Chấn thương thể hình

Cho em hỏi 2 hôm trước em có nâng tạ ghế dốc lên đến hiệp max thì em nghe cái rụp ở khớp vai trái... tới bây giờ tay trái giơ lên quá đầu thì thấy hơi đau em có nên tập nữa ko ạ

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
nghĩ ngơi bao lâu mới tập lại được sư huynh
Mình làm như thế này, nhưng cũng phải mất dăm tháng thì nó mới khỏi hẳn được nhé
Cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bình thường, nhưng kỹ thuật phải đảm bảo, như bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực thì thanh đòn phải chạm ngang núm chứ ko chạm cao ở ngực trên, đẩy vai cũng phải đúng. Mức tạ nhẹ ở mức không đau ( khoảng 50% mức tạ cũ). Mỗi buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 bài này: Face Pull, External shoulder rotation, internal shoulder rotation. mỗi bài 20 cái, 2 hiệp. Ở mức tạ từ nhẹ đến rất nhẹ, ko tạ cũng được, mục đích của 3 bài này là để khớp vai của bạn được hoạt động ở nhiều góc độ hơn, dẫn đến cân bằng lại những cái phần trước h bạn không có. Bỏ mấy bài như Behind neck shoulder press, Upright row đi.
Thử xem

nghĩ ngơi bao lâu mới tập lại được sư huynh
bỏ bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gây đau thay bằng bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thuận cơ hơn bằng tạ nhẹ...bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các nhóm cơ khác quên nó 1-2 tuần đi...

Tập vai thường bị đau nhức 1 bên cầu vai thì thế nào pro
đau vai (trên xương cánh tay) chứ cầu vai ít khi đau lắm..theo kn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vai phải khởi động thật kỹ và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ cho quen với việc cơ ko thuận rồi nâng dần theo từng ngày...

giờ nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vai tầm 1 tuần là khỏi...

dạo này mình đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào căng mà tự nhiên lại bị đau ở liên xườn nên không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng với cường độ cao được. Các bác có cách nào chữa trị không?

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
dạo này mình đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào căng mà tự nhiên lại bị đau ở liên xườn nên không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng với cường độ cao được. Các bác có cách nào chữa trị không?
Khả năng là có 1 bên người bạn khỏe hơn bên còn lại

Tình hình là mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo stronglift 5x5 đã được gần 3 tháng, cách đây nửa tháng mình squat 78kg và sumo deadlift 84kg thì đau dây chằng háng. Những ngày tiếp theo mình đã nghỉ 1tuần, sau đó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại với 1/2 mức tạ đến bây h mà dây chằng vẫn khá đau. Theo mọi người mình nên tiếp tục bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hay nghỉ đến khi lành hẳn mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại đây?

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Tình hình là mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào theo stronglift 5x5 đã được gần 3 tháng, cách đây nửa tháng mình squat 78kg và sumo deadlift 84kg thì đau dây chằng háng. Những ngày tiếp theo mình đã nghỉ 1tuần, sau đó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại với 1/2 mức tạ đến bây h mà dây chằng vẫn khá đau. Theo mọi người mình nên tiếp tục bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hay nghỉ đến khi lành hẳn mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại đây?
Stronglift mà lại sumo deadlift ah :v

Stronglift mà lại sumo deadlift ah :v
Do mình thấy trong giáo án không có cái note nào nói bắt buộc là phải DL truyền thống cả, mình đã thử và thấy sumo DL mình thực hiện tốt và thoải mái nhất nên theo cái này, có lẽ do vậy nên mà dây chằng chịu sức nhiều. Mình cân nặng có 53kg, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SL thời gian vừa qua không phải deload lần nào cho đến lúc đau.

mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cầu vai, 2 bên xách 2 tạ đơn mỗi cái 38kg..vậy mà đau ngay cơ khớp cùi chỏ tay trái phiá trước bầm luôn huhu..AE biết cách chỉ với nhe...

em bị chấn thương cổ tay, đã nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gần 2 tuần nhưng vẫn không khỏi. Bây giờ thỉnh thoảng lắc cổ tay lại có tiếng rắc. Làm cách nào để khỏi triệt để chấn thương này vậy các bác

em bị chấn thương cổ tay, đã nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gần 2 tuần nhưng vẫn không khỏi. Bây giờ thỉnh thoảng lắc cổ tay lại có tiếng rắc. Làm cách nào để khỏi triệt để chấn thương này vậy các bác
mình mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng bị vì tay yếu mà bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hơi quá, dẫn xe cũng đau, xoay nhẹ cũng đau...tưởng là dã từ gym rồi chứ...mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ tầm 1 tuần và đúng thời điểm nghỉ tết 15 ngày xong hết luôn hì hì mừng ghê...nhưng ko biết sao dạo này bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cơ 2 tay rêm gì đâu, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong phải dán salonpas hehe...

