Chấn thương thể hình

cao tầm đấy thì đai 4 inch dùng cho deadlift là to rồi, tạng người cao vừa deadlift nhiều khi chỉ xài đai 2~3 inch thôi

bạn quay được cái clip bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào deadlift lên đây đi rồi tính
chịu bác. em đang nghỉ dưỡng thương bác bảo em quay để em nghỉ Gym luôn quá

Mấy anh ơi , mấy anh giúp em với ! Em năm nay 17 tuổi à ! em có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà đơn đc 1 tháng mà sao tới bây giờ mồi lần em kéo xà đơn là hai cái khớp vai của em nó nhức qá trời qá đất @@! kéo thêm khuỷu tay em nhức lun :-s em không bít nó bị gì nữa @@! mỗi lần kéo lên r giữ thì k sao ma xún cái vai nó lại kêu :-s em lo lắm ! ai giúp em với và chỉ cho em bít cách để khắc phục em ! Cám ơn !

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Mấy anh ơi , mấy anh giúp em với ! Em năm nay 17 tuổi à ! em có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà đơn đc 1 tháng mà sao tới bây giờ mồi lần em kéo xà đơn là hai cái khớp vai của em nó nhức qá trời qá đất @@! kéo thêm khuỷu tay em nhức lun :-s em không bít nó bị gì nữa @@! mỗi lần kéo lên r giữ thì k sao ma xún cái vai nó lại kêu :-s em lo lắm ! ai giúp em với và chỉ cho em bít cách để khắc phục em ! Cám ơn !
Khả năng là 2 tay để rộng quá

em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xà đơn để tay cũng bình thường à rộng hơn vai có xíu à mà em k hĩu tại sao nó lại đau nữa ! từ lúc đau đến h mỗi khi em ra lực ở cánh tay thì chỗ khớp vai lại nhức lên em chã bít bị gì nữa !

May ban oi.cho minh hoi nay nhe.minh dang tap dong tac gap bung thi nghe cai rộp...mjnh thay dau o phan đùi tren .. ngay phan mong ak..may ngay sau mjnh tap moi lan dua chan len cao thj nghe rop rop ak..njnh kg bk la bj jy nua...

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
May ban oi.cho minh hoi nay nhe.minh dang tap dong tac gap bung thi nghe cai rộp...mjnh thay dau o phan đùi tren .. ngay phan mong ak..may ngay sau mjnh tap moi lan dua chan len cao thj nghe rop rop ak..njnh kg bk la bj jy nua...
Mô tả thế này hơi khó hình dung
Đoán mò vậy:
1 là tiếng kêu của khớp hông, dấu hiệu khô khớp, nên khởi động kỹ trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào
2 là do xương chậu nó tiếp xúc với sàn tạp ra tiếng

Ban quản trị mà dễ dãi thế, với các thành viên đã viết không dấu lại còn chính tả Lào Campuchia thế này thì không ban nick là may lắm rồi...
Mô tả thế này hơi khó hình dung
Đoán mò vậy:
1 là tiếng kêu của khớp hông, dấu hiệu khô khớp, nên khởi động kỹ trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào
2 là do xương chậu nó tiếp xúc với sàn tạp ra tiếng

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
Ban quản trị mà dễ dãi thế, với các thành viên đã viết không dấu lại còn chính tả Lào Campuchia thế này thì không ban nick là may lắm rồi...
"ban quản trị" này không có quyền ban hay xóa bài. Mà có cũng k làm. Mới chỉ là comment đầu tiên, đã làm j hại đến ai đâu. "Đồng chí" cứ khó tính quá :D

Hẳn là có 2 like cơ đấy:whistle:

Lần sửa cuối:
bác khó tính thế (mới đầu em cũng định ung3 hộ bác, nhưng nhìn lại avatar xũng k đến nổi, thôi bỏ qua) :ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO:
Uh, cũng may mình không phải ban quản trị :D, theo mình ngôn ngữ còn thể hiện sự tôn trọng người khác, vì vậy đừng viết gì mà người khác phải khó khăn mới hiểu được

