Cơ Ngực và bài Tập cơ ngực

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
Chủ đề dành cho các anh chị em thảo luận về cơ ngực, và các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể hình cho cơ ngực. Các bài hỏi đáp về cơ ngực bên ngoài sẽ được gộp vào bài này để tiện theo dõi và trả lời.

Đường link có thể tham khảo:
Bài Tập Ngực | webthehinh.com
5 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ Ngực nâng cao hiệu quả | webthehinh.com
Cách khắc phục cơ lệch | webthehinh.com

Xem Hỏi Đáp về cơ ngực cũ tại:
Mã:
https://www.caubaquan.com/community/threads/59908/

Last edited by a moderator:
Ở đây cũng tuỳ vào thể trạng, dinh dưỡng với chế độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, nhưng thông thường để biết lên nhanh hay chậm thì phụ thuộc vào cân nặng của bạn nữa, bạn nặng bao nhiêu kg? À nếu đẩy ngực mà không có ghế thì cực kì nguy hiểm nhé bạn, chưa nói đến sai động tác do tạ không xuống hết để căng hết cơ ngực được, nếu có điều kiện thì nên ra gym còn không thì hít đất các kiểu

Ở đây cũng tuỳ vào thể trạng, dinh dưỡng với chế độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, nhưng thông thường để biết lên nhanh hay chậm thì phụ thuộc vào cân nặng của bạn nữa, bạn nặng bao nhiêu kg? À nếu đẩy ngực mà không có ghế thì cực kì nguy hiểm nhé bạn, chưa nói đến sai động tác do tạ không xuống hết để căng hết cơ ngực được, nếu có điều kiện thì nên ra gym còn không thì hít đất các kiểu
Mình nặng 70kg bạn ah. Thấy các bạn khác có vài tháng đã toàn đẩy 60, 70kg mà không biết có phải mình chậm quá không.

Mình cũng muốn có ghế nhưng mà hơi đắt, gần 1 triệu lận :D Nên cố tận dụng cái gì có thể đã.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Tính ra thì ko có ghế ( floor press) an toàn hơn đẩy trên ghế nhiều vì tạ ko thể nào rớt được quá người.

Bạn xem ở đây
http://www.exrx.net/Testing/WeightLifting/BenchStandardsKg.html
Phần "Body Weight" là số cân nặng của bạn, còn lại là chia theo cấp độ
Untrained là cơ thể khoẻ bình thường nhưng chưa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ
Novice chắc khoảng dưới 1 năm
Intermediate 1-2 năm
Advanced trên 2 năm
Elite cấp vận động viên

Số cân nặng được sử dụng trong mỗi ô trên là mức mà chỉ đẩy được 1 cái 1 (tính luôn cây tạ nhé bạn)

Mình hiện tại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được khoảng 6 tháng nặng 63kg, đẩy tạ ngực được khoảng 52kg 7 cái (khoảng 62kg 1 cái) vậy là gần ở mức Novice, nhưng người không đẹp bằng bạn :D, hồi đầu đẩy cây không khoảng 5kg hụt hơi
Nếu không có ghế bạn có thể clapping pushup (hít đất vỗ tay), hay các phương pháp hít khác làm tăng độ khó cho cơ ngực
Tính ra thì ko có ghế ( floor press) an toàn hơn đẩy trên ghế nhiều vì tạ ko thể nào rớt được quá người.
Nếu bạn ấy có giá đỡ tạ để floor press thì em đồng ý là an toàn nhưng về khoảng hoạt động (range of motion) sẽ bị hạn chế thì không tốt cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ nặng, cũng tương tự như việc bắt ghế lên cho cao ngang thanh xà rồi hít lên của những bạn mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chơi xà

Lần sửa cuối:

Haroro_vt89

Tư Vấn
Ban Quản Trị
Mình nghĩ là có 2 lý do:
_ Không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân, cái này mình kiểm chứng đa số người chỗ mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Cứ tưởng tượng cái cây mà gốc yếu thì cái cành không thể khỏe được. Mặc dù lúc nằm đây Ngực không có liên quan đến chân, nhưng cư thử bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân xong sẽ thấy khác biệt liền
_ Tập không có bạn cùng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, cảm giác sợ không dám lên mức tạ liên tục.

Mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cách đây 2 năm. Rồi bỏ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoảng 5 tháng nữa vì công việc.Bây giờ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại đc 1 tuần thấy cơ ngực trên mỏng hơn cơ ngực dưới. Hỏi huấn luyện viên cũ thì nghe trả lời "Cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đẩy tạ đòn,bơm đầy thì sẽ đều lại thôi". Mình nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thêm bài bổ trợ nào để bơm đều lại đây các pro?

theo mình thấy nếu đây là lần đầu bạn chơi gym thì bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lên tạ cũng bình thường không chậm đâu,mình cũng mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 5 tháng nè,đẩy ngực được 60kg tính luôn đòn 12 phát..tính ra cũng không hơn gì bạn đâu vì cách đây 3 năm mình có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym 2 tháng sau đó nghỉ về nhà đúc tạ bê tông tự bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhưng không thường xuyên lắm khoái bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không khoái thì thôi..:LOL:

góp ý chút là bạn nên kiếm ván tự đóng ghế nằm đẩy tạ sẽ tốt hiệu quả hơn:D

sao không nâng bench press của bạn từ 50 lên 55 hoặc 52kg...tại mình chỉ tăng trung bình 5kg cho phần trên sau 1 tháng và 10kg cho phần dưới..
còn vai thì bạn tăng ít thôi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng kĩ thuật mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vai thì khối lượng tạ bench press của bạn cũng tăng theo đó :D

Bạn xem ở đây
Phần "Body Weight" là số cân nặng của bạn, còn lại là chia theo cấp độ
Untrained là cơ thể khoẻ bình thường nhưng chưa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ
Novice chắc khoảng dưới 1 năm
Intermediate 1-2 năm
Advanced trên 2 năm
Elite cấp vận động viên

Số cân nặng được sử dụng trong mỗi ô trên là mức mà chỉ đẩy được 1 cái 1 (tính luôn cây tạ nhé bạn)

Mình hiện tại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được khoảng 6 tháng nặng 63kg, đẩy tạ ngực được khoảng 52kg 7 cái (khoảng 62kg 1 cái) vậy là gần ở mức Novice, nhưng người không đẹp bằng bạn :D, hồi đầu đẩy cây không khoảng 5kg hụt hơi
Nếu không có ghế bạn có thể clapping pushup (hít đất vỗ tay), hay các phương pháp hít khác làm tăng độ khó cho cơ ngực

Nếu bạn ấy có giá đỡ tạ để floor press thì em đồng ý là an toàn nhưng về khoảng hoạt động (range of motion) sẽ bị hạn chế thì không tốt cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ nặng, cũng tương tự như việc bắt ghế lên cho cao ngang thanh xà rồi hít lên của những bạn mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chơi xà
Cảm ơn bạn. Hình như cái bảng tiêu chuẩn đẩy tạ đấy là cho 1 lần thôi? Mình đẩy 40kg là 24 cái (3x8, nghỉ 60 giây giữa các hiệp) nên không rõ 1 lần tối đa là bao nhiêu. Không dám chơi nặng quá vì toàn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 mình ở nhà, sợ tay run run không đẩy lên được thì ngỏm mất :D

Hít đất thì mình cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều kiểu lắm, như hít đất vỗ tay sau lưng, hít đất chồng cây chuối, hít đất đeo balô 12kg, v.v...

Mình nghĩ là có 2 lý do:
_ Không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân, cái này mình kiểm chứng đa số người chỗ mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Cứ tưởng tượng cái cây mà gốc yếu thì cái cành không thể khỏe được. Mặc dù lúc nằm đây Ngực không có liên quan đến chân, nhưng cư thử bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân xong sẽ thấy khác biệt liền
_ Tập không có bạn cùng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, cảm giác sợ không dám lên mức tạ liên tục.
mình chưa hiểu lắm cái bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân thì liên quan gì đến đẩy ngực nhỉ ? tại người mình mất cân đối , phần dưới to phần trên bé nên mình bỏ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân , chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào phần thân trên thôi , sợ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân nó to ra nữa càng ko cân đối . mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được gần 5 tháng , đẩy cả đòn là gần 60kg được 3,4 cái .

