Cơ Ngực và bài Tập cơ ngực

Tôi chỉ nghiên cứu cách giảm cân thôi, còn tăng thì k tìm hiểu nhiều. Bạn tìm trong diễn đàn này có nhiều bài viết về tăng cân đó. Tôi có thằng em trong đội tuyển thành phố, sau mỗi lần thi đấu là nó mua rất nhiều bánh ngọt, sữa, socola ăn. Bạn thử vậy xem sao.

Bạn xem ở đây
Bench Press Standards
Phần "Body Weight" là số cân nặng của bạn, còn lại là chia theo cấp độ
Untrained là cơ thể khoẻ bình thường nhưng chưa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ
Novice chắc khoảng dưới 1 năm
Intermediate 1-2 năm
Advanced trên 2 năm
Elite cấp vận động viên

Số cân nặng được sử dụng trong mỗi ô trên là mức mà chỉ đẩy được 1 cái 1 (tính luôn cây tạ nhé bạn)

Mình hiện tại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được khoảng 6 tháng nặng 63kg, đẩy tạ ngực được khoảng 52kg 7 cái (khoảng 62kg 1 cái) vậy là gần ở mức Novice, nhưng người không đẹp bằng bạn :D, hồi đầu đẩy cây không khoảng 5kg hụt hơi
Nếu không có ghế bạn có thể clapping pushup (hít đất vỗ tay), hay các phương pháp hít khác làm tăng độ khó cho cơ ngực

Nếu bạn ấy có giá đỡ tạ để floor press thì em đồng ý là an toàn nhưng về khoảng hoạt động (range of motion) sẽ bị hạn chế thì không tốt cho việc bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ nặng, cũng tương tự như việc bắt ghế lên cho cao ngang thanh xà rồi hít lên của những bạn mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chơi xà
Mình xem bảng của bạn cứ tưởng là số đo ngực chuẩn của người chưa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và chuyên nghiệp hixxx

Ngực mình khá đầy đặn nhưng rất xấu. Không phải do lệch mà vì phần ngực dưới nó không cắt nét mà tạo thành một đường dốc gắn liền với bụng dưới nên nhìn cảm giác xệ (như trong ảnh). Nhiều người khác ngực to, tạo ra một đường cắt phía dưới rất rõ trong khi mình có một cái dải cơ nhỏ phía dưới trông rất xấu. Các bạn cho hỏi có cách nào làm tiêu phần này làm rõ phần ngực dưới không nhỉ?
Cám ơn các bạn ;)

Attachments

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Bác chụp hình thế thì sao nhìn được, để cho cái hình trực diện đi chứ

ah, cơ bản là ngực bác bé và nhiều mỡ, vậy thôi
Với lại có vẻ là bác ko có miếng xô nào
Ngực mình ko bé lắm đâu. Khá to là khác nhưng vì ko cắt dưới và ngực trên cũng ko đầy nên nhìn mới vậy thôi. Thế mới bảo là xấu. Bạn cũng thấy là khá nhiều mỡ. Còn cơ xô đúng là mình ít bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vì ... không quen.hehe. Sợ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lưng to sẽ xấu nên từ xưa đã ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.hehe

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Ngực mình ko bé lắm đâu. Khá to là khác nhưng vì ko cắt dưới và ngực trên cũng ko đầy nên nhìn mới vậy thôi. Thế mới bảo là xấu. Bạn cũng thấy là khá nhiều mỡ. Còn cơ xô đúng là mình ít bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vì ... không quen.hehe. Sợ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lưng to sẽ xấu nên từ xưa đã ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.hehe
Có ngực mà ko có xô thì ko chỉ nhìn xấu mà còn xấu cả về tướng người nữa nhé. Nhìn hình thì mình nghĩ là ngực chưa to đâu, vòng 1 bác đã được 100 mấy rồi?

Có ngực mà ko có xô thì ko chỉ nhìn xấu mà còn xấu cả về tướng người nữa nhé. Nhìn hình thì mình nghĩ là ngực chưa to đâu, vòng 1 bác đã được 100 mấy rồi?
112. Người mình cũng ko to nên vòng ngực đó cũng khá. mấy tháng nay mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đẩy xà kép rất nhiều nên ngực to lên đáng kể. Chỉ bực là ngực dưới ko cắt nên mặc áo thì đẹp, cởi trần lại ko đẹp. Với lại đang có ý định bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio giảm mỡ. Bên Vietbody họ nói làm tiêu cơ làm mình lại hãi.