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
Thôi bỏ đi. Bạn í cũng đã sửa cách viết ngay r mà
Còn đồng chí @thanhdesign thay avatar mới đi cho hoành, cho mấy cái ảnh chụp pro lên thì còn mỹ nam kế đc nhiều nữa :ROFLMAO:

Hiện tại thì mình cũng đang bị chấn thương, dự là đau lưng cấp. Giờ đã bỏ bài squat và deadlift. Nguyên nhân có thể do lần trước deadlift mình hơi chủ quan nên dẫn đến chấn thương... giờ đang nghỉ ngơi :(

Mình hôm nay đang nâng tạ đơn cho tay trái thì cái khuỷu tay nó bị đau và nhức. Liệu có phải chấn thương ko, và có nghiêm trọng? Nghỉ và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tành ntn các pro chỉ giáo với

Mọi người cho em hỏi rằng khoảng 2 tuần trước em có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài đẩy ngực ngang tạ đơn nhưng do tạ hơi nặng nên lúc đẩy lên hơi bị mất thăng bằng khiến cho khớp vai trái em bị đau, sau hôm ấy em cũng nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoảng 5 ngày để dưỡng thương và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại khi thấy khỏi hoàn toàn thế nhưng thứ 3 vừa rồi em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào dumbbell fly và hôm sau khớp vai trái lại đau, chủ yếu là đau khi giang tay giang kiểu như bài overhead press chứ xoay khớp thì không đau. Mọi người cho hỏi em bị gì và nên tiếp tục bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào ạ. Hiện giờ thì em cũng đang nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, đinh qua 2/9 sẽ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại ạ. Mong mọi người giúp đõ

Mấy bác cho e hổi trong 2 ngày đầu tập , lúc tập không sao về nhà tay duỗi ra không thẳng lại còn đau , co lại cũng đau :(( e sợ quá k biết s ?

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Mấy bác cho e hổi trong 2 ngày đầu tập , lúc tập không sao về nhà tay duỗi ra không thẳng lại còn đau , co lại cũng đau :(( e sợ quá k biết s ?
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay nhiều quá mà, mấ ybữa nó hết, ai cũng vậy cả

bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tay nhiều quá mà, mấ ybữa nó hết, ai cũng vậy cả
E lo quá , tay duỗi ra đau k thẳng đc co lại cũng thế . Em nghe mấy đứa bạn kêu là cứ duy trì tập 1 tuần cho quen thế là hết . Theo a e nên nghe tụi nó k ? Hay nghỉ ngơi vai bữa ( e là newbie )

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
E lo quá , tay duỗi ra đau k thẳng đc co lại cũng thế . Em nghe mấy đứa bạn kêu là cứ duy trì tập 1 tuần cho quen thế là hết . Theo a e nên nghe tụi nó k ? Hay nghỉ ngơi vai bữa ( e là newbie )
Đừng lo, nhưng ko có bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kiểu ngày nào cũng 1 thứ là được

mình gánh hơi nặng ! sau đó về nhà lúc ngồi rồi đứng có tiếng lạo xạo ở khớp gối ! không đau mà mình lo có sao không

Khởi động kĩ hơn trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thử xem, mà hơi nặng là bao nhiêu kg/ cân nặng
mình 85kg swat 150kg, cơ lưng về thường bị căng , gối mỗi lần ngồi đứng kêu lạo xạo, mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đúng kĩ thuật xem trên youtube

do mới gánh nặng lên thôi chứ hồi gánh 100kg thì không nghe ! chưa chữa trị gì cả
Mình thì có cảm giác khớp gối trái bị căng cảm giác bị dồn hơi nhói, ! Mà squat atg có 20kg chs bị nữa ! :(
Bác thử làm một vài thứ thế này
-Khởi động kĩ trước khi gánh: đi bộ, xe đạp trong 5 phút, xoay tất cả các khớp, squat đòn không 1,2 hiệp mỗi hiệp 10 cái
-Uống glucosamin
-Thử dùng knee sleeves, không hiệu quả thì dùng tới knee wraps
-1 điều nữa là sức mạnh cơ bắp thường tăng nhanh hơn sức mạnh của khớp ( siêu nhân thì bỏ qua nhé ), bác muốn gánh nặng lâu dài thì nên tham khảo một vài giáo án sức mạnh trung cấp

Lần sửa cuối: