TV1 Thể hình/Giảm cân thay đổi cuộc đời tôi

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
haha e viết sẵn 1 bài rồi nên dùng thi luôn đc không :)) mà up cái gì lên fanpage thì em set quyền admin luôn :)) anh chị nào cần làm admin thì viết lên tường là ok https://www.facebook.com/pages/Webthehinhcom/230326270459368
không những được mà quá được ấy chứ. tham gia luôn đi e ơi. đăng lại qua bên này :p
e up cái thông tin này lên page webthehinh rồi kêu gọi ace tham gia cho đông vui nhé. khích lệ tinh thần tập luyện và kiên trì vì một sức khỏe tốt và dĩ nhiên là cả vì một body đẹp nữa kakaa

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
chăm chút lại cái hình thức "bài văn" tí đê. mình đi thi mà. bỏ ra thêm tí kỹ lưỡng. như e huyen huyen ấy. có mở bài thân bài kết bài đầy đủ. mạch truyện rõ ràng. câu cú đâu ra đó, đúng chính tả, viết hoa đầu câu, chấm phẩy xuống dòng hợp lý. (dù c là chúa hay viết tắt, k viết hoa nhưng mà đi thi thì phải khác chứ :whistle:)

chăm chút lại cái hình thức "bài văn" tí đê. mình đi thi mà. bỏ ra thêm tí kỹ lưỡng. như e huyen huyen ấy. có mở bài thân bài kết bài đầy đủ. mạch truyện rõ ràng. câu cú đâu ra đó, đúng chính tả, viết hoa đầu câu, chấm phẩy xuống dòng hợp lý. (dù c là chúa hay viết tắt, k viết hoa nhưng mà đi thi thì phải khác chứ :whistle:)
chị ơi em kém nhất môn văn :( lười chấm phẩy lắm em cũng còn đang bận nên viết bài tham gia cho vui thôi chị ạ :(

đấy. phải nói thế mới "khích" được nhiều mem mau mau đăng bài để có cái mà đọc chứ :ROFLMAO:
em muốn xin ý kiến chị voikoi chút ạ,em định viết kiểu tự truyện hồi ký vì có quá trính đến với thể thao-giảm cân của em thực sự nhiều ''tình tiết hấp dẫn''.Như vậy vẫn hợp lệ chứ chị nhỉ

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
em muốn xin ý kiến chị voikoi chút ạ,em định viết kiểu tự truyện hồi ký vì có quá trính đến với thể thao-giảm cân của em thực sự nhiều ''tình tiết hấp dẫn''.Như vậy vẫn hợp lệ chứ chị nhỉ
c nghĩ là được. quá ổn ấy chứ. càng ly kỳ hấp dẫn càng tốt. vẫn bám sát mạch truyện là được. biết đâu tác phẩm rồi sẽ vượt khỏi biên giới của webthehinh mà lưu danh nhiều đời ấy chứ :cool:

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
E đọc ơr đaay nhé @liz.fighter
Post bài trong box này là đc. Giải thưởng là phụ. Thắng thua cũng là chuyện nhỏ. Quan trọng là truyền đoongj lực được cho nhiều ace khác. Trog đó có c :D

(Sorry cái máy bị đieen lỗi font suốt)

Tôi của ngày trc

Năm 16 tuổi, mình dáng nhỏ nhắn xinh xắn thế mà không biết giữ. Để rồi cứ có cái đà ăn đêm ngủ ngày. Chỉ trong 3th hè 2011 mà tăng từ 55kg đến tận 59kg. Bị mọi người ghẹo thế mà củng bỏ ngoài tai mà cười trừ.

May mắn thay chị họ mình làm trong California nên tặng mình thẻ thành viên. Tuy nhiên, cái ngày mình mới bước chân vào cứ múa qua loa thấy máy nào nhảy vô máy đó mà không cần biết tác dụng như thế nào.
Nhưng từ sau Tết sau khi đạt kỉ lục tăng 5kg trong 7 ngày Tết. Do ăn ngủ thất thường.

Lúc này mình gần 67kg rồi.

Không nhịn đc lời nói trêu đùa từ mọi người xung quanh nữa, mình đã đưa ra một quyết
định mà không nghỉ sẽ thay đổi cuộc đời mình nhiều như thế này.
Dành dụm và phụ mẹ bán hàng Tết củng vừa đủ để đóng 1 tháng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với huấn luyện viên
và kết hợp với chế độ dinh dưỡng tốt thì kết quả giảm 8kg mỡ trong 3th ;)

Còn đây là tờ báo của 2 năm trước.

Nay mình đã 18 tuổi và 2 năm trôi qa dù mọi người bảo mình" vậy là ok rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chi nữa??!" nhưng mình cứ tham lam thế nào. Mọi người thích một cơ thể thon gọn nhưng mình lại theo chiều hướng fitness.

Với tiêu chí No pains, No gains môn nào củng thử bất kể nặng nhẹ.

Cùng sự hỗ trợ của bạn trai mình chúng mình cùng tiến tới mục tiêu "fitness couple".

Trở lại vấn đề, hiện tại dù mới ra nét và nhưng đó sẽ luôn là động lực phấn đấu của mình để phát triển cơ thể hơn nữa và giảm lượng bodyfat xuống 18%

Sau những cố gắng vất vả thì mình học được rất nhiều thứ liên quan tới nghị lực, ý chí của bản thân đồng thời đem lại quan điểm sống và cách nhìn nhận mọi thứ xung quang 1 cách tích cực hơn.

