Phương pháp giảm cân bằng nước chanh

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Những người nổi tiếng bao gồm Beyoncé sử dụng phương pháp giảm cân này. Nhưng nó quá xa với những nguyên tắc ăn kiêng và giảm cân lành mạnh, và kết quả thường không kéo dài.
Giảm cân với nước chanh The Lemonade Diet, cũng được gọi là Master Cleanse, là một phương pháp ăn kiêng dựa trên chất lỏng chỉ bao gồm 3 thứ: nước chanh, nước muối, và trà thảo mộc nhuận tràng.
Lời hứa hẹn rất đơn giản: Thực hiện nó trong 10 ngày (hoặc hơn) bạn sẽ giảm cân, thanh lọc (detox) hệ thống cơ thể của bạn, cảm thấy mạnh mẽ, sung sức, hạnh phúc và mạnh khỏe. Bạn cũng sẽ khống chế thèm những thức ăn không lành mạnh.
Nó bắt đầu với cuốn sách của Stanley Burroughs”: “The Master Cleanser”. Có nhiều biến thế của phương pháp này, Peter Glickman ra cuốn sách “giảm cân, nhiều năng lương và hạnh phúc hơn trong 10 ngày”
Nó có tác dụng không?

Bởi vì bạn ăn ít calo, bạn có lẽ sẽ giảm cân. Bạn cũng sẽ mất cơ, xương và nước. Và bạn sẽ có khuynh hướng tăng cân ngay sau đó.
Không có bằng chứng nào về việc thanh lọc cơ thể sẽ giúp giảm cân dài hạn. Cộng thêm bạn không cần thanh lọc cơ thể – gan của bạn đã giúp bạn thực hiện điều này.
Để giảm cân được giữ lâu dài hơn, bạn tốt hơn là ăn những thực phẩm ăn kiêng lành mạnh như hoa quả, rau xanh, gạo nguyên hạt (gạo lứt), các sản phẩm bơ sữa ít mỡ và protein nạc như cá, gà không da, và dầu thực vật có mỡ tốt như dầu ô liu.
Bạn có thể ăn gì và không thể ăn gì

Bạn chỉ được phép uống nước muối, nước chanh và trà thảo mộc nhuận tràng trong 10 ngày đầu tiên (6-12 ly nước chanh, 3-6 quả chanh). Bạn không được phép ăn một thức ăn không lỏng nào, bạn không được uống rượu.
Sau 10 ngày, bạn có thể dần dần thêm thức ăn trở lại, nhưng chỉ một ít, bằng cách thêm nước trái cây và xúp rồi đến hoa quả và rau xanh tươi. Sau đó, phương pháp giảm cân này cho phép ăn rất ít thịt, cá và không có bơ sữa.
Mức nỗ lực: Cao

Bạn sẽ cảm thấy rất đói khi theo một phương pháp ăn kiêng như vậy. Trang mạng của phương pháp này cũng nói rằng bạn sẽ có những “triệu chứng thanh lọc cơ thể” như đói, mệt, buồn chán và đau đầu.
Hạn chế: Theo trang mạng, bạn sẽ phải theo phương pháp ăn kiêng này một cách chính xác, nếu không nó không có tác dụng và có thể khiến bạn mệt, buồn nôn, ngứa ngáy và đói.
Đi chợ và nấu ăn: Bạn cần rất ít “thức ăn”, cho nên công việc chuẩn bị rất nhanh. Bạn có thể chuẩn bị đồ uống trước và bỏ vào tủ lạnh.
Còn điều gì nữa?

Ít muối: Bạn có thể đổi nước muối bằng một chén trà thảo mộc nhuận tràng.
Không protein: Không có protein trong ba đồ uống mà bạn được phép trong 10 ngày đầu.
Giá: Tốn kém ít.
thachsanh: Giống như bài viết đã nói, phương pháp này không khuyến khích. Về lâu dài bạn sẽ tăng cân trở lại và thường là vượt qua cả mức bắt đầu. Vả lại đây không phải là phương pháp ăn kiêng, đây gọi là nhịn đói, ít nhất là trong giai đoạn đầu.
Cuong Tran (webthehinh.com – Michael Dansinger)​

Link bài gốc tại đây.

ngày trước mình không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành gì mà mỗi ngày chỉ lấy khoảng 3 quả chanh vắt nước uống cũng thấy vòng eo xuống đc 5cm, mỗi tội hay xót ruộộột vì nước chanh có chứa nhiều axit!

cái này mình có thử. Nhưng là uống nước chanh loãng thay nước thôi, vẫn ăn tạp :ROFLMAO:. Kết quả là duy trì cân nặng tốt. Ăn nhiều chút ko bị lên kg. Da đẹp ra khá nhiều (chanh nhiều vitamin C(y)). Ko khuyến khích người bị đau bao tử hoặc có nguy cơ bị đau bao tử:wtf:

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
cái này mình có thử. Nhưng là uống nước chanh loãng thay nước thôi, vẫn ăn tạp :ROFLMAO:. Kết quả là duy trì cân nặng tốt. Ăn nhiều chút ko bị lên kg. Da đẹp ra khá nhiều (chanh nhiều vitamin C(y)). Ko khuyến khích người bị đau bao tử hoặc có nguy cơ bị đau bao tử:wtf:
e uống nước chanh loãng thôi đúng k. k có thêm muối như trong bài
c thấy uống chanh muối thì chỉ có uống bụng rỗng thôi, vì nó sẽ đào thải hết ra ngoài, giống 1 dạng rửa ruột tự nhiên. chứ ăn bt chắc chỉ nước chanh loãng thôi, k muối. không thì phản tác dụng mất
trước c bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào yoga có uống lúc sáng mới ngủ dậy. pha nhiều muối vì k uống đc chua, thấy đầu ra cũng tốt hơn chút. mà k duy trì được. mặc dù nhiều lúc uống cũng thấy ... ngon nhưng vẫn có cảm giác nó "thô bạo" với dạ dày của mình quá :LOL:

e uống nước chanh loãng thôi đúng k. k có thêm muối như trong bài
c thấy uống chanh muối thì chỉ có uống bụng rỗng thôi, vì nó sẽ đào thải hết ra ngoài, giống 1 dạng rửa ruột tự nhiên. chứ ăn bt chắc chỉ nước chanh loãng thôi, k muối. không thì phản tác dụng mất
trước c bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào yoga có uống lúc sáng mới ngủ dậy. pha nhiều muối vì k uống đc chua, thấy đầu ra cũng tốt hơn chút. mà k duy trì được. mặc dù nhiều lúc uống cũng thấy ... ngon nhưng vẫn có cảm giác nó "thô bạo" với dạ dày của mình quá :LOL:
em thêm muối cho nó có hương vị, khi có khi không hị hị. Thật ra là em thấy uống nước chanh nó kiềm dc cái cảm giác muốn ăn vặt tốt. Sau này em bị đơ tất cả các thể loại cleanse. Nước chanh, nước muối, chanh muối, ovata, yến mạch blah blah blah. Mẹ em ăn theo em đi quá thể xong hỏi em có thấy gì ko, em tỉnh rùi "Không!". Hay ruột em nó chả còn gì mà ra :hungover:. À mà để ý hôm nào tiệc tùng ăn carb vô là sáng hôm sau em bị tào tháo rượt :(

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
em thêm muối cho nó có hương vị, khi có khi không hị hị. Thật ra là em thấy uống nước chanh nó kiềm dc cái cảm giác muốn ăn vặt tốt. Sau này em bị đơ tất cả các thể loại cleanse. Nước chanh, nước muối, chanh muối, ovata, yến mạch blah blah blah. Mẹ em ăn theo em đi quá thể xong hỏi em có thấy gì ko, em tỉnh rùi "Không!". Hay ruột em nó chả còn gì mà ra :hungover:. À mà để ý hôm nào tiệc tùng ăn carb vô là sáng hôm sau em bị tào tháo rượt :(
tại hệ thống tiêu hóa của e nó quá quen với chế độ ăn hiện giờ rồi
giống như c mà đợt nào ăn chay lâu lâu ăn mặn lại k đau bụng mới là lạ í. dù ăn cũng bt, đồ sạch và k ăn quá nhiều

Đây được coi là chế độ ăn kiêng để giải độc bằng chanh- Lemon Detox Diet ( Lemon Detox) mà được coi là cha đẻ của chế độ này là Stanley Borrughs. Phương pháp Lemon Detox này được nhiều người biết đến bởi ca sĩ kiêm diễn viên người Mĩ là Beyonce. Hồi đầu tiên cô sử dụng Maple syrup và sau này cô sử dụng nhiều Neera syrup ( tên gọi ở Mĩ)- Madal Bal syrup ( tên gọi của thế giới là sự kết hợp giữ siro phong Canada chất lượng thượng hạng C+ và siro cọ chất lượng thượng hạng vùng Nam Á) đây là sản phẩm được sử dụng nhiều nhất trên thế giới cho phương pháp Lemon Detox này.
Hiện nay Madal Bal syrup được giới luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Crossfit của Mĩ khuyên dùng cho mọi thành viên của mình để đạt được sức khỏe cao nhất. Và sản phẩm này cũng được mọi khóa huấn luyện về thể lực cao cấp của Mĩ tin dùng bao gồm: các nhóm hoạt động đặc biệt ( quân đội), cảnh sát, khóa huấn luyện người nhái của Mĩ ( khóa này trong quân đội Mĩ tuyển chọn rất khắt khe: 1000 học viên chỉ chọn tốt nghiệp 10 học viên suất sắc nhất).... đấy là chỉ nói riêng về luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể lực thôi đó hihi.
Mọi người có thể tham khảo tại fb page Neera

xờ , thèn bạn mình dùng theo phương pháp này rùi , mục đích có nước chanh là có muối khoáng đển nạp cho cơ thể thui , nó uống hơn 1 tuần nhưng thật sự ko nổi , nếu ai ở không thì còn chịu dc chứ làm việc thì thua , đặc biệt của pp này khi thanh lọc , bỏ tạp chất nhưng khi ăn trở lại phải ăn thức ăn dạng lỏng trước từ từ , chứ quất cơm vô là đi
lun

mình cũng nghe nói nước chanh giảm cân, hàng ngày đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình đều mang theo 500 ml nước chanh + pha 1 chút muối để tăng ion Na, giúp cơ thể tránh mất nước và giải đau mỏi cơ bắp. Giảm cân sex thì mình không mong chờ vào việc này lắm, vì nhịn đói không nổi mà còn lo mất cơ nữa, chủ yếu giảm cân qua đường bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thôi