TV2 Cảm nhận của tôi về thể hình, thể dục, yoga, giảm cân Việt Nam

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Đây là cuộc thứ 2 trong các cuộc thi viết được tổ chức trung bình 2 tuần/1 lần về các chủ đề đa dạng.

Chủ đề lần này: Cảm nhận của tôi về thể hình, thể dục, yoga, giảm cân Việt Nam. Chỉ cần viết về thể hình hoặc thể dục hoặc giảm cân, hoặc yoga. Không cần viết tất cả các chủ đề
Thời gian nhận bài: Từ 06/1/2013 đến hết 19/1/2014.
Nơi đăng: chuyên mục Thi Viết Báo.
Nội dung: Cảm nhận của tôi về thể hình, thể dục, yoga, giảm cân Việt Nam.

Quy định: Bài viết tối thiểu 500 chữ.

Tiêu chí chấm:

Chính: Chất lượng bài văn.
Phụ: Bài có hình ảnh cá nhân sẽ được cộng điểm.

Phần thưởng:
  1. Giải nhất: 250 ngàn
  2. Giải nhì: 150 ngàn
  3. Giải ba: 100 ngàn
Tiền thưởng sẽ được chuyển khoản hoặc nhận Thẻ cào điện thoại tương ứng.

Ban giám khảo:

BQT: Tối đa 5 người.
Không thuộc BQT: Tối đa 5 người. Anh chị em muốn tham dự ban giám khảo có thể nộp đơn tại đây:
https://www.caubaquan.com/community/applicationform/2/form

Phương cách chấm:

Mỗi người trong BGK đưa ra số điểm trên 10. Hoàn toàn không lệ thuộc vào nhau.
- 10 giám khảo = 100 điểm
- Bài viết điểm cao nhất = giải nhất
- Giải nhì cho bài thứ hai
- Giải ba cho lượng like nhiều nhất

Lần sửa cuối:
Đây là cuộc thứ 2 trong các cuộc thi viết được tổ chức trung bình 2 tuần/1 lần về các chủ đề đa dạng.

Chủ đề lần này: Cảm nhận của tôi về thể hình, thể dục, yoga, giảm cân Việt Nam. Chỉ cần viết về thể hình hoặc thể dục hoặc giảm cân, hoặc yoga. Không cần viết tất cả các chủ đề
Thời gian nhận bài: Từ 06/1/2013 đến hết 19/1/2014.
Nơi đăng: chuyên mục Thi Viết Báo.
Nội dung: Cảm nhận của tôi về thể hình, thể dục, yoga, giảm cân Việt Nam.

Quy định: Bài viết tối thiểu 500 chữ.

Tiêu chí chấm:

Chính: Chất lượng bài văn.
Phụ: Bài có hình ảnh cá nhân sẽ được cộng điểm.

Phần thưởng:
  1. Giải nhất: 250 ngàn
  2. Giải nhì: 150 ngàn
  3. Giải ba: 100 ngàn
Tiền thưởng sẽ được chuyển khoản hoặc nhận Thẻ cào điện thoại tương ứng.

Ban giám khảo:

BQT: Tối đa 5 người.
Không thuộc BQT: Tối đa 5 người. Anh chị em muốn tham dự ban giám khảo có thể nộp đơn tại đây:
https://www.caubaquan.com/community/applicationform/2/form

Phương cách chấm:

Mỗi người trong BGK đưa ra số điểm trên 10. Hoàn toàn không lệ thuộc vào nhau.
- 10 giám khảo = 100 điểm
- Bài viết điểm cao nhất = giải nhất
- Giải nhì cho bài thứ hai
- Giải ba cho lượng like nhiều nhất
gom bai` vao` trong chuyen muc thi viet'.....nhung sao ko lap ra 1 topic de cac' mem dang bai` chung vao` 1 cho de~ cham' anh ơi

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Chú ý viết có dấu không theo luật là anh xóa đấy. Mỗi người một bài thì mới biết có bao nhiêu view và like + thêm như vậy mới dễ cho anh chị em khác bình luận theo từng bài

Chú ý viết có dấu không theo luật là anh xóa đấy. Mỗi người một bài thì mới biết có bao nhiêu view và like + thêm như vậy mới dễ cho anh chị em khác bình luận theo từng bài
vâng.........nhưng 1 bài đăng tính trên 1 lượt bình luận cũng có thể tính like chứ anh.....thôi theo cách này vậy....vậy có công bố ngày chốt bài đăng và ngày BGK bắt đầu chấm ko

Cho e hỏi là nội dung được tổng hợp từ các nguồn cũng như tài liệu liên quan từ những web khác được không. Chứ tự mình nghiên cứu và viết thì hơi bị đúi:banghead::banghead::banghead:

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Được, chung qui lại thì viết văn đa phần cũng là anh nọ copy của anh kia (hoặc nhiều anh kia) mà thôi. Nhưng đừng copy nguyên bản chính.

E muốn anh @thachsanh một chút ạ.
Chủ đề lần 2 là: Cảm nhận của tôi về thể hình, thể dục, yoga, giảm cân Việt Nam.
Rõ ràng cảm nhận chung của mọi người về phong trào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình, thể dục, yoga, giảm cân ở Việt Nam là đang phát triển,tuy chưa mạnh
Vậy có phải ý BGK là viết về 1 phong trào hay trào lưu, phương pháp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ở Việt nam không ạ?

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em có thể viết về "cảm nhận" của em về 1 phong trào hay trào lưu v.v. về một mặt nào đó ví dụ giảm cân hoặc tất cả cũng được. Ví dụ giảm cân ở Việt nam thế nào, trào lưu, ngộ nhận, hạn chế, mặt tích cực, tiêu cực v.v. Bài viết nên có mở đầu, thân bài và kết luận.

cho em dc ý kiến 1 tí..đề nghị thêm vào cái tiêu đề của bài dự thi là TV2..để phân biệt với lần thi trước..chứ nhìn sơ qua em cũng chã bjt là bài nào dự thi cuộc thi nào cả
:D câu hỏi thứ 2..là thành viên BGK có thay đổi theo mỗi lần thi hay ko..
có xáo trộn và ứng cử nữa ko..
để em biết sắp xếp thời gian ..tranh thủ hoàn thành nhiệm vụ và trách nhiệm của mình :D
( nếu dc tham gia trong BGK :D:ROFLMAO:)

Lần sửa cuối:

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Đã chỉnh lại và mỗi thành viên khi đăng bài cần áp dụng tiền tố để phân biệt.

Lần sửa cuối:
vừa mới tính hỏng hớt :D nhờ anh đổi màu tiền tố :D ai dè anh tinh ý đã đổi trước khi em nói rồi :D ..sếp sanh tâm lý thật :D:hilarious:

anh sanh cho em hỏi..thành phần BGK có thay đổi gì hay ko..để em biết mà chuẩn bị sắp xếp thời gian ..

sao mình đăng ký làm BGK mà chẳng thấy thông báo là được chọn hay ko đc chọn nhỉ

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
anh sanh cho em hỏi..thành phần BGK có thay đổi gì hay ko..để em biết mà chuẩn bị sắp xếp thời gian ..
Thành phần giám khảo không có thay đổi. Cố chấm các bài này trước tết.
sao mình đăng ký làm BGK mà chẳng thấy thông báo là được chọn hay ko đc chọn nhỉ
Số bài đăng bạn còn ít nên cần theo dõi.