Sư tử trắng là biểu tượng của đàn ông đích thực?

Hôm qua đi nhậu với mấy ông giám đốc doanh nghiệp mới biết họ tin vào sư tử trắng biết dường nào. Người thì nói rằng sư tử trắng là biểu tượng cho sức mạnh, lòng quả cảm của đàn ông, nếu nắm trong tay biểu tượng của sư tử trắng thì sẽ gặp nhiều may mắn, phú quý tiền tài đến như mưa, đặc biệt còn giúp cho chuyện ấy thăng hoa nữa. Nghe đồn rằng các đại gia trên thế giới và cả ở Việt Nam đều sở hữu riêng cho mình những biểu tượng của sư tử trắng. Đặc biệt hơn nữa, có ông còn tin rằng nếu mơ thấy sư tử trắng và hổ cái thì khi tỉnh dậy sẽ hết ngay bệnh sợ vợ :D, vợ sẽ trở nên ngoan hiền trước mặt chồng giống như hổ cái phải "xìu" trước uy nghi của sư tử trắng vậy, và ổng lấy cuộc sống gia đình thực tế của ổng ra để chứng minh làm cho mọi người không thể không tin. Rồi còn rất nhiều câu chuyện ly kỳ liên quan đến sư tử trắng nữa nhưng mình lười kể quá. Đêm nay chắc mình cũng ráng mơ về sư tử trắng và hổ cái mới được :D

Sư tử trắng là biểu tượng của sức mạnh, lòng quả cảm của đàn ông. Có rất nhiều truyền thuyết xoay quanh nó, để hôm nào rảnh kể cho anh em nghe chơi

Mình thì đêm nào cũng nằm mơ thấy sư tử trắng và hổ cái. Nhưng mà hình như vợ nó không biết là mình mơ thấy sư tử trắng hay là nó cứ mơ thấy voi hay là sư tử hà đông hay sao đó cho nên nó cứ tiếp tục đì mình hoài à :banghead:

Cho hỏi xem sư tử màu gì thì hơn sư tử hà đông vậy mọi người?:cry:

Theo mình biết thì sư tử trắng đúng là biểu tượng của đàn ông, thể hiện ý chí, sức mạnh của nam nhi. Nên maybe sư tử trắng có thể khắc chế được sư tử Hà Đông :D

Từ hồi sếp tuyển được em thư ký chân dài tự nhiên thấy mua tượng sư tử trắng đặt trong phòng, sao vậy ta? :D

Tiền kiếm được nhiêu chưa chắc tỉ lệ với sức mạnh, ít nhất trong gia đình em nó là vậy :(
"Dạy con từ thuở còn thơ, dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về", ông bà đã dạy thì cấm có sai nhé. Ai biểu chưa chi đã đầu hàng thì vợ nó leo lên đầu lên cổ ngồi suốt đời, lúc đó thì thật là sống dở chết dở :D

"Dạy con từ thuở còn thơ, dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về", ông bà đã dạy thì cấm có sai nhé. Ai biểu chưa chi đã đầu hàng thì vợ nó leo lên đầu lên cổ ngồi suốt đời, lúc đó thì thật là sống dở chết dở :D
Không liên quan nhưng mà e thích cái avatar của bác :D

Không nhớ là đọc được ở đâu nhưng có 1 truyền thuyết nói rằng: Sư tử trắng là loại vật đầu tiên cất tiếng gầm rú trên trái đất này và cũng là vật cuối cùng vang lên tiếng rú khi trái đất bị diệt vong.

Ở đâu vậy nhỉ? Mình đã đi sở thú TpHCM, sở thú Hà Nội, sở thú ở Đại Nam cũng ko thấy có loài sư tử này? Thực sự ở Việt Nam mình có sao?
Ah, ở vườn thú công viên nước Củ Chi có 2 con sư tử trắng nhé bạn, lúc mình đến đó thăm thì nó còn rất bé, giờ thì chắc đã lớn lắm rồi, trông rất uy nghi, hùng dũng