Giảm cân của nữ... trọng lượng và dáng vẻ!

Giảm cân, một đề tài có thể được coi là hot và không bao giờ lỗi thời. Thậm chí thỉnh thoảng khi vào webthehinh mình thấy được phần lớn các đề tài mới đều là về giảm cân và đa phần là của các bạn nữ.
Đơn giản thôi, là con gái/phụ nữ ai mà chẳng muốn mình có một vóc dáng đẹp, 3 vòng cân đối, có thể mặc những trang phục mà mình yêu thích một cách đẹp nhất hay chỉ đơn giản là được trở nên xinh đẹp nhất trong mắt người mình yêu :love:
Nhưng....
Bạn có bao giờ nghĩ... cách bạn đang giảm cân là sai? là phản khoa học?
Có khi nào bạn nhận ra mình đang trong 1 cái vòng luẩn quẩn "nhịn ăn - giảm cân - được số cân mình muốn - ăn uống lại bình thường - tăng cân - nhịn ăn...."?
Và bị ám ảnh bởi cân nặng của mình, lúc nào cũng thấy mình quá béo trong khi những người xung quanh minh đã cảm thấy mình như vậy là vừa?
...
Mình đã từng thấy bạn bè, đồng nghiệp, cả những người trong gia đình mình áp dụng các biện pháp giảm cân và biện pháp đầu tiên mà các chị em hay nghĩ đến và áp dụng là "nhịn ăn" hay "ăn kiêng", đặc biệt là luôn chọn nhịn ăn sáng. Nhưng mà thật ra thì nhịn ăn sáng sẽ làm bạn dễ tăng cân. (cái này thì khỏi giải thích vì lên google có bác sĩ giải thích nhan nhản :cautious:)

Rồi thì lại đến việc hạn chế ăn cơm, hạn chế mỡ, hạn chế chất béo, chất ngọt, mặn... sau đó nếu như không có tác dụng nữa thì một số bạn nữ lại nghĩ đến việc dùng những phương pháp kinh dị như mỗi ngày chỉ uống nước và ăn 1 muỗng cafe cơm hay là nhịn ăn và uống chanh, uống dấm chua? Và khi nghe quảng cáo của các loại thuốc giúp giảm cân nhanh chóng, bạn đã bị mê hoặc bởi những hiệu quả mà người bán đã rao?

Bạn đã bao giờ nhìn thấy một người con gái bị xuất huyết dạ dày do giảm cân bằng phương pháp nhịn ăn hoặc phương pháp giảm cân bằng uống chanh, uống dấm chua chưa???
Mình thì đã từng thấy rồi, tại phòng cấp cứu của bệnh viện và khi bạn thấy một người con gái đang gò mình trên giường bệnh nôn ra toàn máu và trên sàn thì lênh láng máu tươi trong khi người thì cắm toàn kim để truyền máu mà bác sĩ vẫn sợ không đủ máu để tiếp,:facepalm: bạn sẽ thấy sao? Mình thật sự không nói đùa chút nào đâu nhé!
Mình có một người bạn là Trưởng khoa tiêu hóa của 1 bệnh viện lớn, nơi anh làm việc thường xuyên là phòng cấp cứu và đặc biệt là với những ca xuất huyết tiêu hóa khẩn cấp. Anh đã kể cho mình nghe hàng trăm cách mà những người con gái đày đọa bản thân mình để giảm cân và nó mang lại hậu quả hết sức nghiêm trọng, có khi phải phẩu thuật để vá lại dạ dày :hungover:
Còn các loại thuốc giảm cân, bạn biết vì sao nó giúp bạn giảm cân nhanh không? Nó làm cho cơ thể bạn bị mất nước dẫn tới giảm lượng nước trong người, còn mỡ thì cứ ì ì ra đó :confused:

Rồi thì nào là gel bôi tan mỡ, máy massage, máy run, máy đánh tan mỡ bụng... tại sao không giúp bạn trở nên thon thả, săn chắc hơn?

Nhiều bạn nữ luôn đi tìm một phương pháp giúp cơ thể mình trở nên cân đối, săn chắc hơn hay thậm chí nhìn sexy hơn... có 1 phương pháp đơn giản lắm mà bạn không biết đó thôi, đó là THỂ THAO
1622667_814218655260755_882462745_n (1).jpg
(nhấp vào hình để phóng to)

Và khi mình đưa ra lời khuyên này cho nhiều bạn, các bạn lại nói rằng "mình không thể", vì: không có thời gian, không có sức khỏe, không quen bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao,.... và hàng ngàn lý do khác :banghead:

Một ví dụ về mình nhé: ban ngày mình đi làm, cuối tuần mình đi học, tối về mình phải lo công việc nhà, khuya mình học bài, nếu có thời gian thư giãn mình cũng đi chơi, đọc sách, lướt web, tiệc tùng... vậy so ra thì mình có thời gian hay không đây? Một con bé mang 1 căn bệnh mãn tính từ hồi 4 tuổi với chỉ định của bác sĩ là "cấm vận động gắng sức" thì sức khỏe có đủ để chơi thể thao? Mình vẫn có thể dành 1 tuần 3 buổi cho thể thao đấy :) Bạn nên nhớ rằng nếu có quyết tâm thì "không có gì là không thể"!

