Tình yêu chạy bộ không giới hạn

Mọi người cho em hỏi với. Em chạy bền về toàn bị đau cổ chân, người thì không mỏi mấy. Hôm nào chạy về em phải nghỉ 3 hôm mới chạy tiếp được. Không biết có phải do kỹ thuật sai không ạ. Mà chạy tiếp đất bằng nửa bàn chân hay cả bàn thì tốt hơn ạ.

Mọi người cho em hỏi với. Em chạy bền về toàn bị đau cổ chân, người thì không mỏi mấy. Hôm nào chạy về em phải nghỉ 3 hôm mới chạy tiếp được. Không biết có phải do kỹ thuật sai không ạ. Mà chạy tiếp đất bằng nửa bàn chân hay cả bàn thì tốt hơn ạ.
Em nghĩ chạy mà đau cổ chân, chắc do chạy nhiều quá, bác thử nghĩ cho hết xong chạy cường độ ít hơn cái đó xem sao, em được bác kia chỉ là chạy bền thì tiếp đất giữa lòng bàn chân xong mũi cuối cùng em làm theo thấy ok, còn chạy tốc độ thì em k biết !

Hôm nay đã mua 1 lọ NITRO TECH, đung thử xem sao. Các bác cho em hỏi là h người em đang muốn bulk cho lên cơ nhưng bụng thì cũng tương đối mỡ. E biết là tăng cơ giảm mỡ là khó. Thế nên em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo như sau các bác thấy sao.

Sáng, 3 buổi 1 tuần chạy bộ. K phải là HIIT, chỉ đơn giản là chạy lien tục trong 20" trên máy chạy, lượn kalo tieu thụ khoảng 200kalo. An ít tinh bột, 1 ngày chắc giỏi lắm e ăn 1 bát cơm, em an nhiều rau và thịt. Nhất là thịt gà và thịt bò. Có mua cả lòng trắng trứng về ăn nữa.

Chiều, 6 buổi 1 tuần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym, 1 ngày nghỉ. Tập gym xong là về làm cốc whey protein. E chỉ uống 1 lần sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.

Các bạn thấy có khả quan nhất trong việc tăng cơ và giảm mỡ cùng lúc ko ?

Anh chị em có tiến bộ gì chưa. Chủ thớt cho mình hỏi là sau khi mình chạy 1 mạch được 5km rồi mới nên tìm cách cải thiện tốc độ, sải chân hay là làm song song luôn?

cách đây 2 tuần tới ngày chạy bộ, mình lên máy chạy. đi bộ khởi động 10 phút, chạy tốc độ trung bình được 40 phút liên tục tổng 50 phút. ráng thêm 10 phút chạy nữa cho chẵng 1 tiếng mà ko nỗi

Anh chị em có tiến bộ gì chưa. Chủ thớt cho mình hỏi là sau khi mình chạy 1 mạch được 5km rồi mới nên tìm cách cải thiện tốc độ, sải chân hay là làm song song luôn?
Không cần cải thiện tốc độ cũng không cần để ý tới sải chân ... Mà hay chạy lên 7km không nghỉ ( chạy thế nào mà mình cảm thấy thoải mái nhất , đừng gò bó là ok ) .

Có a/c nào chạy hồ Thành Công k? E chạy 357 các buổi chiều từ 5h30-6h30 , e hay chạy khoảng 10km/ trong khoảng 50-54p , , nếu có a c nào trail thường xuyên ở đây thì chạy cùng cho vui

Lần sửa cuối:
Không cần cải thiện tốc độ cũng không cần để ý tới sải chân ... Mà hay chạy lên 7km không nghỉ ( chạy thế nào mà mình cảm thấy thoải mái nhất , đừng gò bó là ok ) .
Hic .. k biết trên máy nó đúng k .. chứ nếu 7km/h trên máy mà chạy được liên tục 7km chắc em ốm nhom luôn chứ k cực khổ giảm cân, lên máy chạy bấm 5km/h thôi chạy bền là muốn ọc nước ra cho 2 km rùi, em thử bấm 7 thì nó nhanh lắm, nên k biết so tốc độ như thế nào nữa

Hic .. k biết trên máy nó đúng k .. chứ nếu 7km/h trên máy mà chạy được liên tục 7km chắc em ốm nhom luôn chứ k cực khổ giảm cân, lên máy chạy bấm 5km/h thôi chạy bền là muốn ọc nước ra cho 2 km rùi, em thử bấm 7 thì nó nhanh lắm, nên k biết so tốc độ như thế nào nữa
Trên máy thì mình không biết nhưng mình chạy 10km/1h thấy rất bình thường . Mình chạy ngoài công viên .

Không rành máy các bạn, nhưng thử hỏi chủ phòng đơn vị tính nha, có khi vận tốc tính đơn vị dặm (mile) chứ không fải km. 7 miles khác xa 7 km à, hì.