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Cảm ơn bạn. Hình như cái bảng tiêu chuẩn đẩy tạ đấy là cho 1 lần thôi? Mình đẩy 40kg là 24 cái (3x8, nghỉ 60 giây giữa các hiệp) nên không rõ 1 lần tối đa là bao nhiêu. Không dám chơi nặng quá vì toàn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 mình ở nhà, sợ tay run run không đẩy lên được thì ngỏm mất :D

Hít đất thì mình cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều kiểu lắm, như hít đất vỗ tay sau lưng, hít đất chồng cây chuối, hít đất đeo balô 12kg, v.v...
thế thig tính là 8 cái nhé, cây đòn 8kg nữa là 48kg, vậy 1RM ~ 60kg cả đòn

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
mình chưa hiểu lắm cái bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân thì liên quan gì đến đẩy ngực nhỉ ? tại người mình mất cân đối , phần dưới to phần trên bé nên mình bỏ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân , chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào phần thân trên thôi , sợ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân nó to ra nữa càng ko cân đối . mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được gần 5 tháng , đẩy cả đòn là gần 60kg được 3,4 cái .
Chân là phần lớn nhất của cơ thể, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân nó sẽ tiết ra nhiều hóc môn tăng trưởng giúp càng phần khác của cơ thể phát triển tốt hơn.
THêm vào đó thì squat ko chỉ là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân, nó là bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cả người luôn.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
úi giời, ngày xưa ông chống đẩy thế kia, thảo nào mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 tháng đã 75 kg được 4 rep.
Có gì lạ đâu, nếu 1 người nặng 60kg thì chưa cần tập gì chỉ cần đúng kỹ thuật cũng nâng được 47kg rồi. Như mình cũng 62kg, tập 3 tháng nâng được 75kg được 4rep

khỏe ghê @@ mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 7 tháng r` mà 70kg đc có 2 reps @@

Mấy bác cứ lạm bàn số kí quá, ông bà ta có dạy là "form over weight" mà mấy bác cứ đặt mục tiêu đẩy nặng làm gì, mình đảm bảo mấy bác mà đẩy đúng form thì có khi lại sụt cả chục ký so với bình thường ấy chứ:p. Mấy bác >6 tháng thì k nói, còn beginners tụi mình thì cứ phải đẩy cho đúng form trước đã, mục tiêu đẩy nặng tính sau :smug:.

Mấy bác cứ lạm bàn số kí quá, ông bà ta có dạy là "form over weight" mà mấy bác cứ đặt mục tiêu đẩy nặng làm gì, mình đảm bảo mấy bác mà đẩy đúng form thì có khi lại sụt cả chục ký so với bình thường ấy chứ:p. Mấy bác >6 tháng thì k nói, còn beginners tụi mình thì cứ phải đẩy cho đúng form trước đã, mục tiêu đẩy nặng tính sau :smug:.
cái này chuẩn này =)) hồi trước mình cũng ham nặng =)) đẩy ngực giữa mà thanh đòn khi xuống cứ như ngực trên =)) may lên xem diễn đàn mới biết cách đẩy đúng =))

Mình mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc hơn 2 tháng có nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài Dumbell đc không m.ng?

Ừ phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình thấy nhiều tên đẩy cứ hùng hục hùng hục, đẩy ngực nằm ngang mà xuống chừng 15cm là đẩy lên lại rồi, mà lúc xuống còn hạ xuống nhanh nữa chứ:eek:, còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào biceps curl thì cứ để cùi chỏ vuông góc mà đong đưa, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hơn 2 tháng mà thấy mấy bạn đó vẫn cứ "trước sau như 1", buồn giùm luôn:sick:

Ừ phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình thấy nhiều tên đẩy cứ hùng hục hùng hục, đẩy ngực nằm ngang mà xuống chừng 15cm là đẩy lên lại rồi, mà lúc xuống còn hạ xuống nhanh nữa chứ:eek:, còn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào biceps curl thì cứ để cùi chỏ vuông góc mà đong đưa, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hơn 2 tháng mà thấy mấy bạn đó vẫn cứ "trước sau như 1", buồn giùm luôn:sick:
1 thời trẻ trâu nè =)) há há. bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái kiểu tay vuông góc đau hết cả cùi chỏ mà vẫn ham =)) há há. h k nghịch ngu cái kiểu đấy roài. =)) phòng mình còn có bác 50kg đẩy 120kg =)) hai hùng luôn. thằng nào đỡ thằng đấy thở hồng hộc. cười đau cả bụng

cho mình hỏi là cách tính kg cúa mọi người là tính trọng lượng của hết thanh tạ luôn là 50kg hay là 50kg mổi bên thanh đòn ?

ngực bạn to chưa cái đã,không có ngực bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chỉ vô ích,cho xin 500 đồng hình