Thực đơn Low Carb

Cháo yến mạch cũng là carb bạn nhé, phải cắt hết, tốt nhất trước khi bạn theo lowcarb nên tìm hiểu kỹ về các trường phái lowcarb và nhóm dinh dưỡng, các thực phẩm có thể ăn đã.
Mình đang ***, có phân loại thực phẩm đèn xanh đèn vàng đèn đỏ rất dễ nhớ và dễ áp dụng.

Cho e hỏi e ăn chay. Thi k thể ăn đc thịt cá . Thi theo LC e có thể ăn gì dc ạ. Hay chỉ rau va phomat suốt trong 2 tuần đầu? Ăn thêm mỗi ngay 1 cũ khoai lang có dc k a ?
đến chết mất :confused: tuy không hiểu toàn bộ câu nói:banghead: nhưng ai đời ăn chay lại đòi theo low carb

Minh mới tham gia minh k có biet ve mấy pphap minh chỉ hỏi co dc hay k thoi . là diễn đàn trao đổi thi k hoi dc ak?
1 - Đã ăn chay thì ko nên theo LC vì cơ bản nó ko đầy đủ dinh dưỡng như ăn mặn để bù vào
2 - Ăn theo truyền thống + kết hợp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện nhẹ nhàng
3 - Đừng có thần tượng hóa cái ppháp LC lên như vậy, chỉ cần giữ đúng calo out > calo in thì đảm bảo kiểu gì cũng xuống.
4 - 4rum đã tổng hợp đầy đủ các ppháp chỉ có xem cậu chịu tìm hỉu và đọc hay ko? Hay là thấy ng` ta nói cách này hay thì nhào vào làm theo mà chưa xem xét nó có phù hợp với mình.

Cho em hỏi em bắt đầu theo LC từ ngày hôm nay và xây dựng thực đơn như sau, các anh chị có kinh nghiệm xem và chỉnh sửa giúp em với ạ (em hiện này cao 1.6m, nắng 70, mục tiêu giảm 15 cân):
- Thứ 4 (9/12): 8h 2 trứng rang xì dầu, 500ml nước
10h: 500ml nước lọc
13h: 2 lạng ba chỉ lợn luộc, giá đỗ xào
15h:1 quả trứng luộc
18h: 1 lạng thịt lợn băm hành rán, canh cải
20h30 (nếu cần): Pesi light
- Thứ 5 (10/12): 8h 500ml nước, 1 trứng vịt lộn
10h: 500ml nước lọc
(có thể thay bằng café)
13h: Mướp đắng xào trứng, 2 lạng gà xào xả ớt
15h: 1 dĩa dưa chuột
18h: 1 lạng ba chỉ rán, su su luộc
- Thứ 6 (11/12):
8h:Nước, 1 trứng ốp +dưa chuột
10h:500ml nước lọc
(có thể thay bằng café)
13h:Cá be bé rán, 1 lạng chả thịt băm hành, canh bí xanh tép
15h: Dưa chuột
18h:2 lạng gà xào xả ớt, bắp cải luộc
- Thứ 7 (12/12):
8h:Nước, 1 trứng vịt lộn
(có thể thay bằng café)
13h:Canh cải thịt băm, giá đỗ xào 1 lạng thịt lợn
15h:Dưa chuột
18h:Trứng đúc thịt, nửa cân bí xanh luộc
- Chủ nhật (13/12):
8h:Nước, 2 trứng ốp
(có thể thay bằng café)
13h:Rau muống xào giá, canh su hào, 1 lạng ba chỉ lợn luộc
15h:Ăn nốt canh
18h:2 lạng gà xào xả ớt, 2 quả su su luộc

Em mới bắt đầu được 2 ngày nhưng cái đầu như sắp nổ tung luôn :((( đau đầu choáng váng mọi lúc mọi nơi, ko biết tình hình này bao giờ mới hết ạ? Hàng ngày em có thể ăn 1 vài múi quýt ( chua) ko ạ?

Em mới bắt đầu được 2 ngày nhưng cái đầu như sắp nổ tung luôn :((( đau đầu choáng váng mọi lúc mọi nơi, ko biết tình hình này bao giờ mới hết ạ? Hàng ngày em có thể ăn 1 vài múi quýt ( chua) ko ạ?
chụy ăn theo kiểu TT thay cơm bằng khoai hay là yến mạch đi. và tích cực bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện là mọi việc sẽ êm ã. chỉ có chị với cố gắng mà thôi

Ăn theo lowcab.
MÌnh sau 3 ngày giảm 2 kg thì đến ngày thứ 5 tăng lên 0,5 kg, mình có ăn kẹo cao su không đường, không biết có phải lí do đứng cân và tăng lên 0.5 kg là do đường trong kẹo caosu không

Lên 0.5 kg chưa gọi thay đổi đc đâu. có thể bạn ăn no / đói, uống nước nhiều, mặc đồ nhìu ,... nên thay đổi 0.5kg là bt.

