữa 2 bát cơm chắc...Hix. Mà m lại béo nhanh nhất do cơm đó (cái này là kinh nghiệm đau thương rút ra wua nhìu lần giảm cân).

Không dám cổ vũ cho kiểu giảm cân này :( hại người mà lại mau tăng cân lại thế thì theo chi cho khổ nhỉ, bạn có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục ko?
M đang đi học nên k có nhìu thời gian bạn ah! Đó là sự thật chứ k phải m làm biếng đâu! Có ngày m học 4 ca, về tới nhà là 9h tối, ăn cơm tắm rửa rùi chuẩn bị bài vở ngày mai là hết ngày chứ thời gian đâu mà thể dục. Nhớ hồi năm ngoái chưa phải học nhìu thế này, m cũng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy bộ. Nhưng cân chẳng thấy giảm, chỉ thấy bắp chân săn lại thui, chắc hơn và to hơn. :( Mà m lại muốn giảm size chân nhất, nên k dám thể dục thể thao gì nữa

cùng giảm nào ,mình cũng dự dịnh từ giờ đến tết chỉ còn 47 ký thôi ,ko bit có đạt ko ? kiện tại mình 54 ,55ký ,mà có met 53 thôi ,(đau khổ ):notworthy:

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
M đang đi học nên k có nhìu thời gian bạn ah! Đó là sự thật chứ k phải m làm biếng đâu! Có ngày m học 4 ca, về tới nhà là 9h tối, ăn cơm tắm rửa rùi chuẩn bị bài vở ngày mai là hết ngày chứ thời gian đâu mà thể dục. Nhớ hồi năm ngoái chưa phải học nhìu thế này, m cũng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy bộ. Nhưng cân chẳng thấy giảm, chỉ thấy bắp chân săn lại thui, chắc hơn và to hơn. :( Mà m lại muốn giảm size chân nhất, nên k dám thể dục thể thao gì nữa
Bạn tâp chạy được trong bao lâu mà bảo là ko thấy giảm. Tập thể dục hay không thì còn tùy điều kiện của bạn thôi, nhưng mình khuyển nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục, chắc chắn là tốt cho việc giảm cân cũng như trao đổi chất cho cơ thể hơn là chỉ đơn thuần bớt ăn.
Chia sẻ ngoài lề 1 tí: hiện mình không giảm cân, nhưng đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình, mình khá bận nhưng vẫn sắp xếp được lịch đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Thời gian từ đầu t10 tới giờ mình đi học ban đêm, ban ngày thì đi làm. Sáng 5h30 dậy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tới khoảng 6h30 về nhà chuẩn bị đi làm. 7h đi làm tới 5h chiều là về đi học. Học từ 6h - 9h30, về tới nhà là lúc 10h. Tập gập bụng trong 15 - 20p rồi đánh răng rửa mặt đi ngủ. T7 CN thì khá hơn là ko học buổi tối mà học bàn ngày. Nên chiều về sẽ đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.

Mình con trai giảm cân từ 82 -> 60 cân, trong 1 thời gian có vẻ ổn nhưng đến tầm 60 cân thì rất khó xuống, nhịn nhịn lắm thì cũng chỉ xuống đc 59 nhưng chỉ cần ăn xong là lên 60, ko dễ dàng xuống cân giống như từ 82 -> 60. Và bây giờ tự nhiên cân của mình lại có chiều hướng tăng. Thực đơn của mình gồm trứng luộc, cà chua, rau xà lách và nước mắm. Mấy hôm nay do có 1 số chuyện nên phải ăn bánh thay cho thực đơn cũ thì cân lại bắt đầu có chiều hướng tăng, mặc dù mình vẫn tabata và hiit nhảy dây đều mỗi tối thậm chí tăng cường độ và thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lên mà cân vẫn ko thể tụt xuống dễ dàng như trước. Có phải là do cơ thể mình đã thích nghi đc với việc hấp thụ rau quả và khi có tinh bột vào thì nó thay đổi ko ?

