Thảo luận phương pháp giảm cân South Beach siêu nhanh

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Với phiên bản siêu nhanh của chương trình này trong 2 tuần đầu bạn có thể giảm khoảng 4 tới 6kg, theo Agatston.

South Beach và Atkins đều là những phương pháp nổi tiếng trong làng low carb. Tuy nhiên, hai phương pháp này chọn con đường khác nhau để đi tới nổi tiếng.

Chìa khóa của giảm cân nhanh và lành mạnh không phải là cắt toàn bộ đường, tinh bột (carb) hay mỡ ra khỏi chương trình ăn kiêng của bạn, bác sĩ khoa tim Arthur Agatston, tác giả của cuốn South Beach Diet Supercharged nói. Nó là học để lựa chọn giữa tinh bột, đường (carb) và mỡ đúng.

Xem chi tiết tại đây.

Lần sửa cuối:
Dạ em chào anh. Em theo pp South Beach siêu nhanh đến nay đã là ngày thứ 9/14 của giai đoạn 1 rồi ạ. Em hoàn toàn không ăn bất kỳ loại tinh bột, đường hay trái cây nào, chỉ uống 2 lon diet coca. 4 ngày đầu em giảm được 2kg5 nhưng từ ngày thứ 5 đến giờ thì bị đứng cân. Trong 5 ngày này em có ăn khá nhiều một số loại thực phẩm mà không biết có phải là nguyên nhân không:

Phô mai bò cười : 4 cục trong ngày thứ 5
Cà chua: trung bình 2-3 trái cà hường một ngày.
Nấm bào ngư và nấm đông cô: trung bình 300gr một ngày trong 2, 3 ngày.
Tỏi: khoảng 50-100gr một ngày do gia đình nấu ăn rất thích tỏi
Giấy: khá nhiều, để trộn salad
Cánh gà rán bỏ bột và da: tầm 4 cái
Hành tây.
Trứng gà vịt: trung bình 2-3 quả một ngày.
Nước tương.
Hạt nêm.

Em cao 1m55, cân nặng hiện tại là 68,5kg nên lẽ ra gđ đầu phải giảm rất nhanh đúng không ạ. Em đang đi làm bằng xe đạp, khoảng 30 cây số 1 ngày từ tuần này, định sẽ kết hợp thêm đi bơi thì có được không ạ?

Tiền bối cho e hỏi, em 18t, cao 171cm, 71kg. Em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 4 tháng rồi và bây giờ đang muốn giảm cân bằng phương pháp này Nhưng Liệu có làm giảm cơ k ạ? E đang rất băn khoăn, tiền bối chỉ giùm e với

Dạ em chào anh. Em theo pp South Beach siêu nhanh đến nay đã là ngày thứ 9/14 của giai đoạn 1 rồi ạ. Em hoàn toàn không ăn bất kỳ loại tinh bột, đường hay trái cây nào, chỉ uống 2 lon diet coca. 4 ngày đầu em giảm được 2kg5 nhưng từ ngày thứ 5 đến giờ thì bị đứng cân. Trong 5 ngày này em có ăn khá nhiều một số loại thực phẩm mà không biết có phải là nguyên nhân không:

Phô mai bò cười : 4 cục trong ngày thứ 5
Cà chua: trung bình 2-3 trái cà hường một ngày.
Nấm bào ngư và nấm đông cô: trung bình 300gr một ngày trong 2, 3 ngày.
Tỏi: khoảng 50-100gr một ngày do gia đình nấu ăn rất thích tỏi
Giấy: khá nhiều, để trộn salad
Cánh gà rán bỏ bột và da: tầm 4 cái
Hành tây.
Trứng gà vịt: trung bình 2-3 quả một ngày.
Nước tương.
Hạt nêm.

Em cao 1m55, cân nặng hiện tại là 68,5kg nên lẽ ra gđ đầu phải giảm rất nhanh đúng không ạ. Em đang đi làm bằng xe đạp, khoảng 30 cây số 1 ngày từ tuần này, định sẽ kết hợp thêm đi bơi thì có được không ạ?
Nước tương, hạt nêm, hành tây thì mình k chắc lắm. Mà bạn có đảm bảo gà rán k có tẩm ướp j đặc biệt k?