Thực đơn Low Carb

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Loại nào thấy thích và ít carb/0 carb thì mua chứ ai biết khẩu vị bạn thế nào mà đoán!

xin chào mọi người em là boy,cao 1m75,nặng 73 kg,15 tuổi @@, em đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chạy + tạ được 1 thời gian,hè này em cố giảm còn 70 kg và cho người chắc lại. Đây là thực đơn+ lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của em mọi người cho ý kiến ạ :
+T 2,4,6,CN:
_Sáng:bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ 40',chạy bộ 30'(5' khởi động,1' chạy,1' đi bộ xen kẽ,5' cuối thư giãn cơ thể)
_chiều:chạy bộ 1h(như trên)
+T 3.5.7:
_sáng:vẫn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ 40 phút
_chiều: Hiit theo chương trình Hiit 8 tuần
còn về thực đơn ăn:
_sáng : bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong rồi ăn sáng(cháo,bánh mỳ)
_trưa: ăn 1,5 bát cơm, 1 đĩa rau( su su,rau muống,đỗ luộc...)+1 ít thịt( chả,tôm,cá..)
_tối:ăn miến + mấy miếng thịt gà(bò)+ 1 đĩa rau+ 1 xúc xích
mọi người cho ý kiến ạ:D

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
1. Em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào quá nặng. Ngày Hiit và ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ không nên trùng nhau. Không nên chạy bộ ngay sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ. Sáng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ chiều chạy còn miễn cưỡng chập nhận được. Giải pháp, giảm ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ đi, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Hiit vào ngày không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ. Thỉnh thoảng chạy bộ thôi.

2. Ăn xong nghỉ ngơi ít nhất 45 phút rồi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chứ đừng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong rồi ăn. Không ăn lấy năng lượng đâu mà nạp vào.

3. Để giảm cân em tham khảo:
https://www.caubaquan.com/forums/t24158/
Ăn theo truyền thống em có thể tham khảo:
https://www.caubaquan.com/forums/t21789/
Nhớ giới hạn lượng calo để giảm cân

4. Lượng tinh bột thế nào trong ăn kiêng truyền thống còn tùy theo em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bao nhiêu. Theo chế độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của em, em có thể lấy khoảng 40% calo từ carb, 40% calo từ Protein và 20% calo từ Fat. Nhớ là 1g carb =4 calo, 1g protein =4 cal và 1g fat =9 calo.

mình cai các tinh bột nên thực đơn khác bạn này tí vs cả tớ ăn k nhiều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng k nhiều lắm nên k biết kq có như mong đợi k?
hnay tổng kết lại
7h: 1 phô mai
9h: 1 đĩa tóp mỡ 150gr ( bh thì bị mẹ cấm ăn k hiểu sao mẹ lại bảo ăn phí :-s )
11h: 2 bát canh rau thịt + lạc rang ( tối nay đã loại nó ra menu vì chưa đc phép ăn ) + 1 cốc thạch LC
14h: 1 cốc thạch LC
17h: 1 cốc thạch LC ( trời nóng nên cứ ăn hùng hục vậy :( )
18h: leo cầu thang bộ 30p
19h: 500gr tiết bò chấm nc mắm chua cay pha đg ăn kiêng

mình có 1 thắc mắc nhỏ,t1: thịt lợn bh ng ta cho ăn gì khi mình chiến tóp mỡ xong nc mỡ đổi sang màu vàng đục k phải màu trắng ngà như mỡ bt
t2: hôm qua mình mua 200gr thịt ba chỉ về luộc , thịt chín nhưng ăn có vị đắng quá lo nên mình đổ hết ! bh ăn gì cũng sợ cả :(( a/h thì k nên ăn mọi ng nhỉ?