Và qua thời gian chơi các môn thể thao, mình nhận ra rằng thể thao không chỉ giúp cho mình có vóc dáng như ý mà còn giúp cho mình trở nên tự tin hơn, mạnh dạn hơn, giao tiếp, ứng xử tốt hơn, nhanh nhạy hơn và trên hết là có 1 sức khỏe tốt hơn. Vậy thì tại sao chị em mình lại đi chọn một cơ thể vừa ốm, vừa nhão, lại vừa yếu ớt như những phương pháp giảm cân khác mang lại :barefoot: thay vì chọn 1 phương pháp lành mạnh hơn để có một cơ thể cân đối như ý, một phương pháp mà cái lợi nhiều hơn so với cái hại như là thể thao kết hợp dinh dưỡng lành mạnh? (y)

Và tại sao bạn lại quan tâm là bạn bao nhiêu ký khi bạn có các số đo đáng mơ ước và một vóc dáng cân đối, gọn gàng, săn chắc... làm ơn quẳng cái cân đi và nhìn vào gương, nhìn vào thước dây, nhìn vào những bộ quần áo trên người bạn, nhìn vào cơ thể của chính bạn... trọng lượng không phải là thứ mà bạn nên quan tâm, vì nhiều thứ không như bạn nghĩ đâu

HÃY THỬ THAY ĐỔI SUY NGHĨ CỦA BẢN THÂN MÌNH ĐI NHÉ :)

HOAHONGXANH88

P/s: ngày nào cũng nghe mấy chị em trong chỗ làm, mấy con bạn ngồi than giảm cân, và vô số topic giảm cân trên diễn đàn, em bức xúc quá nên viết luôn, muốn viết nhiều nữa mà thấy dài quá rồi nên thôi, hi vọng có thể thay đổi suy nghĩ của 1 vài chị em :)
Em đi đẩy xe hứng gạch đá đây :)

Lần sửa cuối:

nameless0611

Ban Quản Trị

Tác giả viết rất hay và cảm xúc :D nên link 1 số bài giảm cân hiệu quả thì hay hơn. 1 số từ cần kiểm tra chính tả :) VOTE UP (y)

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
có bà cô, lúc nào cũng than mập, bảo bả đến phòng Gym đi, bả lại bảo: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym cho to thêm ah, thế là thôi ko khuyên nữa
cứ để bả mập vậy cũng đc

Tác giả viết rất hay và cảm xúc :D nên link 1 số bài giảm cân hiệu quả thì hay hơn. 1 số từ cần kiểm tra chính tả :) VOTE UP (y)
Viết đêm khuya nên buồn ngủ quá, để chút kiểm tra và chỉnh lại :D Cảm ơn bạn :) thật ra việc giảm cân có hiệu quả hay không là còn do phương pháp giảm cân có phù hợp với cơ thể mỗi người hay không nữa, như mình đã nói ở trên, vận động, thể thao là chìa khóa cho vóc dáng của các nữ nhà ta :)
có bà cô, lúc nào cũng than mập, bảo bả đến phòng Gym đi, bả lại bảo: bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym cho to thêm ah, thế là thôi ko khuyên nữa
cứ để bả mập vậy cũng đc
Mình khuyên hoài, lấy cả bản thân ra chứng minh nhưng nào có ai tin :(
Thật ra thể thao môn nào cũng tốt cả, gym thì tiết kiệm thời gian và nhanh hơn nhưng mình luôn khuyên mọi ng cứ thử môn thể thao mình thích và đừng có sợ là mình ko làm được :)

Lần sửa cuối:
Thích quan điểm của hoahongxanh88.

