Thảo luận cách tăng chiều cao

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Làm thế nào để tăng chiều cao hiệu quả? Mặc dù có những yếu tố quyết định chiều cao ngoài tầm kiểm soát của bạn, nhưng có những yếu tố giúp bạn đạt được mức chiều cao tiềm năng của bạn.

Khi cửa sổ tăng trưởng chiều cao của bạn đóng lại, chiều cao của bạn sẽ không tăng nữa. Trước khi cửa sổ này đóng bạn có thể sử dụng các kỹ thuật và bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dưới đây để tăng chiều cao.

Đọc chi tiết tại đây.

anh ơi em 17t mới cao có 1m65 huhu ,anh có bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào zì giúp em cao lên 1m7 không z

một trong những bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đơn giản nhất là mang giày vào và chạy bộ mỗi buổi sáng kết hợp bật cao

(y)mình 23 tuổi cao 1m82,hồi nhỏ ko chơi thể thao nhiều lắm,phơi nắng nhiều+uống viên canxium rất hiệu quả,cao cân đối,chân ko dài thân ko dài nhìn được

1. nha t ko co dk cung cao 1m81. the moi biet gen quan trong ntn. noi that nha KHONG phai cu dinh duong that manh ma tang dc 3>5 cm dau. HAY TAP LUYEN CHI DE SAU NAY KO HOI TIEC VE CHIEU CAO KHIEM TON CUA MINH THOI

GrowTallerTipsDietsAndWorkouts
Các bác lên facebook vào group này cũng hay lắm, cái này chuyên về dinh dưỡng là quan trọng nhất. Có 1 số thành viên cao thêm được 2-3inches. Group này hoàn toàn free for all, không giới thiệu quảng cáo sản phẩm gì cả, chỉ có điều đa số đều là Ấn Độ và Bắc Phi. Các bác có điều kiện tham khảo nhé.

Dinh dưỡng đầu tư đúng lúc có lợi lắm. Hồi 10 tuổi nếu không được cung cấp đầy đủ protein và canxi là ta đã chậm lớn đi rồi. Vả lại nhiều phụ huynh chỉ cho con em ăn cơm cháo, tiêu chuẩn là 2 bát một bữa, chứ ai thiết nghĩ đến chi tiết cái dinh dưỡng nó ra sao đâu. Mình vd 1 trường hợp cô TA mình kể: cô có đứa cháu sống bên Bắc Âu cao 1m88, trong khi cả ba mẹ nó mét 5 mét 6. Lại thêm 1 lý do về tầm quan trọng của dinh dưỡng, chưa kể môi trường sống, thời tiết, chế độ luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào,...

Ai dùng Superior Taller chưa cho mình xin cái review sản phẩm với. Liệu có nên tin vào nó không ạ ?
Mình có đọc 1 số comment của vài người kêu có cao thêm 3-5cm, vào xem profile trên facebook thì thấy ghi làm marketing, toàn copy 1 câu trả lời dùng đi dùng lại 5-6 lần. Mình cũng đọc 1 bài viết có tiêu đề như là: Thuốc thần dược giúp cao thêm 3-5cm cao chưa thấy đâu mà tật đã gì gì đó....Mình nghĩ thuốc này không đảm bảo đâu.

Mình muốn chỉ chi chi tiết cho các bạn nhưng khó khắn dài dòng, mình chỉ tóm tắt thôi...
Mình ngừng cao 3 năm nay...
Sau bao năm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym, cân k lên, ăn bao nhiêu k lên cân.
Năm nay ngoài 20 rồi .
Vô tình má mua cho 1 hộp sữa bột thế là uống hết tăng đc 1 cm.
Cứ đều đặn các bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vắt kiệt sức, cho thật mệt thì thôi.
Tập các bài dãn cơ trên fb...
Đều đặn.... nạp nhiều canxi và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đều đặn... má nó ko lên cm nào chặt cmn đầu tôi đi..
Cứ đều đặn, thế nào cũng lên. Nạp càng nhiều canxi, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là để cơ thể hấp thu canxi. Nếu k có thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều vậy tìm cách nào hấp thụ can xi tốt nhé..
TỐI LÊN DAY VÀO HUYỆT TUYẾN YÊN NGAY Ở KHÚC GẤP NGÓN CHÂN CÁI( DƯỚI LÒNG BÀN CHÂN).
Có lẽ tốt hơn cho việc tạo hóc môn tăng trưởng .
Thank