Em có một vài thắc mắc về thực phẩm bổ sung Dymetadrine-Xtreme, thấy công dụng của cái lọ này là dùng để tăng cường việc giảm mỡ, khuyến khích xài chung với việc ăn kiêng như LC nhưng khổ nỗi, nó bảo là không dùng cho người dưới 18 tuổi... (em 16 tuổi)...:(:( Bác nào có kinh nghiệm trong thực phẩm này cho em xin ý kiến:confused::confused:

Vấn đề thứ 2 là dạo này em gặp phải tình trạng đứng kí không rõ nguyên nhân, mặc dù lượng thịt nạp vào vẫn không thay đổi, em đã ăn được 2 tháng hơn và giảm được 8 kí (85 -> 77), mục tiêu là giảm thêm 10 kí nữa nhưng lại đang bị đứng kí (vẫn lc bình thường). Theo em nghĩ là do ăn quá ít mỡ... Không đủ 60% so với bữa ăn:( mặc dù thấy miếng bò 200gr của mình mỡ bọc cũng nhiều lắm...

Một điều khó khăn nữa là tính em rất lười :biggrin::biggrin: nên không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT... các bác có thể cho e ý kiến về HIIT được không, sắp hè rồi nên có thể e sẽ đến phòng thể hình để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào... Các bác cho em xin ý kiến bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế nào là tốt nhất với...:p:p

Thanks trước :w00t:

tantrungvn

Tư vấn giảm cân
Dymetadrine-xtreme. Chỉ có tác dụng nhiều khi bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục, ngoài Hiit còn có cardio như đạp xe đạp , nhảy dây, hít đất... bạn vô topic luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà tìm nhé.
LC, bạn ko post thực đơn thì ko biết vấn đề do đâu. Có thể bạn chưa vào ketosis, trong thịt bò protein nhiều hơn fat đó bạn, chỉ trong thịt heo mới nhiều.
Cuối cùng, nếu muốn giảm cân thì ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ. Còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì đứng cân hoặc tăng.
Khuyên bạn hãy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục. Thuốc chỉ hỗ trợ phần nào. Ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì ko giảm được đâu

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Xi_Xon, em lập riêng ra chứ thế này hơi khó theo dõi, không biết của ai vào của ai. Ăn ít tóp mỡ thôi.

Vậy bây giờ hè, mình sẽ tăng cường.
Còn về phần thực đơn thì thường mình ăn như thế này
Sáng - 2 trứng (ốp la-ốp lết, nếu làm omelette thì có thêm 1 lát phô mai vuông và 2 miếng da bao)
Trưa - khoảng 100 gram heo hoặc bò + 1 ít rau xào (bắp non, đậu que, cà rốt) (ăn ở trường)
Chiều - khoảng 200~300 gram thịt (thường là bò hoặc thịt gà) và 1 tô canh (thường là rau ngót hoặc canh bí xanh)

Em thấy thực đơn của em chưa ổn lắm thì phải, vì là ăn ở trường nên không dám chắc rằng người ta có bỏ thêm đường khi nêm không nên em chỉ dám ăn ít, về nhà e ăn bù.
Vậy bây giờ em nên thay thịt bò bằng thịt heo?
Vậy là bạn nói em không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ mà chỉ nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục như đạp xe, nhảy dây, hít đất... Cả chạy bộ chứ? -> để giảm mỡ, vì việc giảm mỡ quan trọng hơn việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình đối với em...
Chiều cao 1m7 - Boy (thông tin thêm)

Ngày 07/06/2011
7h: 1 phô mai
9h: 1 đĩa tóp mỡ 150gr ( bh thì bị mẹ cấm ăn k hiểu sao mẹ lại bảo ăn phí :-s )
11h: 2 bát canh rau thịt + lạc rang ( tối nay đã loại nó ra menu vì chưa đc phép ăn ) + 1 cốc thạch LC
14h: 1 cốc thạch LC
17h: 1 cốc thạch LC ( trời nóng nên cứ ăn hùng hục vậy :( )
18h: leo cầu thang bộ 30p
19h: 500gr tiết bò chấm nc mắm chua cay pha đg ăn kiêng

mình có 1 thắc mắc nhỏ,t1: thịt lợn bh ng ta cho ăn gì khi mình chiến tóp mỡ xong nc mỡ đổi sang màu vàng đục k phải màu trắng ngà như mỡ bt
t2: hôm qua mình mua 200gr thịt ba chỉ về luộc , thịt chín nhưng ăn có vị đắng quá lo nên mình đổ hết ! bh ăn gì cũng sợ cả :(( a/h thì k nên ăn mọi ng nhỉ?

