[Hỏi đáp] Giảm Cân Truyền Thống

Cho em hỏi cái ạ! Em đang ăn kiêng truyền thống, bửa sáng di học mà không ăn thì choáng váng không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung nổi. vì vậy có ai giải đáp giúp em với.
1 cái Bánh bao không nhân; 1 cái bánh cam (bánh rán);1 quả chuối; 100gram nho; 1 tô cháo gấu đỏ (khoảng 200 calo); 1 cái bánh tiêu; một ổ bánh mì chay kẹp nem rán. Em có thể ăn cái nào ạ???
Em không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục được, lại rất thích trái cây. Anh/chị chỉ em trái cây nào ít năng lượng mà đốt cháy calo hiệu quả ấy. trái nào đó nhẹ thôi, em hay bị nản khi ăn no rồi cây cân nó quay không thấy dừng. biết là ảo nhưng rất ngán. Em cảm ơn trước ạ…

Tại sao lại chỉ đc chọn ăn những món trên hở bạn? Tối nay ở nhà chỉ còn những thứ này đúng ko? ^^
Nếu là mình thì sẽ chọn ăn nhân cái bánh mì hoặc cháo gấu đỏ (có thịt ko ta?), kèm 1 quả chuối hoặc 100g nho
Hạn chế ăn các thể loại tinh bột qua chế biến công nghiệp, tẩy trắng... với tinh bột lại còn rán (bánh rán) ấy
Nếu buổi sáng hoạt động nhiều (nhất là hoạt động trí óc) thì nên ăn good carb có kèm cả đạm và chất xơ, vừa no lâu lại giúp cơ thể hoạt động hiệu quả :D Thường nhanh gọn thì có trứng, 1/2 bánh mì kẹp thịt nướng, ngũ cốc trộn sữa chua, chuối, táo...mình kết hợp đủ khoảng 300kcal
Dù ít hay nhiều mà chịu khó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thì mới xuống kg chắc và đẹp đc bạn ah. 1 ngày bỏ 30p bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng chỉ chiếm 2% quỹ thời gian, mà hiệu quả thì vô cùng :))
Chúc bạn thành công :>

tốt nhất bạn ăn uống hợp lý bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục.chỉ có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục là pp giảm cân tốt nhất thôi bạn ơi

em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào này xem vừa lên cơ vừa giảm mỡ anh cũng đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đây

Giảm béo đùi vì sự nghiệp bon chen thời trang :sick:

Mình là nữ, 25t.
Cao 1m52, 43.5kg.
Muốn giảm ~2kg trong 3 tuần - 1 tháng.

Mình trông người không béo lắm nhưng đùi và bắp chân thì khá to :(
Lại ko có điều kiện và thời gian để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào td/thể thao vào ban ngày, nên mình thường bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lúc ~11h tối trước khi đi ngủ 40' - 1 tiếng.
Bản thân mình khá chịu rau, lại ko thích ăn rau xào, thường thì cũng chỉ ăn toàn rau là rau nên cân nó giữ ở mức này cũng 3 4 năm rồi, nên mình chọn truyền thống.

12h: Canh rau/rau luộc, thịt nạc/cá 3-4 miếng + ~1 miệng bát cơm.
5h: Canh rau/rau luộc, thịt nạc/cá 2-3 miếng + <1 miệng bát cơm.
10h: Rau
11h: Aerobic 30', bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào vùng đùi.
Ăn thêm một số hoa quả như kiwi, ổi, khế, đu đủ, táo, cam...

Không biết mình theo cách này thì có hiệu quả không?
Có gì mong các bạn góp ý giúp mình, cảm ơn trc nhé ;)

:( người em thì ko béo nhưng đùi em tận 55 cơ ạ. Khổ lắm :sick:

Ai có góp ý gì cho vụ ăn uống bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành này của em ko ạ :( bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lúc 11h tối như thế có hợp lý ko ạ? :grumpy:

bạn nên kết hợp ăn uống với vận động hợp lý thì mới nhanh xuống cân và cải thiện sức khỏe ,nhịn ăn mất sức lắm
đây la lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và ăn uống của mình bạn xem thừ
có vẻ như topic này cũng đã stop khá lâu rồi nhỉ, tình hình của bạn tn rồi??? mình muốn tham khảo và học hỏi kinh nghiệm của các bạn.