Mấy cái giải chạy các bác lấy thông tin ở đâu thế chia sẻ cho em với, muốn được một lần chạy race cho biết cảm giác cạnh tranh ganh đua là như thế nào quá :p

Không rành máy các bạn, nhưng thử hỏi chủ phòng đơn vị tính nha, có khi vận tốc tính đơn vị dặm (mile) chứ không fải km. 7 miles khác xa 7 km à, hì.
Thấy ghi đơn vị là km/h .. mà bật mức 7 thì nhanh lắm, k duy trì được bền lâu .. Hay chắc do em yếu, em chạy bền chỉ đc mức 4.5 hay 5 thôi .. 6 trở lên là nước rút rùi

Quá kinh, 1h 10km em mà được thế chắc giảm cân nhanh cực kì :( Ngưỡng mộ
Bình thường mà , con gái họ cũng chạy tốc độ này ... Mình chạy 2 năm nay rồi chỉ chạy từng đó thôi 10 11km 1 buổi và tuần 4 buổi ... Chạy giữ sức khoẻ thôi . Vào face hội những người thích chạy đường dài họ chạy 1 buổi 30 40km ấy chứ .

Hic .. quá ngưỡng mộ .. chắc do cơ thể em yếu .. chạy tầm 1km5 là oãi và tự nhiên thấy chán chán muốn ngừng roài :(

Hic .. quá ngưỡng mộ .. chắc do cơ thể em yếu .. chạy tầm 1km5 là oãi và tự nhiên thấy chán chán muốn ngừng roài :(
Không phải là yếu mà là chưa biết cách bộc lộ sức mạnh bên trong ra ... Cứ kiên trì chạy và chú ý cách thở khoảng 6 tháng là chạy ngon lành chục km như chơi .

Làm theo lời của Lý Tiểu Long nha bạn. "Không có giới hạn, chỉ có những bình nguyên, anh không được phép ở lại đó lâu,phải vượt lên trên những bình nguyên đó. Nếu nó có thể giết anh, thì nó sẽ giết anh. Con người phải liên tục vượt qua trình độ hiện tại. "
Các nhà vô địch Olympic chạy 5km: Nam thì gần 14 phút, Nữ thì 15 phút hơn. Bạn ko khỏe bằng họ thì cũng không thể nào ko chạy được 5km trong 30 phút, ko bao giờ có chuyện 1 người đó > 2 người như bạn được :rolleyes:
Mình ban đầu có chạy nổi đâu, thoắt 1 cái là xong 5km rồi... mục tiêu của mình là Marathon, sau đó sẽ là Half IronMan (Bơi:1,9km - Đạp xe: 90km - Chạy bộ: 21,1km)

223328_1880532646899_6448223_n[/url] by myburin2013, on Flickr[/IMG]

Tui cũng chạy bộ từ 2009, lúc mới đầu lên máy chạy 10' là thở ra đằng đuôi;)) tỐc độ có 7,8km/h thôi.

Giờ thì chạy vui cũng được 6 vòng Bờ Hồ trong non 1 tiếng.

Lần sửa cuối:
Thấm thía quá bác thayboicaotay ơi.
Em lúc đầu chạy 500m là thở le lưỡi rồi, đọc toppic của bác và luyện theo đã được mấy tháng giờ đc 10km trong 1 tiếng. Cố phấn đấu bằng Marathon mới đc.
Cảm ơn đã mở mang đầu óc cho em.

Các bác cho em hỏi xíu được không? Em 25 tuổi, cao 1m68 nặng tầm 60 kg. Sáng em đạp xem đi làm 8km hết tầm 20p, trung bình 20km/h còn chiều thì em đạp về nên nhanh hơn trung bình 25km/h.Một tuần em ra phòng gym chạy bộ trung bình 4 buổi.Em lên máy chạy khoảng 30 phút trong đó có 20 phút chạy với tốc độ 12km ~ 15km xen kẽ nhau. 30 chạy đốt khoảng 200kl theo như máy báo.em cũng có hít đất ngày tầm 40 cái, có nâng tạ tay nhưng em không mê tạ cho lắm.1 Tuần em đá banh 2 buổi, 1 buổi tầm 1h30p.Vậy theo các bác em duy trì như vậy thì liệu có ảnh hưởng gì tới sk không .Em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có 1 tháng nhưng thấy người khỏe hẳn lên, bụng giảm mỡ đi rất nhiều với lại cơ bắp có to lên nhưng ko quá nhiều. Mọi người tư vấn giúp em được không ạ ?Em cảm ơn !

