Thực đơn Low Carb

taplamtyphu

Tư vấn giảm cân
không dùng thịt vậy ... dùng trứng với đậu phụ được không ?
nghe nói có loại thực đơn gồm chao , trứng , rau xanh cho người tu hành mà
bên box thực đơn hình như có đấy

ngày 09/06 1 ngày chết đói :(
6h30: 1 cốc nc chanh loãng
7h: 1 cốc thạch LC
10h30: 4 bát canh rau + cà muối + 1/2 bát cơm mỡ heo + 1/2 miếng cá thu
bh mình ôn bài đi thi
17h: 4 cốc nc , có léng phéng mấy hột lạc và ô mai ăn xong giận mình quá ( vì quá đói mà trong nhà k đc phép ăn )
bh vẫn chưa thể dục bt đc vì đau chân :| nhưng sẽ cố đi cho quen lâu k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành mỏi cơ lắm

mình theo thự đơn lc cũng khá lâu ( cỡ nữa tháng ) quả thực ăn uống ko cần phải nhịn đói mà cũng xuống cân ( ai nghe mà chả ham ) nhưng thực đơn lc thì quả là khi khủng cho những ai mới theo và ko đủ điều kiện
với lại mình cũng có sùng bái đạo phật nên cấm sát sanh ( 1 ngày mà ăn toàn thịt với thịt thì quả là tội tội sao đó ) có vẻ như mình là kẻ gián tiếp sát hại chúng sinh vậy :cry: ( dẫu bít là ko thể lấy thịt chúng sinh mà nuôi sống bản thân mình ) nhưng mà cuộc đời mà : mình xấu quá thì ko ai nể ai ai thích và toàn thấy tuổi thân thui
nên mình phải giảm cân, giảm cân ( nhất là 3 thàng hè này )
- 2 luồn ý nghĩ đó cứ tồn tại mãi trong đầu mình :( làm mình rất bối rối, như cầu cung và cầu ko thể đáp ứng được với nhau...:unsure: nên hum nay em vừa phá giới ( tăng lên 1kg òi :(( tuần nay tăng lên 2-3 kg khủng khiếp thịt :cry: )
nên sau khi ổn định tinh thần xong thì tức tốc chạy lên đây hỏi ý kiến mọi người
nuế mình nói mún theo lc mà ko đụng đến thịt mong mọi người giúp đỡ thì quả là làm khó mọi người nhỉ... mình chỉ mún hỏi là : mong mọi người giúp đở cho mình thực đơn nào mà càng ít dùng đến thịt cần tốt ( tốt nhất là 1 lạng 1 ngày ) mình rất cám ơn
p/s : mình có thể ăn trứng và phomai thay thịt ( dù sao thì nó cũng đỡ tội lỗi hơn ) vả nếu mình tăng cường lượng rau thay thế thì có ảnh hưởng gì ko nhỉ...
Haizz Đúng là người sùng đạo cũng ko thể tránh khỏi tham- sân- si...Thui, ráng theo cách giảm cân thông thường đi bác, chứ đồ chay mà kêu làm béo thì làm sao..>,,<

Ngày 07/06/2011
ình có 1 thắc mắc nhỏ,t1: thịt lợn bh ng ta cho ăn gì khi mình chiến tóp mỡ xong nc mỡ đổi sang màu vàng đục k phải màu trắng ngà như mỡ bt
t2: hôm qua mình mua 200gr thịt ba chỉ về luộc , thịt chín nhưng ăn có vị đắng quá lo nên mình đổ hết ! bh ăn gì cũng sợ cả :(( a/h thì k nên ăn mọi ng nhỉ?
t1 : Khi chiên mỡ để lấy nước mỡ thì chị ko nên để cho tóp mỡ vàng , vì khi tóp mỡ vàng thì nc mỡ đã cháy theo nên nó cũng vàng theo... Khi nào thấy tóp mỡ vừa teo lại , nước mỡ vẫn còn trắng thì vớt tóp ra , tí nữa chiên riêng thì nc mỡ sẽ ko bị vàng .
t2 : thịt bị đắng thì chắc là có vấn đề thật...

cho em hỏi:
-em muốn uống chè xanh thái nguyên để thức ôn thi có ảnh hưởng đến kế hoạch giảm cân LC ko a?
-em uống pluztamin khi mệt thì có đc ko a? ngày 2 viên có sao ko a?

taplamtyphu

Tư vấn giảm cân
không được uống vitamin dạng sủi , phải uống dạng viên nén cứng
chè thì cứ nấu chè kiểu việt nam ấy , bỏ lá vô nồi rồi nấu , uống bình thường (trà đá uống khi ăn đỡ ngán lắm)
còn chè thái nguyên thì không biết sao ...

trời ơi, huhu, ko đc uống dạng sủi a?
lại phải LC lại rồi
mất công quá, ko dám cầm đèn chạy trước ô tô nữa
hôm sau định ăn cái j phải hỏi trước rồi mới ăn mới đc, khinh chính mình quá, huhu

ủa vậy sao em thấy 1 vài bài các anh chị có nhắc đến tự làm thạch rau câu?? vậy thì thạch rau câu đấy và loại thạch đen này khác gì nhau ạ???