Mọi người cho e hỏi. E sinh năm 98, dậy thì năm 14 tuổi thì phải, e thấy từ lớp 10 lên 11 cao được chút. Năm nay e lên 12, nhưng e cao có 1m59 à, lông nách em mới bắt đầu mọc thôi ạ. Mọi người có cách nào tăng chiều cao giúp em với ạ

Mọi người cho e hỏi. E sinh năm 98, dậy thì năm 14 tuổi thì phải, e thấy từ lớp 10 lên 11 cao được chút. Năm nay e lên 12, nhưng e cao có 1m59 à, lông nách em mới bắt đầu mọc thôi ạ. Mọi người có cách nào tăng chiều cao giúp em với ạ
bằng tuổi ,bằng luôn cả tuổi dậy thì, m m69-70

Mọi ng lưu ý cái quan trọng nhất là ngủ nhá, bạn có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và ăn nhiều đến mấy, thức khuya và ngủ vào buổi trưa thì cũng k cao dc đâu, hoặc cao cực chậm, ngủ trc 11h vì từ tầm đấy là tiết ra hoocmôn, phải là giấc ngủ say mới dc, mấy cái kia chỉ là hỗ trợ cho tiết ra nhiều hocmôn hơn thôi, k ngủ thì có cố gắng mấy cũng vô dụng

Tranh thủ chơi 1 môn thể thao, sau này e đỡ phải hối hận thời gian vàng qua đi, như các anh bây giờ hối trả kịp

Các bạn cũng có thể tham khảo thêm về loại thuốc Nubesttall, Nó có công dụng bổ sung Nano canxi và các dưỡng chất hỗ trợ tăng chiều cao và trí não cho trẻ và thanh, thiếu niên đang tuổi phát triển.

Ba em 1m58, mẹ 1m5 và giờ em lớp 10 1m61,em có còn cao được không vậy anh.Lớp có thằng bạn 1m87 đứng với nó em tủi thân quá,giờ chỉ muốn cao lên 1m7 là mừng rồi

Sở hữu thân hình và chiều cao ai cũng “chết mê chết mệt” với 4 bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào
Hãy cùng khám phá bí quyết sở hữu một chiều cao lý tưởng, một thân hình dẻo dai, một sức khỏe bền vững với những bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dưới đây:
Bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1: Kéo căng người bằng dây

Hướng dẫn:

• Sử dụng hệ thống hệ dây kháng lực TRX để thực hiện bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào này. Đứng thẳng với dây đeo đặt phía sau, trên đầu của bạn.
  • Đứng với hai bàn chân cách nhau một gang tay và giữ hai tay cầm dây đeo, lòng bàn tay hướng về phía trước.
  • Từ từ nghiêng người về phía trước cho đến khi bạn cảm thấy căng bụng và cánh tay của mình.
  • Uốn cong khuỷu tay của bạn cho đến khi bàn tay chạm phía sau đầu và khuỷu tay của bạn ở góc 90 độ.
  • Tạm dừng trong 2 giây. Sau đó trở lại vị trí bắt đầu. Lặp lại 15 lần.
Bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2: Đứng xoay tạ

Hướng dẫn:

• Đứng thẳng với hai tay cầm quả tạ 2 – 3 kg, hai bàn chân rộng ngoài vai.
  • Nâng cao quả tạ để trước ngực và cánh tay của bạn mở rộng, cong khuỷu tay của bạn.
  • Giữ cả hai khuỷu tay cong, chậm rãi khoanh tròn quả tạ quanh đầu của bạn về phía bên phải.
  • Hoàn thành 5 lần và ngay lập tức đảo ngược hướng làm thêm 5 lần nữa.
Bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3: Ngồi xổm nâng tạ