Quan điểm về vẻ đẹp quyết định tất cả. Nhiều người thích dáng mạnh khoẻ, săn chắc nhưng không đủ tự tin, không đủ hiểu biết nên không biết bắt đầu từ đâu. Họ vẫn nghĩ đến Gym là nơi đầu tiên cần đến nhưng cũng chỉ loanh quoanh với dăm ba cân và các biện pháp "tiêu cực" để giảm cân. Nếu có khuyên là nhấc tạ đi thì giãy nảy lên là để cho người to đùng à? Thành đàn ông à? Mệt lắm! Không làm được! Và lại loanh quanh với cái máu chạy, eliptcal.... Rồi sau đó không thấy tiến triển theo mong đợi lại than vãn. Tôi nghe điệp khúc này không biết bao nhiêu lần. Nhưng có khuyên, giải thích cũng chẳng ai nghe.

Liftweight kết hợp với dinh dưỡng lành mạnh sẽ cho bạn một cơ thể khoẻ mạnh, săn chắc, sexy... Ngoài ra, sẽ mang lại nhiều lợi ích khác cho cơ thể và đã được khoa học chứng minh.

Hãy nhấc tạ và thay đổi dáng vẻ của bạn trở lên sexy hơn!

Thích quan điểm của hoahongxanh88.

Quan điểm về vẻ đẹp quyết định tất cả. Nhiều người thích dáng mạnh khoẻ, săn chắc nhưng không đủ tự tin, không đủ hiểu biết nên không biết bắt đầu từ đâu. Họ vẫn nghĩ đến Gym là nơi đầu tiên cần đến nhưng cũng chỉ loanh quoanh với dăm ba cân và các biện pháp "tiêu cực" để giảm cân. Nếu có khuyên là nhấc tạ đi thì giãy nảy lên là để cho người to đùng à? Thành đàn ông à? Mệt lắm! Không làm được! Và lại loanh quanh với cái máu chạy, eliptcal.... Rồi sau đó không thấy tiến triển theo mong đợi lại than vãn. Tôi nghe điệp khúc này không biết bao nhiêu lần. Nhưng có khuyên, giải thích cũng chẳng ai nghe.

Liftweight kết hợp với dinh dưỡng lành mạnh sẽ cho bạn một cơ thể khoẻ mạnh, săn chắc, sexy... Ngoài ra, sẽ mang lại nhiều lợi ích khác cho cơ thể và đã được khoa học chứng minh.

Hãy nhấc tạ và thay đổi dáng vẻ của bạn trở lên sexy hơn!
Thật ra không chỉ là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ mà còn nhiều môn thể thao nữa để mọi người lựa chọn mà, cầu lông, bóng bàn, chạy, bơi, võ thuật, múa, nhảy, bóng rổ... nhưng mà thể thao thì cần kiêng trì và theo đuổi chứ mình thấy có nhiều bạn nữ cứ khi nào lên cân thì lao vào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào điên cuồng để lấy lại vóc dáng, đến khi cân nặng vừa giảm xuống 1 chút lại không thèm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nữa... :(
Thật ra thể hình rất thích hợp với những nữ không có nhiều thời gian cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện vì nó là môn chiếm khá ít thời gian nhưng hiệu quả phát triển cơ thể khá tốt khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đều toàn bộ các nhóm cơ :)
Mình viết bài này dựa trên những gì mình thấy hàng ngày, với vai trò là con gái, có thể mình hiểu con gái cần gì và muốn gì :)

Thật ra không chỉ là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ mà còn nhiều môn thể thao nữa để mọi người lựa chọn mà, cầu lông, bóng bàn, chạy, bơi, võ thuật, múa, nhảy, bóng rổ... nhưng mà thể thao thì cần kiêng trì và theo đuổi chứ mình thấy có nhiều bạn nữ cứ khi nào lên cân thì lao vào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào điên cuồng để lấy lại vóc dáng, đến khi cân nặng vừa giảm xuống 1 chút lại không thèm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nữa... :(
Thật ra thể hình rất thích hợp với những nữ không có nhiều thời gian cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện vì nó là môn chiếm khá ít thời gian nhưng hiệu quả phát triển cơ thể khá tốt khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đều toàn bộ các nhóm cơ :)
Mình viết bài này dựa trên những gì mình thấy hàng ngày, với vai trò là con gái, có thể mình hiểu con gái cần gì và muốn gì :)
Chỉ đề cập đến những động tác trong phòng Gym. Còn nói về để chơi một môn thể thao thì còn nhiều yếu tố khác, nhưng đầu tiên là phải khoẻ đã. Còn nếu mà chỉ để chơi cho vui thì OK, không cần bàn.

Tập thể dục cho khoẻ mạnh chỉ có tác dụng khi mà người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào coi nó như cơm ăn, nước uống hàng ngày không thể thiếu. Ăn uống cũng là một phần không thể tách rời.