Em LC <30g/ ngày kèm LG 8/16 mà cả tuần ko giảm được kí lô nào thì em có nên khóc không :[[ chắc vì ngày lỡ nhấm 1,2 miếng quả chua :(( các anh chị cchỉ giúp em với ạ

chụy ăn theo kiểu TT thay cơm bằng khoai hay là yến mạch đi. và tích cực bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện là mọi việc sẽ êm ã. chỉ có chị với cố gắng mà thôi
Đến hôm nay là em lại khỏe re rồi ạ :))) nhưng được cái cân lên cân xuống mà ko thấy giảm kí lô nào hết :(( mặc dù bthường LC tuần đầu xuống cân rất là nhanh :(( bình thường em xử tầm 3-400g thịt, thêm 200g rau các loại thi thoảng thêm miếng xíu quả chua

Đến hôm nay là em lại khỏe re rồi ạ :))) nhưng được cái cân lên cân xuống mà ko thấy giảm kí lô nào hết :(( mặc dù bthường LC tuần đầu xuống cân rất là nhanh :(( bình thường em xử tầm 3-400g thịt, thêm 200g rau các loại thi thoảng thêm miếng xíu quả chua
Haha lc. Xog cái ko bik ăn ún sao giữ cân. Lỡ mồm phát tăng lại. Tốn time bùn rầu. :)) rãnh thì chị chơi vậy. E vs đa số mọi ng thíc cày trau ăn chăm

Cho e hỏi thực đơn như vậy có hợp lý ko ạ, e cao 1m75 nặng 85kg, e muốn giảm 10-15kg. E cắt tinh bột, đường hoàn toàn ạ
Sáng: thịt bò, cá, thịt heo + 200g rau các loại. ( mỗi ngày e chọn 1 món thịt khác nhau)
Phụ sáng: 1 quả trứng gà
Trưa: thịt gà, cá, đậu hủ + 1 cốc nước ép rau
Phụ trưa: 1 quả dưa leo + 2 múi bưởi.
Tối: thịt bò, cá, tôm, cua, thịt gà + 300g rau các loại.
Phụ tối: 1 quả trứng gà + 1 hủ sữa chua không đường

Cho e hỏi thực đơn như vậy có hợp lý ko ạ, e cao 1m75 nặng 85kg, e muốn giảm 10-15kg. E cắt tinh bột, đường hoàn toàn ạ
Sáng: thịt bò, cá, thịt heo + 200g rau các loại. ( mỗi ngày e chọn 1 món thịt khác nhau)
Phụ sáng: 1 quả trứng gà
Trưa: thịt gà, cá, đậu hủ + 1 cốc nước ép rau
Phụ trưa: 1 quả dưa leo + 2 múi bưởi.
Tối: thịt bò, cá, tôm, cua, thịt gà + 300g rau các loại.
Phụ tối: 1 quả trứng gà + 1 hủ sữa chua không đường
ăn hơi nhiều đấy.

Theo công thức bên topic Trạng thái Ketosis mà mình đọc:
  1. Tổng lượng calo cần nạp vào : 77 * 26,5cal/kg = 2.040,5 cal/ngày
  2. Lượng protein cần nạp vào : 77 * 1,75g/kg = 134.75 gr/ngày.
  3. Lượng carb cần nạp vào : 10gr/ngày.
  4. Lượng calo cần từ mỡ = = lượng calo cần từ bước 1 - (lượng calo có từ bước 2 + bước 3).
Trong đó
-Lượng calo có từ bước 2 = 134.75 gr * 4=539cal
-Lượng calo có từ bước 3: 10gr * 4cal/gr = 40cal/ngày
Vì vậy, lượng calo cần nạp từ mỡ= 2.040cal – 539cal – 40cal = 1.461cal/ngày.
Tương đương với: 1.461cal / 9cal/gr = 162.5gr/ngày

Vậy mình có hai câu hỏi đặt ra là
1. Nếu mình ăn fat và protein ít hơn so với yêu cầu này thì cơ thể bị ảnh hưởng như thế nào? Tốt hay xấu? Liệu có bị teo cơ không?
2. Thực đơn hàng ngày của mình thường có: Thịt gà, thịt lợn, trứng chiên bơ, dưa chuột chấm mayonaise, rau xanh các loại (muống, susu, rau bí, mồng tơi, rau rền, vv), cà chua. Vậy mình cần ăn thêm gì để không sợ bị thiếu chất.

Cảm ơn các bạn nhiều