1 ngày ăn từ 800-1000 kcal. Phải theo dõi cân nặng thuờng xuyên hàng ngày khi ngủ dậy và vệ sinh xong. Tính cụ thể ra 3 kg 1 tháng tứng 1 ngày giảm 1 lạng. Nếu chậm tốc độ thì ăn ít hơn nữa và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ráo riết hơn nữa. nếu nhanh hơn thì càng tốt.
Cho e hỏi thêm mình nhảy dây có giảm mỡ vs tăng chiều cao k bác

bé!e gc đc bao lâu rồi.lúc trc mấy kg,cao bi nhiu
giờ nặng bi nhiu.chà chà....dễ nể con bé xinh ghê
lúc đầu 55, sau đó em vụt lên 60, rùi đi du học em lên 70 chỉ trong vòng 1 tháng!!! =.='... thế là em lao vào ăn kiêng và luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gần 5 tháng và giảm xuống còn 60, em LC nhưng ko giảm vòng đo hay giảm đc kí nào hết trong 3 tuần nên bây giờ em lao theo TT trở lại! :D
cám ơn các bác đã ủng hộ em! :D
em cao 1m70, bây giờ 60 kí, vẫn đang cố gắng còn 55!! :D

Mình nói sơ qua 1 chút để mọi nguời hiểu hơn:
Mình là nam cao 1m75
Trước mình có đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình nên cơ thể khá săn chắc (65kg)nhưng sau đó đi làm nên không có điều kiện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nữa.sau 1 thời gian do công việc không phù hợp mình đã nghỉ và ở nhà chờ việc khác.trong thời gian chờ việc mình chỉ ở nhà ăn uống nên giờ cơ thể khá béo (70.4kg) và không còn chắc như trước

Bây giờ mình muốn giảm câm và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện lại để có hiệu quả cao nhất và mình định làm theo cách sau,mọi người xem và góp ý hộ mình xem đúng cách chưa
Sáng 5h: dậy chạy bộ 4km
8h: ăn sáng ( thường mình ăn xôi thịt hoặc bánh mì trứng )
Trưa 11h30 : ăn 1 bát cơm và rất nhiều rau xanh
4h: đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình ( bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1tiếng rưỡi )
Tối 7h: ăn 2 bát cơm + rau xanh + thức ăn ( đa số là cá,thịt lợn,trứng)
8h: 2 quả cam sành vắt nước cốt + 1 ít muối
mình đã xem qua nhiều bài trên diễn đàn về LC nhưng k có điều kiện làm theo.mọi người giúp mình chế độ kia ra sao
xin cảm ơn

Mình nói sơ qua 1 chút để mọi nguời hiểu hơn:
Mình là nam cao 1m75
Trước mình có đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình nên cơ thể khá săn chắc (65kg)nhưng sau đó đi làm nên không có điều kiện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nữa.sau 1 thời gian do công việc không phù hợp mình đã nghỉ và ở nhà chờ việc khác.trong thời gian chờ việc mình chỉ ở nhà ăn uống nên giờ cơ thể khá béo (70.4kg) và không còn chắc như trước

Bây giờ mình muốn giảm câm và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện lại để có hiệu quả cao nhất và mình định làm theo cách sau,mọi người xem và góp ý hộ mình xem đúng cách chưa
Sáng 5h: dậy chạy bộ 4km
8h: ăn sáng ( thường mình ăn xôi thịt hoặc bánh mì trứng )
Trưa 11h30 : ăn 1 bát cơm và rất nhiều rau xanh
4h: đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình ( bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1tiếng rưỡi )
Tối 7h: ăn 2 bát cơm + rau xanh + thức ăn ( đa số là cá,thịt lợn,trứng)
8h: 2 quả cam sành vắt nước cốt + 1 ít muối
mình đã xem qua nhiều bài trên diễn đàn về LC nhưng k có điều kiện làm theo.mọi người giúp mình chế độ kia ra sao
xin cảm ơn
bác cứ cố gắng làm hết những gì có thể, tự tìm ra cho mình một phương pháp thích hợp, nếu như bác ăn TT 1 tháng mà vẫn ko thấy hiệu quả, thì tiếp tục đổi sang một phương pháp khác như LC chẳng hạn, tùy theo từng cơ địa của mỗi người mà tự tìm cho mình một phương pháp để giảm cân dài lâu thôi! ăn trước 7h tối nhé bác, sau 7h tối chỉ có thể uống nước lọc, nước chanh pha đường As hoặc trà xanh thôi, còn lại ko đc nạp bất kì năng lượng nào vô nữa cả! cố gắng nhé bác!!!
còn muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho giảm mỡ nhanh và hiệu quả, bác cố gắng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT hoặc Tabata để đạt được hiệu quả tốt nhất có thể! nếu được thì uống thêm cà phê đen trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, vì trong cà phê có cafein, đốt mỡ rất tốt!
chúc bác thành công! :D

cảm ơn bác.mình cũng đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử các bài HIIT bằng nhảy dây và chạy bộ nhưng cảm thấy nó khó quá.giờ mình chỉ chạy bộ nhanh và đều thôi