[Hỏi đáp] Giảm Cân Truyền Thống

hiện nay em 20 tuổi, cao 1m58, và nặng đến 70kg =.=" ( chết thật) sau khi đọc và nghiên cứu nhiều ngày, em đã chọn ra 1 phương pháp thích hợp với mình đó là giảm cân truyền thống, xin các anh chị chỉ bảo ạ... :cry:
à tiện thể em cũng muốn tìm bạn giảm cân cùng mình, hiện e đang ở đà nẵng, đuơngf thái thị bôi, ^^ bạn nào muốn cùng mình giảm thì pm mình nhav:notworthy:

hix sao k có ai zậy :cry::cry:
thực đơn hôm nay của em mong các pro chỉ bảo:
sáng: 1 tô bún thịt nướng ( hix hix biết sáng ny ăn quá nhìu calo nên em sẽ hạn chế trưa và tối :X3:)
trưa: 1 quả dưa chuột và một ly nước cam vắt một xíu đường
tối: như buổi trưa
em ăn thế này có đúng k ạ

em xin mạo muội lên thực đơn cho chị tham khảo, dù kinh nghiệm ko nhiều :p nhưng em đã giảm cân thành công sau nửa năm 62kg còn 54kg;)
sáng:2 trứng luộc ( 300 kcal) 2 ly nước lọc
trưa: 1 bát canh rau ( rau gì cũng đc ạ) 1 chén cơm, 50g thịt. tầm ~ 300kcal
tối: 1 bát canh rau, 50g thịt + 50g cá. 1 chén cơm. tầm 350 kcal
tổng: 950 kcal
nếu đói chị có thể ăn thêm 1 trái lê hay táo gì đó... chúc chị thành công :)

chị cám ơn em nhìu lắm hihihi :)
em xin mạo muội lên thực đơn cho chị tham khảo, dù kinh nghiệm ko nhiều :p nhưng em đã giảm cân thành công sau nửa năm 62kg còn 54kg;)
ám

hiện nay em 20 tuổi, cao 1m58, và nặng đến 70kg =.=" ( chết thật) sau khi đọc và nghiên cứu nhiều ngày, em đã chọn ra 1 phương pháp thích hợp với mình đó là giảm cân truyền thống, xin các anh chị chỉ bảo ạ... :cry:
à tiện thể em cũng muốn tìm bạn giảm cân cùng mình, hiện e đang ở đà nẵng, đuơngf thái thị bôi, ^^ bạn nào muốn cùng mình giảm thì pm mình nhav:notworthy:
Ohm e cao bằng chị nhưng 60kg có j chị e mình cùng giảm cân.

Bạn nên ăn đầy đủ rau thịt, hạn chế ăn mỗi bữa lưng bát cơm thôi, sáng hãy cho mình 1 bữa ăn ngon.Nhưng nhất thiết phải tập thể dục mỗi ngày từ 30p đến 1h thì mới săn chắc mà giảm nhanh đc bạn ạh, mới đầu sẽ mệt nhưng sau 1 tuần bạn sẽ quen. Kinh nghiệm của mình là mua đĩa tập Kỳ Duyên về tập theo, cũng khá ổn. mình kết hợp với ăn ít nên 1 tháng giảm đc 4-5kg. Nhưng qua mùa đông mình lại béo lên rồi, bh đang tập để giảm cân nè. chúc bạn thành công

ăn như vậy mà nửa năm giảm có 8:eek: kg hả bạn

viết tạm cái thực đơn xem ăn đc nhé:
sáng : ăn nhẹ bánh mì ốp la, 1 cốc sữa đậu nành ko đường
trưa: 1 bát cơm muối vừng + rau
chiều : 1 bát cơm tép rau+ rau
cái này cần thiết nè: bỏ 1 ngày khoảng 30p bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như chạy, nhảy dây, đi bộ, uống bổ sung vitamin ( mua c sủi mà uống)
PS: tổng năng lượng nạp vào ng theo thực đơn này là khoảng 900kcal

Cho mình giảm cân với, :(( Mình cao 160 cm mà nặng tới 58 kg rồi. Chưa bao giờ mình nghĩ vấn đề giảm cân là nghiêm túc như lúc này vì cân nặng dạo này leo thang ác quá. hixhix

viết tạm cái thực đơn xem ăn đc nhé:
sáng : ăn nhẹ bánh mì ốp la, 1 cốc sữa đậu nành ko đường
trưa: 1 bát cơm muối vừng + rau
chiều : 1 bát cơm tép rau+ rau
cái này cần thiết nè: bỏ 1 ngày khoảng 30p bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như chạy, nhảy dây, đi bộ, uống bổ sung vitamin ( mua c sủi mà uống)
PS: tổng năng lượng nạp vào ng theo thực đơn này là khoảng 900kcal
Mình ăn sáng bánh mì khô, trưa ăn mì tôm hoặc bún, tối ăn cơm, thịt, đậu phụ hoặc thịt bò xào, rau. Thường ngủ sau 12h đêm, dậy lúc 7h thế mà không giảm cân được. hic

Trên thị trường có nhiều loại bánh ăn kiêng dành cho ng` giảm cân nhưg e thấy chủ yếu toàn là bánh theo low carb. Thế truyền thống thì nên dùng loại nào ạk? :eek:

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
truyền thống thì kiếm loại nào ít đường , ít chất béo là đc thôi mà:D

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
Ăn kiêng mà còn ham hố bánh với kẹo làm gì... Còn nếu thèm thì mấy loại dùng cho LC vẫn cứ ăn tốt, ít calo mà...

:)thèm bánh quá thì mua AFC về ăn 1 bịch cũng được mà.tầm 130 cal.hay cái bánh gạo 1 bịch 2 cái bán ngoài siêu thị ấy.40 calo/bịch
mình là tín đồ của ăn vặt mà đang giảm cân cứ chạy vào siêu thị ngắm nghía mấy cái calo in ngoài bao bì ik.cái nào dưới 200 calo là được.mua về để dành ăn dần cho đỡ thèm:sick:

e có từng giảm cân nhiều lần r nhưng đều ko thành công, e định thử 1 lần nữa xem sao. e 1m64 nặng 73kg và là nữ ạ. cho e hỏi e định Leangain kết hợp với truyền thống có đuợc ko ạ ?