Các bác cho em hỏi xíu được không? Em 25 tuổi, cao 1m68 nặng tầm 60 kg. Sáng em đạp xem đi làm 8km hết tầm 20p, trung bình 20km/h còn chiều thì em đạp về nên nhanh hơn trung bình 25km/h.Một tuần em ra phòng gym chạy bộ trung bình 4 buổi.Em lên máy chạy khoảng 30 phút trong đó có 20 phút chạy với tốc độ 12km ~ 15km xen kẽ nhau. 30 chạy đốt khoảng 200kl theo như máy báo.em cũng có hít đất ngày tầm 40 cái, có nâng tạ tay nhưng em không mê tạ cho lắm.1 Tuần em đá banh 2 buổi, 1 buổi tầm 1h30p.Vậy theo các bác em duy trì như vậy thì liệu có ảnh hưởng gì tới sk không .Em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có 1 tháng nhưng thấy người khỏe hẳn lên, bụng giảm mỡ đi rất nhiều với lại cơ bắp có to lên nhưng ko quá nhiều. Mọi người tư vấn giúp em được không ạ ?Em cảm ơn !
Bác duy trì thế là quá rồi. Cơ mà phải chú ý về dinh dưỡng nữa. Thêm được 3-5 kg cơ nữa thì người bác đẹp tuyệt vời :))

Bác duy trì thế là quá rồi. Cơ mà phải chú ý về dinh dưỡng nữa. Thêm được 3-5 kg cơ nữa thì người bác đẹp tuyệt vời :))
CŨng đang cố gắng ăn uống cho lên cân nhưng sợ dư mỡ nên ngày nào cũng đốt khá nhiều kl. Bác co cách nào tăng kí mà không tăng mỡ không bác ?

CŨng đang cố gắng ăn uống cho lên cân nhưng sợ dư mỡ nên ngày nào cũng đốt khá nhiều kl. Bác co cách nào tăng kí mà không tăng mỡ không bác ?
Xin lỗi bác.đọc lại mới biết viết thiếu.ý e định nói bác duy trì thế là quá tốt. :)
Chế độ dinh dưỡng quan trọng lắm.vì bác hoạt động nhiều.bác nói e nghe chế độ dinh dưỡng thường ngày của bác xem nào

Xin lỗi bác.đọc lại mới biết viết thiếu.ý e định nói bác duy trì thế là quá tốt. :)
Chế độ dinh dưỡng quan trọng lắm.vì bác hoạt động nhiều.bác nói e nghe chế độ dinh dưỡng thường ngày của bác xem nào
Em thì : sáng 5h ăn phở hoặc bún gì đó kèm một chai sữa bắp
9h một li ngũ cốc
12h ăn cơm công ty khoảng 2 bát cơm
3h một li ngũ cốc nữa
5h30 ăn nhẹ cái gì đó ví dụ li mì hoặc vài quả chuối
8h ăn tối khoảng 2 bát cơm vs nhiều thức ăn
trước khi đi ngủ có ăn trái cây
Không biết ăn thế này mà em vận động thế kia có đủ năng lượng không nữa ? Bác coi dùm em với

Em thì : sáng 5h ăn phở hoặc bún gì đó kèm một chai sữa bắp
9h một li ngũ cốc
12h ăn cơm công ty khoảng 2 bát cơm
3h một li ngũ cốc nữa
5h30 ăn nhẹ cái gì đó ví dụ li mì hoặc vài quả chuối
8h ăn tối khoảng 2 bát cơm vs nhiều thức ăn
trước khi đi ngủ có ăn trái cây
Không biết ăn thế này mà em vận động thế kia có đủ năng lượng không nữa ? Bác coi dùm em với
Thời gian ăn uống thì được rồi bác ơi. Bổ sung thêm protein vào trong cổ phần ăn nữa là ok. 1 ngày của bác ko có bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào phát triển cơ nên ko thể to cơ được bác ạ (may ra đá bóng sẽ giúp chân to được 1 phần). Bác hít đất nhiều hơn nữa và thêm cả lên xà nữa. bác lên youtube hoặc wth có nhiều các hít đất hiệu quả mà lại tăng cơ đó bác

Thời gian ăn uống thì được rồi bác ơi. Bổ sung thêm protein vào trong cổ phần ăn nữa là ok. 1 ngày của bác ko có bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào phát triển cơ nên ko thể to cơ được bác ạ (may ra đá bóng sẽ giúp chân to được 1 phần). Bác hít đất nhiều hơn nữa và thêm cả lên xà nữa. bác lên youtube hoặc wth có nhiều các hít đất hiệu quả mà lại tăng cơ đó bác
Chân mình thì ngoài phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng thể là niềm mơ ươc của nhiều người.Rất săn chắc và khoẻ bạn à.Hiện mình đang tính Set một phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào riêng ở nhà mà khôn biết hết chi phí bao nhiêu.Bác có kiến thức về mảng này không tư vấn em với.Em muốn một máy chạy bộ vừa cho mình vừa cho vợ mình.Rồi tạ đơn, máy gập bụng mà không biết hết khoảng bao nhiêu !

Em rất thích chạy nhưng bị đứt dây chằng chéo trước 1 năm rồi chưa đi mổ được , chạy xong về nhức gối lắm chỉ dám Squat thôi!