Xin chào cả nhà, Zinni quyết định ăn kiêng truyền thống sau 1 thời gian dài vật lộn với Lowcarb mà ko thành công (ko fai vì phương pháp ko hiệu quả, mà vì bản thân ko ăn theo được, Zinni đặc biệt thích ăn tinh bột, nên cứ lowcarb đến ngày xả là ko bao giờ quay lại đc).

Hiện giờ Zinni bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity của ShaunT đc 7 days rồi, đau người phết nhưng nói chung là theo được khoảng 70-80% (thời gian thì theo đủ 100%, nhưng mỗi động tác ví dụ như nó đá chân cao thì Zinni đá chân thấp 1 chút, hoặc chống đẩy thì Zinni làm chậm hơn 1 chút). Hết buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mồ hôi túa lúa.

Về cách tính lượng calo. Zin 58kg, và cao 1m66. Lượng vận động không biết là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity 6/7 days thì cường độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là vừa phải hay ít hay nhiều, nên ko lượng được lượng calo nên nạp vào là bao nhiêu cho chính xác.

Hiện nay, thực đơn của Zinni như sau:
Tập Insanity từ 6h-7h sáng

Sáng: Bún + 5 viên mọc + 1 cây giò + 1 rổ rau sống + 1 trà đá

Trưa: như bữa sáng (nhà Zinni cạnh hàng bún rất ngon)

Chiều (4h): 1 túi sữa tươi Vinamilk pha với 1 thìa Whey Protein (thìa có sẵn trong lọ ý = 30g thì fai, thì có 27g Protein trong 1 thìa đấy). Zinni uống Protein để giữ vòng 1 là chính, ko fai để tăng cơ đâu :p

Tối: 1 bát bún ngan hoặc 1 hủ tíu thịt bò chan tương ớt, hoặc 2 nắm cơm nắm với ruốc.

Zinni theo lịch ăn này từ ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity (7 ngày) ko đói, ko mệt, dễ chịu hơn rất nhiều so với việc theo Lowcarb, đủ sức bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity; nhưng ko biết liệu có giảm cân ko? vì Zinni cũng ko biết tính lượng calo của các bữa trên. Search google thì chỉ ra calo của từng thành phần, nhưng ví dụ như nước dùng thì sao nhỉ? Mọi người tư vấn giùm với!!!!

Cảm ơn cả nhà nhìu ^^

Câu trả lời là KHÔNG . Bạn ăn như thế thì lượng calories tiêu thụ vẫn thấp hơn nhiều so với calories nạp vào. Xem lại thực đơn tối đi nhé. Buổi tối chỉ nên ăn rau với chút thịt thôi.

Câu trả lời là KHÔNG . Bạn ăn như thế thì lượng calories tiêu thụ vẫn thấp hơn nhiều so với calories nạp vào. Xem lại thực đơn tối đi nhé. Buổi tối chỉ nên ăn rau với chút thịt thôi.
:( tối ăn thế ko biết sáng có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc thể dục ko nữa :( để hnay về tớ thử xem thế nào :(

Cho mình ké với với chủ top nhe! mình cũng ăn kiêng lowcalo (chính xác là 700 đến 800 calo 1 ngày - mình biết chính xác là do tự nấu ăn cho mình) + với bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity được hơn 6 ngày-giống chủ topic (bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào từ tuần thứ 2 kể từ lúc bắt đầu ăn kiêng) trong 2 tuần đầu ăn kiêng mình giảm đến 7Kg tuy nhiên hơn 1 tuần nay bị đứng cân cứ dao động trên dưới 0,5kg (mặc dù có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity)
Mình là nam cao 1,7m trước khi ăn kiêng nặng 77kg sau 2 tuần ăn kiêng còn 70kg và đứng cân đến giờ, làm sao cải thiện được tình hình này đây?

:( người em thì ko béo nhưng đùi em tận 55 cơ ạ. Khổ lắm :sick:

Ai có góp ý gì cho vụ ăn uống bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành này của em ko ạ :( bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lúc 11h tối như thế có hợp lý ko ạ? :grumpy:
thế bạn không còn time nào khác để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ah mà lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào lúc gần đi ngủ thế

Buổi sáng bạn ráng thức sớm hơn 30' để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chớ không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lúc 11h đêm bạn à! Quá sát giờ ngủ sẽ làm thần kinh hưng phấn khó vào giấc lắm. Thêm nữa sát giờ ngủ cũng không nên ăn trái cây chua nhiều như cam, khế,...
Cân nặng của bạn khá hợp lý rồi, không nên giảm thêm nữa. Còn muốn nhỏ đùi thì tốt nhất là nhảy dây.

thế bạn không còn time nào khác để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ah mà lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào lúc gần đi ngủ thế
Mình đi cả ngày chỉ về nhà lúc 10h tối nên thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đành sắp xếp vào giờ đó...

