Tình yêu chạy bộ không giới hạn

Chân mình thì ngoài phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng thể là niềm mơ ươc của nhiều người.Rất săn chắc và khoẻ bạn à.Hiện mình đang tính Set một phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào riêng ở nhà mà khôn biết hết chi phí bao nhiêu.Bác có kiến thức về mảng này không tư vấn em với.Em muốn một máy chạy bộ vừa cho mình vừa cho vợ mình.Rồi tạ đơn, máy gập bụng mà không biết hết khoảng bao nhiêu !
Ko bác ak. Nhưng bác có thể tham khảo trên diễn đàn, nhiều người thanh lí, cũng khá rẻ mà bác. Mình nghĩ gập bụng ko cần máy lắm đâu. Tập chay vẫn lên cơ nhiều mà bác. Bác mua thêm thanh xà đơn nữa :)
Ở chỗ mình cũng có 1 anh ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình nhưng hay đá bóng, bóng chuyền, nhìn cặp chân của ông ý thèm nhỏ dãi :)

Em rất thích chạy nhưng bị đứt dây chằng chéo trước 1 năm rồi chưa đi mổ được , chạy xong về nhức gối lắm chỉ dám Squat thôi!
Cho e hỏi, bác đi khám như thế nào họ bảo đứt dây chằng? Hiện giờ bác đi lại được bt ko(có bị đau ko ý ạ). Nếu mổ thì có chạy lại được bình thường ko ợ ?

Ko bác ak. Nhưng bác có thể tham khảo trên diễn đàn, nhiều người thanh lí, cũng khá rẻ mà bác. Mình nghĩ gập bụng ko cần máy lắm đâu. Tập chay vẫn lên cơ nhiều mà bác. Bác mua thêm thanh xà đơn nữa :)
Ở chỗ mình cũng có 1 anh ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình nhưng hay đá bóng, bóng chuyền, nhìn cặp chân của ông ý thèm nhỏ dãi :)
Cảm ơn bạn nhé ! Thế ông kia phía trên nhìn thế nào bạn ? Đã banh chạy nhiều thì cơ chân phải chuẩn rồi :D

Chạy không làm sao nở được vậy...

Nửa người trên là mình kéo xà và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ ở nhà. Còn chân thì là do chạy nhiều. Bụng cũng 1 phần do chạy nữa :D
ủa tưởng chạy nhiều , cadio nhiều chân phải bé lại chứ , sao lại to được nhỉ , vì khi chạy dài thế nó sẽ phân hủy cơ bắp

ủa tưởng chạy nhiều , cadio nhiều chân phải bé lại chứ , sao lại to được nhỉ , vì khi chạy dài thế nó sẽ phân hủy cơ bắp
Kết hợp với thiếu dinh dưỡng, giảm ăn mới mất cơ bắp. Còn bình thường bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện vùng nào cơ bắp vùng đó ít nhiều to ra.
Vậy mà từng có những thanh niên lên webthehinh này hỏi cách làm mất bớt cơ bắp đi. Tệ thật đấy.

Kết hợp với thiếu dinh dưỡng, giảm ăn mới mất cơ bắp. Còn bình thường bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện vùng nào cơ bắp vùng đó ít nhiều to ra.
Vậy mà từng có những thanh niên lên webthehinh này hỏi cách làm mất bớt cơ bắp đi. Tệ thật đấy.
là em hỏi chứ ai . nhưng cái phân hủy cơ bắp này là mới biết . như vậy em cadio chạy bền 5,km buổi sáng . cả ngày ăn ít . chân có teo laii đc ko

Tập nặng, ăn thiếu cơ bắp sẽ teo đi nhưng không phải là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vùng nào vùng đấy teo. Tương tự như giảm mỡ, không phải gập bụng thì chỉ giảm mỡ vùng bụng. Tập tạ giảm mỡ toàn thân. Giảm vùng ít nhiều nào tùy cơ địa khác nhau mà nó giảm nhiều hơn chút. Cơ cũng thế. Có khi cả người teo mà chân vẫn to nhất.
Tốt nhất là để nguyên đó, kệ nó. Không bị áp lực nó sẽ không cần thiết phát triển lên để tồn tại. Tạm thời bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhóm cơ khác to để cân đối.

Tập nặng, ăn thiếu cơ bắp sẽ teo đi nhưng không phải là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vùng nào vùng đấy teo. Tương tự như giảm mỡ, không phải gập bụng thì chỉ giảm mỡ vùng bụng. Tập tạ giảm mỡ toàn thân. Giảm vùng ít nhiều nào tùy cơ địa khác nhau mà nó giảm nhiều hơn chút. Cơ cũng thế. Có khi cả người teo mà chân vẫn to nhất.
Tốt nhất là để nguyên đó, kệ nó. Không bị áp lực nó sẽ không cần thiết phát triển lên để tồn tại. Tạm thời bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhóm cơ khác to để cân đối.
nó giảm toàn thân cũng ko sao , khi nào chân nó mặc với quần cân đối rồi thì em sẽ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đùi và chỗ khác cho to lên , còn chân cứ để đó ,thế là ok