Vấn đề là thế này : Em là sv năm 2 người hơi mập nên muốn giảm Mỡ bụng theo LC nhưng ko biết tạo thực đơn phù hợp vs mình như thế nào. Mong ai biết chỉ giúp em với
(Àk Quên: 1 năm trước em nặng 87kg ~~> Bây giờ em 67kg . Nhưng hồi em giảm cân là chả theo sách vở gì hết nên bị mỡ bụng :oops: )

Chiều cao em 1m80
Cân nặng hiện tại 67kg
Vòng bụng 75~78:cry:

Em cũng đang theo bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình và dùng Whey nhưng hình như còn tăng cân chứ chả giảm gì cả. Mà em còn ngại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIT vì cứ chạy 20s nghỉ 10s lại còn nhanh chậm nữa nên em nản. Tập đc lần 1 lần 2 là đứt cáp. A chị nào có cách bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hay chỉ em với nhé. Cả ăn uống nữa .

Thanks mọi người trước. Mong ai có cách thì chỉ giúp :confused:

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
1. Em nên tham khảo các bài trong box nhật ký giảm cân rồi bắt chước, chứ ai lập giúp được trời!
2. Em không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 20s nghỉ 10s đâu, có thể chuyển 30s nhanh 60s chậm. Có ai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 20s nghỉ 10s đâu. Em lười viện cớ thì đúng hơn :biggrin:. Không có quyết tâm không giảm cân được đâu em.

híc thì béo nên lười mà a. Cố tạo em cái thực đơn đi. :(( bjo em toàn ăn lung tung thôi. Sáng 2 vịt lộn 1 bánh đa. Trưa mì tôm. Tối tồm mi . :((

Ko nên uống chè giai đoạn đầu đâu bạn ơi. Mình 3 ngày đầu chỉ uống thanh nhiệt mà cũng lử đử ra rồi, nói gì là chè xanh. Vừa ko có tinh bột lại vừa uống chè hạ đường huyết, xỉu là chết đó. Bố mẹ lại ko tin LC cho coi.

3 ngày thi liên tục nên mấy ngày k onl, cũng tại tiếc tjan :D vs cả quá trình thi mình ăn k khoa học chỉ trứng luộc qua bữa vs canh rau thịt! ấy nhưng mà hnay đo lại thấy giảm tí ti :D
11/06: 86 - 71 - 103,5
có điều cách đây 4 ngày mình bị lật móng chân k thể dục bt đc, mình thik vận động bạn nào góp ý xem mình nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái gì cho hao mỡ nhỉ??

làm việc nhà và nuôi chó mèo + nấu nướng 3b/ngày , ko cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào j thêm

nhà k có chó mèo có mỗi con e gái cũng đánh nhau cả ngày đủ mệt rồi :D nấu ăn dọn nhà là bổn phận k tránh đc !

vậy cứ đánh nhau và làm việc nhà , có thể lau nhà bao nhiêu tùy thích ,ko hạn chế . vừa sạch nhà vừa giảm cân , sướng !

Ko nên uống chè giai đoạn đầu đâu bạn ơi. Mình 3 ngày đầu chỉ uống thanh nhiệt mà cũng lử đử ra rồi, nói gì là chè xanh. Vừa ko có tinh bột lại vừa uống chè hạ đường huyết, xỉu là chết đó. Bố mẹ lại ko tin LC cho coi.
thanh nhiệt Dr.Thanh ? cái đó ko có đường à =)))))))))))))))

vậy còn pizza với xúc xích ăn được k anh/ chị???
em zô sieu thị coi, đứng chỗ quầy xúc xích dòm hết các loại, cái nào cũng có tinh bột hết, nên k dám mua lun =='

nghi chắc k ăn dc lun wa' ==''

sau 2 tuần LC số đo bh của mình là ntn
01/06: 89 - 72 - 106
14/06: 85 - 70 - 103,5 cần phải cố gắng hơn nữa !! Pasa :D mấy hôm nay ăn lung tung, ôn thi nên k ăn nhiều fat hay pro đc!
thực đơn ngày 14/06
sáng 6h: 1 cốc nc chanh loãng
6h30: 1 đĩa rau xào
9h: 1 miếng phô mai
11h: 2 bát canh + 1 bát thịt kho + 1 đĩa rau xào
tráng miệng 10 quả mận
14h30: 1 quả trứng lụôc
18h30: 1 bát rau khoai luộc + 1 con cá kho + 1 bát thịt luộc + 2 bát canh
trong ngày uống 2 lít nc lọc, ăn mận lai rai k ăn gì thêm ! 1 ngày chắc mình ăn đc 500gr mận :D