-Chúng ta tự đặt ra giới hạn thì tại sao là giới hạn khả năng của chúng ta.-

Không có gì là không thể, Fighting.

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
Chị ơi bài e post v ok chưa ạ ?
wow. sự thay đổi đáng ngưỡng mộ. e kể thêm về việc sao lại muốn theo hướng fitness girl đi. là vì mê cái cảm giác thỏa mãn và tự hào với bản thân khi làm được những việc trước đó tưởng không thể, vì ảnh hưởng từ những cô gái fitness.
hay là vì anh chàng partner kiêm bạn trai siêu hot kia kkkkk

e tạo riêng 1 chủ đề mới ở đây nhé. để mọi người dễ theo dõi hơn
https://www.caubaquan.com/community/forums/189/

Đọc thêm cái này nhé:
"Thời gian nhận bài: Từ 22/12/2013 đến hết 4/1/2014.
Nơi đăng: chuyên mục Thi Viết Báo.
Nội dung: Cảm nhận của bạn về tác động của thể hình hoặc giảm cân đến cơ thể và cuộc sống của bạn.
Quy định: Bài viết tối thiểu 500 chữ.
Tiêu chí chấm:
Chính: Chất lượng bài văn.
Phụ: Bài có hình ảnh cá nhân sẽ được cộng điểm."

e tham khảo bài của bạn huyenhuyen https://www.caubaquan.com/community/threads/75293/

Mỗi khi mình có cảm giác lười bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục, thể hình là lại vào webthehinh lấy lại tinh thần luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Mình cám ơn trang web này vì từ khi biết đến đã thu thập rất nhiều kiến thức thể hình cũng như tạo động lực cho luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.

Bản thân mình cách đây 6 tháng mình 1m71, 96 kg phải nói rất mập và mình quyết định phải giảm cân bằng cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Cardio rồi Insanity, ăn uống hợp lý (ko ăn kiêng, vẫn ăn những món mình thích, chỉ rất hạn chế tinh bột và mỡ) và kết quả cách đây 2 tháng là 1m71, 74 kg (giảm 22 kg sau 4 tháng) nhưng cơ thể còn ít cơ bắp.

Mình quyết định chuyển sang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym được 2 tháng rồi, nhằm xây dựng cơ bắp đồng thời bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity để giảm mỡ tiếp. Tuy khối lượng giảm còn 72 kg (chỉ giảm 2 kg trong 2 tháng vừa rồi) nhưng mình thấy cơ bắp to lên thấy rõ, bắp tay, cơ ngực to lên, cơ bụng đã dần lộ ra.

Phải nói trong cả mấy tháng giảm cân, mình đã lên webthehinh đọc rất nhiều tài liệu của anh thachsanh, và một số đàn anh khác để làm kinh nghiệm trong luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, ăn uống cũng như tinh thần động lực. Giảm cân, tăng cơ đều có phương pháp chung ai cũng như nhau cả vì đó là nguyên lý, công thức rồi, chỉ khác nhau chút ít ở mỗi người nhưng không đáng kể. Cái khác biệt lớn nhất của người thành công và người không thành công chỉ là động lực luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Bạn lấy động lực luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào từ đâu?. Đối với mình có lẽ là ở webthehinh ^^.

Rõ ràng webthehinh đã làm thay đổi cuộc đời mình nhưng bài này ko phải tham gia dự thưởng cũng như mình ko có ý định tham gia. Mình vào top viết để cảm ơn anh thachsanh và các anh em admin/mod diễn đàn và các anh em trong diễn đàn đã cho mình những kiến thức thể hình và động lực luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.

tác động của thể hình ví dụ như là 2 tháng gần đây vòng đùi và eo e giảm, người săn chắc í. và nhiều cái khác nữa.
thể hình mà. cứ có người là có hình rồi :LOL: tăng hay giảm k thành vấn đề
hôm nay mới biết thì hết thi rồi :)
em viết đảm bảo giải ..... bét :D:D

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Cuộc thi đã kết thúc, yêu cầu

Ban giám khảo trong BQT @voikcoi, @tròn xinh :) , @concuncon đưa ra kết quả. Tớ làm BGK dự bị!

BGK không thuộc BQT: @MQuick, @Hôi Nách , @orumachi đưa ra kết quả của mình. Do người nộp đơn BGK không có ai là nữ nên cần thêm bạn nữ xung phong chấm. Nếu không có ai em @Girl1986 và @liennhi tham gia chấm được thì tốt.

tròn xinh :)

Tư Vấn Giảm Cân
Ban Quản Trị
Cuộc thi đã kết thúc, yêu cầu

Ban giám khảo trong BQT @voikcoi, @tròn xinh :) , @concuncon đưa ra kết quả. Tớ làm BGK dự bị!

BGK không thuộc BQT: @MQuick, @Hôi Nách , @orumachi đưa ra kết quả của mình. Do người nộp đơn BGK không có ai là nữ nên cần thêm bạn nữ xung phong chấm. Nếu không có ai em @Girl1986 và @liennhi tham gia chấm được thì tốt.
Em ý kiến chút nha anh
- tạo một thư mục chấm điểm và nhận xét bài viết công khai
- Nhận xét bài viết
- Chấm điểm theo thang 10
- 6 giám khảo = 60 điểm
- Bài viết điểm cao nhất = giải nhất
- Giải nhì cho bài thứ hai
- Giải ba cho lượng like nhiều nhất

bài viết của đợt 1 chấm từ hôm nay đến cuối tuần (12/01/2014) ...công bố bài đạt giả ngày 12/01
À....đăng chủ đề cho đợt 2 luôn kìa anh