Ngày 08/06/2011
sáng 5h15 leo cầu thang bộ 45p
6h15: 1 cốc nc lọc rửa ruột :LOL:
7h: 2 cốc thạch LC
10h: 1 miếng phô mai LC
10h30: 2,5 bát rau muống luộc + 3 bát canh + 1 bát thịt kho bh thì e no rồi nhưng miệng vẫn thèm ăn :( nên lọ mọ nấu thạch LC trong khi đợi nó nguội nấu 1 bánh flan LC khỏi thèm :oops:
14h: 1 cốc nước lọc
16h45: 1 cốc thạch LC
tối nay chưa biết ăn gì , đang bị mẹ cấm ăn trứng, mỡ,thịt :mad: k biết giải thik ntn cho mẹ hiểu :confused:

Hnay e mới ghi thực đơn mấy hôm trc ăn gì cũng k nhớ rõ lắm :p đây là số đo hiện tại sau 7 ngày LC
01/06 : V1 89 - V2 72 - V3 106
07/06 : V1 88 -V2 72 -V3 104
nhà em k có cân chỉ có số đo vậy thôi! mọi ng giúp e chiến thắng với nhé
chưa có mục tiêu cân nặng chỉ cần body săn chắc là đc khi nào V2 đc 65 V3 95 là em hp lắm rồi :love:

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em vào keto chưa. Em không biết món thạch Lc của em có chứa gì, bao nhiều carb. Nhưng xem ra em có thể ăn thiếu mỡ.

mình theo thự đơn lc cũng khá lâu ( cỡ nữa tháng ) quả thực ăn uống ko cần phải nhịn đói mà cũng xuống cân ( ai nghe mà chả ham ) nhưng thực đơn lc thì quả là khi khủng cho những ai mới theo và ko đủ điều kiện
với lại mình cũng có sùng bái đạo phật nên cấm sát sanh ( 1 ngày mà ăn toàn thịt với thịt thì quả là tội tội sao đó ) có vẻ như mình là kẻ gián tiếp sát hại chúng sinh vậy :cry: ( dẫu bít là ko thể lấy thịt chúng sinh mà nuôi sống bản thân mình ) nhưng mà cuộc đời mà : mình xấu quá thì ko ai nể ai ai thích và toàn thấy tuổi thân thui
nên mình phải giảm cân, giảm cân ( nhất là 3 thàng hè này )
- 2 luồn ý nghĩ đó cứ tồn tại mãi trong đầu mình :( làm mình rất bối rối, như cầu cung và cầu ko thể đáp ứng được với nhau...:unsure: nên hum nay em vừa phá giới ( tăng lên 1kg òi :(( tuần nay tăng lên 2-3 kg khủng khiếp thịt :cry: )
nên sau khi ổn định tinh thần xong thì tức tốc chạy lên đây hỏi ý kiến mọi người
nuế mình nói mún theo lc mà ko đụng đến thịt mong mọi người giúp đỡ thì quả là làm khó mọi người nhỉ... mình chỉ mún hỏi là : mong mọi người giúp đở cho mình thực đơn nào mà càng ít dùng đến thịt cần tốt ( tốt nhất là 1 lạng 1 ngày ) mình rất cám ơn
p/s : mình có thể ăn trứng và phomai thay thịt ( dù sao thì nó cũng đỡ tội lỗi hơn ) vả nếu mình tăng cường lượng rau thay thế thì có ảnh hưởng gì ko nhỉ...

