Trào lưu Anh không đòi quà trong giới trẻ

từ hồi dạo web thấy cái tên của cái clip là mình ko thèm bấm zô rồi, vậy mà nó cũng ra hàng loạt version, bó tay

Thế cho em hỏi ngu cái, trào lưu "Anh không đòi quà" này từ đâu mà ra vậy nhỉ?

Mà theo cá nhân em nghĩ, nếu là con gái có lòng tự trọng thì khi chia tay nên trả lại các món quà có giá trị, chỉ giữ lại những món quà lưu niệm thôi. Các bác thấy đúng ko?

Mà theo cá nhân em nghĩ, nếu là con gái có lòng tự trọng thì khi chia tay nên trả lại các món quà có giá trị, chỉ giữ lại những món quà lưu niệm thôi. Các bác thấy đúng ko?
Uhm, lẽ ra phải là như vậy. Bản thân người con trai cũng ko hề muốn nhận lại, nhưng con gái vẫn nên làm như vậy, chứ chia tay rồi thì giữ lại quà giá trị lớn là ko nên

Thế cho em hỏi ngu cái, trào lưu "Anh không đòi quà" này từ đâu mà ra vậy nhỉ?
Theo em biết thì hình như từ vụ nào đó trên báo mà khi chia tay, anh chàng đó đã đến tận nhà để đòi lại tất cả quà cáp đã tặng, kể cả quà đã tặng cho gia đình cô ấy

Thời gian gần đây giới trẻ đang rộ lên phong trào làm video theo chủ đề Anh không đòi quà. Có rất nhiều bạn trẻ làm clip này một cách thái quá, lợi dụng để khoe cơ thể một cách quá táo bạo đến nỗi để cơ quan chính quyền phải vào cuộc (version Phan Thiết), nhưng cũng có một số clip được dàn dựng dựa trên câu chuyện này với ý tượng rất sáng tạo, độc đáo, không cần phải quá sexy nhưng vẫn mang lại nhiều thông điệp và tiếng cười cho mọi người. Phải công nhận là hãng bia này rất sáng tạo và thức thời, chắc chắn thương hiệu của họ sẽ phát triển mạnh trong thời gian tới trong cộng đồng internet. Share để các anh chị làm kinh doanh cùng tham khảo và rút kinh nghiệm.

quảng cáo ăn theo nhanh quá

Theo em biết thì hình như từ vụ nào đó trên báo mà khi chia tay, anh chàng đó đã đến tận nhà để đòi lại tất cả quà cáp đã tặng, kể cả quà đã tặng cho gia đình cô ấy
Chuẩn rồi, dạo này giới truyền thông có vẻ đói đề tài hay sao mà chủ đề này cũng lên báo chí rất um xùm

Cái này theo mình chẳng liên quan gì đến lòng tự trọng cả, đã gọi là quà tặng, và đã nhận thì ko có lý do gì phải trả lại cả

Mà em nghĩ nếu là đàn ông đích thực thì chẳng ai đi đòi quà bao giờ nhỉ? Chắc báo chí chỉ dựng lên cho có chuyện nói thôi à

Vụ này có thật à, thằng đếch nào mà làm mất mặt đàn ông quá vậy???

Ah, giả dụ (giả dụ thôi nhé) anh em nào đó có tặng cho bạn gái con xe 30 M (trong khi thu nhập của bạn ko cao), thì khi chia tay có nên đòi lại quà ko nhỉ? :D

Ah, mà thêm 1 điều nữa. Trước khi đòi nhớ tự trách mình sĩ diện hão nhé, chưa gì mà đã tặng cho bạn gái cả 1 con xe thì đúng là dại gái quá rồi đó

Ah, giả dụ (giả dụ thôi nhé) anh em nào đó có tặng cho bạn gái con xe 30 M (trong khi thu nhập của bạn ko cao), thì khi chia tay có nên đòi lại quà ko nhỉ? :D
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân, lúa gạo ko nhiều mà đem 30 củ mua xe tặng người yêu thì cả ông trời cũng ko đỡ nổi cái sự dại gái của chú rồi.

Mà thôi, dẹp cái trào lưu này qua một bên đi, đi làm vài chai bia cho đời nó tươi hơn coi :D

Mà năm nay toàn những sự kiện gì đâu mà thành hot ko nhỉ? Không lẽ giờ giới trẻ chỉ quan tâm đến những chuyện nhảm nhí như vậy thôi sao?