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
112. Người mình cũng ko to nên vòng ngực đó cũng khá. mấy tháng nay mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đẩy xà kép rất nhiều nên ngực to lên đáng kể. Chỉ bực là ngực dưới ko cắt nên mặc áo thì đẹp, cởi trần lại ko đẹp. Với lại đang có ý định bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cardio giảm mỡ. Bên Vietbody họ nói làm tiêu cơ làm mình lại hãi.
Muốn giảm mỡ thì ko ít thì nhiều, cơ sẽ mất, tùy thuộc vào dinh dưỡng và tốc độ giảm cân thôi

Muốn giảm mỡ thì ko ít thì nhiều, cơ sẽ mất, tùy thuộc vào dinh dưỡng và tốc độ giảm cân thôi
Vậy nên mình đang có ý định dùng thuốc giảm cân, vừa giảm mỡ mà lại ko phải cập cardio nhiều. Nhưng lại sợ tác dụng phụ, hoặc mệt mỏi ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được. Vì hai bên hông mình nó thành ngấn cơ. Thiệt là đau cái đầu quá.hic
Cho hỏi anh em diễn đàn có tổ chức giao lưu ọp ẹp gì ở Hà Nội ko nhỉ. Nếu có mình rất vui được tham gia cùng ae. ;)

thông thường cây tạ đòn để bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực có chia ra nhiều vạch để người dùng cầm, mấy anh cho em hỏi hỏi cách cầm rộng hay gần so với vai có ảnh hưởng như thế nào đối với các vùng cơ trên ngực không ?

em mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 3 tháng, hiện tại chỉ biết bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đẩy ngực với tạ đòn theo cách cầm dưới đây :

"Nắm tạ với hai tay cách nhau ở mức trung (ở mức sẽ tạo ra góc 90 độ giữa cẳng tay và bắp tay giữa thời điểm chuyển động), nâng tạ ra khỏi giá và giữ thẳng nó phía trên. Đây sẽ là vị trí bắt đầu của bạn."

Đọc từ trang 1 đến 2 là đuối rùi...nhảy cóc đến trang cuối luôn.
Cả nhà nhận xét và ném gạch đá giúp em về ngực nhé. Vì đây là topic về ngực mà lỵ. Em cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gì để ngực hoàn thiện hơn

Một tuần em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 lần ngực.
Lần 1: Tạ đòn ngực giữa, trên và dưới + ép ngực. Max là: 35kg * 2 + tay đòn (7 lần)
Lần 2: Tạ đơn ngực giữa, trên, ép ngực: Max mỗi bên: 20kg

(Bác nào rãnh cho em lời khuyên về : Bụng như thế này em phải làm sao??? | webthehinh.com bụng ạ

ngực e sao nó 1 bên hơi tròn (bên trái-tim), 1 bên nó vuông vuông - rộng hơn thế nào ý (bên phải) :D same same như hình này

bác nào giúp e với :)

Vậy nên mình đang có ý định dùng thuốc giảm cân, vừa giảm mỡ mà lại ko phải cập cardio nhiều. Nhưng lại sợ tác dụng phụ, hoặc mệt mỏi ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được. Vì hai bên hông mình nó thành ngấn cơ. Thiệt là đau cái đầu quá.hic
Cho hỏi anh em diễn đàn có tổ chức giao lưu ọp ẹp gì ở Hà Nội ko nhỉ. Nếu có mình rất vui được tham gia cùng ae. ;)
yên tâm đi anh ơi em cũng giống anh em cũng uống thuốc giảm cân ko sợ tác dụng phụ đâu.vì nhà em bán thuốc giảm cân mà .khách uống cũng nhiều mà nhanh xuống cân giảm mỡ anh nhé .mời anh vào tham khảo trang facbook nhà em BB Body Shop nhé .anh ở đâu em cũng sip hàng tận nơi cho bác .nhà em bán lâu năm rồi nên uy tín không phải lo thuốc kém chất lượng nhé

Đây các bác xem. Ngực không đến nỗi nào nhưng ko cắt ngực dưới nên nhìn gần như ko có ngực.
em tạp đươc gâ
Đây các bác xem. Ngực không đến nỗi nào nhưng ko cắt ngực dưới nên nhìn gần như ko có ngực.
bác giống em em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 3tháng rưỡi rồi ngực cũng giống bác nên giờ em bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cắt ngực bài nằm đẩy ghế dốc xuống .

mình bench press đã bị đứng tạ gần 1 năm rưởi rồi cứ 70kg chỉ dc 1rep và 66kg dc 4 rep,đã có lúc deload xuống 60kg bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 5*5 khoảng 1 tháng mà sao vẫn k tăng tạ lại được, mình nặng 60kg,bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 1 năm 10 tháng,1 tuần 2 buổi ngực

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
mình bench press đã bị đứng tạ gần 1 năm rưởi rồi cứ 70kg chỉ dc 1rep và 66kg dc 4 rep,đã có lúc deload xuống 60kg bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 5*5 khoảng 1 tháng mà sao vẫn k tăng tạ lại được, mình nặng 60kg,bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 1 năm 10 tháng,1 tuần 2 buổi ngực
deload xong rồi bác có lên lại từng kg mỗi bên 1 lần lên thêm tạ không, hay là 60 bắn lên 70 luôn

Nhồi tinh bột vào, ăn trưa nửa ký cơm, trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1 tiếng thì uống 1 ly cà phê.

tại bên mình k có miếng tạ 1kg nên thường lên 2kg lun,chắc mỗi buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực fai mang theo miếng 1kg quá :)