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Em nghiên cứu cut calo và nạp carb vào thật từ từ hàng tuần là ổn thôi. Chuyển sang chế độ khống chế calo thay vì low carb.

-Kiểu của bác thích hợp với việc ăn chay + bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành nhất ( calo nạp < calo đốt)
-Còn theo LC thì trứng ăn 6 bữa cũng được ( mà e nghĩ nó cũng là con gà con vịt đẻ ra thôi chứ khác gì ăn thịt )
-Bơ,sữa,bánh LC thì chỉ có bán ở nước ngoài, nếu bác chịu chơi thì có thể tìm hiểu đặt hàng ... ko thì tự tay làm mấy món sceam trong 4rum

-Cuối cùng, '' tu tại tâm '' thôi bác ạ, đạo Phật đâu có cấm con người phải gò bó bản thân thế đâu, chúc bác thành công :)

Chào mọi người, e mới theo LC đc 3 ngày, thực đơn của e như sau :

Ngày 1 :
Sáng 3 trứng + bơ + 1 phomai taema
10g : 1 phomai
Trưa : canh sườn dưa chua + 3 thìa dầu oliu
Chiều : 2 hột vịt lộn xào bơ
Tối : canh + rau luộc + thịt kho ( cái này mẹ e kho có cho tí đường + nước hàng - ăn có được ko ạ ? Vì e là SV, thực đơn ở nhà do mẹ nấu, ăn kiêng kiểu này mẹ ko cho nên e phải ăn bí mật, ko thể bảo mẹ đừng cho đường vì nhà e là ng Nam. Nếu e ko ăn thịt kho chung với cả nhà thì chả có gì để ăn >< )
Khuya : 1 đùi gà chiên ( cái này e mua ngoài hàng vì ko có time chiên ở nhà, nó có bọc bột chiên giòn ở ngoài nhưng e bỏ hết cả bột, chỗ da nào dính bột e lột hết rồi mới ăn - có sao không ạ ? )

Ngày 2 :
Sáng : 3 trứng + bơ + 1 phomai
10g : 1 đùi gà chiên giống hôm wa
Trưa : 200gr thịt heo xay + 50gr mỡ heo xay chung ướp ớt bằm, knorr + ít rau xào chung với dầu oliu ( e cho khoảng 2 muỗng cơm dầu oliu lúc xào thịt )
Chiều : 1 trái xoài keo + 1pho mai
Tối : canh rau ngót nấu thịt + thịt kho giống hôm qua + tôm rang

Ngày 3 :
Sáng : 1 tô bún bò ( ko ăn bún ) + 1 chân giò nhỏ + 3 xiên thịt nướng ( e mua ngoài hàng, có vẻ ngọt, chắc là bị ướp đường, lần đầu ăn mới biết :(
10g : 1 pho mai
Trưa : canh rau dền nấu tôm + 1 trứng luộc chấm mắm
Tối : 2 chén canh đậu hũ nấu thịt sườn + 1 chén bông cải trắng xào thịt + thịt kho

Thực đơn bắt đầu LC trong 3 ngày qua của e là thế, nhưng do em ăn lần đầu, lại ko có nhiều cơ hội/ khả năng đi mua đồ về nấu nên e hay đi ăn ngoài, nhưng bị dính đường ( do ko biết, biết rồi 1 đi ko quay lại ) Thế nên e muốn hỏi là trong 3 ngày qua e vô tình đã dính đường, vậy e có phải LC lại từ đầu hay tiếp tục được ạ ?
Nhân tiện cho e hỏi luôn là thịt heo/ gà quay ăn được ko ạ ? e nghe nói họ có rưới mật ong ở mặt ngoài da khi quay, nếu vậy e vẫn ăn nhưng bỏ phần da tiếp xúc mật ong đi được ko ạ ? Ngoài ra thì e đi Big C thấy có cá ngừ ngâm dầu, xem thành phần thì gồm : cá, dầu ngâm, nước và mónodium glutamate, nhưng ko có chỉ số calorie hay carb nên ko biết ăn được ko ?