Hướng dẫn:

• Đặt một thanh tạ 4 – 6 kg lên trên vai của bạn và hai bàn chân chiều rộng ngoài vai. Hai bàn tay đặt trên tạ để giữ tạ vững và cân bằng.
  • Bước chân trái về phía trước hết mức có thể, cột sống thẳng.
  • Uốn cong cả hai đầu gối và hạ thấp hông xuống cho đến khi đầu gối bên phải gần chạm sàn.
  • Cân nặng của bạn nên được phân bố đồng đều giữa hai chân.
  • Dừng 2 giây ở vị trí này, sau đó trở lại vị trí bắt đầu.
  • Lặp lại 12 lần, sau đó đổi bên.
Bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 4: Nằm ngửa nâng hông

Hướng dẫn:

• Nằm ngửa trên mặt sàn với đầu gối cong và bàn chân phẳng.
  • Bàn chân của bạn cách nhau khoảng 2 gang tay và gót chân của bạn nên cách 1 bước chân.
  • Mở rộng cánh tay của bạn, lòng bàn tay ngửa lên.
  • Nhấn trọng lượng vào gót chân của bạn để nâng hông lên cho đến khi cơ thể bạn tạo thành một đường thẳng từ vai đến đầu gối của bạn.
  • Giữ tư thế này trong 5 giây. Từ từ thả người xuống vị trí bắt đầu.
  • Lặp lại 12 – 15 lần.

Chào mọi người!
Mình năm nay được 18 tuổi, cao 1m68 và nặng 60kg
Bố mình 1m7 và mẹ mình 1m65 nên gen mình thuộc dạng thấp :(
Mình mới bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện hơn 1 tuần nay thôi, chế độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện của mình là:
-Đu xà mỗi ngày, 1 lần 3p và nghĩ khoảng 30, 40s rồi đu tiếp (vì mỏi tay quá :p), cứ như thế 6, 7 lượt (18 > 20p)
-Bơi mỗi ngày
(Chăm chỉ luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không bỏ ngày nào)
Mình ăn uống đầy đủ, rất dinh dưỡng và chịu khó, không stress và ngủ 11h > 7h dậy
Thế nên cho mình hỏi nếu chăm chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện từ đây đến 3, 4 năm (nếu kiên trì giỏi tới vậy) thì có thể cao được 1m75 không. Bạn bè cùng lứa mình bây giờ lùn nhất toàn 1m72 nên tự ti lắm :(
Mong nhận được những lời chia sẽ, góp ý chân thành nhất ạ
Cảm ơn mọi người!
08/10/2015

Chào mọi người!
Mình năm nay được 18 tuổi, cao 1m68 và nặng 60kg
Bố mình 1m7 và mẹ mình 1m65 nên gen mình thuộc dạng thấp :(
Mình mới bắt đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện hơn 1 tuần nay thôi, chế độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện của mình là:
-Đu xà mỗi ngày, 1 lần 3p và nghĩ khoảng 30, 40s rồi đu tiếp (vì mỏi tay quá :p), cứ như thế 6, 7 lượt (18 > 20p)
-Bơi mỗi ngày
(Chăm chỉ luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không bỏ ngày nào)
Mình ăn uống đầy đủ, rất dinh dưỡng và chịu khó, không stress và ngủ 11h > 7h dậy
Thế nên cho mình hỏi nếu chăm chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện từ đây đến 3, 4 năm (nếu kiên trì giỏi tới vậy) thì có thể cao được 1m75 không. Bạn bè cùng lứa mình bây giờ lùn nhất toàn 1m72 nên tự ti lắm :(
Mong nhận được những lời chia sẽ, góp ý chân thành nhất ạ
Cảm ơn mọi người!
08/10/2015
mẹ t 1m58 ba t 1m7 ...hiện h t 1m8 ăn uống thể thao là cao dc hết mua sữa về mà uống ngày tầm 1 lít là đẹp