Buổi sáng bạn ráng thức sớm hơn 30' để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chớ không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lúc 11h đêm bạn à! Quá sát giờ ngủ sẽ làm thần kinh hưng phấn khó vào giấc lắm. Thêm nữa sát giờ ngủ cũng không nên ăn trái cây chua nhiều như cam, khế,...
Cân nặng của bạn khá hợp lý rồi, không nên giảm thêm nữa. Còn muốn nhỏ đùi thì tốt nhất là nhảy dây.
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình sẽ thử nhảy dây nữa...

Làm sao mà sau 2 tuần lowcalo bạn giảm đc những 7kg :| thực đơn mỗi ngày của bạn là gì thế. Zinni bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity tuần đầu tiên, 1 ngày 1 bài, nhưng sau thấy cân vẫn như thế, mà giảm ăn nhiều quá thì bị chóng mặt (huyết áp thấp mà), nên mỗi ngày vẫn giữ dưới 1500kcal, nhưng từ tuần thứ 2 đổ đi là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 ngày 2 bài Insanity (sáng sớm và tối). Ôi nhưng 1 tuần rồi vẫn ko thấy tiến triển gì, tức là mới 12 ngày, Zin đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hết tuần thứ 3 của insanity rồi đây. Search trên các web nước ngoài về Insanity thấy mọi người bảo Tháng 1 ko giảm nhiều, thậm chí chẳng giảm. Nhưng sang tháng thứ 2 thì các số đo giảm vù vù. Chẳng bít thế nào nên tớ đang cố lết sang tháng thứ 2 đây :(

Cho mình ké với với chủ top nhe! mình cũng ăn kiêng lowcalo (chính xác là 700 đến 800 calo 1 ngày - mình biết chính xác là do tự nấu ăn cho mình) + với bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Insanity được hơn 6 ngày-giống chủ topic (bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào từ tuần thứ 2 kể từ lúc bắt đầu ăn kiêng) trong 2 tuần đầu ăn kiêng mình giảm đến 7Kg tuy nhiên hơn 1 tuần nay bị đứng cân cứ dao động trên dưới 0,5kg (mặc dù có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity)
Mình là nam cao 1,7m trước khi ăn kiêng nặng 77kg sau 2 tuần ăn kiêng còn 70kg và đứng cân đến giờ, làm sao cải thiện được tình hình này đây?

Thực đơn mình khá đơn giản:
- Sáng 6h30 1 ly sữa bột + 1 viên mutivitamin + 1 viên dầu cá (omega3) ~ 150 Calo
- 9h30 2 cục phô mai ~ 100 Calo
- Trưa 12h00 ăn 1 tô canh 200g Bí xanh + 200g thịt ức gà + 1 viên dầu cá (omega3) ~ 450 Calo (mình xay ra ăn cho dễ)
- 15h00 ăn 2 cục phô mai ~ 100 Calo
1 ngày mình uống nhiều nước lắm nhưng không biết chính xác là bao nhiêu.
Sau 15h00 mình không ăn nữa cho đến sáng hôm sau.
lâu lâu mình đổi các bữa ăn phụ phô mai thành 2 trứng gà luộc chấm muối tiêu hoặc bưởi, dưa hấu ...
Làm sao mà sau 2 tuần lowcalo bạn giảm đc những 7kg :| thực đơn mỗi ngày của bạn là gì thế. Zinni bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity tuần đầu tiên, 1 ngày 1 bài, nhưng sau thấy cân vẫn như thế, mà giảm ăn nhiều quá thì bị chóng mặt (huyết áp thấp mà), nên mỗi ngày vẫn giữ dưới 1500kcal, nhưng từ tuần thứ 2 đổ đi là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 ngày 2 bài Insanity (sáng sớm và tối). ...
Theo mình bạn nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity theo đúng lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi bạn ạ! nên để cơ có thời gian phục hồi, bạn nên chỉnh lại thực đơn vì lượng Calo bạn nạp vào theo mình là hơi cao. bạn hạ lượng calo nạp vào từ từ để cơ thể kịp thích ứng như vậy không còn bị chóng mặt nữa đâu.