Cardio là bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân mà, bác xem mấy ông đá bóng chưa, ông nào cũng baows chân to
Cardio là bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tim mạch em nhé, không phải là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân. Có rất nhiều bài cardio không dùng chân là bộ phận chính. Chân to khác với chân bắp. Muốn chân cơ bắp thì phải luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân. Chạy bộ chân không to lên. Chị bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân rất vất vả mới bắp được như ngày hôm nay, và không phải ai muốn chân bắp mà cũng làm được đâu em ạ

Cardio là bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tim mạch em nhé, không phải là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân. Có rất nhiều bài cardio không dùng chân là bộ phận chính. Chân to khác với chân bắp. Muốn chân cơ bắp thì phải luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân. Chạy bộ chân không to lên. Chị bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân rất vất vả mới bắp được như ngày hôm nay, và không phải ai muốn chân bắp mà cũng làm được đâu em ạ

Nhưng mà to mặc quần xấu

Làm theo lời của Lý Tiểu Long nha bạn. "Không có giới hạn, chỉ có những bình nguyên, anh không được phép ở lại đó lâu,phải vượt lên trên những bình nguyên đó. Nếu nó có thể giết anh, thì nó sẽ giết anh. Con người phải liên tục vượt qua trình độ hiện tại. "
Các nhà vô địch Olympic chạy 5km: Nam thì gần 14 phút, Nữ thì 15 phút hơn. Bạn ko khỏe bằng họ thì cũng không thể nào ko chạy được 5km trong 30 phút, ko bao giờ có chuyện 1 người đó > 2 người như bạn được :rolleyes:
Mình ban đầu có chạy nổi đâu, thoắt 1 cái là xong 5km rồi... mục tiêu của mình là Marathon, sau đó sẽ là Half IronMan (Bơi:1,9km - Đạp xe: 90km - Chạy bộ: 21,1km)
Từ marathon đến Hálf Iron Man nó hầu như là một trò chơi khác đó bác. Mình ko có mục tiêu đó nhưng chúc bác thành công. Có ông bạn da đen, giầm giề 16 tiếng với Iron Man, về đích thiếu cái xe ủi nó theo sau vớt kẻo chết trên đường.

mấy bác chạy bộ nhiều có bị tình trạng giống em ko, em xin thỉnh giáo, bên gót chân trái của em nó bị hơi hơi đau, có nghĩa là ko đau nhiều, nếu ngồi làm việc bình thường thì ở bên chân phải ko có cảm giác gì nó khá nhẹ, còn ở bên gót chân trái thì nó cảm thấy nặng nặng sao ấy, lúc nào cũng có cảm giác làm mình phải để ý đến nó. Lúc sáng mà ngủ dậy là nó cứng đơ luôn phải đi qua đi lại khoảng 5p nó mói bình thường hết đơ ( nó cứng ở sợi gân phía sau gót), còn lúc mà mang giày chật chật 1 xíu là chổ cái gót với sợi gân nó khá đau, mặc dù mang đôi giày cùng cỡ mà bên phải ko có cảm giác gì cả chỉ có bên trái nó đau thôi. Em cũng ko biết bị bong gân hay trật khớp hay rạn xương gì ko nữa.

mấy bác chạy bộ nhiều có bị tình trạng giống em ko, em xin thỉnh giáo, bên gót chân trái của em nó bị hơi hơi đau, có nghĩa là ko đau nhiều, nếu ngồi làm việc bình thường thì ở bên chân phải ko có cảm giác gì nó khá nhẹ, còn ở bên gót chân trái thì nó cảm thấy nặng nặng sao ấy, lúc nào cũng có cảm giác làm mình phải để ý đến nó. Lúc sáng mà ngủ dậy là nó cứng đơ luôn phải đi qua đi lại khoảng 5p nó mói bình thường hết đơ ( nó cứng ở sợi gân phía sau gót), còn lúc mà mang giày chật chật 1 xíu là chổ cái gót với sợi gân nó khá đau, mặc dù mang đôi giày cùng cỡ mà bên phải ko có cảm giác gì cả chỉ có bên trái nó đau thôi. Em cũng ko biết bị bong gân hay trật khớp hay rạn xương gì ko nữa.
có thể bạn bị căng dây chằng gót châb. Cái này rất nguy hiểm. Bạn nên dừng mọi hoạt động thể thao liên quan đến chân và đi bác sĩ. Nếu bạn đọc hiểu tiếng Anh thì đọc ở đây nhé. Achilles Tendon (Human Anatomy): Picture, Definition, Injuries, Pain, and More

Khi achilles của m bị căng mình nghỉ chạy. Chuyển Cardio sang rowing. Mình stretch achilles, ấp lạnh rồi ấp nóng. Nếu ko khỏi mình đi bác sỹ ngay trong 1 tuần.

Topic này lâu không thấy các ngài vào thảo luận nhỉ. Đề tài rất hay.
Mình cũng là dân chạy bộ không chuyên, đã hoàn thành các cự ly từ ngắn đến Full Marathon.
Rất vui nếu được cùng chạy giao lưu với các ngài.

Các bác cho em hỏi, e chỉ chạy dc 500m là căng bắp chuối là sao nhỉ? vậy nên em rất nản chạy, mặc dù ko mệt nhưng chân bị bó cứng lại