Với lại, e theo được 3 ngày rồi, tuy em chưa đo nhưng có vẻ đùi, bắp chân và bụng hơi mềm ra, vậy là bình thường hay không ạ ?

Mong mọi người trả lời e gấp nhé !!!

tantrungvn

Tư vấn giảm cân
Vậy bây giờ hè, mình sẽ tăng cường.
Còn về phần thực đơn thì thường mình ăn như thế này
Sáng - 2 trứng (ốp la-ốp lết, nếu làm omelette thì có thêm 1 lát phô mai vuông và 2 miếng da bao)
Trưa - khoảng 100 gram heo hoặc bò + 1 ít rau xào (bắp non, đậu que, cà rốt) (ăn ở trường)
Chiều - khoảng 200~300 gram thịt (thường là bò hoặc thịt gà) và 1 tô canh (thường là rau ngót hoặc canh bí xanh)

Em thấy thực đơn của em chưa ổn lắm thì phải, vì là ăn ở trường nên không dám chắc rằng người ta có bỏ thêm đường khi nêm không nên em chỉ dám ăn ít, về nhà e ăn bù.
Vậy bây giờ em nên thay thịt bò bằng thịt heo?
Vậy là bạn nói em không nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ mà chỉ nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục như đạp xe, nhảy dây, hít đất... Cả chạy bộ chứ? -> để giảm mỡ, vì việc giảm mỡ quan trọng hơn việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình đối với em...
Chiều cao 1m7 - Boy (thông tin thêm)
Thể hình và giảm cân trái ngược nhau. Thể hình cho bạn cơ bắp, dĩ nhiên ăn nhiều để xây dựng cơ bắp or làm săn chắc cơ. Còn diet thì giảm mỡ, đốt nhiều mỡ càng tốt. Bạn làm săn cơ thì đồng nghĩa mỡ cũng săn theo, thì khó cho bạn giảm cân (dùng từ"khó", nghĩa là có thể giảm nhưng rất rất ít). Vì vậy ko nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình là vậy. Ko tin, bạn thử 2 tuần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình ko thui sẽ biết ngay. Hơn nữa, LC bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình ko đạt được gì đâu.
Bạn chạy bộ được thì quá tốt, cả bơi nữa thì tốt.

em ăn kiêng theo truyền thống thì 1 ngày em phải nạp vào bao nhiêu calo nhỉ ? Mấy pro giúp với . Em nặng 53kg , cao 1m54 , V1:79, v2:78, V3:93 . Em đang khổ sở vì V2 và V3 đây :(( . Nhà em thì bắt buộc phải ăn cơm nên em k dám theo LC , em chỉ ăn cơm buổi trưa và tối thôi , nhiều khi tối k ăn cơm , mà giảm cân truyền thống thì mình có hạn chế dầu , mỡ nạp vào k ạ . Tư vấn dùm em cái thực đơn luôn đi ạ

tiếp tục cũng là bắt đầu lại mà @@...khác j` nhau đâu...k nên ăn knorr kìa...nó là bột ngọt mà

Nếu đã quyết tâm theo Lc thì em nên chấp hành nghiêm chỉnh những gì đã được hướng dẫn, tránh tình trạng mất thời gian và .....niềm tin vào LC .
1. Trong 2 tuần đầu , ko được ăn hoa quả.
2. Thịt gà kho / chiên có mật ong / tẩm bột đều ko được vì có Carb.
3. Những đồ mua ngoài hàng hầu như đều ướp/ tẩm đường nên nghiêm cấm luôn.
4. Những hàng hóa/ thực phẩm ko ghi rõ lượng carb thì nên tránh cho an toàn.
Em nên nghiên cứu và suy nghĩ kĩ xem có nên theo phương pháp này ko vì nó cũng tùy thuộc vào hoàn cảnh mỗi người ^^