Đúng là thể hình rất hiệu quả vì tốn ít thời gian mà mang lại hiệu quả nhanh. Mỗi tội dính vào là nghiện :);)

Chỉ đề cập đến những động tác trong phòng Gym. Còn nói về để chơi một môn thể thao thì còn nhiều yếu tố khác, nhưng đầu tiên là phải khoẻ đã. Còn nếu mà chỉ để chơi cho vui thì OK, không cần bàn.

Tập thể dục cho khoẻ mạnh chỉ có tác dụng khi mà người bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào coi nó như cơm ăn, nước uống hàng ngày không thể thiếu. Ăn uống cũng là một phần không thể tách rời.

Đúng là thể hình rất hiệu quả vì tốn ít thời gian mà mang lại hiệu quả nhanh. Mỗi tội dính vào là nghiện :);)
Theo mình cũng không cần phải khỏe đâu vì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào từ từ sẽ khỏe, chủ yếu là "hãy chơi môn gì mà mình thích í, sẽ dễ dàng duy trì hơn là tự ép bản thân mình theo một môn mà mình không hề thích" :)
3 ngày rồi không được đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà buồn lắm lắm :(:(

Em viết chuẩn quá cơ. Nếu như mọi phụ nữ trên thế giới này đều biết được điều đó thì có phải bọn anh được ... bổ mắt hàng ngày rồi không :D

khi chưa biết đến webthehinh, với mong muốn mình sẽ có một cơ thể mi nhon, thậm chí là ốm yếu cũng ok
em đã từng áp dụng những biện pháp tiêu cực như chị nhắc đến chỉ thiếu mối cái là chưa tới mức phải vào viện :D:D
từ ngày biết đến webthehinh, hiểu rằng giảm mỡ quan trọng hơn giảm cân, bắt đầu từ suy nghĩ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục mỗi ngày để gc nhưng giờ thì em thực sự yêu thích thể thao, dậy sớm mỗi sáng chạy bộ dường như không thể thiếu được nữa, yêu thích cái cảm giác mệt, thở gấp khi chạy mà ý chí vẫn quyết tâm không ngừng nghỉ, và nếu ngay cả khi chẳng giảm được cân nhưng có những lúc ngột ngạt mệt mỏi thì vận động làm mệt mình cũng là cách giải tỏa, thấy mình tự tin, khỏe mạnh và thoải mái hơn.
like cho bài viết của chị, bắt đầu làm đẹp từ những vận động, thể dục thể thao đơn giản từ những môn mà mình yêu thích hoặc chẳng yêu thích rồi từ từ sẽ thấy gắn bó và cần thiết như thế nào.
p/s: em cũng hứng thú cũng thích gym rùi nhưng chưa thử :):)

khi chưa biết đến webthehinh, với mong muốn mình sẽ có một cơ thể mi nhon, thậm chí là ốm yếu cũng ok
em đã từng áp dụng những biện pháp tiêu cực như chị nhắc đến chỉ thiếu mối cái là chưa tới mức phải vào viện :D:D
từ ngày biết đến webthehinh, hiểu rằng giảm mỡ quan trọng hơn giảm cân, bắt đầu từ suy nghĩ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục mỗi ngày để gc nhưng giờ thì em thực sự yêu thích thể thao, dậy sớm mỗi sáng chạy bộ dường như không thể thiếu được nữa, yêu thích cái cảm giác mệt, thở gấp khi chạy mà ý chí vẫn quyết tâm không ngừng nghỉ, và nếu ngay cả khi chẳng giảm được cân nhưng có những lúc ngột ngạt mệt mỏi thì vận động làm mệt mình cũng là cách giải tỏa, thấy mình tự tin, khỏe mạnh và thoải mái hơn.
like cho bài viết của chị, bắt đầu làm đẹp từ những vận động, thể dục thể thao đơn giản từ những môn mà mình yêu thích hoặc chẳng yêu thích rồi từ từ sẽ thấy gắn bó và cần thiết như thế nào.
p/s: em cũng hứng thú cũng thích gym rùi nhưng chưa thử :):)
Em cứ thử đi, sẽ nghiện và yêu nó hơn cả chạy bộ nữa đó :D

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
e ơi. mang bài này tham gia thi viết đợt 3 đi. ủn mông phong trào của webthehinh lên chút cho vui. dạo này đìu hiu quá hehee

đâu có trước đâu e. sau mà
đây cũng là một "huyền thoại" mà nhiều người tin tưởng và phụng thờ :LOL:
em biết nhiều huyền thoại lắm chị như là ăn khuya để tăng cân hay bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao đô con... cái nào cũng là "chân lý" :D

Hầu hết suy nghĩ của phụ nữ là cân nặng và số đo mà. Mọi người đều ý thức được việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào một môn thể thao bất kỳ nào đó đều có lợi cho vóc dáng. Nhưng quan trọng là có chịu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và kiên trì luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hay thôi. :LOL:. Nói đâu xa như chính bản thân chị đây, chả bao giờ chị có ý nghĩ đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao , nhất là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym nữa chứ :LOL:. Tự dưng run rủi thế nào lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, cuối cùng lại thành nghiện :LOL:. Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho chính mình và lấy mình ra làm mốc để cố gắng hoàn thiện thôi :LOL:.