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Do mình thấy trong giáo án không có cái note nào nói bắt buộc là phải DL truyền thống cả, mình đã thử và thấy sumo DL mình thực hiện tốt và thoải mái nhất nên theo cái này, có lẽ do vậy nên mà dây chằng chịu sức nhiều. Mình cân nặng có 53kg, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào SL thời gian vừa qua không phải deload lần nào cho đến lúc đau.
Stronglift vốn đã squat nhiều, mà sumo deadlift lại là động tác dùng đùi trước là chính, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vậy thì đùi sau ít được bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, dễ dẫn đến mất cân bằng cơ -> chấn thương

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
có vẻ đây là vấn đề của sumo dl nhiều ng gặp phải. đợt đó mình cũng bị, do khởi động qua loa và k stretch kỹ sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào

bạn chuyển sang romanian dead đi an toàn mà hiệu quả lắm chứ chơi sumô mà ở nền nhà trơn nữa thì xong

Nghe bác kể làm tui hết hồn kiểm tra lại 2 hòn bi, nhưng lạ là nó trông cân bằng hơn cách đây vài tháng lúc chưa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ. Không biết có phải tôi cũng bị giãn tĩnh mạch thừng tinh không nhưng bên trái nó xệ xuống sờ bên trên thấy 1 bó dây nhợ lòng thòng.

Tôi cũng bị đau khớp nên không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng được, toàn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ nhưng 30-40 lần, mỗi ngày 30 phút.

ui chao, giống mình quá, 1 búi mạch

Bong gân bàn chân vì chạy không để gót chạm đất, mình đã nghĩ ngơi 1 tháng rồi, nếu k hoạt động thì k đau, nhưng mà chạy lại thì bị. Có ai bít nên uống thuốc gì dễ khỏi k?

Cho em hỏi em mới mua cái đai lưng mềm Lâm Sports để gánh đùi và Deadlift. Cho hỏi lúc mình đeo đai lưng thì nên đeo ở vị trí nào (ngay xương cụt cột sống, giữa rốn hay gần ức), và lúc đeo có phải siết chặc đến mức không siết được nữa không hay để lỏng lỏng, vì khi siết quá em hơi thấy khó thở. Với lại sao lúc Deadlift xuống thì cái đai nó cấn vào phần thịt gần xương mu làm đau như bị con gái nhéo ấy, có cách khắc phục không ạ??? Cám Ơn!

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Cho em hỏi em mới mua cái đai lưng mềm Lâm Sports để gánh đùi và Deadlift. Cho hỏi lúc mình đeo đai lưng thì nên đeo ở vị trí nào (ngay xương cụt cột sống, giữa rốn hay gần ức), và lúc đeo có phải siết chặc đến mức không siết được nữa không hay để lỏng lỏng, vì khi siết quá em hơi thấy khó thở. Với lại sao lúc Deadlift xuống thì cái đai nó cấn vào phần thịt gần xương mu làm đau như bị con gái nhéo ấy, có cách khắc phục không ạ??? Cám Ơn!
1. Đeo ở chỗ nào thì tùy người ,cứ tự chỉnh sửa đến chỗ hợp lý
2. Siết chặt hết mức, thở = ngực
3. Đai quá to so với cơ thể.
Deadlift với squat bao nhiêu mà đã đai?

1. Đeo ở chỗ nào thì tùy người ,cứ tự chỉnh sửa đến chỗ hợp lý
2. Siết chặt hết mức, thở = ngực
3. Đai quá to so với cơ thể.
Deadlift với squat bao nhiêu mà đã đai?
Cho em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nó tính bằng pound a ơi, Deadlift 165lbs, Squat 125lbs. Cái đai em mua là nhỏ nhất rồi, bề ngang khoảng 10cm, chưa đến 1 ngang tay. Em nặng 58kg, cao 168cm.

Mọi người cho em hỏi về cái lưng em phát. Chả là hôm thứ 5 tuần trước em có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào deadlift (cũng không phải nặng) xong 2 hiệp, đến hiệp thứ 3 thì vấn đề sảy ra, lưng em có cảm giác đau như bị chèn vào dây thần kinh vậy (trước em bị chèn dây thần kinh rồi nên biết). đến hôm nay chưa thấy đỡ. em đã quyết định nghỉ 1 tuần để khắc phục cái lưng, em muốn hỏi có cao nhân nào có cách nào hiệu quả ko ạ ? Thank trước

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Cho em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nó tính bằng pound a ơi, Deadlift 165lbs, Squat 125lbs. Cái đai em mua là nhỏ nhất rồi, bề ngang khoảng 10cm, chưa đến 1 ngang tay. Em nặng 58kg, cao 168cm.
cao tầm đấy thì đai 4 inch dùng cho deadlift là to rồi, tạng người cao vừa deadlift nhiều khi chỉ xài đai 2~3 inch thôi
Mọi người cho em hỏi về cái lưng em phát. Chả là hôm thứ 5 tuần trước em có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào deadlift (cũng không phải nặng) xong 2 hiệp, đến hiệp thứ 3 thì vấn đề sảy ra, lưng em có cảm giác đau như bị chèn vào dây thần kinh vậy (trước em bị chèn dây thần kinh rồi nên biết). đến hôm nay chưa thấy đỡ. em đã quyết định nghỉ 1 tuần để khắc phục cái lưng, em muốn hỏi có cao nhân nào có cách nào hiệu quả ko ạ ? Thank trước
bạn quay được cái clip bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào deadlift lên đây đi rồi tính