Hic, mình ko ăn đc thế đâu :(, ăn thế mà đi làm chắc xỉu luôn quá, nhìn bạn giảm 7kg trong 2 tuần mà ham nhưng mà chắc thế này thì ko theo đc rồi. Ăn lowcarb còn mệt muốn xỉu nữa là ăn lowcalo thế này. Cái chính là ăn như thế này thì ko có sức khỏe để mà làm việc nên thôi trung thành với việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy, ăn nhiều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều vậy :). Trộm vía là sau 12 ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, tớ ko giảm cân nào, nhưng người gọn lại thấy rõ, hôm qua vừa mới chụp ảnh xong. Tập Insanity đi ấy ạ, nói chung là tớ cũng là dạng mua 1 đống đĩa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào về để đấy mà sao bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái Insanity này lại ham thế. 1 ngày tớ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 bài, ăn uống cố gắng hạn chế calo, và uống bổ sung Protein.

Tuần đầu tớ ăn 1200 mà còn muốn xỉu chắc, thấy đầu óc nó cứ mụ mị vào luôn. Giờ thì là 1500 và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đều, hihih, chậm mà chắc còn hơn.

Thực đơn mình khá đơn giản:
- Sáng 6h30 1 ly sữa bột + 1 viên mutivitamin + 1 viên dầu cá (omega3) ~ 150 Calo
- 9h30 2 cục phô mai ~ 100 Calo
- Trưa 12h00 ăn 1 tô canh 200g Bí xanh + 200g thịt ức gà + 1 viên dầu cá (omega3) ~ 450 Calo (mình xay ra ăn cho dễ)
- 15h00 ăn 2 cục phô mai ~ 100 Calo
1 ngày mình uống nhiều nước lắm nhưng không biết chính xác là bao nhiêu.
Sau 15h00 mình không ăn nữa cho đến sáng hôm sau.
lâu lâu mình đổi các bữa ăn phụ phô mai thành 2 trứng gà luộc chấm muối tiêu hoặc bưởi, dưa hấu ...
Theo mình bạn nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity theo đúng lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thôi bạn ạ! nên để cơ có thời gian phục hồi, bạn nên chỉnh lại thực đơn vì lượng Calo bạn nạp vào theo mình là hơi cao. bạn hạ lượng calo nạp vào từ từ để cơ thể kịp thích ứng như vậy không còn bị chóng mặt nữa đâu.

:) Bạn cần tính lượng calo cho mình tại đây https://www.caubaquan.com/community/pages/cong-cu-tinh-luong-calo-can
Nếu bạn giới hạn lượng calo một ngày khoảng 1500 + luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đều thì chắc chắn bạn giảm cân. Tuy nhiên nếu bạn hay ăn ở hàng quán hoặc ăn vặt thì sợ rằng bạn sẽ không kiểm soát được lượng calo nạp vào (tại vì nhìn thực đơn của bạn thấy toàn ăn ở hàng quán không hà)
Dù gì cũng chúc bạn sớm đạt kết quả tốt ;)

mình cũng đang cố gắng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào instanity và ăn dưới 1000cl / 1 ngày
bạn ăn có vẻ nhiều nhỉ :p

hix. em cũng đùi vs bắp chân to đùng :cry:
em cũng thik nhảy dây, mà lại nghe nói nhảy dây to bắp chân o_O
ai giải thik dùm e với :)

Vì em mới chuyển sang truyền thống ít ngày nên hơi gà mờ tý mong anh chị giúp đỡ e

1. Năm nay em 16 tuổi cao 1.67m nặng 62 kg và em muốn hỏi là lượng calo cần thiết để giữ cân là bao nhiêu ạ ? (Em đi tính ở mấy web như 2day, vansu, webthehinh thì mỗi cái cho 1 kq khác nhau)

2. Giảm cân theo truyền thống thì có bị ảnh hưởng gì không ạ vì ngày trước e đọc báo thấy bảo gc thế thì sẽ ảnh hưởng não bộ do thiếu cdd

3. Ngày trước e gc theo low-carb nhưng ngay hôm sau e chuyển luôn sang truyền thống thì có ảnh hưởng gì không ?

4. Một que kem tràng tiền kiểu như cốm với socola cho bao nhiêu calo ạ ?

5. Đọc thành phần dinh dưỡng trên các bao bì như thế nào ạ
Mong mọi người quan tâm. Em cảm ơn trước ạ.

p/s : em là nam :D