Hầu hết suy nghĩ của phụ nữ là cân nặng và số đo mà. Mọi người đều ý thức được việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào một môn thể thao bất kỳ nào đó đều có lợi cho vóc dáng. Nhưng quan trọng là có chịu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và kiên trì luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hay thôi. :LOL:. Nói đâu xa như chính bản thân chị đây, chả bao giờ chị có ý nghĩ đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao , nhất là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym nữa chứ :LOL:. Tự dưng run rủi thế nào lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, cuối cùng lại thành nghiện :LOL:. Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho chính mình và lấy mình ra làm mốc để cố gắng hoàn thiện thôi :LOL:.
Thì mục đích chính của bài này là em muốn dụ các chị em chơi thể thao để giảm cân lành mạnh í mà :D còn việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao là tốt ai cũng biết thì chắc chắn vì hồi nhỏ ai cũng từng hát "muốn khỏe đẹp thì hãy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao, ai muốn khỏe đẹp thì xinh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao" đó thôi :dummy::LOL:

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
vậy nữ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào những gì ?
nếu đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao , mà cơ thể vẫn k đẹp thì vì sao?giải quyết thế nào ?
nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym, phòng gym toàn nam , thì bạn nữ nên làm gì , nghĩ gì để có thể thích nghi đc trong môi trường này ?ban đầu nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào những gì? và tiêu chuẩn cơ bản chọn phòng gym mà bạn có thể gợi ý là gì ?
và vì lý do phòng gym quá xa , chọn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ở nhà , thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào ?

trả lời mấy câu đó trong bài viết luôn đi
nếu trả lời đc , thì mai mình đưa lên bài lựa chọn .:D

vậy nữ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào những gì ?
nếu đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao , mà cơ thể vẫn k đẹp thì vì sao?giải quyết thế nào ?
nếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym, phòng gym toàn nam , thì bạn nữ nên làm gì , nghĩ gì để có thể thích nghi đc trong môi trường này ?ban đầu nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào những gì? và tiêu chuẩn cơ bản chọn phòng gym mà bạn có thể gợi ý là gì ?
và vì lý do phòng gym quá xa , chọn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ở nhà , thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào ?

trả lời mấy câu đó trong bài viết luôn đi
nếu trả lời đc , thì mai mình đưa lên bài lựa chọn
Cái này chắc viết luôn cái đề tài hướng dẫn nữ chọn môn thể thao và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình luôn quá :D bài viết này mình chỉ muốn 1 số bạn đang chọn phương pháp giảm cân sai lầm có thể hiểu là họ đang sai, thậm chí rất sai, và gây hại cho bản thân họ, về nội dung bạn đưa ra thì khi nào hoàn chỉnh ý mình sẽ viết thành 1 chủ đề, mấy câu đó thì mình trả lời đc hết vì cái nào cũng qua hết rồi :D

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
Cái này chắc viết luôn cái đề tài hướng dẫn nữ chọn môn thể thao và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình luôn quá :D bài viết này mình chỉ muốn 1 số bạn đang chọn phương pháp giảm cân sai lầm có thể hiểu là họ đang sai, thậm chí rất sai, và gây hại cho bản thân họ, về nội dung bạn đưa ra thì khi nào hoàn chỉnh ý mình sẽ viết thành 1 chủ đề, mấy câu đó thì mình trả lời đc hết vì cái nào cũng qua hết rồi :D

vậy cũng đc
và nhớ thêm câu thần chú là " thân hình đẹp là sự kết hợp giữa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện chăm chỉ , ăn kiêng hợp lý và chế độ sinh hoạt điều độ"

Thank bạn Hoahongxanh88 đã viết bài rất hay.
Mình đã nghiện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục nhưng chưa làm cách nào để nghiện gym cả, chỉ thích vào các lớp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhóm để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho sôi nổi, theo phong trào. Cũng đã có thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym với PT nhưng hết đợt đó lại không quay lại với tạ được vì thấy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào một mình rất buồn chán. Bạn có thể truyền kinh nghiệm làm thế nào để nghiện gym được không ?